ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
28 กันยายน 2024, 17:24:01
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: อยากหาร้านซ่อมรถ ไว้ใจได้ อยู่แถว วัชรพลครับ 0 สมาชิก และ 3 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากหาร้านซ่อมรถ ไว้ใจได้ อยู่แถว วัชรพลครับ  (อ่าน 4485 ครั้ง)
gogogo
เข้าวงการ
*

« เมื่อ: 17 สิงหาคม 2011, 12:46:39 »

อยากหาร้านซ่อมรถ ไว้ใจได้ อยู่แถว วัชรพล
เดือนหน้านี้ ผมเริ่มว่างงานแระ เลยอยากจะเอารถไปจอดซ่อม หลายอย่างอยู่แต่ยังหาร้านถูกใจไม่ได้ และไม่รู้ราคาค่าแรงค่าอะไหล่ ขอรบกวนเพื่อนๆผู้หน้าตาดี และใจหล่อๆทั้งหลายได้โปรดช่วยแนะนำให้ผมที
รายการซ่อมมีดังนี้เลย ถ้าบอกราคาได้ด้วยยิ่งดีเลยครับ ของ EK-SI ดมแก๊ส
    เปลี่ยนสายพานทั้งหมด
    สายพานไทม์มิ่งพร้อมชุดรอก
    กลึงฝาสูบ พร้อมเปลี่ยนประเก็นฝาสูบ
    เปลี่ยนหัวเทียนเข็ม (รถใช้แก๊ส LPG) พร้อมสายหัวเทียน
    แก้กระจกข้างไม่พับ
    แก้ตัวปิดอากาศภายนอก (ลมกับ ใบไม้มันเข้ามาในห้องโดยสารได้)
    เป็นไปได้อยากเปลี่ยนไฟหน้าทั้ง 2 ข้าง (แต่ไม่รู้ว่าใส่กับตัวไหนได้)
    เปลี่ยนกรองอากาศ
    ถ่ายน้ำมันเครื่อง (อันนี้ง่ายหน่อยถ่ายบ่อย)
น่าจะมีเท่านี้ ใครพอจะตีราคาหรือแนะนำร้านให้ได้มั่งครับ รบกวนช่วยผมที  อายจัง

su_wit
อาจารย์ปู่

วิทย์ ณ.โคราชา 084-5437854

« ตอบ #1 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2011, 14:21:18 »

ทำเยอะเน๊าะ
สายพานหน้าเครื่องเส้นล่ะ 280 บาท
สายพานไทมิ่ง+ลูกรอก จำราคาไม่ได้
ปาดฝา 700
ปะเก็นฝา 980
ไฟหน้าคู่ล่ะ 2800
หัวเทียน 500
กระจกกับตัวเปิด ปิดอากาศทำเอง หรือให้น้องพีทำให้
ใส้กรองอากาศ 400
น้ำมันเครื่อง 840
ค่าแรงต่างหากประมาณนี้

แมงกะซอนบิน
gogogo
เข้าวงการ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2011, 14:33:13 »

ใช่ครับต้องทำเยอะ ซื้อมือสองมายังไม่ได้ทำรัยมันเลย ขับไปก็กังวลไป โดน กรอไมล์มาด้วย(ให้ศูนย์ค้นประวัติ) เลยอยากตั้งระยะใหม่เลยจะได้รู้ว่าจะต้องทำอะไรบ้างทุกกี่โลครับ ทิดที่แล้ว ความร้อนมันขึ้นตอนติดไฟแดง ออกตัวได้ความร้อนก็ตกกลับมาเหมือนเดิม เช็คแล้วเป็นที่ฝาสูบ ตอนนี้ให้ช่างเขาถอดวาวล์น้ำ ออก เพื่อให้น้ำวิ่งเข้าตลอด ส่วนอาการอย่างอื่น ก็ตามระยะครับ
ขอขอบคุณ คุณsu_wit  มากนะครับ ที่ช่วยแนะนำ ยิ้ม
su_wit
อาจารย์ปู่

วิทย์ ณ.โคราชา 084-5437854

« ตอบ #3 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2011, 14:43:37 »

ค่อยทำทีล่ะอย่างครับ เดือนนี้เปลี่ยนอันโน้น เดือนหน้าก็เปลี่ยนอีกอย่าง ถ้าทำทีเดียวไม่ไหวครับ หรือถ้ามีเงินครั้งเดียวจบก็ OK ครับ
รถเก่าถ้าทำถึงก็เหมือนได้รถใหม่นั้นแหล่ะครับ  จุมพิต จุมพิต ยิ้ม

แมงกะซอนบิน
ตุ้ยนุ้ย
Gold Member
อาจารย์ปู่

I love civic

« ตอบ #4 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2011, 14:57:16 »

ลองเข้าไปในถนน  คลองลำเจียก อู่ bear-r  พี่หมีเลยครับ
gogogo
เข้าวงการ
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2011, 15:04:34 »

คุณ Kittipan_ek  มีเบอร์ติดต่อมั้ยครับอู่bear-r  อะครับ
tikky
จอมยุทธ

« ตอบ #6 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2011, 09:04:03 »

ถ้าร้านอะไหล่ ราคาถูก  อยู่แถวๆๆ   รพ  สายไหม   ชื่อ ร้าน  ภ เจริญ ยนต์   หรือ  ร้านอะไหล่ดีดอทคอม    ผมไปซื้อที่นั่นประจำ  แต่เอามาให้ช่างแถว ลาดกระบังเปลี่ยนครับ     

ปล   ถ้าซื้อ อะไหล่ ร้านที่ผมบอก   อย่าไปซ่อมหรือให้เค้าเปลี่ยน ร้านที่อยู่ด้านหลังร้านนี้นะครับ (ช่างเล็ก) โดนฟันค่าแรงไม่รู้ตัวเลยนะครับ  ไม่เก่งเรื่องฮอนด้าด้วย

ลองสอบถามราคาหน้าเวบกลับเค้าได้ครับ    www.อะไหล่ดี.com
ตุ้ยนุ้ย
Gold Member
อาจารย์ปู่

I love civic

« ตอบ #7 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2011, 12:12:33 »

คุณ Kittipan_ek  มีเบอร์ติดต่อมั้ยครับอู่bear-r  อะครับ
searchในGoogle ได้เลยครับ  อู่นี้ดังมากกกกก ครับ
gogogo
เข้าวงการ
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2011, 13:12:16 »

ขอบคุณทุกท่านมากเลยครับ  ยิ้ม ยิ้ม
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: อยากหาร้านซ่อมรถ ไว้ใจได้ อยู่แถว วัชรพลครับ