ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
28 กันยายน 2024, 20:23:08
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Sound => รอบรู้เรื่องเครื่องเสียง  |  หัวข้อ: ขอดูรูปตาโต ที่ติดลำโพงคู่หน้าหน่อยครับ 0 สมาชิก และ 6 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอดูรูปตาโต ที่ติดลำโพงคู่หน้าหน่อยครับ  (อ่าน 4931 ครั้ง)
97civic
Gold Member
อาจารย์ปู่

นายใจดี

« เมื่อ: 30 มีนาคม 2011, 08:50:24 »

ขอดูรูปตาโต ที่ติดลำโพงคู่หน้าหน่อยครับ เมือวานไปจะไปติดคู่หน้า 6 นิ้ว ติดไม่ได้ ต้องคว้าน อยากเห้นรุปครับ

อาจจะมีใครสักคนรออยู่ที่ปลายฟ้า บอกใจเสมอว่าคนที่รออยู่ไม่ไกล
อาจจะมีใครสักคนรับฝากรักในหัวใจ เส้นทางชีวิตอันแสนไกล จะมีคนรักเดินเคียงข้างกัน
love ek
อาจารย์ปู่

เด็กปืน

« ตอบ #1 เมื่อ: 30 มีนาคม 2011, 09:30:42 »

คว้านครับ ผมก็คว้านแต่ใส่หน้ากากประตูเดิมนะครับ  ไม่มีปัญหาอะไร
ปล.รูปไม่มีนะครับ รถขายไปแล้ว   ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

...........อายุ  วรรโณ  สุขัง  พลัง  สาธุ  EK  จงเจริญ...........
CUSCO ZERO + P 1 RACING
97civic
Gold Member
อาจารย์ปู่

นายใจดี

« ตอบ #2 เมื่อ: 31 มีนาคม 2011, 22:37:55 »

คว้านครับ ผมก็คว้านแต่ใส่หน้ากากประตูเดิมนะครับ  ไม่มีปัญหาอะไร
ปล.รูปไม่มีนะครับ รถขายไปแล้ว   ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ดอกกี่นิ้วครับ

อาจจะมีใครสักคนรออยู่ที่ปลายฟ้า บอกใจเสมอว่าคนที่รออยู่ไม่ไกล
อาจจะมีใครสักคนรับฝากรักในหัวใจ เส้นทางชีวิตอันแสนไกล จะมีคนรักเดินเคียงข้างกัน
desperado
อาจารย์ปู่

ไม่มีคำอธิบายใดๆ จนกว่าจะได้ลอง

« ตอบ #3 เมื่อ: 31 มีนาคม 2011, 22:42:45 »

ขอดูรูปตาโต ที่ติดลำโพงคู่หน้าหน่อยครับ เมือวานไปจะไปติดคู่หน้า 6 นิ้ว ติดไม่ได้ ต้องคว้าน อยากเห้นรุปครับ
ใช้ฟองน้ำเนื้อแน่นๆ(ที่เขาใช้เสริมเบาะมอไซค์)ทำตัวรับขอบลำโพงให้ยกขึ้นมาครับ
ถอดสเปเกอร์เก่าออกด้วย...แน่ใจว่าไม่มีอะไรมาชนก้นแม่เหล็กตอนเลื่อนกระจกลงก็โอเคแล้วครับ
(ถ้าเป็นไปได้หาลำโพงที่ไม่ก้นลึกเกินไปมาใส่ก็ดีนะ) ไม่ต้องคว้านด้วย...

4D ผุๆอย่างข้าฯจะขออยู่ค้ำฟ้าให้ดู...................-><-
KARKEN
เจ้ายุทธภพ

I LOVE JDM

« ตอบ #4 เมื่อ: 01 เมษายน 2011, 00:00:46 »

ใช้ฟองน้ำเนื้อแน่นๆ(ที่เขาใช้เสริมเบาะมอไซค์)ทำตัวรับขอบลำโพงให้ยกขึ้นมาครับ
ถอดสเปเกอร์เก่าออกด้วย...แน่ใจว่าไม่มีอะไรมาชนก้นแม่เหล็กตอนเลื่อนกระจกลงก็โอเคแล้วครับ
(ถ้าเป็นไปได้หาลำโพงที่ไม่ก้นลึกเกินไปมาใส่ก็ดีนะ) ไม่ต้องคว้านด้วย...

มันมีรุ่นไหนบ้างอ่ะครับ สนใจอยากเปลี่ยนเหมือนกัน

desperado
อาจารย์ปู่

ไม่มีคำอธิบายใดๆ จนกว่าจะได้ลอง

« ตอบ #5 เมื่อ: 01 เมษายน 2011, 00:41:27 »

มันมีรุ่นไหนบ้างอ่ะครับ สนใจอยากเปลี่ยนเหมือนกัน
มีให้เลือกได้ ครับ ตามร้านติดตั้งเครื่องเสียงทั่วไป แต่บอกเขาว่าเอาแบบ รูปทรงไม่ลึกเกินไป ครับ
มีทั้ง 5 "  6" แต่ส่วนมากจะเป็นลำโพงที่มีชื่อเสียงซะเป้นส่วนใหญ่(ขายเป็นชุด)เลือกตาม งบแล้วกัน

4D ผุๆอย่างข้าฯจะขออยู่ค้ำฟ้าให้ดู...................-><-
97civic
Gold Member
อาจารย์ปู่

นายใจดี

« ตอบ #6 เมื่อ: 01 เมษายน 2011, 00:54:02 »

ขอบคุณครับ  วันเสาร์นี้จะไปเดินบ้านหม้อสักหน่อย

RED_SUN_GiRL
Gold Member
อาจารย์ปู่

RED-SUN-GirL

« ตอบ #7 เมื่อ: 17 เมษายน 2011, 14:02:59 »

ยิ้ม ยิ้ม

boy ek
จอมยุทธ

ก็แค่ช่าง HONDA นะแหละ

« ตอบ #8 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2011, 12:20:46 »

ผมใส่ 6.5 ต้องคว้านอย่างแรง และต้องหารูยึดใหม่ครับ เดี๋ยวว่างๆ จะโพสให้ดู

BANGKOK SOUL STREET No.01
ตุ้ยนุ้ย
Gold Member
อาจารย์ปู่

I love civic

« ตอบ #9 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2011, 00:58:55 »

ของผมใส่ 6 นิ้วครับมันพอดีอ่ะ  เป็นลำโพงสองทาง ยี่ห้อ Gathers  เป็นลำโพง สองทาง เสียงดีมากครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Sound => รอบรู้เรื่องเครื่องเสียง  |  หัวข้อ: ขอดูรูปตาโต ที่ติดลำโพงคู่หน้าหน่อยครับ