ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
29 กันยายน 2024, 06:26:04
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: ฝีมือไปรษณีย์ไทยครับ เซ็งสุดๆ 0 สมาชิก และ 3 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ฝีมือไปรษณีย์ไทยครับ เซ็งสุดๆ  (อ่าน 15731 ครั้ง)
Elf_Zaa
จอมยุทธ

เมื่อได้เป็นพ่อแม่คน จึงจะรู้ว่าพ่อแม่รักเราแค่ไหน

« เมื่อ: 30 สิงหาคม 2011, 16:52:30 »

ผมสั่งกรอบแอร์จากคุณโก้มา ของมาถึงวันนี้ ปรากฏว่าสภาพตามรูปครับ เซ็งสุดๆ  ตกใจ ทำไมเค้าถึงไม่รักษาของให้เราเลย  ฮืม
ที่ผมมาโพสต์วันนี้ เพราะว่าเจอมา  3 ชิ้น ติดๆ ครับ แต่จากหลายเว็บ ส่งมาถึงผม เละ  ร้องไห้

แต่ว่าในความโชคร้ายยังมีความโชคดีอยู่ด้วย คุณโก้(ดีเจโก้) บอกว่าไม่เป็นไร เดี๋ยวให้อันใหม่ ขอยกย่องครับ เป็นพ่อค้าที่รับผิดชอบมากๆ(ทั้งที่ไม่ใช่ความผิดเค้า)

* Air01.jpg (79.21 KB, 450x600 - ดู 762 ครั้ง.)

* Air02.jpg (81.13 KB, 450x600 - ดู 759 ครั้ง.)

เจ๋ง เวลาไม่มีเงิน คนแรกที่คิดถึงคือ พ่อแม่ แต่พอมีเงิน คนแรกที่คิดถึงคือ แฟนและเพื่อน รูดซิบปาก
Elf_Zaa
จอมยุทธ

เมื่อได้เป็นพ่อแม่คน จึงจะรู้ว่าพ่อแม่รักเราแค่ไหน

« ตอบ #1 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2011, 16:53:54 »

ไหนๆก็จั่วหัวแล้ว เอาอีก
อันนี้กระจก ส่งมาทางไปรษณีย์เหมือนกัน  โกรธ

* กระจก01.jpg (79.04 KB, 800x600 - ดู 769 ครั้ง.)

* กระจก02.jpg (78.52 KB, 800x600 - ดู 761 ครั้ง.)

เจ๋ง เวลาไม่มีเงิน คนแรกที่คิดถึงคือ พ่อแม่ แต่พอมีเงิน คนแรกที่คิดถึงคือ แฟนและเพื่อน รูดซิบปาก
Regis100
ม่อนเงาะ ณ เชียงใหม่
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #2 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2011, 16:55:10 »

ปณ ไหนเนี่ย  ฮืม

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
เชื่อผมไม่เชื่อผมไม่มีปัญหา
AONN CIVIC EK
จอมยุทธ

« ตอบ #3 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2011, 16:55:26 »

เสียใจด้วยครับ และชื่นชมคุณโก้ครับ ในความมีน้ำใจงาม...
และท่านเจ้าของกระจกด้วย ที่ยินดีคืนเงินให้...
จุมพิต

..."CIVIC EK" ...

"HONDA ACCESS MANIA"
Notesamit
<< คริวรี่ >>
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

...รปภ.สมุทรปราการ...

« ตอบ #4 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2011, 16:55:46 »

เห็นใจแทน....เสียใจด้วยครับ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

...มิตรภาพเท่านั้น ที่จะช่วยบำบัดสังคม...
Elf_Zaa
จอมยุทธ

« ตอบ #5 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2011, 16:56:29 »

มีอีกครับ ไมผมซวยอยู่คนเดียวหว่า  ร้องไห้
อันนี้ เท้าแขน ขาล๊อกหักครับ แต่ไม่มีรูปที่มันหัก เอาแค่ตัวมาให้ดู  อายจัง

* .jpg (98.55 KB, 800x600 - ดู 762 ครั้ง.)

Elf_Zaa
จอมยุทธ

« ตอบ #6 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2011, 16:57:56 »

อีกรูป

* เท้าแขน1.jpg (90.84 KB, 800x600 - ดู 747 ครั้ง.)

AONN CIVIC EK
จอมยุทธ

« ตอบ #7 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2011, 16:59:14 »

ซื้อแต่ของเทพ...ไม่บอกเพื่อนก็เป็นแบบเนี้ยล่ะครับ ยิ้มเท่ห์

..."CIVIC EK" ...

"HONDA ACCESS MANIA"
Elf_Zaa
จอมยุทธ

« ตอบ #8 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2011, 17:00:21 »

ปณ ไหนเนี่ย  ฮืม

มันผ่านมาหลายจุดเลยไม่รู้ว่าจะโทษจุดไหนดีครับ  เศร้า

เสียใจด้วยครับ และชื่นชมคุณโก้ครับ ในความมีน้ำใจงาม...
และท่านเจ้าของกระจกด้วย ที่ยินดีคืนเงินให้...
จุมพิต

สุดๆครับคนนี้ รวมถึงผู้ขายกระจกด้วยครับ

เห็นใจแทน....เสียใจด้วยครับ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

ขอบคุณครับ  ยิ้ม

system-dj
โฆษกประจำสำนัก
Gold Member
อาจารย์ปู่

Dj Ko System No.468

« ตอบ #9 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2011, 17:01:20 »

ไปรษณีย์ไทยสงสัยต้องพอกันทีกรอบแอร์ตรู 3 อันและแพคอย่างดี อิดวกกกกก โกรธ โกรธ

Line User ID dj9317ko

http://www.facebook.com/phathompong.nagyam                                                          http://www.facebook.com/Dj.Ko.system.555

Elf_Zaa
จอมยุทธ

« ตอบ #10 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2011, 17:02:06 »

ซื้อแต่ของเทพ...ไม่บอกเพื่อนก็เป็นแบบเนี้ยล่ะครับ ยิ้มเท่ห์

ผมอะตังค์น้อย กว่าจะได้แต่ละอย่าง ไม่เหมือนท่านหรอก ซื้อที ผมซื้อทั้งปียังไม่เท่าท่านชื้นนึงเลย  ยิงฟันยิ้ม

Elf_Zaa
จอมยุทธ

« ตอบ #11 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2011, 17:02:56 »

ไปรษณีย์ไทยสงสัยต้องพอกันทีกรอบแอร์ตรู 3 อันและแพคอย่างดี อิดวกกกกก โกรธ โกรธ
คนนี้แหละครับ สุดยอด  จุมพิต

khed
Gold Member
อาจารย์ปู่

" รักเธอประเทศไทย"

« ตอบ #12 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2011, 17:04:01 »

ชื่นชม ครับ นี่แหละ ลูกผู้ชายตัวจิง  ยิ้ม ยิ้ม

+++ My ways ......+++++
system-dj
โฆษกประจำสำนัก
Gold Member
อาจารย์ปู่

Dj Ko System No.468

« ตอบ #13 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2011, 17:05:13 »

คนนี้แหละครับ สุดยอด  จุมพิต

ช่างมันพี่ของพังเสียหายกี่ชิ้นก็สู้มิตรภาพของพวกเราไม่ได้หรอกครับ  จุมพิต จุมพิต

Line User ID dj9317ko

http://www.facebook.com/phathompong.nagyam                                                          http://www.facebook.com/Dj.Ko.system.555

Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #14 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2011, 17:06:34 »

ผม ยังไม่เคยเจอนะ ส่งจากเชียงใหม่ไป กทม กทม ไปเชียงใหม่ ก็ไม่เป็น  แบบนี้เราจะทำอะไรไม่ได้เลยหรอเนี่ย  ประเทศไทย ฮืม ฮืม

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
vakabayashi
Gold Member
เจ้าสำนัก

NCO 5/44

« ตอบ #15 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2011, 17:35:17 »

ปณ.แย่มาก ๆ ถ้าเป็นของมีราคาหรือหายาก ๆ ๆ ทำไงเนี่ย  เศร้า

คุณโก้คุณคือลูกผู้ชายตัวจริง ๆ ๆ  จุมพิต

รู้ทุกอย่าง...แต่...ไม่รู้งานในหน้าที่
อยู่ทุกที่...แต่...ไม่อยู่ที่ทำงาน
neang
Gold Member
อาจารย์ปู่

เหนี่ยง no.681 คับผม

« ตอบ #16 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2011, 17:59:11 »

แย่มากไปรษณีย์ไทย เคยแต่อย่างอื่นที่ส่งมาทางไปรษณย์แล้วเกิดชำรุด เสียดายของดีๆ แลบลิ้น

จะเก่ามาจากไหน ก้อมาใหม่ที่เรา <<< ยังดี ที่มีขับ >>> RAMBO
http://www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=91023.0
http://www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=158209.0
navapon
Gold Member
อาจารย์ปู่

I LOVE HONDA

« ตอบ #17 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2011, 18:00:51 »

เซ็งแทนเลย

WLC ALUMNI
duke355
Gold Member
เจ้าสำนัก

สุภาพบุรุษสวนกุหลาบ NO.666

« ตอบ #18 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2011, 18:04:31 »

ช่างมันพี่ของพังเสียหายกี่ชิ้นก็สู้มิตรภาพของพวกเราไม่ได้หรอกครับ  จุมพิต จุมพิต
หราาาาาาาาา ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
นับถือในน้ำใจครับพี่โก้สุดหล่อ จุมพิต จุมพิต จุมพิต

ขอรองบาทราชวงศ์พงษ์จักรี

จนชีวีสูญสิ้นดินกลบกาย
Elf_Zaa
จอมยุทธ

« ตอบ #19 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2011, 19:36:22 »

เป็นประโยคที่ความหมายดีมากๆ  ยิ้ม

DeviL's_OuM
+++หนุ่มโฉด+++
Gold Member
อาจารย์ปู่

+++ ลูกศิษย์วัดหลวงพ่อเณร @ CIVIC CLUB No.463 +++

« ตอบ #20 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2011, 19:53:25 »

ผมสั่งกรอบแอร์จากคุณโก้มา ของมาถึงวันนี้ ปรากฏว่าสภาพตามรูปครับ เซ็งสุดๆ  ตกใจ ทำไมเค้าถึงไม่รักษาของให้เราเลย  ฮืม
ที่ผมมาโพสต์วันนี้ เพราะว่าเจอมา  3 ชิ้น ติดๆ ครับ แต่จากหลายเว็บ ส่งมาถึงผม เละ  ร้องไห้

แต่ว่าในความโชคร้ายยังมีความโชคดีอยู่ด้วย คุณโก้(ดีเจโก้) บอกว่าไม่เป็นไร เดี๋ยวให้อันใหม่ ขอยกย่องครับ เป็นพ่อค้าที่รับผิดชอบมากๆ(ทั้งที่ไม่ใช่ความผิดเค้า)

ผมหมดความ ศรัทธา ไปรษณีย์ มานานละครับ  มันโยนของกันครับพวกนี้  ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้

Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #21 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2011, 19:57:12 »

มีคนแนะนำว่า ให้เขียนหน้ากล่องว่า ขวดของมีกลิ่นแรง(ปลาร้า)
เค้าบอกว่ามันจะไม่กล้าโยนและดูแลอย่างดี 

DeviL's_OuM
+++หนุ่มโฉด+++
Gold Member
อาจารย์ปู่

+++ ลูกศิษย์วัดหลวงพ่อเณร @ CIVIC CLUB No.463 +++

« ตอบ #22 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2011, 20:18:17 »

มีคนแนะนำว่า ให้เขียนหน้ากล่องว่า ขวดของมีกลิ่นแรง(ปลาร้า)
เค้าบอกว่ามันจะไม่กล้าโยนและดูแลอย่างดี 

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

นายต้นตระกูล
= กรูเพี้ยนส์ =
Gold Member
อาจารย์ปู่

สมาคมเพี้ยนส์คลับ!!!!!!!!

« ตอบ #23 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2011, 20:29:05 »

ให้มองโก้เป็นเพื่อนที่ได้ ในระดับนึงเลยหละครับ

G.MUGEN
เจ้าสำนัก

ชีวิตย่อมมีหนทาง

« ตอบ #24 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2011, 06:27:11 »

มันเอาไรห่อวะเนี่ย นับถือพี่โก้อีกคนครับ

Civic Club No.408

อารมณ์ และ ความรู้สึก สามารถฆ่าตัวเราได้เสมอ
aa_thegrace
Gold Member
เจ้าสำนัก

THE GANG DIY SERVICE

« ตอบ #25 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2011, 08:01:31 »

ผมเคยเห็นนะ  ตอนที่ไปส่งทายผลบอล    เห็นเค้าโยนกล่องพัสดุ  เตะๆ  ถีบๆ   กล่องเล็กๆบางทีก็อยู่ข้างล่างแล้วมีกล่องใหญ่ๆทับอยู่ด้านบน 

เห็นแล้วไม่กล้าใช้บริการเลย 

เจ้าของกระทู้โดนตั้ง 3 ชิ้น แย่เลย  ขอชมเชย พ่อค้าทุกท่านที่รับผิดชอบทั้งๆที่คุณไม่ได้มีส่วนในความเสียหาย คุณเยี่ยมมากๆๆ

ปล. กรอบแอร์ 3 ปุ่ม มาจากญี่ปุ่น ถึงไทย  ตั้งไกล รอดมาได้ไม่แตก  เจอพี่ไปรษณีย์ไทยระยะทางนิดเดียว รัษาของให้เราไม่ได้  เฮ้อ   
                           thailand only 
  จุมพิต ยิ้ม โกรธ

** อยู่อย่างเงียบๆ ชิวๆ กับเพื่อนที่รู้ใจ**
Yo-Progressive.
จอมยุทธ

« ตอบ #26 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2011, 08:50:13 »

ใจคุณโก้ หล่อมากๆๆๆๆๆ

ไม่ต้องกรี๊ดๆๆ  พี่มาทุกวัน
jam-maew
"หำหรรษา"
Gold Member
อาจารย์ปู่

เงี่ยนโว้ยย

« ตอบ #27 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2011, 09:05:14 »

ผมก็เคยเจอเหตุการทำนองเดียวกันนี้ กับเหลี่ยมเหลืองครับ
ฝากโก้..คราวหลังอะไรที่มันแตกได้  เลือก ส่งเอกชน เร็วกว่าด้วย
วันเดียวถึง เก็บเงินปลายทางได้อีก
ek_1168
Gold Member
อาจารย์ปู่

Standard Japan

« ตอบ #28 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2011, 09:05:47 »

จุมพิต    จุมพิต    จุมพิต    จุมพิต

ek 98'  Special  Edition  Style  Honda  Access  Japan
beer4353
Gold Member
อาจารย์ปู่

เก้ง แว่น...โชคชัย4 ^~^

« ตอบ #29 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2011, 09:10:58 »

ผมก็เคยเจอเหตุการทำนองเดียวกันนี้ กับเหลี่ยมเหลืองครับ
ฝากโก้..คราวหลังอะไรที่มันแตกได้  เลือก ส่งเอกชน เร็วกว่าด้วย
วันเดียวถึง เก็บเงินปลายทางได้อีก

ปณ ไทย สันดานยังงี้แหละครับ      โกรธ

ขนาดผมส่งฝาหม้อน้ำ ให้ไข่ดัน  ผมยังต้องยัดกระดาษกันกระแทกอย่างดี

เด๋วส่งไม่ถึงมือไข่ดัน  มันจะดิ้นทุรนทุราย ไข่ดันปลิ้น     ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ek_1168
Gold Member
อาจารย์ปู่

Standard Japan

« ตอบ #30 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2011, 11:07:34 »

เคยโดนมาแล้วครับ ถึงมือแตกกระจาย (ไว้เอารูปให้ชม)

หลังๆ ถึงไกลแค่ไหน ก็จะขับรถไปรับเองถึงมือครับ
  จุมพิต

ek 98'  Special  Edition  Style  Honda  Access  Japan
jam-maew
"หำหรรษา"
Gold Member
อาจารย์ปู่

เงี่ยนโว้ยย

« ตอบ #31 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2011, 11:38:23 »

ปณ ไทย สันดานยังงี้แหละครับ      โกรธ

ขนาดผมส่งฝาหม้อน้ำ ให้ไข่ดัน  ผมยังต้องยัดกระดาษกันกระแทกอย่างดี

เด๋วส่งไม่ถึงมือไข่ดัน  มันจะดิ้นทุรนทุราย ไข่ดันปลิ้น     ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ
neang
Gold Member
อาจารย์ปู่

เหนี่ยง no.681 คับผม

« ตอบ #32 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2011, 13:19:05 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

จะเก่ามาจากไหน ก้อมาใหม่ที่เรา <<< ยังดี ที่มีขับ >>> RAMBO
http://www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=91023.0
http://www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=158209.0
ballasung
Gold Member
เจ้าสำนัก

ดีดังเดิม....

« ตอบ #33 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2011, 22:38:28 »

จากรูปกรอบแอร์แม่งไม่ใช่แค่โยนแล้วล่ะ  >:(สภาพอย่างนั้นนี่เขวี้ยงลงพื้นแล้วกระทืบซ้ำเลยก็ว่าได้ เห็นใจทั้งคนซื้อและคนขายจริงๆ
Elf_Zaa
จอมยุทธ

« ตอบ #34 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2011, 22:58:31 »

ผมว่าสงสัยมีแผนให้คนหันไปส่งลอจิกโพสต์แน่เลย  ฮืม

G.MUGEN
เจ้าสำนัก

ชีวิตย่อมมีหนทาง

« ตอบ #35 เมื่อ: 01 กันยายน 2011, 14:22:36 »

ใจคุณโก้ หล่อมากๆๆๆๆๆ

ใช่ครับ ใจเขาอย่างกับทะเลเลยล่ะครับ อิอิ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

Civic Club No.408

อารมณ์ และ ความรู้สึก สามารถฆ่าตัวเราได้เสมอ
kk-2522
01/05/2016-30/04/2017'
Sponsor
เจ้าสำนัก

« ตอบ #36 เมื่อ: 01 กันยายน 2011, 22:55:31 »

แค่นี้ยังไม่เท่าผมครับ

วันจันทร์ที่ผ่านมา 29 -8 - 54  ผมส่งกระจกมองข้างไปให้ลูกค้าที่ เซนทรัลบางนา  ส่งต้นทางที่ศูนย์ไปรษณีย์ สนามบินสุวรรณภูมิ ระยะทางไม่ห่างกันมาก

วันอังคาร 10 โมง เช็ค EMS ของอยู่ไปรษนีย์บางนา  จนวันนี้ลูกคารผมเห็นนานเกินโทรไปเช็คของ  สรุป ของหายครับ หายไปไหนไม่รู้หาไม่เจอไม่มีใครตอบได้ เช็คอะไรไม่ได้เลย

ได้ แต่ รอๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 กันยายน 2011, 23:09:45 โดย kk-2522 » บันทึกการเข้า

Accessorie BY kob  084 7163731
Elf_Zaa
จอมยุทธ

« ตอบ #37 เมื่อ: 02 กันยายน 2011, 10:03:35 »

แค่นี้ยังไม่เท่าผมครับ

วันจันทร์ที่ผ่านมา 29 -8 - 54  ผมส่งกระจกมองข้างไปให้ลูกค้าที่ เซนทรัลบางนา  ส่งต้นทางที่ศูนย์ไปรษณีย์ สนามบินสุวรรณภูมิ ระยะทางไม่ห่างกันมาก

วันอังคาร 10 โมง เช็ค EMS ของอยู่ไปรษนีย์บางนา  จนวันนี้ลูกคารผมเห็นนานเกินโทรไปเช็คของ  สรุป ของหายครับ หายไปไหนไม่รู้หาไม่เจอไม่มีใครตอบได้ เช็คอะไรไม่ได้เลย

ได้ แต่ รอๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
งานเข้าอีกคนละ  ร้องไห้

Pum_Chero
จอมยุทธ

« ตอบ #38 เมื่อ: 02 กันยายน 2011, 18:52:43 »

ของผมส่งของใหญ่ครับมอไวต์ Honda C70 รอไปซิครับ 2 อาทิตย์กว่าจะได้ต้องดูเลขในเน็ตว่าของมาถึงรึยังด้วยตนเอง ของมาถึงผมก็เห็นแล้วในเน็ตลองวัดใจครับ 2 วันก็ไม่โทรมา พอถือเอกสารไปรับไฟท้ายแตก หน้าปัดไมล์ร้าว  เศร้า ไฟท้านมันยังพอหาของแท้ได้ แต่ไมล์นี่ซิครับกว่าจะได้ ชดเชยค่าเสียหายไฟท้าย(ของปลอม) 40 บาท แต่ไมล์นี่ซิครับชดเชย 200 บาท เค้าบอกว่ามันร้าวแค่กระจกแต่ส่วนอื่นไม่เป็นไร ผมถามซิว่าถ้าไปซื้อที่ร้านขอซื้อแค่กระจกมันจะขายให้เหรอครับ ไฟของผมก็เป็นของแท้ ความหนามันก็ต่างกันแต่ตอนนี้ต้องใส่ของเทียมบางโครตๆ
แต่ผมขอแสดงความนับถือกับพี่ ดี.เจ.โก้มากครับ น้ำใจงามจริงๆ เจ๋ง
Elf_Zaa
จอมยุทธ

« ตอบ #39 เมื่อ: 03 กันยายน 2011, 10:04:51 »

ของผมส่งของใหญ่ครับมอไวต์ Honda C70 รอไปซิครับ 2 อาทิตย์กว่าจะได้ต้องดูเลขในเน็ตว่าของมาถึงรึยังด้วยตนเอง ของมาถึงผมก็เห็นแล้วในเน็ตลองวัดใจครับ 2 วันก็ไม่โทรมา พอถือเอกสารไปรับไฟท้ายแตก หน้าปัดไมล์ร้าว  เศร้า ไฟท้านมันยังพอหาของแท้ได้ แต่ไมล์นี่ซิครับกว่าจะได้ ชดเชยค่าเสียหายไฟท้าย(ของปลอม) 40 บาท แต่ไมล์นี่ซิครับชดเชย 200 บาท เค้าบอกว่ามันร้าวแค่กระจกแต่ส่วนอื่นไม่เป็นไร ผมถามซิว่าถ้าไปซื้อที่ร้านขอซื้อแค่กระจกมันจะขายให้เหรอครับ ไฟของผมก็เป็นของแท้ ความหนามันก็ต่างกันแต่ตอนนี้ต้องใส่ของเทียมบางโครตๆ
แต่ผมขอแสดงความนับถือกับพี่ ดี.เจ.โก้มากครับ น้ำใจงามจริงๆ เจ๋ง
ของราคาขนาดนั้นยังเคลมได้แค่นี้เอง แย่จริงๆ  ฮืม จะทำยังไง เค้าถึงจะทะนุถนอมของเราอะ  ร้องไห้

หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: ฝีมือไปรษณีย์ไทยครับ เซ็งสุดๆ