ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
06 กรกฎาคม 2024, 02:05:26
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: สงสารรถมาก ป้ายแดงขับชนหมาเลี้ยวซ้ายไม่ใช้ไฟเลี้ยว (ไฟเลี้ยวมีไว้ทำไมไม่รู้) 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สงสารรถมาก ป้ายแดงขับชนหมาเลี้ยวซ้ายไม่ใช้ไฟเลี้ยว (ไฟเลี้ยวมีไว้ทำไมไม่รู้)  (อ่าน 2935 ครั้ง)
th_invent
เข้าวงการ
*

« เมื่อ: 08 ตุลาคม 2009, 00:25:03 »

เศร้า ขับตามๆกันอยู่ดีๆ จะถึงแยกประเวศ อยู่ดีๆ เจ้าโต'ต้า ก็ออกซ้ายๆไม่ให้สัญญาณ  ก็พอทน แต่ไปแบบครึ่งๆ กลางๆ  และลังเล   ประกอบกับรถด้านซ้ายก็หยุด  แล้วไม่พ้นก็เบรคกะทันหัน ตาซ้าย cv2009 แตกเลย  เฮ้อ....ไม่เคยชนท้ายใคร วันนี้ประวัติเสียเพราะเขา ลังเล และซื้อใบขับขี่มา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ตุลาคม 2009, 00:33:02 โดย th_invent » บันทึกการเข้า
PowwanaNK
Gold Member
อาจารย์ปู่

รถเล็กๆ.... แอร์ไม่เย็น.... นั่งได้มั้ยค่ะ

« ตอบ #1 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2009, 10:02:52 »

เดาใจไม่ถูกก็อย่าเข้าใกล้หรือจี้มากไปนะครับ

ขอให้กลับมาหล่อไวๆนะครับ   ยิ้มกว้างๆ

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
อี๊ดซ่าส์
Gold Member
อาจารย์ปู่

-- ก รู มั น ส์ ซ่ า ส์ -- NO. 2 5 2 --

« ตอบ #2 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2009, 10:35:49 »

ขับรถระวังทั้งเค้าและเราดีที่สุดค่ะ

กลับมาหล่อไวๆๆนะค่ะ

http://www.welovecivic.com/forum/index.php/topic,64335.30.html

รั บ จั ด ไ ฟ แ น น ท์ ร ถ น ะ ค ะ ส น ใ จ ติ ด ต่ อ  0 8 1 - 8 0 6 8 5 1 1  อี๊ ด...
graph
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

JaguarPits_No.492

« ตอบ #3 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2009, 11:01:11 »

ไม่เป็นไรมากเดี๋ยวก็หาย

th_invent
เข้าวงการ
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2009, 15:18:00 »

ไปแคลมมาแล้ว ครับ  อยากให้กลับมาหน้าตาดีเหมือนเดิมไวๆ ก็เลย ยอมวิ่งไปที่ศูนย์สุวินทวงศ์ บอกเขาว่าไม่อยากทิ้งรถ เพราะต้องใช้วิ่งงาน (พอดีอยู่แผนกขายบริการน่ะ) ประกอบกับคุณ แบ๊งค์ ที่ศูนย์สุวินทวงศ์  ให้คำแนะนำว่า จะดำเนินการเปลี่ยนกันชนหน้า ข้างซ้ายตรงซุ้มล้อ และไฟหน้าให้ใหม่ ซึ่งอะไหล่จะส่งมาจาก stock ที่นิคมอุตสหกรรมโรจนะและจะเทียบสี กับรถป้ายแดง พร้อมทำสี

เมื่อเสร็จแล้จจะโทรแจ้งให้นำรถเข้ามาประกอบ โดยทิ้งไว้ที่ศูนย์ สองวันทำการน่ะครับ

Order อะไหล่ = 4 วัน
ทำสี = 2 วัน
ประกอบ =  2 วัน

รวมๆ แล้วก็นานถ้าไม่ไปที่สุวินทวงศ์ (ผมถอยที่ H ลาดกระบังครับผม)

ขอบคุณทุกท่านมากครับที่แนะนำครับ แต่เห็นหน้ารถแล้วสลดใจทุกทีเลยอ่ะ เศร้า
mrnan
จอมยุทธ

« ตอบ #5 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2009, 15:32:00 »

เหงใจครับ ของผมโดนชนท้ายเหมือนกาน ยังป้ายแดงอยู่เลย  ตอนนี้กลับมาหล่อเหมือนเดิมและ
อี๊ดซ่าส์
Gold Member
อาจารย์ปู่

-- ก รู มั น ส์ ซ่ า ส์ -- NO. 2 5 2 --

« ตอบ #6 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2009, 15:44:52 »

ไปแคลมมาแล้ว ครับ  อยากให้กลับมาหน้าตาดีเหมือนเดิมไวๆ ก็เลย ยอมวิ่งไปที่ศูนย์สุวินทวงศ์ บอกเขาว่าไม่อยากทิ้งรถ เพราะต้องใช้วิ่งงาน (พอดีอยู่แผนกขายบริการน่ะ) ประกอบกับคุณ แบ๊งค์ ที่ศูนย์สุวินทวงศ์  ให้คำแนะนำว่า จะดำเนินการเปลี่ยนกันชนหน้า ข้างซ้ายตรงซุ้มล้อ และไฟหน้าให้ใหม่ ซึ่งอะไหล่จะส่งมาจาก stock ที่นิคมอุตสหกรรมโรจนะและจะเทียบสี กับรถป้ายแดง พร้อมทำสี

เมื่อเสร็จแล้จจะโทรแจ้งให้นำรถเข้ามาประกอบ โดยทิ้งไว้ที่ศูนย์ สองวันทำการน่ะครับ

Order อะไหล่ = 4 วัน
ทำสี = 2 วัน
ประกอบ =  2 วัน

รวมๆ แล้วก็นานถ้าไม่ไปที่สุวินทวงศ์ (ผมถอยที่ H ลาดกระบังครับผม)

ขอบคุณทุกท่านมากครับที่แนะนำครับ แต่เห็นหน้ารถแล้วสลดใจทุกทีเลยอ่ะ เศร้า

ที่หลังหลังไมค์มานะค่ะอาจจะพอช่วยให้ได้เร็วขึ้นน่ะค่ะ  แต่ศูนย์ที่พอช่วยได้อาจจะไกลนิดนึงอ่ะค่ะ

แต่วันหลังอยากได้ความช่วยเหลือหลังไมค์มาได้นะค่ะ(ขอโทดด้วยที่บอกช้าไปนิสนึงอ่ะค่ะ)

http://www.welovecivic.com/forum/index.php/topic,64335.30.html

รั บ จั ด ไ ฟ แ น น ท์ ร ถ น ะ ค ะ ส น ใ จ ติ ด ต่ อ  0 8 1 - 8 0 6 8 5 1 1  อี๊ ด...
[T]riumph[K]ing
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #7 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2009, 21:36:06 »

ครั้ง แรก จะ เจ็บ และ จำ ไป อีก นาน อายจัง อายจัง อายจัง

เป็น บท เรียน รา คา แพง ยัง ไง ก็ ต้อง เพิ่ม ความ ระ มัด ระ วัง ให้ มาก ขึ้น ขับ ขี่ ปลอด ภัย นะ คะ

ModE : ผู้ชายไม่ใช่พอ่ จะไปง้อมันทำไม...ใจ๋
taxman : ปทุมธานี
= ประธานคลับ . . . โอมเหม่ง =
ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

Work hard, Play hard

« ตอบ #8 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2009, 22:45:31 »

อุบัตเหตุผมครั้งแรก ก็ลักษณะนี้ล่ะครับ

แบบชนเบี่ยงๆ เราจะเลี่ยงก็เลี่ยงไม่ได้  ต้องชนก้นสถานเดียว  :'(

เดี๋ยวนี้กรณีขับรถตามๆ กัน ผมจะไม่มองรถคันหน้าคันเดียว ผมจะมองคันหน้าคันถัดไปด้วยครับ เพราะจะได้เตรียมตัวเบรคได้ทันเวลา

Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #9 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2009, 07:47:37 »

อุบัตเหตุผมครั้งแรก ก็ลักษณะนี้ล่ะครับ

แบบชนเบี่ยงๆ เราจะเลี่ยงก็เลี่ยงไม่ได้  ต้องชนก้นสถานเดียว  :'(

เดี๋ยวนี้กรณีขับรถตามๆ กัน ผมจะไม่มองรถคันหน้าคันเดียว ผมจะมองคันหน้าคันถัดไปด้วยครับ เพราะจะได้เตรียมตัวเบรคได้ทันเวลา

เซียน ๆ ๆ  เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง

ModE : ผู้ชายไม่ใช่พอ่ จะไปง้อมันทำไม...ใจ๋
BEbenjamin
Gold Member
อาจารย์ปู่

next step 24/7/365...Start ณ บัด now ▶ นวมินทร์ ◀

« ตอบ #10 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2009, 11:32:32 »

ชอบมองด้านหลังอ่ะดิ ไม่น่าไว้ใจ

D i f f i c u l t . . . n o t   I M P O S S I b L e    แ ม้ จ ะ ย า ก . . .  แ ต่ ใ ช่ ว่ า  จ ะ ทำ ไ ม่ ไ ด้
ไ ม่ ว่ า จ ะ กี่ ห มื่ น ลี้   ห รื อ กี่ แ ส น ไ ม ล์   ต ร า บ ใ ด ที่ ยั ง ไ ม่ ต า ย   จ ะ ข อ ก้ า ว เ ดิ น ต่ อ ไ ป. . .ก้ า ว ต่ อ ไ ป
taxman : ปทุมธานี
= ประธานคลับ . . . โอมเหม่ง =
ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

Work hard, Play hard

« ตอบ #11 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2009, 11:35:29 »

เซียน ๆ ๆ  เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง

อ๊ะ นานๆ ทีมีคนสวยๆชม   จุมพิต

ชอบมองด้านหลังอ่ะดิ ไม่น่าไว้ใจ

อ๊ะ  แย๊บผมอีกแล้วนะตาบี   โกรธ

Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #12 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2009, 14:48:11 »

มองด้านหลัง แล้วขับไปข้างหน้ายางงายอ่าา  ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา
อ๊ะ นานๆ ทีมีคนสวยๆชม   จุมพิต

อ๊ะ  แย๊บผมอีกแล้วนะตาบี   โกรธ

ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

stamp_pbs
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2009, 22:24:48 »

ไม่เป็นไรครับ ให้มันผ่านไป แล้วโชคดีจะเข้ามาเองผมเชื่ออย่างนั้น
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #14 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2009, 08:51:11 »

ไม่เป็นไรครับ ให้มันผ่านไป แล้วโชคดีจะเข้ามาเองผมเชื่ออย่างนั้น

เชื่อด้วยคนๆๆ ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

th_invent
เข้าวงการ
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 14 ตุลาคม 2009, 15:05:45 »

เมื่อวานโทรไปที่ศูนย์ เขาบอกว่าอะไหล่ยังมาไม่ครบคือกันชนหน้า ในใจคิดว่าทำไมต้องรอของส่งจาก AP ที่เดี่ยวนะ ก็เลยลองส่ง mail ไปที่ลูกค้าสัมพันธ์ ก็โทรมาหาเลยตอนเย็น เขาโทรไปติดต่อที่ศุนย์ใกล้เคียงเพื่อยืมอะไหล่กันชนหน้ามาก่อน เฮ้อ โล่งไป แต่

ก็ยังแปลกใจ ว่าทำไมต้องโน้มน้าวให้เรานำรถเข้าศูนย์เพื่อไปจอดเฉยๆ เขาบอกให้เข้าวันนี้ (Oct 14) แล้วรับรถ วันเสาร์ (Oct 17) ตอนเย็นๆ สงสัยมาก เพราะว่าถึงยังไงก็ต้องทำสิ อะไหล่ ที่เบิกมา ไม่เกี่ยวกับตัวรถเลยครับ และ จะเทียบสี ก็ไม่น่าต้องเอารถลูกค้าไปจอดไว้เฉยๆ เพราะก็เป็นสี standard เพิ่งวิ่งได้ 3000 km เอง

ซึ่งผมก็พยายามบอกเขาตามที่พิมพ์ด้านบนครับ เขาก็บอกว่า จะถอดเพื่อนำอะไหล่ที่เบิกมา ทดสอบประกอบดูว่า ผิดรูป ไม่ได้มาตรฐานหรือไม่  ยิ่งงงหนัก ไปอีกครับ เพราะ อะไหล่ มันถูกผลิตจาก block งานจากโรงงานแล้วจะผิดรูป ได้ยังไง เพราะก็ต้องมี Q C มาตรฐานอยู่แล้ว เขาก็อึ้ง และ เงียบไปพักนึง

และก็บอกมาว่า ยังไงให้ผมนำเข้าด่วนหน่อย ก็เลยตัดสินใจไม่ถามต่อ บอกว่าจำเป็นต้องใช้รถ จะเอาเข้าวันพฤหัส (Oct 15) บ่ายๆ

อยากถามผู้มีประสบการณ์ว่า เรื่อง อะไหล่ที่เป็นภายนอก ผิดรูป หรือ ไม่ได้มาตรฐาน เพื่อนๆคนใหนเจอบ้างครับ  ผมเคยเจอแต่ทำสีไม่เรียบร้อย ตอนใช้ ES 2003 น่ะคับ

ท้ายนี้ ขอบคุณทุกท่านมากนะครับ ที่ให้คำแนะนำ 
Aod61 : มิสซิสซิปปี้
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

รับแก้ทอม ซ่อมดี้

« ตอบ #16 เมื่อ: 14 ตุลาคม 2009, 15:12:49 »

อะไหล่ ที่ว่า มันคืออะไรครับ ทำไมต้องรอนานขนาดนี้   ฮืม ฮืม ฮืม

เท่าที่อ่านไฟแตก  เปลี่ยนใหม่ก็จบ  เบิกของไม่น่าจะเกิน 3 วันด้วยซ้ำ
โอเค ถ้างานสี ถ้าได้ทำเลย ไม่ต้องรอคิว  ก็น่าจะ   4-5 วันก็เสร็จ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ตุลาคม 2009, 15:15:26 โดย Aod61 » บันทึกการเข้า

th_invent
เข้าวงการ
*

« ตอบ #17 เมื่อ: 14 ตุลาคม 2009, 15:27:33 »

เขาบอกว่า รอ แค่ กันชนหน้า (CIVIC2009 minor change) น่ะครับ  ส่วน บังโคลนซ้าย และ ไฟหน้า รวมตัวยึดต่าง มาพร้อมแล้วครับ งง กันชน ไม่มาพร้อม บังโคลนซ้าย อ่ะครับ   ผมก็ต่อรองให้เขาทำสีรอไว้เลย จะได้ไม่ต้องทิ้งรถให้ ตั้งแต่วันนี้ กะว่า พรุ่งนี้เย็น ไปส่งรถ และรับ วันเสาร์ ครับผม   

รอนาน มาก  เบิกของ ตั้งแต่ วันพุธที่ 7 ที่ผ่านมา เพราะเกิดเหตุแ ล้ววิ่งเข้าศูนย์ สุวินทวงศ์เลยครับ

ขอบคุณมากครับ
th_invent
เข้าวงการ
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2009, 01:22:01 »

วันนี้เจ้าหน้าที่ศูนย์สุวินทวง โทรมา update  ทำสีกันชน เสร็จแล้วพร้อมติดตั้งให้ นำรถเข้าพรุ่งนี้เช้า แล้วอาจได้วันเสาร์ หรือ จันทร์หน้าครับ  ดีใจมาก ๆ หน้าเจ้า cv กลับมาหน้าตาดีเหมือนเดิมซะที

th_invent
เข้าวงการ
*

« ตอบ #19 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2009, 22:39:20 »

วันนี้ไปส่งรถให้  H สุวินทวงศ์ ตอน 8.00 แล้วก็นั่ง Taxi มาทำงาน พอ บ่ายสอง ตกใจ ตกใจ    เห็นเป็นเบอร์โทร ศูนย์ H สุวินทวงศ์ โทรมา  ก็คิดว่า งานนี้ มีโทรขอความกรุณาเลื่อนนัดรับรถเป็นสัปดาห์ หน้า แน่ๆ  หรือ ไม่ก็ มีอะไรที่ขาด ไม่ได้สั่งมา หรือ  อื่นๆ  ก็กลั้นใจรับสาย โหหหหหหหห   งง แล้วก็ดีใจ เขาโทรมาบอกผมว่า รถเสร็จแล้ว สะดวกมารับวันนี้ก่อน 18.00 ไหมครับ 

จะรอทำไปรีบ Hibernate Notebook อย่างไวเลย  ดีใจได้ไปรับ น้อง C แล้ว
ไปถึงก็เห็น น้อง C จอดอยู่หัวแถวเลย

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: สงสารรถมาก ป้ายแดงขับชนหมาเลี้ยวซ้ายไม่ใช้ไฟเลี้ยว (ไฟเลี้ยวมีไว้ทำไมไม่รู้)