ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
30 กันยายน 2024, 11:23:28
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ถึงว่า กันชนหน้า ร่องไฟหน้ามันห่างจัง ขาตั่งกันชนไม่มีนี่เองหายไปไหนหว่า 0 สมาชิก และ 7 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงว่า กันชนหน้า ร่องไฟหน้ามันห่างจัง ขาตั่งกันชนไม่มีนี่เองหายไปไหนหว่า  (อ่าน 1545 ครั้ง)
Granturismo
เจ้าสำนัก

« เมื่อ: 16 มิถุนายน 2012, 23:01:32 »

ยืมรูปหน่อยครับ
รูปนี้ เค้ามี เพิ่งรู้ว่าของตัวเองไม่มี กลางวันนี้ไล่หาตั่งนานใส่ไม่ลงล๊อกป่าวว้า  พอเจอรู้นี้ อ้าวไมเราไม่มีเนี่ย

อยากทราบว่ามันมีขายไหมครับ   รึว่ามันติดมาพร้อมกับคานหน้า จะได้ซื้อคานหน้าทีเดียวจบ แต่มันหาไม่ง่ายสิครับ

เอาเป็นว่าตอนนี้ใครมีบ้าง กันชนหน้ามันห้อยๆ ใต้ไฟหน้าช่องกว้างมาก

ตุ้ยนุ้ย
Gold Member
อาจารย์ปู่

I love civic

« ตอบ #1 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2012, 02:01:54 »

ขาดข้างไหนครับ
คานกันกระแทรกส่วนใหญ่ขายแยกกับขาตั้ง
 อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง
Granturismo
เจ้าสำนัก

« ตอบ #2 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2012, 02:05:59 »

ขาดข้างไหนครับ
คานกันกระแทรกส่วนใหญ่ขายแยกกับขาตั้ง
 อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง
ซ้ายขวาเลยครับ ซื้อรถมือ2มา เพิ่งรู้ว่ามันไม่มี  ราคาแพงไหมครับ ถ้าแพงจะได้เก็บเงินซื้อ คานหน้าเลยทีเดียวมันมีติดมาให้ด้วยนิ

ทอม_อีเค
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #3 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2012, 08:08:06 »

ซ้ายขวาเลยครับ ซื้อรถมือ2มา เพิ่งรู้ว่ามันไม่มี  ราคาแพงไหมครับ ถ้าแพงจะได้เก็บเงินซื้อ คานหน้าเลยทีเดียวมันมีติดมาให้ด้วยนิ
มาเอาที่ผมได้เลย

PATTAYARACING CLUB
CIVICCLUB no.131
ChonburiClub no.034

golf4338
เจ้ายุทธภพ

ถึงตัวจะอยู่TOYOTA..แต่ใจยังรักHONDA

« ตอบ #4 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2012, 08:18:13 »

จุมพิต จุมพิต จุมพิต

Granturismo
เจ้าสำนัก

« ตอบ #5 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2012, 08:43:25 »

ขอบคุณครับ

Pikba
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #6 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2012, 10:35:41 »

ขาตั่งกันชน ของผมมีนะแต่มันยัดไม่ลงล็อค  อายจัง มันก็เลยห่างๆแบบหวงๆ อยู่อย่างงั้น  เศร้า

Pikba SnoOpy
EK Model : Vtec Lev 2000
Color : White - Black
joepao
เจ้าสำนัก

EK 97 เชียงใหม่ครับ

« ตอบ #7 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2012, 18:18:21 »

ใจดีจังเลยครับ คุณทอมอี_เค
งั้นผมขอยืมซัก สองหมื่นจะไปแต่งรถหน่อยครับ.....^^

ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ถึงขับ BT-50 แต่ก็ยังรัก CIVIC อยู่ครับ
ทอม_อีเค
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #8 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2012, 19:07:05 »

ใจดีจังเลยครับ คุณทอมอี_เค
งั้นผมขอยืมซัก สองหมื่นจะไปแต่งรถหน่อยครับ.....^^

ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
มาเอาที่ผม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ตึ้งโป๊ะ

PATTAYARACING CLUB
CIVICCLUB no.131
ChonburiClub no.034

dirtyshoes
จอมยุทธ

« ตอบ #9 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2012, 22:34:40 »

เพิ่งเห็นกระทู้นี้ล่ะ ที่เรียกขาตั้งกันชน ปกติเจอแต่คนเรียกขาตั้งไฟ
แรกๆผมก็ไม่รู้ คิดว่ามันเอาไว้ตั้งไฟ ถอดกันชนเปลี่ยนโคมเสร็จ
พยายามตั้งอยู่พักใหญ่ ทำยังไงมันก็ขยับไม่ถึงโคมไฟ พอยกกันชนใส่ก็ถึงบางอ้อ..

ใครเป็นคนเรียกมันว่าขาตั้งไฟคนแรกเนี่ย ....  แลบลิ้น แลบลิ้น โกรธ โกรธ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ถึงว่า กันชนหน้า ร่องไฟหน้ามันห่างจัง ขาตั่งกันชนไม่มีนี่เองหายไปไหนหว่า