ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
03 ตุลาคม 2024, 13:21:58
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: มีอย่างนี้ด้วย ตำรวจไทย 0 สมาชิก และ 18 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มีอย่างนี้ด้วย ตำรวจไทย  (อ่าน 9534 ครั้ง)
kai2521
ศิษย์น้อง
**

« เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2012, 23:54:54 »

เรื่องมีอยู่ว่าวันนี้ ผมจะไปพระราม3 บ้านผมอยู่เส้นแจ้งวัฒนะ ก็ใช้ทางด่วนซิครับ สะดวกดี ผมออกไปเวลาเที่ยงกว่าๆ ตรงด่านประชาชื่น ผม เคยโดนด่านนี้ ตรวจจับความเร็วมาทีแล้ว  เลยขับ  80  เอง กินลมไป พอเข้าด่านเก็บเงิน เห็นคุณตำรวจยืนหลังด่านเก็บเงิน กันหลายนายเลย เอาวะ  ผมขับไม่เร็ว  รอดแน่  พอจ่ายเงินเสร็จ คุณตำรวจโบกรถผมเลยครับ  ให้เข้าด้านซ้ายเลย   ผมก็เข้าไปดู  ดูซิจะมาไม้ไหน เค้าให้ผมไปคุยกับคุณตำรวจอีกนายนึง ด้วยความที่ว่าผมไม่รู้เลยว่าโดนจับข้อหาอะไร ผมเลยถามคุณตำรวจไปว่า มีอะไรครับ  คุณตำรวจก็ตอบว่า ภาษี กับป้าย ผมหมดอายุแล้ว ทำไมไม่ต่อ ผมงงเลยครับ ผมเลยบอกว่าของผมหมดเดือน  ตค  นะครับ ไม่เชื่อไปดูได้ แล้วคุณตำรวจคนนั้นก็ไปดู หน้าแตกซิครับ แล้วท่านก็ เดินวนรอบๆรถผม จับโน่น แกะนี่ไปเรื่อย ตั้งแต่หน้ารถ ไป จน ถึงด้านหลัง ก็มาบอกผมว่า ป้ายทะเบียนคุณผิดกฎหมายนะครับ ใส่กรอบแล้วตัดมา เออ ดีวะ ยัดข้อหา ใส่ประชาชน (ผมยอมรับนะข้อหาเนี่ย แต่เสียความรู้สึกนิดหน่อย)  สรุปโดนไป300 จ่ายค่าปรับ ในป้อมเลย
   ปล....  เสียความรู้สึกครั้งที่2  ตรงตำรวจคนที่2 ที่ได้คุยกัน  ท่านบอกว่า ถ้าเรียกมาตรงนี้แล้ว  ยังไงก็ผิดแน่ๆ 
    ปล ..2  ถ้าคุณตำรวจจะจับ  กรุณา แหกตาดูก่อนที่จะยัดข้อหานะครับ  เดี๋ยวหน้าแตกอีก
p jung
Gold Member
อาจารย์ปู่

คุณชายพี

« ตอบ #1 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2012, 23:57:40 »

มันก็ไหลไปเรื่อย จนกระทั่งมีข้อหาปัญญาอ่อนให้กับประชาชนจนได้แหละครับ ไอพวกหัวปิงปองเนี่ย  โกรธ

KUEudCPE
Gold Member
เจ้าสำนัก

CIVIC COUPE 99 + D15B MT

« ตอบ #2 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2012, 23:58:27 »

ร้องไห้ ร้องไห้ ก็เป็นซะงี้หล่ะ ตร.ไทย ประชาชนถึงได้สรรเสริญไง  ตกใจ ตกใจ

แต่คนดีไก็มีนะคับ  จุมพิต

DEAD DOGS DON'T BARK
pom_utd
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2012, 00:07:26 »

ประเทศไทย จงเจริญ  รูดซิบปาก รูดซิบปาก รูดซิบปาก
nakarin
อาจารย์ปู่

ชนใดไม่มีดนตรีกาล ในสันดารเป็นคนชอบกลนัก

« ตอบ #4 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2012, 00:13:45 »

ทุเรศสิ้นดี

ดูแลรถ แล้วรถจะดูแลเรา
Chokhihi
เจ้าสำนัก

« ตอบ #5 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2012, 05:30:24 »

ไอ้หัวปิงปอง   โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ

ขายของทำทุนคับ http://www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=169535.new#new
eak99
"Saturday Man"
Gold Member
อาจารย์ปู่

EAK_EK

« ตอบ #6 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2012, 08:25:38 »

ร้องไห้ ร้องไห้ ก็เป็นซะงี้หล่ะ ตร.ไทย ประชาชนถึงได้สรรเสริญไง  ตกใจ ตกใจ

แต่คนดีไก็มีนะคับ  จุมพิต

จริงคับ! แต่หายากหน่อย

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ทอม_อีเค
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #7 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2012, 08:40:05 »

ตำรวจดีๆมีน้อยครับ  โกรธ โกรธ

PATTAYARACING CLUB
CIVICCLUB no.131
ChonburiClub no.034

frenty1974
ศิษย์พี่

« ตอบ #8 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2012, 09:12:01 »

ช่วงลูกเปิดเทอม  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

จงอย่าทิ้งความฝัน ถึงแม้ว่าเราจะทำไม่สำเร็จก็ตาม
SingZ96
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #9 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2012, 09:16:56 »

จับแก้เขิล ครับ

ผมขี่มอไซก็เคยโดน ทุกอย่างครบ แมร่งเดินรอบรถ แล้วบอกทะเบียนผมตัด - -" 100 บาทไทย

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
KUEudCPE
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #10 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2012, 09:48:08 »

จับแก้เขิล ครับ

ผมขี่มอไซก็เคยโดน ทุกอย่างครบ แมร่งเดินรอบรถ แล้วบอกทะเบียนผมตัด - -" 100 บาทไทย

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ขอบิลไปเบิกเมียด้วยนะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

s.chart
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #11 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2012, 12:09:42 »

ถ้าทะเบียนตัดตริงๆ ก็ต้องโดนแหละครับ
ผมเคยโดนที่ด่านพระราม9 ให้ไป50บาท
joepao
เจ้าสำนัก

EK 97 เชียงใหม่ครับ

« ตอบ #12 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2012, 13:10:59 »

ถึงป้ายทะเบียนไม่ตัด...มันก็ยัดข้อหา
...ขับรถในเวลากลางวัน...อิอิ
 โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ

ถึงขับ BT-50 แต่ก็ยังรัก CIVIC อยู่ครับ
SingZ96
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #13 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2012, 13:13:21 »

ขอบิลไปเบิกเมียด้วยนะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เมียไม่มีอ่ะ สิ เบิกกับมือได้ม่ะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
kathi
Gold Member
เจ้าสำนัก

แรงตามตัง รถเลยไม่แรง

« ตอบ #14 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2012, 13:26:00 »

ผมพยายามไม่เหมาว่า ตำรวจไทยแย่ๆทุกคนครับ แต่ที่ดีๆก็มีแต่ มันคือ 1 % จาก 100 % ที่ดีครับ ที่เหลือ 99% หึหึ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
Civic EK 2000
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #15 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2012, 07:27:07 »

มันก็ไหลไปเรื่อย จนกระทั่งมีข้อหาปัญญาอ่อนให้กับประชาชนจนได้แหละครับ ไอพวกหัวปิงปองเนี่ย  โกรธ

เอ่อ ชอบไอ้หัวปิงปองอ่ะ  เหอะๆๆ  ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม
pond6966
เข้าวงการ
*

« ตอบ #16 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2012, 10:38:04 »

ตำรวจเหี้ย...จะเอาแต่ตัง....
p jung
Gold Member
อาจารย์ปู่

คุณชายพี

« ตอบ #17 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2012, 11:48:25 »

เอ่อ ชอบไอ้หัวปิงปองอ่ะ  เหอะๆๆ  ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม
ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ตำรวจเหี้ย...จะเอาแต่ตัง....
อุ๊ยย!!~  อายจัง อายจัง อายจัง

KUEudCPE
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #18 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2012, 14:06:28 »

เมียไม่มีอ่ะ สิ เบิกกับมือได้ม่ะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

หล่องี้ ไม่มีเมียไดีไง หรือว่าคนหล่อต้องไม่มีเมีย  หรือเมียไม่ชอบคนหล่อ อาว เริ่มงง  หล่ออย่างเราต้องหนักใจนิดนึงนะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

kapum
Gold Member
อาจารย์ปู่

สะพานใหม่

« ตอบ #19 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2012, 15:58:05 »

ถ้าทะเบียนตัดตริงๆ ก็ต้องโดนแหละครับ
ผมเคยโดนที่ด่านพระราม9 ให้ไป50บาท

ถ้าตัดป้าย หรือมี กรอบบัง ผิดจริงๆ ครับ  อายจัง

darknesspic
ศิษย์พี่

« ตอบ #20 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2012, 19:40:23 »

เคยโดนครับ ไอ้เรื่องยัดข้อหาอะ
http://www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=130874.new;topicseen#new
Interista
เจ้าสำนัก

« ตอบ #21 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2012, 23:05:44 »

ผมไม่เรียกตำรวจ ผมเรียก ตะกวด  ยิงฟันยิ้ม

onizuka_tc
Gold Member
เจ้าสำนัก

++WLC NO. 595++

« ตอบ #22 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2012, 20:39:21 »

ผมเคยโดนที่ชุมพร มันตรวจรถผมอยู่รอบคันจนไม่รู้จะจับอะไร และสุดท้ายเดิมไปบอกว่า น้องไฟส่องป้ายทะเบียนไม่สว่างนะ ผิดกฏหมายต้องเสียค่าครับ ผมเลยฟิวขาด ก็เลยพูดกลับไปด้วยภาษาใต้ ว่าพี่จะเอาอะไรหนักหนา ผมขับรถมาจากพัทลุง ฝนมันตกตลอดทาง ไฟมันก็สกปรกกันบ้าง จะให้ผมถอดล้างตรงนี้เลยมั้ย    พูดจบ มันก็บอกว่าเออ ๆ ไป เถอะ ๆ  จะเขียนใบสั่งอย่างเดียว

Chokhihi
เจ้าสำนัก

« ตอบ #23 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2012, 01:37:24 »

เรื่องมีอยู่ว่าวันนี้ ผมจะไปพระราม3 บ้านผมอยู่เส้นแจ้งวัฒนะ ก็ใช้ทางด่วนซิครับ สะดวกดี ผมออกไปเวลาเที่ยงกว่าๆ ตรงด่านประชาชื่น ผม เคยโดนด่านนี้ ตรวจจับความเร็วมาทีแล้ว  เลยขับ  80  เอง กินลมไป พอเข้าด่านเก็บเงิน เห็นคุณตำรวจยืนหลังด่านเก็บเงิน กันหลายนายเลย เอาวะ  ผมขับไม่เร็ว  รอดแน่  พอจ่ายเงินเสร็จ คุณตำรวจโบกรถผมเลยครับ  ให้เข้าด้านซ้ายเลย   ผมก็เข้าไปดู  ดูซิจะมาไม้ไหน เค้าให้ผมไปคุยกับคุณตำรวจอีกนายนึง ด้วยความที่ว่าผมไม่รู้เลยว่าโดนจับข้อหาอะไร ผมเลยถามคุณตำรวจไปว่า มีอะไรครับ  คุณตำรวจก็ตอบว่า ภาษี กับป้าย ผมหมดอายุแล้ว ทำไมไม่ต่อ ผมงงเลยครับ ผมเลยบอกว่าของผมหมดเดือน  ตค  นะครับ ไม่เชื่อไปดูได้ แล้วคุณตำรวจคนนั้นก็ไปดู หน้าแตกซิครับ แล้วท่านก็ เดินวนรอบๆรถผม จับโน่น แกะนี่ไปเรื่อย ตั้งแต่หน้ารถ ไป จน ถึงด้านหลัง ก็มาบอกผมว่า ป้ายทะเบียนคุณผิดกฎหมายนะครับ ใส่กรอบแล้วตัดมา เออ ดีวะ ยัดข้อหา ใส่ประชาชน (ผมยอมรับนะข้อหาเนี่ย แต่เสียความรู้สึกนิดหน่อย)  สรุปโดนไป300 จ่ายค่าปรับ ในป้อมเลย
   ปล....  เสียความรู้สึกครั้งที่2  ตรงตำรวจคนที่2 ที่ได้คุยกัน  ท่านบอกว่า ถ้าเรียกมาตรงนี้แล้ว  ยังไงก็ผิดแน่ๆ 
    ปล ..2  ถ้าคุณตำรวจจะจับ  กรุณา แหกตาดูก่อนที่จะยัดข้อหานะครับ  เดี๋ยวหน้าแตกอีก
เมือ่วันอาทิตย์ที่แล้วผมก็โดนอย่างนี้ ช่วงนี้งบมันน้อยครับ ไม่มีเงินไปซื้อข้าวกิน
วันนี้ผมก็เพิ่งโดนไปหยกๆ คือวันนี้ไปปฐมนิเทศที่ท่าพระจันถามยามในมอว่าเอารถจอดที่ไหนได้ยามก็บอกว่าข้างมอคุยกับสารวัตรแล้วจอดได้ผมก้ไปจอดเสร็จแล้วพองานเลิกมีใบสั่งเก็บเงิน200ซะงั้น โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ

ขายของทำทุนคับ http://www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=169535.new#new
toys1924
Gold Member
เจ้าสำนัก

เด็กสิงบูลส์คร้าบ..........

« ตอบ #24 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2012, 07:50:37 »

ตำรวจก็เป็นซะอย่างนี้ครับ เข้าใจว่าที่ดีๆก็มี แต่ทำเลวแบบนี้ ทำให้เสียกันไปหมด บอกตรงครับ ตอนนี้มองตำรวจไทยในแง่ลบมากๆ โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ

my car my style....
srithanon
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #25 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2012, 08:43:13 »

คุณตำรวจ  ที่ดีก็มี  แต่มีน้อย  แต่ที่นอกลู่นอกทางมีมากมายเหลือเกิน  แต่อยากจะเตือนน้องๆไว้ว่า หากเจอคุณตำรวจ ตรวจรถตามข้างถนน เส้นทางที่เอื้ออำนวยในการตรวจจับ เมื่อเวลาจอดรถให้ตำรวจตรวจ  ให้รีบลงรถเดินประกบ หากมีเพื่อนลงไปด้วยได้ยิ่งดี  เพราะว่ามีการยัดเยียด ยาม้า ยาช้าง  แล้วจะถูกดำเนินคดี  หากจะให้เรื่องยุติ ต้องเสียเงินที่นั้นหลายตังค์  มีข่าวมาแล้  และการเติมน้ำมันปั้มที่ไม่ค่อยมีคนเติม  ตามเส้นทางสายเปลี่ยว  ระวังเด็กปั้ม  เอายาม้ายัดใส่ช่องปิดฝาเติมน้ำมัน   แล้วจะมีรถตำรวจดักตรวจจับ ในเส้นทางที่คุณขับต่อไปไม่เกินสิบกิโลเมตร  ก็จะถูกจับข้อมหามียาบ้า ยาโง่ ต้องเสียเงิน  มีข่าวมาแล้ว   
ก็ระวังเอาไว้บ้าง    ผมเคยมีญาติเป็นตำรวจ ตั้งแต่ระดับใหญ่ๆ และนายร้อย  ทั้งที่เป็นเพื่อนและพี่น้องในวงศาคณาญาติ  ยังไว้ใจไม่ได้  ดังคำพังเพยที่กล่าวไว้ว่า  เลี้ยงนกกระจอกให้เชื่องเสียก่อน  แล้วค่อยรู้จักกัน      เพื่อนกันเองมันยังเล่นเงินเราเลย  อ้างว่านายเขาไม่ยอม...... และก็ขออภัยคุณตำรวจที่ดีๆ  ไว้ ณ. ที่นี้ด้วย   มีจริง แต่ท่านเหล่านั้นไม่ก้าวหน้าในอาชีพครับ   เพราะมีคุณธรรม และไม่สนองนะโยบายเจ้านาย  ขอคารวะคุณตำรวจที่ดีมาในที่นี้ด้วย.......srithanon
ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #26 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2012, 09:09:09 »

คุณตำรวจ  ที่ดีก็มี  แต่มีน้อย  แต่ที่นอกลู่นอกทางมีมากมายเหลือเกิน  แต่อยากจะเตือนน้องๆไว้ว่า หากเจอคุณตำรวจ ตรวจรถตามข้างถนน เส้นทางที่เอื้ออำนวยในการตรวจจับ เมื่อเวลาจอดรถให้ตำรวจตรวจ  ให้รีบลงรถเดินประกบ หากมีเพื่อนลงไปด้วยได้ยิ่งดี  เพราะว่ามีการยัดเยียด ยาม้า ยาช้าง  แล้วจะถูกดำเนินคดี  หากจะให้เรื่องยุติ ต้องเสียเงินที่นั้นหลายตังค์  มีข่าวมาแล้  และการเติมน้ำมันปั้มที่ไม่ค่อยมีคนเติม  ตามเส้นทางสายเปลี่ยว  ระวังเด็กปั้ม  เอายาม้ายัดใส่ช่องปิดฝาเติมน้ำมัน   แล้วจะมีรถตำรวจดักตรวจจับ ในเส้นทางที่คุณขับต่อไปไม่เกินสิบกิโลเมตร  ก็จะถูกจับข้อมหามียาบ้า ยาโง่ ต้องเสียเงิน  มีข่าวมาแล้ว   
ก็ระวังเอาไว้บ้าง    ผมเคยมีญาติเป็นตำรวจ ตั้งแต่ระดับใหญ่ๆ และนายร้อย  ทั้งที่เป็นเพื่อนและพี่น้องในวงศาคณาญาติ  ยังไว้ใจไม่ได้  ดังคำพังเพยที่กล่าวไว้ว่า  เลี้ยงนกกระจอกให้เชื่องเสียก่อน  แล้วค่อยรู้จักกัน      เพื่อนกันเองมันยังเล่นเงินเราเลย  อ้างว่านายเขาไม่ยอม...... และก็ขออภัยคุณตำรวจที่ดีๆ  ไว้ ณ. ที่นี้ด้วย   มีจริง แต่ท่านเหล่านั้นไม่ก้าวหน้าในอาชีพครับ   เพราะมีคุณธรรม และไม่สนองนะโยบายเจ้านาย  ขอคารวะคุณตำรวจที่ดีมาในที่นี้ด้วย.......srithanon
    ไม่ได้เห็นตั้งนาน คุณ srithanon  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

golf4338
เจ้ายุทธภพ

ถึงตัวจะอยู่TOYOTA..แต่ใจยังรักHONDA

« ตอบ #27 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2012, 09:12:31 »

โกรธ รายได้ดีอย่างนี้..ใครๆก็อยากเปนกัน(ทุจริตสอบ400,000....คุ้ม) ฮืม

srithanon
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #28 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2012, 09:48:30 »

ไม่ได้เห็นตั้งนาน คุณ srithanon  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ขอบคุณครับ  ช่วงนี้มีงานวิเคราะห์ระบบ Digital synthesizer control ด้านอุปกรณ์สื่อสาร ให้กับทางบริษัท ที่เสนอให้กับหน่วยงานทางทหาร  ตั้งแต่ต้นปีมา ก็เดินทางไปอบรมด้านวิชาการและเทรนนิ่ง ที่โตเกียวและเกาหลี  ก็เลยไม่ค่อยมีเวลาครับ......sriithanon
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มิถุนายน 2012, 09:57:14 โดย srithanon » บันทึกการเข้า
Bunny_EF
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #29 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2012, 10:07:11 »

ตอนสอบเข้าก็โกงซะขนาดนี้ ถอนทุนคืนบ้าง เป็นธรรมดาครับ
eak99
"Saturday Man"
Gold Member
อาจารย์ปู่

EAK_EK

« ตอบ #30 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2012, 10:11:16 »

จุมพิต จุมพิต จุมพิต
dirtyshoes
จอมยุทธ

« ตอบ #31 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2012, 11:17:41 »

เรื่องเล็กน้อยครับ ถ้าคุณขับมอเตอร์ไซค์แล้วจะเข้าใจตำรวจมากกว่านี้
rutputin
จอมยุทธ

« ตอบ #32 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2012, 14:41:23 »

ตอนสอบเข้าก็โกงซะขนาดนี้ ถอนทุนคืนบ้าง เป็นธรรมดาครับ

เห็นใส่เครื่องไว้ตรงก้นด้วยคงสยิวน่าดู  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Whatapp : 0814277718 กรุณาโทร12.00-04.00
Line : my_name_is_bank หรือ http://i.imgur.com/Mh8qBHS.jpg
แบงค์ครับ
nonoo
จอมยุทธ

« ตอบ #33 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2012, 17:27:55 »

เรื่องเล็กน้อยครับ ถ้าคุณขับมอเตอร์ไซค์แล้วจะเข้าใจตำรวจมากกว่านี้
ขับมอเตอร์ไซค์แล้วจะเข้าใจยังไงหรอครับ....งง อายจัง

เที่ยวเมืองไทย ไม่ไปไม่ร้อน
dirtyshoes
จอมยุทธ

« ตอบ #34 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2012, 17:58:28 »

ขับมอเตอร์ไซค์แล้วจะเข้าใจยังไงหรอครับ....งง อายจัง

จะได้เจอข้อหาแปลกๆที่คุณคิดว่ามันมีด้วยเหรอ เช่น

ไม่ล้างรถ - มองป้ายทะเบียนไม่ชัดเจน เจดนาอำพรางทะเบียน
ใส่ขาสั้น รองเท้าแตะ - แต่งกายไม่รัดกุม เสี่ยงเกิดอุบัติเหตุ
ดัดแปลงสภาพ - คือมันกะว่าเราต้องไม่เปลี่ยนอะไรเลย น๊อตตัวเดียวก็เอา
ลมยางอ่อน น้ำมันไม่เต็มถัง ข้อหาอะไรก็ได้เท่าที่มันจะนึกได้ตอนนั้น เรียกแล้วต้องโดน

ข้อหายอดนิยมก็คือ เดินรถไม่ชิดขอบทางด้านซ้าย นึกภาพเอาแล้วกันครับว่าเลน้ายมันมีอะไรบ้าง
ฝาท่อ แผงลอย รถจอดข้างทาง รถเมล์ รถตู้จอดป้าย คนโบกแทกซี่ รถย้อนศร รถออกจากซอยไม่ดูตาม้าตาเรือ
สารพัดเลยครับ ไม่จำเป็นไม่มีใครขับหรอก เลนซ้ายเนี่ย ถ้าไม่มีกฏหมายข้อนี้ผู้พิทักษ์สันติราชเราขาดรายได้ไปเยอะ

ตำรวจดีๆก็มีนะครับ แต่ตำรวจ here here มันเยอะกว่า โดยเฉพาะในเมืองกรุง
Bear
เจ้าสำนัก

« ตอบ #35 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2012, 20:27:30 »

มีให้ได้เซ็งอีกเยอะครับถ้ายอมเขา..ถ้าเราแข็งๆไว้นะครับแล้วให้เขาหากฎกระทรวงฯมาดู
ลองดูซิว่ามันกล้าอีกมั๊ย55  ต้องมั่นใจนะครับว่าทำไปแล้วเราจะปลอดภัยหรืออยู่ในที่มีคนอื่รด้วยอ่ะครับ
ปล.เพราะพี่ตำรวจมันจะอารมเสียอย่างรุนแรงครับผม
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
rutputin
จอมยุทธ

« ตอบ #36 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2012, 03:18:20 »

จะได้เจอข้อหาแปลกๆที่คุณคิดว่ามันมีด้วยเหรอ เช่น

ไม่ล้างรถ - มองป้ายทะเบียนไม่ชัดเจน เจดนาอำพรางทะเบียน
ใส่ขาสั้น รองเท้าแตะ - แต่งกายไม่รัดกุม เสี่ยงเกิดอุบัติเหตุ
ดัดแปลงสภาพ - คือมันกะว่าเราต้องไม่เปลี่ยนอะไรเลย น๊อตตัวเดียวก็เอา
ลมยางอ่อน น้ำมันไม่เต็มถัง ข้อหาอะไรก็ได้เท่าที่มันจะนึกได้ตอนนั้น เรียกแล้วต้องโดน

ข้อหายอดนิยมก็คือ เดินรถไม่ชิดขอบทางด้านซ้าย นึกภาพเอาแล้วกันครับว่าเลน้ายมันมีอะไรบ้าง
ฝาท่อ แผงลอย รถจอดข้างทาง รถเมล์ รถตู้จอดป้าย คนโบกแทกซี่ รถย้อนศร รถออกจากซอยไม่ดูตาม้าตาเรือ
สารพัดเลยครับ ไม่จำเป็นไม่มีใครขับหรอก เลนซ้ายเนี่ย ถ้าไม่มีกฏหมายข้อนี้ผู้พิทักษ์สันติราชเราขาดรายได้ไปเยอะ

ตำรวจดีๆก็มีนะครับ แต่ตำรวจ here here มันเยอะกว่า โดยเฉพาะในเมืองกรุง

ถูกครับมันจะเอาจนได้ละครับ ส่วนเลนซ้ายนี้ประจำชอบตั้งด่านเลยป้ายรถเมล์ไปหน่อยพอแซงรถเมล์ละเสร็จเลย ยกตัวอย่างนะครับ วงเวียนใหญ่จะไปแยกตากสิน จะตั้งเลย ปากซอย ตากสิน 5 ไปหน่อยใครแซงรถเมล์นะเสร็จเลย

ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้

Whatapp : 0814277718 กรุณาโทร12.00-04.00
Line : my_name_is_bank หรือ http://i.imgur.com/Mh8qBHS.jpg
แบงค์ครับ
nonoo
จอมยุทธ

« ตอบ #37 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2012, 09:20:28 »

ถูกครับมันจะเอาจนได้ละครับ ส่วนเลนซ้ายนี้ประจำชอบตั้งด่านเลยป้ายรถเมล์ไปหน่อยพอแซงรถเมล์ละเสร็จเลย ยกตัวอย่างนะครับ วงเวียนใหญ่จะไปแยกตากสิน จะตั้งเลย ปากซอย ตากสิน 5 ไปหน่อยใครแซงรถเมล์นะเสร็จเลย

ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้
ผมเคยขับรถมอไซค์ทะเบียนเชียงราย (ผมขับอยู่โชคชัย4) เค้าให้ข้อหาขับรถมาไกล ............ ป๊าดดดดดดด มีงี้ด้วย  โกรธ

เที่ยวเมืองไทย ไม่ไปไม่ร้อน
dirtyshoes
จอมยุทธ

« ตอบ #38 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2012, 09:43:49 »

ผมเคยขับรถมอไซค์ทะเบียนเชียงราย (ผมขับอยู่โชคชัย4) เค้าให้ข้อหาขับรถมาไกล ............ ป๊าดดดดดดด มีงี้ด้วย  โกรธ

โกรธ.... อันนี้เพิ่งเคยได้ยินจริงๆ ขอขำแรงๆหน่อย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: มีอย่างนี้ด้วย ตำรวจไทย