ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
06 ตุลาคม 2024, 13:30:03
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: เซ็งมากๆ ท้อแท้ชีวิตเหมือนมีกรรม เคยเป็นอาการแบบนี้บ้างหรือเปล่า ???? 0 สมาชิก และ 5 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เซ็งมากๆ ท้อแท้ชีวิตเหมือนมีกรรม เคยเป็นอาการแบบนี้บ้างหรือเปล่า ????  (อ่าน 3705 ครั้ง)
NaBu 5721
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

ES 04 1.7 Vtec SMT

« เมื่อ: 25 กันยายน 2007, 23:58:08 »

ปลายเดือนสิงหาขับรถ ES ไปชนมอไซค์2 คัน กันชนหน้าพัง แม็กถลอก     :'(

ต้นเดือนกันยา มือถือหล่นหายไปไหนก็ไม่รู้ แพงก็แพงเซ็งอีก 2 เท่า    :'(    :'(

วันนี้ช่วงเย็น แม่ผมขับมอฯไซค์ไปออกกำลังกายในหมู่บ้าน โดนหมา (บ้านข้างๆ) วิ่งตัดหน้าก็เลยชนทำให้รถล้ม  ขาถลอก,  ไหล่บวม  X - Ray แล้วปรากฏว่ากระดูกไหล่ซ้ายหัก ต้องนอนโรงพยาบาล    :'(     :'(     :'(

ไม่รู้ว่าผมไปทำกรรมอะไรกับใครไว้นักหนา  ทำไมชีวิตมันต้องเป็นแบบนี้  คิดมากเสียใจนั่งเฝ้าแม่ที่ รพ. คนเดียว  คนข้างๆที่คิดว่าพอจะเข้าใจ เห็นใจ และรับฟังก็คุยกันไม่รู้เรื่อง  เลยระบายกับใครก็ไม่ได้   เฮ้อ...  อยากร้องไห้ .....    :'(    :'(    :'(    :'(    :'(

แล้วมานั่งนึกว่า   " ทำไมเราไม่ทำบุญ ทำทานให้มากกว่านี้ " 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 กันยายน 2007, 00:04:01 โดย NaBu 5721 » บันทึกการเข้า

อดีตวัตถุแห่งความสุขใจ
fomote
Gold Member
อาจารย์ปู่

? HuMaN SoCiEtY.?

« ตอบ #1 เมื่อ: 26 กันยายน 2007, 00:01:02 »

โกรธ ข้าโดนไม่ต่างจากท่านเท่าไหร่
 .
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
 เศร้า  ทำไงดีอะ ช่วยข้าด้วย

?? เพื่อนมีไว้คบไม่ได้มีไว้ฟัด Sาdd  ??
Octillion
งงอ่ะดิ
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #2 เมื่อ: 26 กันยายน 2007, 00:01:42 »

ชีวิตมีช่วงขึ้นช่วงลงครับ อดทนให้มันผ่านไป แล้วจะดีขึ้นเองครับ    เจ๋ง

Namwhan
อแฟนัง ติตัว ปรมาลาภา ความไม่มีแฟนติดตัวเป็นลาภอันประเสริฐ
อาจารย์ปู่

หนาว.ว..?

« ตอบ #3 เมื่อ: 26 กันยายน 2007, 00:10:00 »

รูดซิบปาก อดทนและสู้กับมัน เจ๋ง
ขอให้แม่เพ่หายไวๆนะค่ะ จุมพิต

I love civic . . .
taxman : ปทุมธานี
= ประธานคลับ . . . โอมเหม่ง =
ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

Work hard, Play hard

« ตอบ #4 เมื่อ: 26 กันยายน 2007, 00:24:28 »

1 ปี ยังมีหลายฤดูเลยเอ ไม่มีอะไรสมบูรณ์แบบร้อยเปอร์เซนต์ มีดี ก็มีไม่ดี , มีโชคดี ก็ต้องมีโชคร้ายเหมือนกันทุกคน ทำอะไรที่เราสบายใจที่สุด โดยไม่เดือดร้อนคนรอบข้าง ผมว่ามันดีมากๆแล้วล่ะเอ เอาใจช่วยอยู่ทางนี้นะ

khangnoy13
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #5 เมื่อ: 26 กันยายน 2007, 02:09:53 »

สู้ๆๆครับ อย่าถ้อถอย ครับผมเองก้เคยเจอไรแย่ๆๆมาเยอะ

ผมรู้มานทำใจได้ยาก 

ค่อยๆๆเป็น ค่อยๆๆ ไป ครับ  ฮืม

********____TongSinglClub____********
                       No.298

==========Love_Civic_Club==========
s_kungten
Gold Member
อาจารย์ปู่

^ ^ กุ๊งกิ๊ง^ ^

« ตอบ #6 เมื่อ: 26 กันยายน 2007, 07:56:37 »

สู้ๆๆนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะพี่เอ

ขอให้คุณแม่หายเร็วๆด้วยนะคะ

เจ๋ง เจ๋ง

<a href="http://spamtheweb.com/ul/upload/100510/11243_700x120.swf" target="_blank">http://spamtheweb.com/ul/upload/100510/11243_700x120.swf</a>
neat_boy?
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #7 เมื่อ: 26 กันยายน 2007, 08:40:29 »

สู้ครับ ใจต้องไม่ท้อ เป็นกำลังใจให้ครับ

ที่เหลือ ^
ลอกกกุ้งก้อยข้างบน

เจ๋ง

<a href="http://www.ijigg.com/jiggPlayer.swf?songID=V2DB07BPB0&amp;Autoplay=0" target="_blank">http://www.ijigg.com/jiggPlayer.swf?songID=V2DB07BPB0&amp;Autoplay=0</a>
Yorying
Gold Member
อาจารย์ปู่

*เมื่อไหร่จาหายเหงาสะทีน๊ะ*

« ตอบ #8 เมื่อ: 26 กันยายน 2007, 08:47:18 »

:'( :'( :'(  ปีนี้ นู๋ เจออะไรๆ แย่ๆ มาตั้งแต่ต้นปีละค่ะ คิดมากเครียดด้วย  เคยเครียดจนช็อค เข้าโรงบาลเลย มาคิดว่า ทำไมต้องมาเกิดขึ้นกะเราด้วย และแร้ว ก็ต้องทำใจค่ะ พยายามคิด พยายามทำ ตั้งใจ ทำวันนี้ให้ดีที่สุด และเราก็ต้องยอมรับกะสิ่งที่มันเกิดขึ้น ตั้งสติ ค่ะ

:Dก็ได้เพื่อนๆ ในนี้ คอยให้กำลังใจ ทำให้  ยิงฟันยิ้ม ฮาได้ ตลอดค่ะ

:-Xแร้วก็ได้มาอย่างนึงว่า ทำบุญ ไม่ต้องไปทำกับพระที่ไหน หรอกค่ะ พระในบ้านเรา คุณพ่อ คุณแม่ เรานั่นแหละค่ะ ประเสริฐ กว่าอะไรๆ อีกแล้ว ตอนนี้เลยคิดว่า ดูแลท่านให้ดีที่สุด เพราะ ท่าน ก็จะอยู่กะเราอีกไม่นานแล้ว

ขอให้คุณแม่พี่เอหาย แล้วกลับมาแข็งแรงไวๆ นะคะ

!!!  It may take only a minute to like someone,
only an hour to have a crush on someone
and only a day to love someone
but it will take a lifetime to forget someone!!!!!!
OFFSIDE
Gold Member
อาจารย์ปู่

แรงตามตังค์ พังตามตีน....

« ตอบ #9 เมื่อ: 26 กันยายน 2007, 09:01:45 »

ผมปี ต.ค.49 อาทิตย์แรกไปเผาญาติที่ชลฯ ขากลับ แวะกินก๋วยเตี๋ยวข้างทางมีหญ้าขึ้นประมาณคืบนึกว่าทางเรียบๆ ขับไปหน้าทิ้มลงไปครึ่งคัน อาทิตย์ที่ 2 น้ำท่วมที่บางทัวบองต้องจอดรถริมถนนเช้ามาถูกชนท้ายยุบไปแถบนึง ต้องเอารถไปทำเสียเสียเองอีกไม่มีคู่กรณี เลยต้องเอาแมงกาไซต์ไปทำงานอาทิตย์ที่ 3 แมงกาไซต์ตัดหน้า ช่วงหน้าพังหมด ก้อเข้ารพ.นางบาลเย็บกันเพลินเลย ซ่วยพอกันไหมครับ (o^-^o)

อยากสวยอย่ากลัวแพง อยากแรงอย่ากลัวพัง รู้ว่าไม่มีตังค์ขับเดิมๆ   ^______^
TooN2929
Gold Member
อาจารย์ปู่

My BB Pin : 21514235

« ตอบ #10 เมื่อ: 26 กันยายน 2007, 10:33:11 »

เจ๋ง เจ๋ง ฟ้าหลังฝนสวยงามครับเอ......สู้ สู้[/glow เจ๋ง เจ๋ง

Let's Check It Out !!!
Civic Club No.216
toon2929@hotmail.com
fomote
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #11 เมื่อ: 26 กันยายน 2007, 11:03:54 »

เจ๋ง เจ๋ง ฟ้าหลังฝนสวยงามครับเอ......สู้ สู้[/glow เจ๋ง เจ๋ง

โกรธ ฟ้าหลังฝนก็แดดร้อนอะดิป๋า
 โกรธ ร้อนโว๊ยยยยยยยยยยยยย

?? เพื่อนมีไว้คบไม่ได้มีไว้ฟัด Sาdd  ??
nenemon
[N]enemon
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #12 เมื่อ: 26 กันยายน 2007, 12:20:49 »

ขึ้น ๆ ลง ๆ แบบนี้แหละพี่ชีวิต เด๋วก็ดีเองคับ ไว้ว่าง ๆ ไปก๊งกันนะพี่ จะได้เจอตัวเป็น ๆ กันซักที

CIVIC CLUB NO.318
Nuttaphon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: 26 กันยายน 2007, 14:21:57 »

หากำลังใจได้จากในบอร์ดนี่ก็ช่วยได้ระดับนึงนะคับ
สู้ๆนะคับ ชีวิตยังอีกยาวไกล  เจ๋ง
fomote
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #14 เมื่อ: 26 กันยายน 2007, 14:22:46 »

โกรธ เป็นไง!!!!!!!!!!!!!!!

Sunny
อุบัติเหตุคือสิ่งที่ไม่คาดคิดและอยากให้เกิด มีความคุ้มครองกันไว้หรือยัง บอกป้าได้นะ
ผู้คุมกฎ
เจ้ายุทธภพ

ประธานคลับ/สมาชิก #005 รุ่นก่อตั้งคลับจ้า

« ตอบ #15 เมื่อ: 26 กันยายน 2007, 14:42:16 »

ลังเล   ทุกสิ่งที่เกิดขึ้นกับเราในแต่ละช่วง  อาจจะพูดได้ว่าเป็นเพราะบุญทำกรรมแต่ง  เมื่อมีอะรัยเข้ามาในชีวิต ก็ต้องตั้งสติ รับรู้กับปัญหาที่เกิดขึ้น  พิจารณาในแต่ละมุมแต่ละด้าน  ถ้าไม่รู้จะคุยกับใคร บอกกับใคร เล่ากับใคร  อย่างน้อยสมาชิกหลายท่านในซีวิคคลับแห่งนี้ ก็เป็นกำลังใจให้ได้อย่างล้นเหลือ  MSN ที่แจกกันไว้ก็ใช้ให้เป็นประโยชน์ นัดนอกรอบก็ได้ ใช้เพื่อนสมาชิกของพวกเราให้คุ้มค่าเพราะทุกคนมีใจที่ดีให้แก่กันอยู่แล้ว  อย่างน้อยก็บอกเล่าเก้าสิบระบายให้กันฟังได้ 

ในอีกมุมหนึ่ง หากเราคิดว่าสิ่งใดๆ ก็ตามที่เกิดขึ้นกับเรา ทำให้เราทุกข์ใจ เศร้าใจ เสียใจ หรือแม้แต่ทำใจได้ยาก นั่นอาจจะเป็นเพราะเราเคยก่อ เคยทำ เคยกระทำกับพวกเขามาแล้ว มาถึงจุดหนึ่งมันถึงได้ย้อนมาที่ตัวเรา  การคิดอย่างนี้อาจจะข่วยให้จิตใจรู้สึกดีขึ้น อีกทั้งจะต้องฝึกใจให้ปล่อยวาง อย่าแบก อย่าถือ มันจะเป็นทุกข์ที่ยิ่งกว่าทุกข์ที่เกิด เพราะใจมันจะร้อนรุ่มและไม่สงบ  ค่อยๆก้าวเดินอย่างมีสติใช้ปัญญาค่อยๆ วิเคราะห์และก้าวข้ามมันไป

จึงอยากจะขอเชิญชวนพวกเราหันมาทำบุญ ทำทาน ถือศีล นั่งวิปัสสนา ฝึกจิต ฝึกสมาธิ หัดเดินจงกรม ฯลฯ  ชีวิตก็จะดีขึ้นเรื่อยๆ ค่ะ  วิบากกรรมของเราในแต่ละช่วงไม่เหมือนกัน  การมุ่งทำบุญก็เหมือนกับการสะสมกุศลผลบุญไปเรื่อยๆ 

ตอนนี้ก็เผขิญปัญหาหนักมากๆ เหมือนกัน ก็พยายามจะทำให้ดีที่สุดและก้าวข้ามให้ได้  จึงขอเอาใจช่วยเพื่อเป็นกำลังใจร่วมกันนะคะ 

<a href="http://spamtheweb.com/ul/uploads/3142010/271_Uthaiwan.swf" target="_blank">http://spamtheweb.com/ul/uploads/3142010/271_Uthaiwan.swf</a>
Holaguide
No Pain, No Gain
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #16 เมื่อ: 26 กันยายน 2007, 14:53:32 »

ตามไปปั่นเหล้า เลยพี่เอ คืนนี้    แลบลิ้น แลบลิ้น

อายจัง อายจัง แต่ผมไม่ไปนะ

HolaGuide 069

By holaguide
Nuttaphon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: 26 กันยายน 2007, 17:14:33 »

โกรธ เป็นไง!!!!!!!!!!!!!!!

OK!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

โทดทีพี่ ช้าไป อายจัง
jackycivic
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #18 เมื่อ: 26 กันยายน 2007, 17:32:29 »

พระอาทิตย์ยังมีตก แล้วก็มีขึ้น มันเป็นวงเวียน ไม่ใช่สิมันเป็นวงรี ฮาๆๆๆๆๆ

Jackycivic 317 ครับ
j_nobita
อยากกระโดดหอมแก้ม
Gold Member
อาจารย์ปู่

เหมียว หง่าว

« ตอบ #19 เมื่อ: 26 กันยายน 2007, 19:29:23 »

ฮืม อย่าท้อถอย

คิดดี พูดดี ทำดี คบคนดี ไปสู่สถานที่ดี
m@houb
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #20 เมื่อ: 26 กันยายน 2007, 19:57:04 »

ถึงน้องเอ

ขอให้คิดและมองในแง่ดีไว้นะครับ   สิ่งต่าง ๆ ที่เกิดขึ้น ทำให้เราแข้มแข็งขึ้นนะครับ
ไม่มีใครได้ประสบการณ์ดี ๆ เหมือนเราหลอก  และ อย่างน้อย ๆ ยังมี พี่ และ เพื่อน ๆ ใน Club คอยเป็นกำลังใจให้เอนะครับ

"ปัญหาและอุปสรรค  มีไว้ให้ข้ามมันไป  ไม่ได้มีไว้ ท้อแท้กับมัน" 

ขอให้น้องเอ โชคดี 

pat_meaw
++ เจ๊แมว เหมียวหง่าว ++
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ใครมาแก้ฉายาตรูฟ่ะ!!

« ตอบ #21 เมื่อ: 26 กันยายน 2007, 20:00:30 »

ชั่วเจ็ดที ดีเจ็ดหนค่ะพี่เอ  รูดซิบปาก

คิดถึงฉันบ้ารึเปล่า..
         ....อย่างที่ใจฉันคอยคิดถึงเธอทุกวัน
Yorying
Gold Member
อาจารย์ปู่

*เมื่อไหร่จาหายเหงาสะทีน๊ะ*

« ตอบ #22 เมื่อ: 26 กันยายน 2007, 20:51:27 »

จึงอยากจะขอเชิญชวนพวกเราหันมาทำบุญ ทำทาน ถือศีล นั่งวิปัสสนา ฝึกจิต ฝึกสมาธิ หัดเดินจงกรม ฯลฯ  ชีวิตก็จะดีขึ้นเรื่อยๆ ค่ะ  วิบากกรรมของเราในแต่ละช่วงไม่เหมือนกัน  การมุ่งทำบุญก็เหมือนกับการสะสมกุศลผลบุญไปเรื่อยๆ 
ตอนนี้ก็เผขิญปัญหาหนักมากๆ เหมือนกัน ก็พยายามจะทำให้ดีที่สุดและก้าวข้ามให้ได้  จึงขอเอาใจช่วยเพื่อเป็นกำลังใจร่วมกันนะคะ 

ยิ้มกว้างๆขอบคุณค่ะ พี่อุ๊ ตอนนี้ ญ กะลังพยายามทำ  อยู่ค่ะ

!!!  It may take only a minute to like someone,
only an hour to have a crush on someone
and only a day to love someone
but it will take a lifetime to forget someone!!!!!!
teelex123
ไม่อยากเป็น
อาจารย์ปู่

« ตอบ #23 เมื่อ: 26 กันยายน 2007, 21:43:56 »

ขอให้คุณแม่หายเร็วๆนะครับ

ผมว่าเรื่องที่ว่ามา เป็นผม ผมจะไม่คิดว่า เรื่องรถกับ มือถือ ไม่ถือว่าซวยเท่าไร 

แต่ที่ซวยผมว่าน่าจะเป็น คุณแม่คุณที่ได้รับบาดเจ็บนะ

ถ้าคุณแม่หายเป็นปกติ ผมว่าคุณน่าจะดีใจมากกว่า เอาเวลาไปคิดเรื่องอื่นนะ

เรื่องรถกับมือถือ เราเป็นคนทำเอง เจอกับตัวจะได้ระวังตัว แล้วเรื่องพวกนี้ก็จะไม่เกิดกับเราอีก

ถือว่าเป็นประสพการณ์นะครับ

อย่างไงซะ ขอให้คุณแม่ คุณหายเร็วๆนะครับ

ผมว่าคุณแม่คุณน่าจะดีใจมากกว่า ที่คุณไม่เป็นไร จากอุบัติเหตุครั้งนั้น

ตอนนี้คุณไม่ควรมานั่งท้อแท้ แต่คุณควรจะไปให้กำลังใจคุณแม่คุณมากกว่า

jojo-civic 96
ผมเป็นบุคคลอันตรายหมายเลข " หนึ่ง " ของ
อาจารย์ปู่

Playboy Club No. 1

« ตอบ #24 เมื่อ: 27 กันยายน 2007, 00:54:04 »

สู้ๆครับพี่เอ เป็นกำลังใจให้ครับ  ยิ้มกว้างๆ

Honda miracle civic ferio
hodo_ebola
dubCLUB
Gold Member
อาจารย์ปู่

PEA SUBSTATION MANAGEMENT

« ตอบ #25 เมื่อ: 27 กันยายน 2007, 01:57:57 »

สู้ๆครับสั้นๆ

:ความรักอยู่ในสันดาร มันเป็นสัญชาตญานของเธอ ความรักอยู่ในสันดาร มันเป็นสัญชาตญานของเรา ความรักอยู่ในสันดาร มันเป็นสัญชาตญานของเขา ความรักอยู่รอบกาย ความรักมันอยู่ในสันดาร:
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: เซ็งมากๆ ท้อแท้ชีวิตเหมือนมีกรรม เคยเป็นอาการแบบนี้บ้างหรือเปล่า ????