ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
04 ตุลาคม 2024, 00:18:54
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ล้อหลังEKตั้งแคมเบอร์ได้ป่าวคับ 0 สมาชิก และ 8 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ล้อหลังEKตั้งแคมเบอร์ได้ป่าวคับ  (อ่าน 5643 ครั้ง)
Chokhihi
เจ้าสำนัก

« เมื่อ: 09 มิถุนายน 2012, 17:40:20 »

มันแบะออกอ่ะครับแล้วเวลาเบรคไม่แรงมากก็ล๊อกแล้วแล้วยากกินแต่ด้านในด้วยอ่ะครับเลยอยากตั้งแล้วค่าตั้งประมาณเท่าไหร่ครับ

ขายของทำทุนคับ http://www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=169535.new#new
lucifer_ek97
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

+++ EK @ เขาใหญ่ +++

« ตอบ #1 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2012, 18:01:46 »

มันแบะออกอ่ะครับแล้วเวลาเบรคไม่แรงมากก็ล๊อกแล้วแล้วยากกินแต่ด้านในด้วยอ่ะครับเลยอยากตั้งแล้วค่าตั้งประมาณเท่าไหร่ครับ

โหลดมาป่าวครับ  ถ้าโหลดต้องทำใจ ยางกินด้านใน เศร้า เศร้า
ถ้าเดิมๆ ตั้งได้นิดหน่อย (แต่เกือบจะไม่มีผลเลย)  ถ้าจะตั้งต้องใส่ของแต่งที่สามารถปรับได้ครับ  ราคาราวๆ 2-3 พัน คู่หลังนะ  คู่หน้าก็ 6-7 พัน แล้วแต่เนื้องาน

ไม่หล่อ........ไม่รวย............แฟนไม่สวย............แต่ขับ civic   WLC  no. 702
untoi
ศิษย์พี่

« ตอบ #2 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2012, 08:30:50 »

;)เสริมแผ่นชิมได้ครับ ทำอยู่ ก็โอเค ใช้งานมาเป็นปีแล้วไม่มีปัญหาไร ลองดูครับ ประหยัดดี แต่ก็ว่าซักพักจะหาของแต่งมาใส่เหมือนกัน  ก็มันสวยดีนะ ถึงจะไม่มีใครมองเห็น ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มิถุนายน 2012, 08:37:16 โดย untoi » บันทึกการเข้า
Chokhihi
เจ้าสำนัก

« ตอบ #3 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2012, 12:30:10 »

โหลดมาป่าวครับ  ถ้าโหลดต้องทำใจ ยางกินด้านใน เศร้า เศร้า
ถ้าเดิมๆ ตั้งได้นิดหน่อย (แต่เกือบจะไม่มีผลเลย)  ถ้าจะตั้งต้องใส่ของแต่งที่สามารถปรับได้ครับ  ราคาราวๆ 2-3 พัน คู่หลังนะ  คู่หน้าก็ 6-7 พัน แล้วแต่เนื้องาน
ที่ไหนมีมั่งครับ
;)เสริมแผ่นชิมได้ครับ ทำอยู่ ก็โอเค ใช้งานมาเป็นปีแล้วไม่มีปัญหาไร ลองดูครับ ประหยัดดี แต่ก็ว่าซักพักจะหาของแต่งมาใส่เหมือนกัน  ก็มันสวยดีนะ ถึงจะไม่มีใครมองเห็น ยิ้มกว้างๆ
ทำที่ไหนอ่ะครับ

ขายของทำทุนคับ http://www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=169535.new#new
OkitsadaO
ศิษย์พี่

« ตอบ #4 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2012, 12:55:35 »

auto boy ศรีนคริน ครับมาเลยรองแผ่นชิมได้ครับแก้ล้อแบะ  ซื้อน็อตไปเปลี่ยนด้วย 4 ตัว น็อตยาว 50 mm ครับ

ถ้าซื้อตัวปรับ ก็หลายพัน ครับ 1 ปี จะปรับ ซักกี่ครั้งกัน  รองแผ่นชิมดีกว่า ง่าย ประหยัด ใช้ได้เหมือนกัน
chairat2521
อาจารย์ปู่

เรียกกูว่า เอ๊ะ นครปฐม

« ตอบ #5 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2012, 16:15:27 »

แผ่นชิมที่ร้านตั้งศูนย์มีแทบทุกร้านอะครับ น๊อตเดิมรองได้สองแผ่น มากกว่านั้นต้องเปลี่ยนน๊อต ไม่แนะนำให้รองมากเกินไปครับ ช่างเค้าบอกว่ามันอันตราย แต่ผมรองแค่สองแผ่น แคมเบอร์หลังในESคลับมีคนรับโมอยู่ครับ เคยเห็นแล้วดูแข็งแรงดี อาจจะเป็นอีกทางเลือกนึงนะครับลองดูๆ  จุมพิต จุมพิต จุมพิต
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มิถุนายน 2012, 16:17:44 โดย chairat2521 » บันทึกการเข้า
golf4338
เจ้ายุทธภพ

ถึงตัวจะอยู่TOYOTA..แต่ใจยังรักHONDA

« ตอบ #6 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2012, 18:33:40 »

แผ่นชิมที่ร้านตั้งศูนย์มีแทบทุกร้านอะครับ น๊อตเดิมรองได้สองแผ่น มากกว่านั้นต้องเปลี่ยนน๊อต ไม่แนะนำให้รองมากเกินไปครับ ช่างเค้าบอกว่ามันอันตราย แต่ผมรองแค่สองแผ่น แคมเบอร์หลังในESคลับมีคนรับโมอยู่ครับ เคยเห็นแล้วดูแข็งแรงดี อาจจะเป็นอีกทางเลือกนึงนะครับลองดูๆ  จุมพิต จุมพิต จุมพิต
ยิ้มกว้างๆ :Dผู้เชี่ยวชาญมาเอง.. ยิงฟันยิ้ม

chairat2521
อาจารย์ปู่

เรียกกูว่า เอ๊ะ นครปฐม

« ตอบ #7 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2012, 20:09:10 »

ยิ้มกว้างๆ :Dผู้เชี่ยวชาญมาเอง.. ยิงฟันยิ้ม
ลองมาเยอะ สุดท้ายก็มาจบที่ตัวปรับแคมเบอร์หลัง จริงๆแล้วที่มันแบะมันเกาะถนนดีกว่านะ แคมเบอร์อ่ะมันไม่ค่อยกินยางมากมายอะไรหรอกครับ มุมโทกินมากกว่าอีกครับ สลับยางตามระยะที่กำหนด เปลี่ยนใหม่ให้ตรงระยะที่สมควรเปลี่ยน สรุปถ้าลบไม่มากก็รองชิมเอาแหล่ะครับสะดวก ประหยัดและใช้งานได้ดีที่สุดแล้วครับ จุมพิต จุมพิต จุมพิต
NATASHA
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #8 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2012, 20:37:36 »

สเป็คปกติแคมเบอร์ -1 ทั้งหน้าและหลัง ของผมรองชิม 2 แผ่น
โหลดเหลือ 1 นิ้วสอดหลวมๆล้อหลังแคมเบอร์ -0.6 ล้อหน้า -1

Coupe Racing>>http://www.welovecivic.com/forum/index.php/topic,95643.0.html >> CIVIC CLUB # 672 : AYUTTHAYA
Chokhihi
เจ้าสำนัก

« ตอบ #9 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2012, 22:48:57 »

ขอบคุณครับ

Toajeed
จอมยุทธ

« ตอบ #10 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2012, 23:17:16 »

ลองมาเยอะ สุดท้ายก็มาจบที่ตัวปรับแคมเบอร์หลัง จริงๆแล้วที่มันแบะมันเกาะถนนดีกว่านะ แคมเบอร์อ่ะมันไม่ค่อยกินยางมากมายอะไรหรอกครับ มุมโทกินมากกว่าอีกครับ สลับยางตามระยะที่กำหนด เปลี่ยนใหม่ให้ตรงระยะที่สมควรเปลี่ยน สรุปถ้าลบไม่มากก็รองชิมเอาแหล่ะครับสะดวก ประหยัดและใช้งานได้ดีที่สุดแล้วครับ จุมพิต จุมพิต จุมพิต

ใช่ครับมุมโทอินสำคัญมาก แต่ไม่ค่อยให้ความสำคัญกัน ไปเน้นแต่ล้อหน้า ล้อหลังก็สำคัญครับ แปลกแต่จริงร้านศูนย์ล้อหลายๆร้านตั้งศูนย์แต่ล้อหน้า ไม่ยอมตั้งล้อหลัง ทั้งที่ในโปรแกรม เครื่องตั้งศูนย์ก็มีให้ แต่ไม่ค่อยทำกัน
  ยิงฟันยิ้ม
untoi
ศิษย์พี่

« ตอบ #11 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2012, 23:53:56 »

;)เคยเจอบอกไปให้เช็คคูยน์ล้อหล้งด้วย ช่างที่ทำๆหน้างง..ผมก็เลยยิ่งงงๆไปใหญ่ เวล..เป็นช่างยัง ไงไม่รู้เหรอล้อหลังก็ต้องเช็ค
Regis100
ม่อนเงาะ ณ เชียงใหม่
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #12 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2012, 14:17:54 »

ใช่ครับมุมโทอินสำคัญมาก แต่ไม่ค่อยให้ความสำคัญกัน ไปเน้นแต่ล้อหน้า ล้อหลังก็สำคัญครับ แปลกแต่จริงร้านศูนย์ล้อหลายๆร้านตั้งศูนย์แต่ล้อหน้า ไม่ยอมตั้งล้อหลัง ทั้งที่ในโปรแกรม เครื่องตั้งศูนย์ก็มีให้ แต่ไม่ค่อยทำกัน
  ยิงฟันยิ้ม
;)เคยเจอบอกไปให้เช็คคูยน์ล้อหล้งด้วย ช่างที่ทำๆหน้างง..ผมก็เลยยิ่งงงๆไปใหญ่ เวล..เป็นช่างยัง ไงไม่รู้เหรอล้อหลังก็ต้องเช็ค
โห มีร้านแบบนี้ด้วยหรอ  ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ  ผมไปทำ ร้านประจำสองสามที่ เค้าก็เช็คให้หมด   ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม   

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
เชื่อผมไม่เชื่อผมไม่มีปัญหา
onepiece_04
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

~wlc no. 453~

« ตอบ #13 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2012, 14:33:29 »

ยิงฟันยิ้ม

ส่วนมากต้องสั่งครับ เพราะมันมีค่า แรง ไม่ได้เหมาราคา 350 แล้วได้ทั้ง หน้า หลัง นะคับ

~No. 453~

-= แถวนี้แมร่งเถื่อน ไม่แน่จิงง อยู่ไม่ได้หรอก ฮ่าๆๆๆ =-
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ล้อหลังEKตั้งแคมเบอร์ได้ป่าวคับ