ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
29 กันยายน 2024, 06:24:10
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ช่วงล่างยกแพหน้า 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงล่างยกแพหน้า  (อ่าน 20183 ครั้ง)
chairat2521
อาจารย์ปู่

เรียกกูว่า เอ๊ะ นครปฐม

« เมื่อ: 16 กันยายน 2011, 15:20:10 »

ถ้าจะซื้อช่วงล่างยกแพหน้ามันจะได้อะไรมาบ้างครับ ยิ้ม ยิ้ม
chairat2521
อาจารย์ปู่

« ตอบ #1 เมื่อ: 16 กันยายน 2011, 19:35:26 »

ไม่มีใครรู้เลย ร้องไห้
ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #2 เมื่อ: 16 กันยายน 2011, 20:04:31 »

มันก็ได้ทุกอย่างที่อยู่ที่แพหน้าไง แพหน้ามีอะไรมันก็ได้มาหมดแหละ แล้วเอามาสลับเอง
ที่ไม่มีคนตอบคิดว่ามันคงเยอะเกินเค้าคงขี้เกียจตอบอ่ะนะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

chairat2521
อาจารย์ปู่

« ตอบ #3 เมื่อ: 16 กันยายน 2011, 20:20:16 »

เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า
dazz_nakrab
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

WLC No.749 ทีมงานไม่หล่อ แต่จน

« ตอบ #4 เมื่อ: 16 กันยายน 2011, 20:22:52 »

ทำไมไม่ลองเปลี่ยนคำถามใหม่อ่ะครับว่าคุณอยากได้ตัวไหน แล้วมันมีมากับแพหน้ามั๊ยเผื่อจะมีคนตอบง่ายกว่าครับ ยิ้ม
desperado
อาจารย์ปู่

ไม่มีคำอธิบายใดๆ จนกว่าจะได้ลอง

« ตอบ #5 เมื่อ: 16 กันยายน 2011, 20:22:53 »

ถ้าจะซื้อช่วงล่างยกแพหน้ามันจะได้อะไรมาบ้างครับ ยิ้ม ยิ้ม
แล้วแต่เราตกลงกับคนขาย...ว่าจะเอาไม่เอาส่วนไหน..มันบอกยาก....
(ถ้ามาทั้งเครื่อง จะมี คานล่าง/แร๊คฯ/โช๊ค/ดุม+คอม้า+เบรก/เพลา...ฯลฯ)

4D ผุๆอย่างข้าฯจะขออยู่ค้ำฟ้าให้ดู...................-><-
chairat2521
อาจารย์ปู่

« ตอบ #6 เมื่อ: 16 กันยายน 2011, 20:40:16 »

คืองี้ครับ ตอนซื้อมือสองมาใหม่ๆเวลาวิ่ง หน้ารถฝั่งคนขับมันแข็งๆ ฝั่งซ้ายดูย้วยๆ ก็เลยเปลี่ยนโช๊คกับสปริงใหม่เบิกศูนย์หมดเลย ผลที่ออกมา เหมือนเดิม ลองเอาโช๊คของเพื่อนมาใส่ก็ทื่ออยู่ข้างเดียวเหมือนเดิม ขับเร็วๆโยกเยกๆร่อนกระจายเลย ช่วงล่างบูชยาง ลูกหมากก็ไล่เปลี่ยนใหม่ทุกตัวแล้ว อีกอย่างวิ่งก็กินซ้ายตอนแรกตั้งศูนย์ช่างบอกปกติ วิ่งก็ กินซ้ายอีก ยิงฟันยิ้ม ไปมาหลายร้านแล้ว ช่างบอกศูนย์ก็ปกติ ยิงฟันยิ้ม รถเก่าแล้วต้องทำใจ ;Dตอนนี้เลยสงสัยว่าปีกนกกะคอม้ามันคดมั่งป่าว :'(กะจะยกแพหน้าเลย หลายอาการจังเครียดไม่รู้จะไปซ่อมที่ไหนแล้ว เศร้า เศร้า เศร้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 กันยายน 2011, 20:42:29 โดย chairat2521 » บันทึกการเข้า
chairat2521
อาจารย์ปู่

« ตอบ #7 เมื่อ: 16 กันยายน 2011, 20:43:24 »

ร้านพี่ใหม่ก็ไปมาแล้ว ไม่หาย เศร้า
desperado
อาจารย์ปู่

ไม่มีคำอธิบายใดๆ จนกว่าจะได้ลอง

« ตอบ #8 เมื่อ: 16 กันยายน 2011, 21:02:23 »

คืองี้ครับ ตอนซื้อมือสองมาใหม่ๆเวลาวิ่ง หน้ารถฝั่งคนขับมันแข็งๆ ฝั่งซ้ายดูย้วยๆ ก็เลยเปลี่ยนโช๊คกับสปริงใหม่เบิกศูนย์หมดเลย ผลที่ออกมา เหมือนเดิม ลองเอาโช๊คของเพื่อนมาใส่ก็ทื่ออยู่ข้างเดียวเหมือนเดิม ขับเร็วๆโยกเยกๆร่อนกระจายเลย ช่วงล่างบูชยาง ลูกหมากก็ไล่เปลี่ยนใหม่ทุกตัวแล้ว อีกอย่างวิ่งก็กินซ้ายตอนแรกตั้งศูนย์ช่างบอกปกติ วิ่งก็ กินซ้ายอีก ยิงฟันยิ้ม ไปมาหลายร้านแล้ว ช่างบอกศูนย์ก็ปกติ ยิงฟันยิ้ม รถเก่าแล้วต้องทำใจ ;Dตอนนี้เลยสงสัยว่าปีกนกกะคอม้ามันคดมั่งป่าว :'(กะจะยกแพหน้าเลย หลายอาการจังเครียดไม่รู้จะไปซ่อมที่ไหนแล้ว เศร้า เศร้า เศร้า

มันย้วยเวลาเข้าโค้ง รึเปล่า ครับ...ถ้าใช่ หาค้ำมาใส่...
ปกติตั้ง 0 เขาก็ให้ออกซ้ายนิดๆ(เผื่อ)...ช่วงล่างหมดสภาพ อาการที่ชัดเจนก็คือ ยางจะสึกเร็วมาก
อาการร่อน เวลาขับเร็วก็มาจากช่วงล่างหลวม+พวงมาลัยเบา+ยางหน้าแคบ....
รถได้โหลดไหม หรือเดิมๆ... ยิ้มกว้างๆ

4D ผุๆอย่างข้าฯจะขออยู่ค้ำฟ้าให้ดู...................-><-
chairat2521
อาจารย์ปู่

« ตอบ #9 เมื่อ: 16 กันยายน 2011, 21:21:11 »

ร่อนตอนวิ่งทางตรงครับ ค้ำหน้าใส่อยู่ รถเดิมๆเลยครับ อ้อโช๊คหน้าตอนนี้เปลี่ยนคู่ทีสองแล้วครับ ชุดเก่าใส่มาเมื่อปีใหม่ครับ ไม่นานฝั่งคนขับก็แกนคดครับ ชุดใหม่ที่ใส่นี่ก็ออกอาการแข็งๆอีกแล้ว จุมพิต วิ่งช้ากระดกซ้ายที่ขวาที วิ่งเร็วเมารถเลยครับ ยิงฟันยิ้ม
desperado
อาจารย์ปู่

« ตอบ #10 เมื่อ: 16 กันยายน 2011, 21:52:46 »

ร่อนตอนวิ่งทางตรงครับ ค้ำหน้าใส่อยู่ รถเดิมๆเลยครับ อ้อโช๊คหน้าตอนนี้เปลี่ยนคู่ทีสองแล้วครับ ชุดเก่าใส่มาเมื่อปีใหม่ครับ ไม่นานฝั่งคนขับก็แกนคดครับ ชุดใหม่ที่ใส่นี่ก็ออกอาการแข็งๆอีกแล้ว จุมพิต วิ่งช้ากระดกซ้ายที่ขวาที วิ่งเร็วเมารถเลยครับ ยิงฟันยิ้ม
ถ้าสปริงอ่อนก็นิ่มอาจจะไม่เหมาะเวลาขับเร็ว
ผมว่าหาร้าน ทำให้โช๊ค+สปริงมันสมดุลย์กันทั้ง 2ด้านก่อนดีกว่านะครับ...ค่อยวิเคราะห์จุดอื่น
ถึงขนาดแกนโช๊คคด มันไม่ธรรมดาแล้วช่วงล่างต้องผิดปกติแน่(การชนที่แรงมากถึงจะทำให้ แกนโช๊ค+คอม้าคดได้)

chairat2521
อาจารย์ปู่

« ตอบ #11 เมื่อ: 17 กันยายน 2011, 00:14:12 »

ถ้าสปริงอ่อนก็นิ่มอาจจะไม่เหมาะเวลาขับเร็ว
ผมว่าหาร้าน ทำให้โช๊ค+สปริงมันสมดุลย์กันทั้ง 2ด้านก่อนดีกว่านะครับ...ค่อยวิเคราะห์จุดอื่น
ถึงขนาดแกนโช๊คคด มันไม่ธรรมดาแล้วช่วงล่างต้องผิดปกติแน่(การชนที่แรงมากถึงจะทำให้ แกนโช๊ค+คอม้าคดได้)
ไม่รู้ว่าชุดใหม่จะคดอีกป่าว อายจัง อายจัง
desperado
อาจารย์ปู่

« ตอบ #12 เมื่อ: 17 กันยายน 2011, 00:19:31 »

ไม่รู้ว่าชุดใหม่จะคดอีกป่าว อายจัง อายจัง
เข้าร้านใช้ลิ๊ฟยกดูเลยครับเดินส่องหาสาเหตุอย่างละเอียดเลยดีกว่า
ก่อนผมก็อาการแบบเดียวกัน แต่พอเปลี่ยน ปีกนกล่าง 4 ตัว หน้า-หลัง อาการดีขึ้นทันตา...

chairat2521
อาจารย์ปู่

« ตอบ #13 เมื่อ: 17 กันยายน 2011, 00:20:06 »

มีอู่แนะนำมั่งมั๊ยครับ กรุงเทพ นครปฐม ยิ้ม
desperado
อาจารย์ปู่

« ตอบ #14 เมื่อ: 17 กันยายน 2011, 00:33:04 »

มีอู่แนะนำมั่งมั๊ยครับ กรุงเทพ นครปฐม ยิ้ม
อายจัง....ผมอยู่ขอนแก่น ครับ...(ส่วนมากผมจะทำเองอาศัยว่ามีอู่ที่รู้จักเยอะ)

ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #15 เมื่อ: 17 กันยายน 2011, 00:35:29 »

เข้าร้านใช้ลิ๊ฟยกดูเลยครับเดินส่องหาสาเหตุอย่างละเอียดเลยดีกว่า
ก่อนผมก็อาการแบบเดียวกัน แต่พอเปลี่ยน ปีกนกล่าง 4 ตัว หน้า-หลัง อาการดีขึ้นทันตา...
    ปีกนกล่าง-บน ทำหน้าที่ต่างกันอย่างไร
แล้วเวลาวิ่งถ้ามันร่อนๆลอยๆ จะเป็นที่ปีกนกล่างหรือบน
    ตัวไหนใช้ยึดเหนี่ยวเวลาล้อขยับขึ้นลง
ทุกวันนี้ก็ยังงงงอยู่ ขอถามหน่อยเท้อ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

chairat2521
อาจารย์ปู่

« ตอบ #16 เมื่อ: 17 กันยายน 2011, 00:35:57 »

ว่าจะลองเปลี่ยนคอม้า ปีกนกบน-ล่างดูไม่รู้จะหายป่าว อายจัง
chairat2521
อาจารย์ปู่

« ตอบ #17 เมื่อ: 17 กันยายน 2011, 00:37:30 »

ปีกนกล่าง-บน ทำหน้าที่ต่างกันอย่างไร
แล้วเวลาวิ่งถ้ามันร่อนๆลอยๆ จะเป็นที่ปีกนกล่างหรือบน
    ตัวไหนใช้ยึดเหนี่ยวเวลาล้อขยับขึ้นลง
ทุกวันนี้ก็ยังงงงอยู่ ขอถามหน่อยเท้อ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
อยากรู้ๆ ยิ้ม
desperado
อาจารย์ปู่

« ตอบ #18 เมื่อ: 17 กันยายน 2011, 00:43:15 »

มันก็ยึดล้อ ทั้งบนล่าง แหละ แต่ ตัวล่างระรับภาระหนักกว่า...ตัวบน จะยึดคอม้าด้านบนให้ได้มุม
แรงกระแทกจากโช๊คจะมีผลกับปีกนกล่างมากกว่า...รับน้ำหนักเต็มๆ
วิ่งเร็ว ร่อนๆลอยๆ ยางหน้าแคบก็มีส่วน ลมยางคุณเธอ ก็ตั้ง 36 (ยังกับรถบรรทุก) มันก็ร่อนนะสิ..ครับ ยิงฟันยิ้ม

ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #19 เมื่อ: 17 กันยายน 2011, 00:45:00 »

มันก็ยึดล้อ ทั้งบนล่าง แหละ แต่ ตัวล่างระรับภาระหนักกว่า...ตัวบน จะยึดคอม้าด้านบนให้ได้มุม
แรงกระแทกจากโช๊คจะมีผลกับปีกนกล่างมากกว่า...รับน้ำหนักเต็มๆ
วิ่งเร็ว ร่อนๆลอยๆ ยางหน้าแคบก็มีส่วน ลมยางคุณเธอ ก็ตั้ง 36 (ยังกับรถบรรทุก) มันก็ร่อนนะสิ..ครับ ยิงฟันยิ้ม
    ก็เติม 34 มันย้วยบ๋อ  อายจัง อายจัง

desperado
อาจารย์ปู่

« ตอบ #20 เมื่อ: 17 กันยายน 2011, 00:49:36 »

ก็เติม 34 มันย้วยบ๋อ  อายจัง อายจัง
ไม่ย้วย....หรอก 32-34 ถ้าวิ่งไปสักหน่อยลมยางมันจะเพิ่มเองตามอุณหภูมิ...เพราะยางร้อนขึ้น ยิ้มเท่ห์(ลองดูก็ได้ หาที่วัดลมยางวัดดูก่อนวิ่งยางเย็นๆ กับตอนวิ่งถึงที่หมายยางร้อนๆ)
**ถ้า 28 ตามตารางที่ตัวถัง ไม่ไหว ย้วยแน่**

MANUTS
= ท่านรอง รปภ. สป. =
Gold Member
อาจารย์ปู่

นัต.....สมุทรปราการ

« ตอบ #21 เมื่อ: 17 กันยายน 2011, 08:50:13 »

รกผมก็เคยเปลี่ยนมาครับ  ยกแพราคาหมื่นบวกครับ  รถผมเคยกินซ้ายมากยืนมองล้อจากหน้ารถเห็นล้อซ้ายเอียงชัดเจน
ตั้งแต่เปลี่ยนใหม่มาปรกติดีทุกอย่างไม่กินซ้ายมากแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 กันยายน 2011, 08:57:22 โดย MANUTS » บันทึกการเข้า

Forgive  AND  Forget
Regis100
ม่อนเงาะ ณ เชียงใหม่
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #22 เมื่อ: 17 กันยายน 2011, 11:00:00 »

ถ้า ปีกนก หรือคอม้าคต เอาขึ้นเครื่องตั้งล้อ ยังไงก็ต้องรู้ ระยะในการปรับแต่งมันจะผิดปกติ  ผมว่าหาอู่ดีๆ ใจเย็นๆ  อย่าพึ่งไปเปลี่ยนอะไร รอดูเอาให้แน่ๆว่าปัญหามันเกิดจากอะไรกันแน่ 
อันนี้รูปช่วงล่างของ EK เรา มีปีกนกสองชั้น ปีกนกด้านบนทำหน้าที่ประคองให้ล้อยุบแบบเอียงน้อยลง งงกันไม๊ ลังเล ลังเล

* Civic Front.jpg (18.53 KB, 320x240 - ดู 1087 ครั้ง.)

* Bmw X6.jpg (50.68 KB, 1024x303 - ดู 1431 ครั้ง.)

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
เชื่อผมไม่เชื่อผมไม่มีปัญหา
ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #23 เมื่อ: 17 กันยายน 2011, 11:18:21 »

ถ้า ปีกนก หรือคอม้าคต เอาขึ้นเครื่องตั้งล้อ ยังไงก็ต้องรู้ ระยะในการปรับแต่งมันจะผิดปกติ  ผมว่าหาอู่ดีๆ ใจเย็นๆ  อย่าพึ่งไปเปลี่ยนอะไร รอดูเอาให้แน่ๆว่าปัญหามันเกิดจากอะไรกันแน่ 
อันนี้รูปช่วงล่างของ EK เรา มีปีกนกสองชั้น ปีกนกด้านบนทำหน้าที่ประคองให้ล้อยุบแบบเอียงน้อยลง งงกันไม๊ ลังเล ลังเล
    ปีกนกบนคือประคองไม่ให้มันยุบแบบเอียงใช่ไหม
แต่รถเราไม่มีไอ้เขียวๆที่ต่อมาจากลูกหมากลงมาล้อนี่นา ขยิบตา ขยิบตา

Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #24 เมื่อ: 17 กันยายน 2011, 11:24:01 »

ปีกนกบนคือประคองไม่ให้มันยุบแบบเอียงใช่ไหม
แต่รถเราไม่มีไอ้เขียวๆที่ต่อมาจากลูกหมากลงมาล้อนี่นา ขยิบตา ขยิบตา
เขียวๆที่ต่อจากปีกนกด้านบนนะหรอ มีดิ

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
chairat2521
อาจารย์ปู่

« ตอบ #25 เมื่อ: 17 กันยายน 2011, 11:24:42 »

ที่สงสัยมากที่สุดก็จังหวะการยุบตัวของโช๊คครับพี่เงาะ เวลาจอดหน้างี้เท่ากันเป๊ะ เวลาวิ่งข้างขวาแข็งทื่ออยู่ข้างเดียว เปลี่ยนใหม่ยกชุดก็เหมือนเดิม ไม่รู้ว่าช่วงล่างส่วนไหนมีอะไรติดๆขัดๆบ้างหรือป่าว ขอบคุณสำหรับรูปครับจะได้ดูว่าอุปกรณ์ชิ้นไหนมันเกี่ยวข้องกับการยุบตัวของโช๊คได้ง่ายขึ้น จุมพิต จุมพิต จุมพิต
chairat2521
อาจารย์ปู่

« ตอบ #26 เมื่อ: 17 กันยายน 2011, 11:25:41 »

อันนั้นน่ะคอม้านะเจ๊
chairat2521
อาจารย์ปู่

« ตอบ #27 เมื่อ: 17 กันยายน 2011, 11:26:12 »

ทำคันนี้จบจะเปิดอู่ละ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #28 เมื่อ: 17 กันยายน 2011, 11:31:07 »

ที่สงสัยมากที่สุดก็จังหวะการยุบตัวของโช๊คครับพี่เงาะ เวลาจอดหน้างี้เท่ากันเป๊ะ เวลาวิ่งข้างขวาแข็งทื่ออยู่ข้างเดียว เปลี่ยนใหม่ยกชุดก็เหมือนเดิม ไม่รู้ว่าช่วงล่างส่วนไหนมีอะไรติดๆขัดๆบ้างหรือป่าว ขอบคุณสำหรับรูปครับจะได้ดูว่าอุปกรณ์ชิ้นไหนมันเกี่ยวข้องกับการยุบตัวของโช๊คได้ง่ายขึ้น จุมพิต จุมพิต จุมพิต

ถอกล้อออก ถอดช๊อฟอัฟออกแล้วลองโยกๆ ดึงๆดูทั้งสองข้าง ก็อาจจะเห็นก็ได้ครับ

chairat2521
อาจารย์ปู่

« ตอบ #29 เมื่อ: 17 กันยายน 2011, 11:32:11 »

อันนี้เข้าข่ายมั๊ยพี่เงาะ
http://www.lancer-club.net/forum/index.php?topic=71898.0
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #30 เมื่อ: 17 กันยายน 2011, 11:35:34 »

อันนี้เข้าข่ายมั๊ยพี่เงาะ
http://www.lancer-club.net/forum/index.php?topic=71898.0
เผลอ อาจจะใช่เลยแหละ ถ้ารถเคยชน หรือเคยตกหลุมแรงๆมันล้อพังมา  มันอาจจะตคก็ได้ แต่ปกติเข้าขึ้นเครื่องมันต้องเห็นล่ะ ถ้าช่างเก่งพอ ฮืม

chairat2521
อาจารย์ปู่

« ตอบ #31 เมื่อ: 17 กันยายน 2011, 11:42:37 »

มองดูข้างขวาเหมือนมันบิดๆ ไม่เหมือนข้างซ้ายเลย ลองหามาเปลี่ยนดูดีกว่า;D
ตอนซื้อมามันเคยชนข้างขวามาครับ เปลี่ยนแก้มขวามาด้วย
เวลาไปตั้งศูยน์นะช่างบอกตั้งได้เป๊ะนะ ร้านดังๆไปมาหมดแล้ว วิ่งออกนอกร้านมาก็เอียงเหมือนเดิม
ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #32 เมื่อ: 17 กันยายน 2011, 11:42:41 »

ไปดูมาละ มีจริงๆด้วย นี่น่ะพรือที่เค้าเรียกว่า คอม้า อายจัง อายจัง

chairat2521
อาจารย์ปู่

« ตอบ #33 เมื่อ: 17 กันยายน 2011, 11:47:59 »

ไปดูมาละ มีจริงๆด้วย นี่น่ะพรือที่เค้าเรียกว่า คอม้า อายจัง อายจัง
แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #34 เมื่อ: 17 กันยายน 2011, 12:33:13 »

มองดูข้างขวาเหมือนมันบิดๆ ไม่เหมือนข้างซ้ายเลย ลองหามาเปลี่ยนดูดีกว่า;D
ตอนซื้อมามันเคยชนข้างขวามาครับ เปลี่ยนแก้มขวามาด้วย
เวลาไปตั้งศูยน์นะช่างบอกตั้งได้เป๊ะนะ ร้านดังๆไปมาหมดแล้ว วิ่งออกนอกร้านมาก็เอียงเหมือนเดิม
ร้องไห้ ร้องไห้  ร้านดังๆมันก็อาจจะไม่ดีกับเราเสมอไปหรอกครับ ร้านที่ดีคือร้านที่แก้ปัญหาให้เราได้  ในราคาที่เราพร้อมจะจ่าย ลังเล ลังเล
จริงๆลองถอด ทั้งสองข้างมาเทียบกันก็ได้ครับ มาร์คไว้ด้วยนะว่าอันไหนซ้ายขวา ไม่แน่ใจว่าใส่สลับกันได้ไม๊

chairat2521
อาจารย์ปู่

« ตอบ #35 เมื่อ: 17 กันยายน 2011, 14:11:12 »

ถอดมาดูแล้วครับพี่เงาะ ไม่คด ยิงฟันยิ้ม ดูอันไหนอีกล่ะทีนี้ ยิงฟันยิ้ม
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #36 เมื่อ: 17 กันยายน 2011, 16:13:27 »

ถอดมาดูแล้วครับพี่เงาะ ไม่คด ยิงฟันยิ้ม ดูอันไหนอีกล่ะทีนี้ ยิงฟันยิ้ม
ทั้งบนทั้งล่าง ซ้ายขวา เลยนะ  แล้วรถมีค้ำโช็คไม๊ ถ้ามี ตอนมีค้ำโช็ค เคยตกหลุมแรงๆไม๊ ผมคิดไปถังตัวถังบิดนู่นอ่ะ
รถคันนี้ใช้มามือเดียว แต่แรกไม๊หรือว่าซื้อต่อมา เคยมีอุบัติเหตุ เบาหนักมาขนาดไหน ลังเล ลังเล

chairat2521
อาจารย์ปู่

« ตอบ #37 เมื่อ: 17 กันยายน 2011, 16:33:07 »

ทั้งบนทั้งล่าง ซ้ายขวา เลยนะ  แล้วรถมีค้ำโช็คไม๊ ถ้ามี ตอนมีค้ำโช็ค เคยตกหลุมแรงๆไม๊ ผมคิดไปถังตัวถังบิดนู่นอ่ะ
รถคันนี้ใช้มามือเดียว แต่แรกไม๊หรือว่าซื้อต่อมา เคยมีอุบัติเหตุ เบาหนักมาขนาดไหน ลังเล ลังเล
มือสองครับ เห็นมีรอยเปลี่ยนแก้มขวามา ค้ำโช๊คเพิ่งเอามาใส่ครับ ดูแต่ปีกนกบนครับข้างล่างมุดไปดูไม่ได้ ติดพุง อายจัง
chairat2521
อาจารย์ปู่

« ตอบ #38 เมื่อ: 17 กันยายน 2011, 16:35:35 »

เรื่องตัวถังบิดก็คิดอยู่เหมือนกันนะ อายจังอยากไปลองเช็คดูแต่ไม่รู้ต้องไปที่ไหน แฟนว่าจะให้ขายทิ้ง ส่วนตัวว่าจะซ่อมใช้ต่อไปอ่ะครับ  จุมพิต
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #39 เมื่อ: 17 กันยายน 2011, 17:15:09 »

มือสองครับ เห็นมีรอยเปลี่ยนแก้มขวามา ค้ำโช๊คเพิ่งเอามาใส่ครับ ดูแต่ปีกนกบนครับข้างล่างมุดไปดูไม่ได้ ติดพุง อายจัง

เรื่องตัวถังบิดก็คิดอยู่เหมือนกันนะ อายจังอยากไปลองเช็คดูแต่ไม่รู้ต้องไปที่ไหน แฟนว่าจะให้ขายทิ้ง ส่วนตัวว่าจะซ่อมใช้ต่อไปอ่ะครับ  จุมพิต
ตัวถังอาจจะไม่บิดก็ได้ครับ ลองหาทางถอดปีกนกล่างมาเทียบดูก่อนครับ แต่งานใหญ่พอสมควร เรื่องสถานที่ไปเช็คผมบอกไม่ได้อ่ะ  แต่ว่าจริงๆเอาตลับเมตรวัดระจะจากขอบตัวถังไปที่จุดหมุนไม่รู้จะได้ป่าว ลังเล ลังเล

หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ช่วงล่างยกแพหน้า