ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
27 มิถุนายน 2024, 04:12:39
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: ใครเคยได้จดหมายแบบนี้ ระวังอยย่าไปใส่ หมายเลขบัตรเครดิต นะครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยได้จดหมายแบบนี้ ระวังอยย่าไปใส่ หมายเลขบัตรเครดิต นะครับ  (อ่าน 1173 ครั้ง)
teelex123
ไม่อยากเป็น
อาจารย์ปู่

« เมื่อ: 23 สิงหาคม 2007, 22:05:02 »

ใครเคยได้จดหมายแบบนี้ ระวังอย่าไปใส่ หมายเลขบัตรเครดิต นะครับ

เพราะว่าเขาจะให้ใส่ หมายเลขบัตรประชานชน วันเกิด และก็ รหัสลับ (แล้วแต่จดหมาย)

ทางที่ดีผมว่าลองติดต่อ บัตรเครดิตของท่านดูก่อนว่า มีเข้าร่วมโครงการกับ บริษัทนี้หรือไม่

เพราะข้อมูลที่ท่านกรอกลงไป หมายถึงการเข้าไปสู่การเปลี่ยน รหัสลับ

แล้วก็การนำไปซื้อ สินค้าทาง อินเตอร์เน็ตได้นะครับ ระวังกันด้วย

ส่วนใหญ่ บ้างทีถ้าบริษัทเหล่านี้ ขายโครงการท่านไม่ว่า จะ ได้หรือ ไม่ได้

เบอร์ โทรศัพท์ ของท่านอาจจะโดนขายต่อ เป็น ทอดๆ !!

ส่วนตัวผม เจอบริษัทพวกนี้ มาขายประกันบ้าง สินเชื่อเงินสดบ้าง

บัตรเครดิตบ้าง (สาเหตุที่มี บัตร 13-15 ใบ) หรือว่า บริการฉุกเฉินทางรถยนต์บ้าง

นี่ไม่รวมเงินกู้นอกระบบ นะครับ

บริษัทเหล่านี่ จะขายเบอร์ โทรศัพท์ของ ท่านในราคา 3-5 บาท ต่อเบอร์

ให้กับบริษัทอื่นๆๆ

ฮืม ฮืม ฮืม

ว่าแต่จะโดนฟ้องไหมครับนี่ ตอนนี้ยิ่งเป็นข่าวดังๆอยู่ด้วย

ผมว่าจะกรองกลับ แล้วให้หมายเลขมั่วๆ

แถม คำบาง คำให้ คนพวกนี้คิดบ้าง

ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 สิงหาคม 2007, 00:46:38 โดย teelex123 » บันทึกการเข้า

Yorying
Gold Member
อาจารย์ปู่

*เมื่อไหร่จาหายเหงาสะทีน๊ะ*

« ตอบ #1 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2007, 22:38:23 »

ยังลบข้อความไม่หมดเลยค่ะ ที่เกี่ยวกะนิตยสารเนี้ย  ชื่อคนเซ็นด้านล่างอ่ะ เป็นห่วงค่ะ เรารู้แล้วว่ามันคือนิตยสารอะไร เพราะเราก็เคยได้ เหมือนกัน ถ้าเผลอกรอกส่งไปล่ะก็ มันก็ตัดบัตรเราเลย เป็นค่าสมาชิกรายปี 1 ปี ระวังนะคะ อย่าเผลอล่ะ ลังเล เป็นห่วงเพื่อนๆ นะ  อายจัง

เราทำงานธนาคารมาหลายปี ตอนนี้ก็เปลี่ยนมาทำงานให้อีกธนาคารนึง เวลาเพื่อนๆ ได้เมลล์ หรือจดหมายอะไรๆ ที่มาให้ confirm หรือกรอกหมายเลยบัตรเครดิต หรือหมายเลยบัญชีเงินฝาก อย่ากรอกนะคะ ไม่ว่าอะไรๆ ก็อย่ากรอกส่งไปทั้งนั้น ถ้าต้องมีการซื้อของด้วยวิธีแบบนี้ล่ะก็ ติดต่อ confirm กับบริษัทนั้น ให้ชัวร์ๆ ก่อนค่ะ  เดวนี้พวกนี้เยอะค่ะ

!!!  It may take only a minute to like someone,
only an hour to have a crush on someone
and only a day to love someone
but it will take a lifetime to forget someone!!!!!!
teelex123
ไม่อยากเป็น
อาจารย์ปู่

« ตอบ #2 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2007, 22:53:58 »

ยังลบข้อความไม่หมดเลยค่ะ ที่เกี่ยวกะนิตยสารเนี้ย  ชื่อคนเซ็นด้านล่างอ่ะ เป็นห่วงค่ะ เรารู้แล้วว่ามันคือนิตยสารอะไร เพราะเราก็เคยได้ เหมือนกัน ถ้าเผลอกรอกส่งไปล่ะก็ มันก็ตัดบัตรเราเลย เป็นค่าสมาชิกรายปี 1 ปี ระวังนะคะ อย่าเผลอล่ะ ลังเล เป็นห่วงเพื่อนๆ นะ  อายจัง

เราทำงานธนาคารมาหลายปี ตอนนี้ก็เปลี่ยนมาทำงานให้อีกธนาคารนึง เวลาเพื่อนๆ ได้เมลล์ หรือจดหมายอะไรๆ ที่มาให้ confirm หรือกรอกหมายเลยบัตรเครดิต หรือหมายเลยบัญชีเงินฝาก อย่ากรอกนะคะ ไม่ว่าอะไรๆ ก็อย่ากรอกส่งไปทั้งนั้น ถ้าต้องมีการซื้อของด้วยวิธีแบบนี้ล่ะก็ ติดต่อ confirm กับบริษัทนั้น ให้ชัวร์ๆ ก่อนค่ะ  เดวนี้พวกนี้เยอะค่ะ

ขอบคุณ ครับ k. Yorying

อายจัง อายจัง

Tikkz
= ลุงติ๊ก เจ้าชายโรมัน ฮี่ๆๆๆๆ =
Gold Member
อาจารย์ปู่

เนี่ย ๆ ๆ คิดถึง นู๋ มั้ย

« ตอบ #3 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2007, 22:57:57 »

เศร้า เศร้า เศร้า  ขอบเตียง...เอ้ย..ขอบคุณ....เกือบไป  อายจัง อายจัง อายจัง
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: ใครเคยได้จดหมายแบบนี้ ระวังอยย่าไปใส่ หมายเลขบัตรเครดิต นะครับ