ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
29 กันยายน 2024, 13:26:18
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: เรื่องเฮดเดอร์(ขอความรู้หน่อยครับ) 0 สมาชิก และ 7 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องเฮดเดอร์(ขอความรู้หน่อยครับ)  (อ่าน 2629 ครั้ง)
tea_auto1981
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

กู...ตลอดดดดด

« เมื่อ: 17 มิถุนายน 2012, 20:16:44 »

รถผมเกียร์ออโต(มันต้องใส่ 4 2 1  .ใช่ไหมครับ)  ถ้าสมมุติว่าผมได้เฮดเดอร์มาเฉพาะท่อนบน( 4 2 1 ) มาท่อนเดียวมันจะใส่กับของเดิมได้เลยเปล่าครับ  แล้วถ้าผมได้เฮดเดอร์ของเกียร์ธรรมดามาท่อนเดียวมันจะใส่ได้ไหมครับ  แล้วมีผลหรือเปล่าครับ 
  ขอบคุณล่วงหน้าครับ จุมพิต

เข้มแข็งและมีเกียรติ
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #1 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2012, 21:54:48 »

ขยิบตา ขยิบตา อายจัง ร้องไห้

EK Sir
Tracking !!
เจ้าสำนัก
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2012, 22:16:23 »

เฮดเดอร์ จะเกียร์ MT AT ใส่ด้วยกันได้หมดล่ะครับ

ส่วนถ้าได้ แต่ ท่อน 4 (ท่อนบน) มา ใส่กับ ท่อน 2 (ท่อนล่าง) เดิมได้ครับ

แต่... ต้องขึ้นอยู่กับท่อน 4 ด้วยนะครับ ว่ามายาว สั้น แค่ไหน อาจจะต้องตัดต่อ ท่อน 2 ของเดิม นิดหน่อย เพื่อไม่ให้ ช่วงโค้งรอดใต้เครื่อง มาต่ำเกินไป..

ไม่เข้าใจตรงไหนลองถามมาละกันครับ  อายจัง

P E R F E C T O
                        Onayi

Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #3 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2012, 11:03:36 »

เฮดเดอร์ จะเกียร์ MT AT ใส่ด้วยกันได้หมดล่ะครับ

ส่วนถ้าได้ แต่ ท่อน 4 (ท่อนบน) มา ใส่กับ ท่อน 2 (ท่อนล่าง) เดิมได้ครับ

แต่... ต้องขึ้นอยู่กับท่อน 4 ด้วยนะครับ ว่ามายาว สั้น แค่ไหน อาจจะต้องตัดต่อ ท่อน 2 ของเดิม นิดหน่อย เพื่อไม่ให้ ช่วงโค้งรอดใต้เครื่อง มาต่ำเกินไป..

ไม่เข้าใจตรงไหนลองถามมาละกันครับ  อายจัง
ขอบคุณมากครับ จุมพิต                     
  ว่าแต่ถ้าได้ของเกียร์ธรรมดามา(ท่อน4)มาใส่แล้วมันจะมีผลต่อกำลังเครื่องหรือเปล่าครับ
 กลัวไม่ตรงสูตรมันแล้วเครื่องมันจะอืดนะครับ ร้องไห้

JOJOEYE
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2012, 16:36:39 »

ถามก่อนว่าเครื่องอะไรครับ D หรือ B ถ้าเป็นเฮดของ Spoon จะมีท่อน 4-2 แยก ซึ่งจะใช่กับท่อนเดิมของทั้ง 2 ตัวได้เลย แต่ต้องให้รุ้นนะ

ใส่แล้วเห็นผลแน่นอนครับ...  จุมพิต จุมพิต จุมพิต

The Machine Spirit
ทอม_อีเค
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #5 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2012, 16:46:53 »

ยังไงๆก็ต้องมีข้ออ่นท่อ เสริมด้วยครับ

PATTAYARACING CLUB
CIVICCLUB no.131
ChonburiClub no.034

My_Mint
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #6 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2012, 17:06:30 »

ถ้าผมบอกว่า เกียร์ออโต้หน่ะ ใช้เฮดเดิมวิ่งดีสุดแล้วจะเชื่อผมป่ะ   จะบอกว่าลงทุนเรื่องท่อกับเกียร์ออโต้มันเห็นผลไม่คุ้มตังค์ครับ   อายจัง

Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #7 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2012, 17:22:01 »

ขออบคุณทุกคำตอบครับ

ทอม_อีเค
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #8 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2012, 17:23:42 »

ถ้าผมบอกว่า เกียร์ออโต้หน่ะ ใช้เฮดเดิมวิ่งดีสุดแล้วจะเชื่อผมป่ะ   จะบอกว่าลงทุนเรื่องท่อกับเกียร์ออโต้มันเห็นผลไม่คุ้มตังค์ครับ   อายจัง
ก็เค้าทำแล้วสบายใจอ่ะ แลบลิ้น

PATTAYARACING CLUB
CIVICCLUB no.131
ChonburiClub no.034

lighteningz
เจ้ายุทธภพ

ห นึ่ ง ชี วิ ต ลิ ขิ ต เ อ ง

« ตอบ #9 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2012, 17:29:00 »

ค่อนข้างเห็นด้วยคับ  อายจัง อายจัง

( เป็นความจิงที่แย่ัจัง )

ห นึ่ ง ชี วิ ต ลิ ขิ ต เ อ ง

http://www.facebook.com/mystinbz

แอดมาคุยกันได้คับ ^^

http://www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=141867.0

แวะชมกันได้คับ ^^
Notesamit
<< คริวรี่ >>
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

...รปภ.สมุทรปราการ...

« ตอบ #10 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2012, 18:02:58 »

ถูกต้องนะคร๊าบบบบ

ออโต้ เฮดเดิมๆ วิ่งดีที่สุดแล้ว
  จุมพิต

...มิตรภาพเท่านั้น ที่จะช่วยบำบัดสังคม...
TAO_MEW
จอมยุทธ

« ตอบ #11 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2012, 20:18:55 »

เก็บความรู้คับ
แล้วถ้าเฮด4-1ละคับดีไหมคือกำลังจะซื้อมาใส่เครื่องy8คับ
วันศุกรนี้จะไปเอาของแล้วคับช่วยชี้แนะด้วย
ตอนนี้มีกรองงูเหลือม เลสต่อพักกลางแต่พักกลางไม่มีปลายjs2.5
กราว
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #12 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2012, 00:09:10 »

เก็บความรู้คับ
แล้วถ้าเฮด4-1ละคับดีไหมคือกำลังจะซื้อมาใส่เครื่องy8คับ
วันศุกรนี้จะไปเอาของแล้วคับช่วยชี้แนะด้วย
ตอนนี้มีกรองงูเหลือม เลสต่อพักกลางแต่พักกลางไม่มีปลายjs2.5
กราว
ถ้าเกียร์ธรรรมดาน่าจะเวิรค์นะผมว่า    ของผมคงใส่เผื่อให้ห้องเครื่องสวยอะนะ ร้องไห้

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: เรื่องเฮดเดอร์(ขอความรู้หน่อยครับ)