ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
05 ตุลาคม 2024, 02:24:23
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: รบกวนสอบถามการเลี้ยวหน่อยครับ เหมือนจะมีปัญหา 0 สมาชิก และ 5 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามการเลี้ยวหน่อยครับ เหมือนจะมีปัญหา  (อ่าน 721 ครั้ง)
apinont007
จอมยุทธ

« เมื่อ: 11 มิถุนายน 2012, 22:09:00 »

คือว่า ถ้าพวงมาลัยผมตรง รถจะเดินหน้าตรง แต่ถ้าหักเลี้ยวขวาเมื่อไหร่ แล้วตอนถอนกลับมาตรงเหมือนเดิม รถจะกินซ้าย(ต้องเอียงพวงมาลัยขวานิดนึงเพื่อให้วิ่งตรง)  แต่พอหักซ้ายแล้วถอนพวงมาลัยมาตรงกลางรถจะวิ่งตรง ปัญหานี้เป็นที่อะไรครับ หลักๆคือตั้งศูนย์ไปแล้วครับ แต่ก็เหมือนเดิม  หรือว่าจะเป็นที่แกนพวงมาลัยหรือเปล่าครับ รบกวนสอบถามหน่อยครับ ขอบคุณครับ เศร้า เศร้า

ไม่เน้นแรง แต่เน้นอยู่นานๆ และงามในคราวเดียวกัน
cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #1 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2012, 08:52:35 »

คือว่า ถ้าพวงมาลัยผมตรง รถจะเดินหน้าตรง แต่ถ้าหักเลี้ยวขวาเมื่อไหร่ แล้วตอนถอนกลับมาตรงเหมือนเดิม รถจะกินซ้าย(ต้องเอียงพวงมาลัยขวานิดนึงเพื่อให้วิ่งตรง)  แต่พอหักซ้ายแล้วถอนพวงมาลัยมาตรงกลางรถจะวิ่งตรง ปัญหานี้เป็นที่อะไรครับ หลักๆคือตั้งศูนย์ไปแล้วครับ แต่ก็เหมือนเดิม  หรือว่าจะเป็นที่แกนพวงมาลัยหรือเปล่าครับ รบกวนสอบถามหน่อยครับ ขอบคุณครับ เศร้า เศร้า

ถนนเอียงรึป่าวคับ ลมยาง เท่ากันทุกล้อมั้ย

แอบแซงเพราะแรงน้อย

https://www.facebook.com/cyu.boonyawat
dirtyshoes
จอมยุทธ

« ตอบ #2 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2012, 15:31:58 »

สงสัยแร็คพาวเวอร์ อันนี้เดาเอานะครับ
ถ้าทุกอย่างปกติ มันเป็นตัวที่น่าสงสัยอันดับแรกๆที่ผมนึกได้
apinont007
จอมยุทธ

« ตอบ #3 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2012, 18:42:34 »

วันนี้ลองไปให้ช่างยูงดู ช่างบอกองศาค่อนข้างเพี้ยนเยอะ ต้องหาร้านตั้งศูนย์ที่ใช้กล้องตั้งศูนย์ วันนี้เลยไปหาร้านญาติๆแถวบางพลู อาการหายไปเลยครับ ช่างที่ตั้งศูนย์บอก องศาล้อ+องศาเลี้ยวซ้าย-ขวามันกินๆกันอยู่ ลองขับๆดู ถ้ายังเบี้ยวค่อยไปตั้งใหม่ครับ  เจ๋ง เจ๋ง

ไม่เน้นแรง แต่เน้นอยู่นานๆ และงามในคราวเดียวกัน
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: รบกวนสอบถามการเลี้ยวหน่อยครับ เหมือนจะมีปัญหา