ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
28 กันยายน 2024, 06:19:11
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: มีเสียงดังตรงล้อด้านขวา 0 สมาชิก และ 3 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มีเสียงดังตรงล้อด้านขวา  (อ่าน 4981 ครั้ง)
alfaone_t
Gold Member
อาจารย์ปู่

« เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2007, 15:02:14 »

ขับ ES 05 ตอนแรกคิดว่า คิดมากไปเองเพราเวลาเลี้ยวซ้ายแบบว่าเวลาขับขึ้นเนินเล็กๆ มีจะมีเสียงดัง กึกๆ จากด้านขวา คือมันไม่ดังทุกครั้งที่เลี้ยวแต่ว่าเวลาขับขึ้นเนินที่ต้องเลี้ยวซ้ายมันจะมีเสียงดังขึ้นมา เคยถามพี่ที่ร่วมงานเขาบอกว่าเลคพวงมาลัยขาด แต่รถ เพิ่งจะ 40000 โลเองว่าจะเข้า0 เซ็ค ทิดหน้า ขอความกรุณา พี่ๆ หน่อยว่ามันเป็นอะไร

I am / I can
Aod61 : มิสซิสซิปปี้
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

รับแก้ทอม ซ่อมดี้

« ตอบ #1 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2007, 16:32:25 »

สงสัยจะเป็น.....เสียงหัวใจมันบอก  อิอิ
ลองไปเช็ค แล็คพวกมาลัย ยางหุ้มเพลา อย่าปล่อยนานจาระบีจะกระด็นออกหมด
ยางหุ้มเพลามันจะขาด มันจะเกิดจากชอบหักเลี้ยวสุด
ขอให้โชคดีครับน้อง

alfaone_t
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #2 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2007, 16:41:42 »

สงสัยจะเป็น.....เสียงหัวใจมันบอก  อิอิ
ลองไปเช็ค แล็คพวกมาลัย ยางหุ้มเพลา อย่าปล่อยนานจาระบีจะกระด็นออกหมด
ยางหุ้มเพลามันจะขาด มันจะเกิดจากชอบหักเลี้ยวสุด
ขอให้โชคดีครับน้อง
อีอๆ จะเอาเรือใบ

j_nobita
อยากกระโดดหอมแก้ม
Gold Member
อาจารย์ปู่

เหมียว หง่าว

« ตอบ #3 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2007, 16:50:47 »

ขยิบตา รถไปโหลดมาหรือเปล่าครับ

คิดดี พูดดี ทำดี คบคนดี ไปสู่สถานที่ดี
ES01 328
เจ้าสำนัก

รถคันใหม่ผมครับใครอยากลองนั่งบ้าง

« ตอบ #4 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2007, 09:28:13 »

มันจะดังกึง ๆ ตอนที่หมุนพวงมาลัยใช่ปะ จะดังเป็นบางครั้ง และไม่จำเป็นต้องขึ้นเนิน(ทางเรียบๆ) ก็ดังใช่ปะ
ถ้าใช่ อาการคล้าย ๆ กะรถผมเลย ES01 เพิ่งไปให้พี่ใหม่ดูมาเมื่อวันเสาที่ผ่านมานี้เอง พี่เค้าบอกว่าน่าจะเป็นที่ยางเกี่ยวกับ
แล็คพวกมาลัย ตรงไหนซักที่หนึ่ง (พี่เค้าบอกมา แต่ผมจำไม่ได้แล้ว) มันเสีย ต้องเปลี่ยนใหม่ ค่าเสียหายประมาณ 2,xxx ครับ
พอดีของพี่เค้าหมด เลยยังไม่ได้ทำ ตั้งใจจะเข้าไปทำวันเสาที่ 4 สิงหาคมนี้อะ รอพี่ใหม่เบิกของ(จริง ๆ แล้วรอเงินเดือนออกก่อน)
ได้แต่เปลี่ยนบูทปีกนก บูทคันชัก และบูทกันโคลงไป แทน เพราะว่ามันฉีกแล้วและก็มีเสียงดังแล้วด้วยอะ

alfaone_t
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #5 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2007, 11:59:32 »

ขยิบตา รถไปโหลดมาหรือเปล่าครับ
ปล่าวค่ะเดิมเลย ตอนนี้เวลาขึ้นหลังเต่ามันก็ดังแย้ว

alfaone_t
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #6 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2007, 12:01:58 »

มันจะดังกึง ๆ ตอนที่หมุนพวงมาลัยใช่ปะ จะดังเป็นบางครั้ง และไม่จำเป็นต้องขึ้นเนิน(ทางเรียบๆ) ก็ดังใช่ปะ
ถ้าใช่ อาการคล้าย ๆ กะรถผมเลย ES01 เพิ่งไปให้พี่ใหม่ดูมาเมื่อวันเสาที่ผ่านมานี้เอง พี่เค้าบอกว่าน่าจะเป็นที่ยางเกี่ยวกับ
แล็คพวกมาลัย ตรงไหนซักที่หนึ่ง (พี่เค้าบอกมา แต่ผมจำไม่ได้แล้ว) มันเสีย ต้องเปลี่ยนใหม่ ค่าเสียหายประมาณ 2,xxx ครับ
พอดีของพี่เค้าหมด เลยยังไม่ได้ทำ ตั้งใจจะเข้าไปทำวันเสาที่ 4 สิงหาคมนี้อะ รอพี่ใหม่เบิกของ(จริง ๆ แล้วรอเงินเดือนออกก่อน)
ได้แต่เปลี่ยนบูทปีกนก บูทคันชัก และบูทกันโคลงไป แทน เพราะว่ามันฉีกแล้วและก็มีเสียงดังแล้วด้วยอะ
แต่รถนู๋พึง 40000โล  ประกันตัวรถ ยังไม่หมด ที่ ว่า 3 ปี 100000 โลน่ะ อย่างนี้เคลมได้ป่ะ เงินเดือนยังไม่ออกเหมือนกัน

j_nobita
อยากกระโดดหอมแก้ม
Gold Member
อาจารย์ปู่

เหมียว หง่าว

« ตอบ #7 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2007, 12:09:06 »

อายจัง ถ้าเดิมๆอาการขึ้นเนินแล้วดังกึก ผมเคยเป็นเหมือนกันอะครับโช๊คมันรั่วครับถ้าอยู่ในประกันให้0เช็คอีกที
อะไหล่ฟรีครับ อิอิแต่เขาเปลี่ยนให้แค่ข้างเดียวแล้วก็ไม่ตั้ง0ให้ ต้องไปเสียค่าตั้ง0อีกประมาณ 200บาท

ปล.เสียงที่คุณว่ามันมาจากได้หลายสาเหตุตามด้านบนนะครับให้0เช็คดูดีกว่าฟรี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 กรกฎาคม 2007, 12:10:50 โดย j_nobita » บันทึกการเข้า

คิดดี พูดดี ทำดี คบคนดี ไปสู่สถานที่ดี
auddy
Gold Member
ศิษย์พี่

« ตอบ #8 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2007, 12:12:44 »

อาการนี้เป็นได้หลายอย่างบางทีน่าจะมาจากบู๊ทปีกนกนะ  เวลาขึ้นเนินดังกึก เพราะยางบู๊ทปีกนกมันขาด   ยังไงลองเช็คดูก่อนนะครับ  แล้วกลับมาแจ้งด้วยนะเป็นความรู้สำหรับคนอื่นๆด้วย... ยิ้มเท่ห์

กินเหล้าดีกว่า...ไม่ต้องเคี้ยว
Ray
Gold Member
อาจารย์ปู่

ทำไปได้เนอะ

« ตอบ #9 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2007, 13:14:34 »

เหมือนกันเลยครับ อาการแบบนี้ ES 01 เหอะๆๆ แก้หายแล้วครับ
ยังไม่ได้ถามช่าง เลยบอกไม่ถูกครับ จ่ายแต่ตังครับ
alfaone_t
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #10 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2007, 16:09:49 »

อาการนี้เป็นได้หลายอย่างบางทีน่าจะมาจากบู๊ทปีกนกนะ  เวลาขึ้นเนินดังกึก เพราะยางบู๊ทปีกนกมันขาด   ยังไงลองเช็คดูก่อนนะครับ  แล้วกลับมาแจ้งด้วยนะเป็นความรู้สำหรับคนอื่นๆด้วย... ยิ้มเท่ห์
วันพุธหน้าจะเอาเข้า0 แล้วจะกลับมาแจ้งนะค่ะ ขอบคุณสำหรับความรู้ทุกๆคำตอบด้วยค่ะ

Aod61 : มิสซิสซิปปี้
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

รับแก้ทอม ซ่อมดี้

« ตอบ #11 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2007, 16:20:44 »

วันพุธหน้าจะเอาเข้า0 แล้วจะกลับมาแจ้งนะค่ะ ขอบคุณสำหรับความรู้ทุกๆคำตอบด้วยค่ะ

ทำไมต้องรอถึงวันพุธด้วย ไม่ต้องรอเงินออกหรอก
เอาบิลไปเบิกแม่ได้เลย  อนุมัติอยู่แล้ว

alfaone_t
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #12 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2007, 16:24:10 »

ทำไมต้องรอถึงวันพุธด้วย ไม่ต้องรอเงินออกหรอก
เอาบิลไปเบิกแม่ได้เลย  อนุมัติอยู่แล้ว
เค้าไม่ช่ายลูกสุลต่าน นะ

Noom2005
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2007, 10:03:52 »

อาการ เหมือนกันเลยครับ ES 2001  จะดังเวลาเลี้ยวถอยหลังเข้าจอดบางครั้ง  ถ้าแก้ไขแล้ว ช่วยแนะนำด้วยนะครับว่ามันเกิดจากขอบคุณล่วงหน้าครับ   อายจัง
alfaone_t
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #14 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2007, 10:44:26 »

พอเอารถไปเข้า 0 ที่หระรี แล้ว ช่างมันบอกว่าหาสาเหตุไม่เจอ ดูมัน ขนาด เอารถไปทิ้งไว้ ตั้ง 2 วัน  >:(พอกลับมาน้อง angel ก็ยังมีเสียงดังอยู่เลย รบกวนเพี่อน ๆสมากชิกแนะนะ 0 ให้หน่อย ที่กทม .ก็ได้ เอา แถว ๆ โซนลาดพร้าวนะคะ เพราะหนูอยู่หระรี

Octillion
งงอ่ะดิ
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #15 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2007, 04:20:39 »

พอเอารถไปเข้า 0 ที่หระรี แล้ว ช่างมันบอกว่าหาสาเหตุไม่เจอ ดูมัน ขนาด เอารถไปทิ้งไว้ ตั้ง 2 วัน  >:(พอกลับมาน้อง angel ก็ยังมีเสียงดังอยู่เลย รบกวนเพี่อน ๆสมากชิกแนะนะ 0 ให้หน่อย ที่กทม .ก็ได้ เอา แถว ๆ โซนลาดพร้าวนะคะ เพราะหนูอยู่หระรี

แถวๆลาดพร้าวก็มี วอง ลาดพร้าว หรือที่หัวหมากก็ดีครับ ส่วนที่รัชดาผมไม่เคยเข้าอ่ะครับ
Edit: อ่อ มีตรงข้ามวัดเสมียนอีกที่นึง อันนี้ศูนย์ใหญ่ น่าจะดีครับ
ดูเบอร์ที่หลังหนังสือฮอนด้าเค้าแจกให้เลยครับ  อายจัง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 สิงหาคม 2007, 04:24:18 โดย Octillion » บันทึกการเข้า

alfaone_t
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #16 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2007, 08:21:47 »

แถวๆลาดพร้าวก็มี วอง ลาดพร้าว หรือที่หัวหมากก็ดีครับ ส่วนที่รัชดาผมไม่เคยเข้าอ่ะครับ
Edit: อ่อ มีตรงข้ามวัดเสมียนอีกที่นึง อันนี้ศูนย์ใหญ่ น่าจะดีครับ
ดูเบอร์ที่หลังหนังสือฮอนด้าเค้าแจกให้เลยครับ  อายจัง

ขอบคุญค่ะ นู๋กะว่าจะเอา เข้า 0 วิภาวดี น่ะแหละ เพราะออก 0 นั้น แต่ วันจัน นี้ 0 จะปิด ป่าวก็ไม่รู้

teelex123
ไม่อยากเป็น
อาจารย์ปู่

« ตอบ #17 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2007, 09:33:43 »

ขอบคุญค่ะ นู๋กะว่าจะเอา เข้า 0 วิภาวดี น่ะแหละ เพราะออก 0 นั้น แต่ วันจัน นี้ 0 จะปิด ป่าวก็ไม่รู้

ถ้าเข้า 0 แล้วเขาบอกว่าให้เปลี่ยน แล็คพวกมาลัย

หาร้านข้างนอกดีกว่าครับ  ของผมเคยไปเปลี่ยนที่ 0 แล้วไม่หาย เสียเงินฟรี

เพราะเขาบอกว่าตัวที่เปลี่นยมันรั่ว (แล็คพวกมาลัย) แล้วก็ให้ลองเปลี่ยนโช๊ค

ก็ไม่หาย เขาเลยว่าไปที่ยางรถ ผมเลยให้ 0 ใส่คืน ทั้ง 2 รายการ

คือเขา คือเงินให้ ผมไปทำข้างนอก

สรุป

เป็นที่ยาง เบ้าโชค ตัวขาว ครับ จำไม่ได้เสียไปเท่าไร แต่รู้สึกจะหลักพันครับ

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: มีเสียงดังตรงล้อด้านขวา