ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
28 กันยายน 2024, 05:24:25
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: ถามแว่นตา 3d ไว้ดูหนังหน่อยครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามแว่นตา 3d ไว้ดูหนังหน่อยครับ  (อ่าน 2159 ครั้ง)
kapum
Gold Member
อาจารย์ปู่

สะพานใหม่

« เมื่อ: 13 กันยายน 2011, 13:01:23 »

อายจัง อายจัง  พอดีกำลังสนใจ 

แต่สงสัยครับ  ว่า ถ้าเรามีหนัง 3 D เปิดดูกับทีวีที่รองรับ 

เราสามารถซื้อแว่น3D มาดูได้เลยหรือเปล่าครับ  หรือว่าต้องมีอุปกรณ์พิเศษอะไรเพิ่มอีก ขยิบตา

อ่านคราวๆ มาแล้วงงครับ  รู้สึกเหมือนกับต้อง synchronization กับทีวีด้วย

ต้องซื้อแบบ แบรนใครแบรนมันด้วยหรือเปล่าครับ  อายจัง

Aod61 : มิสซิสซิปปี้
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

รับแก้ทอม ซ่อมดี้

« ตอบ #1 เมื่อ: 13 กันยายน 2011, 14:37:31 »

ทีวีที่บ้าน ยังใช้ไม้กวาดกระทุ้งตอนเปลี่ยนช่องอยู่เลย  อายจัง อายจัง อายจัง

ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #2 เมื่อ: 13 กันยายน 2011, 14:44:38 »

อายจัง อายจัง  พอดีกำลังสนใจ 

แต่สงสัยครับ  ว่า ถ้าเรามีหนัง 3 D เปิดดูกับทีวีที่รองรับ 

เราสามารถซื้อแว่น3D มาดูได้เลยหรือเปล่าครับ  หรือว่าต้องมีอุปกรณ์พิเศษอะไรเพิ่มอีก ขยิบตา

อ่านคราวๆ มาแล้วงงครับ  รู้สึกเหมือนกับต้อง synchronization กับทีวีด้วย

ต้องซื้อแบบ แบรนใครแบรนมันด้วยหรือเปล่าครับ  อายจัง

รู้สึกจะแบรนด์ใครแบรนด์มันนะ อย่าง โซนี่ ก็มีปุ่มกดด้วย
ไม่รู้จะทำปุ่มกดทำไม แต่ถ้าไม่กด มันก็ดูไม่ได้ เห็นเป็นลายๆ

ยังงงอยู่เลย มันจะทำกดปุ่มให้ยุ่งยากทำไม ตอนเด็กๆ แว่นสามมิติ 2 อันบาท
ยังไม่เห็นต้องกดปุ่ม ก็ดู ภาพสามมิติได้เลย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

KuimAn
Gold Member
อาจารย์ปู่

+++No.532+++

« ตอบ #3 เมื่อ: 13 กันยายน 2011, 17:04:27 »

ผมรู้นะ ว่าน้ากล้าปล้ำ จะดูเรื่องไร  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

+++อย่าสูญเสียตัวตน เพราะขี้ปากของคน ที่ไม่รู้จักคุณ+++
DeviL's_OuM
+++หนุ่มโฉด+++
Gold Member
อาจารย์ปู่

+++ ลูกศิษย์วัดหลวงพ่อเณร @ CIVIC CLUB No.463 +++

« ตอบ #4 เมื่อ: 13 กันยายน 2011, 17:21:36 »

ผมรู้นะ ว่าน้ากล้าปล้ำ จะดูเรื่องไร  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

บอกไปเลยว่า  หนัง X 3D  // กล้า  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ห้องนั่งเล่น  พวกเราออกทะเล กัน  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

KuimAn
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #5 เมื่อ: 13 กันยายน 2011, 17:24:37 »

บอกไปเลยว่า  หนัง X 3D  // กล้า  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ห้องนั่งเล่น  พวกเราออกทะเล กัน  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

งานนี้ผมถนัดครับน้าอุ้ม  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

+++อย่าสูญเสียตัวตน เพราะขี้ปากของคน ที่ไม่รู้จักคุณ+++
bangsaen6
Gold Member
อาจารย์ปู่

ล่องลอย

« ตอบ #6 เมื่อ: 13 กันยายน 2011, 17:26:36 »

ขยิบตา มีตัวอย่างปะ อยากรู้นะ    ยิ้มเท่ห์

KuimAn
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #7 เมื่อ: 13 กันยายน 2011, 17:37:20 »

มีโปรแกรม ทำหนังธรรมดาให้เป็น 3D ด้วยนะ จุมพิต จุมพิต

Regis100
ม่อนเงาะ ณ เชียงใหม่
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #8 เมื่อ: 13 กันยายน 2011, 17:52:54 »

ต้องซื้อมาแบบเป็นชุด ยี่ห้อเดียวกันหมด จะดีครับ
แว่น จอ  เครื่องเล่น ประมาณนี้ครับ

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
เชื่อผมไม่เชื่อผมไม่มีปัญหา
kapum
Gold Member
อาจารย์ปู่

สะพานใหม่

« ตอบ #9 เมื่อ: 13 กันยายน 2011, 19:21:34 »

ทีวีที่บ้าน ยังใช้ไม้กวาดกระทุ้งตอนเปลี่ยนช่องอยู่เลย  อายจัง อายจัง อายจัง

แหม๋ เสี่ยใหญ่สระบุรี ได้ข่าวว่าที่บ้าน ใช้โปรเจ็คเตอร์ ไว้ดูหนัง ___ โดยเฉพาะเลยไม่ใช่เหรอครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

รู้สึกจะแบรนด์ใครแบรนด์มันนะ อย่าง โซนี่ ก็มีปุ่มกดด้วย
ไม่รู้จะทำปุ่มกดทำไม แต่ถ้าไม่กด มันก็ดูไม่ได้ เห็นเป็นลายๆ

ยังงงอยู่เลย มันจะทำกดปุ่มให้ยุ่งยากทำไม ตอนเด็กๆ แว่นสามมิติ 2 อันบาท
ยังไม่เห็นต้องกดปุ่ม ก็ดู ภาพสามมิติได้เลย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

อายจัง อายจัง  มันจะต่างกันมั้ยครับ แว่นสองพัน กับ อันล่ะ 50 บาท  อายจัง 

แว่นบ้านเราแพงอิ๋บฮ๋ายเลยครับ ไปถามราคามาตกใจเลย  ร้องไห้

kapum
Gold Member
อาจารย์ปู่

สะพานใหม่

« ตอบ #10 เมื่อ: 13 กันยายน 2011, 19:25:18 »

ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์  หายากมากๆ เลยนะน้า  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ขอบอกเรื่องนี้  ยิ้มเท่ห์

อายจัง อายจัง ไม่รู้จะไปถามห้องไหน  ห้องอื่นก็วังเวงเหลือเกิน  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ปล  ก็แผ่นที่น้าให้ผมยืมมาไง  ทำเป็นลืม  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ขยิบตา มีตัวอย่างปะ อยากรู้นะ    ยิ้มเท่ห์

นั่นแน่  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: ถามแว่นตา 3d ไว้ดูหนังหน่อยครับ