ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
22 กันยายน 2024, 06:11:34
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: รถมีปัญหาคับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รถมีปัญหาคับ  (อ่าน 1942 ครั้ง)
arm_civic club
เข้าวงการ
*

« เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2011, 10:07:26 »

ควรทำยังไงดีคับผมนำรถ honda civic dimension ไปติดแก๊สมาคับเวลาสตาร์ทใช้น้ำมันตอนจังหวะจะเปลี่ยนเป็นแก๊สเนี่ยแหละคับรอบตกเครื่องสั่นแต่ไม่ดับนะคับเวลาวิ่งก็ประมาณ 120-140 ก็ปกติดีนะคับมีปัญหาเฉพาะเวลาสตาร์ทกับเวลาจอดไฟแดงอีกข้อคับจังหวะเปลี่ยนจากน้ำมันเป็นแก๊สประมาณเกือบนาทีอะคับนานไปไหมคับ
เข้าวงการ
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2011, 10:25:57 »

ลืมบอกคับยี่ห้อ autogas หัวฉีด dramejet คับ
civic 96
เข้าวงการ
*

CIVIC EK 96 สีขาว

« ตอบ #2 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2011, 17:56:16 »

ลองปรับจูนที่รอบเดินเบาใหม่ ทางที่ดีเปลี่ยนหัวเทียนล้างปีกผีเสื้อด้วยจะดีมาก

แรงตามกำลังทรัพย์
เข้าวงการ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2011, 09:38:24 »

ลองปรับจูนที่รอบเดินเบาใหม่ ทางที่ดีเปลี่ยนหัวเทียนล้างปีกผีเสื้อด้วยจะดีมาก
ขอบคุณมากคับจะลองดูคับ
kriss_mee
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2011, 12:39:44 »

ใช้ dimension 2002 ค่ะ ทีแรกไปติด energy รุ่น fast tech มาค่ะ แล้วก็ปรับจูนกว่า 10 รอบ ก็มีอาการอย่างว่าคือ รอบตกเกือบดับค่ะ ตอนแรกอู่บอกว่าเป็นที่รอบเดินเบา ก็จัดการมันเรียบร้อยแล้ว แต่ก็ยังเป็นอยู่ โดยเฉพาะจอดติดไฟแดง น่ากลัวดบที่สุด ก็เลยตัดสินใจเปลี่ยนเป็น obd แทน ที่นี้ไม่ต้องเข้าอู่อีกเลยค่ะ เปลี่ยนมา 3 เดือนแล้ว ไม่มีปัญหาเลย
ปล.ถ้าไม่คิดจะเปลี่ยนก็ต้องให้อู่จูนอีกค่ะ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: รถมีปัญหาคับ