ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
22 กันยายน 2024, 03:35:10
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: รบกวนสอบถามเกี่ยวกับการติดgas ngv กับ civic 2004 0 สมาชิก และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเกี่ยวกับการติดgas ngv กับ civic 2004  (อ่าน 1784 ครั้ง)
vahahaha
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2012, 20:21:01 »

ปกติใช้รถไปทำงานวันละประมาณ 130 กม. (ไป-กลับ)  รถคันนี้ใช้คับไปทำงานอย่างเดียว เดิมเติมน้ำมันประมาณ 400 บาท / วัน เลยอยากไปติดก๊าซ แถวบ้านกับที่ทำงานปั้ม ngv เยอะ เลยอยากติด ngv อยากรู้ว่าติดได้มั้ยและมีปํญาอะไรที่ต้องระวังเป็นพิเศษบ้าง
1.ปัญหาที่ต้องระวังที่สุด
2.อยู่ที่ ประชาอุทิศ ทุ่งครุ แนะนำร้านไหนดี
3.ติดรุ่นไหนดีครับ ราคาประมาณเท่าไรครับ
Darkitem
ชาวยุทธ
*

รถซื้อแกง

« ตอบ #1 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2012, 22:32:25 »

ผมก็อยู่แถวนั้นนะครับอยู่ซ.45 แต่แถวนั้นผมไม่ค่อยเห็นร้านติดแก็สที่ดีเท่าไหร่ ส่วนเรื่องปัญหาผมเห็นเพื่อนบอกผมว่าต้องเปลี่ยนน้ำมันเครื่องทุกห้าพันโลจะดีกว่า ส่วนเรื่องอื่นจะเห็นบ่นแต่เรื่องจูนแก็สกันครับ เพราะถ้าจูนดีก็จะไม่ค่อยมีปัญหาเท่าไหร่ แต่ชั่งใจดีๆนะครับเพราะว่าเครื่อง Honda มันแพง
chatchhc
เจ้าสำนัก

ทำงานเพึ่อลูกสองคนนี้

« ตอบ #2 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2012, 14:11:47 »

ปกติใช้รถไปทำงานวันละประมาณ 130 กม. (ไป-กลับ)  รถคันนี้ใช้คับไปทำงานอย่างเดียว เดิมเติมน้ำมันประมาณ 400 บาท / วัน เลยอยากไปติดก๊าซ แถวบ้านกับที่ทำงานปั้ม ngv เยอะ เลยอยากติด ngv อยากรู้ว่าติดได้มั้ยและมีปํญาอะไรที่ต้องระวังเป็นพิเศษบ้าง
1.ปัญหาที่ต้องระวังที่สุด
2.อยู่ที่ ประชาอุทิศ ทุ่งครุ แนะนำร้านไหนดี
3.ติดรุ่นไหนดีครับ ราคาประมาณเท่าไรครับ

แนะนำระบบหัวฉีด    ไม่สนใจ   lpg   หรือครับ      ไปตจว มีที่เติมแก็สแน่นอน       ngv   ความร้อนจะสูงกว่า   lpg 
cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #3 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2012, 14:18:55 »

คิดดีแล้วเหรอคับ จะติด ngv อยากจะแนะนำว่า ให้ลองไป จอดดู ในปั๊มแก็ส ngv ดูสักสองสามวัน วันละ ซักครึ่งชั่วโมง ดูคนเติมแก้สนะคับ แต่ละคัน นานขนาดไหน ต่อคิวกันยาวขนาดไหน ต้องรอนานขนาดไหน

จิงอยุ่ที่มันถูกกกว่า เลกน้อยแต่
1 หาปั๊มเติมยาก
2 อืดกว่ามาก
3 รอนานกว่าจะได้เติม คนเยอะ
4 เติมนานมาก
5 บางครั้งแก้สหมด ก้ต้องรอ หรือไม่ก้ต้องเติมน้ำมัน

6 ยิ่งถ้าเปนเทศกาล แล้วจะไปเที่ยว ให้เลิกคิดไปได้เลยว่าจะเติมแก้ส ได้ เสียเวลา เสียอารมมากๆ สุดท้ายก้ต้อง เติมน้ำมัน อยุ่ดี

ค่าติดตั้งก้แพงกว่ากัน 2 เท่า

ไม่ลองคบ lpg ละคับ แพงกว่านิดหน่อยแต่
1 ปั็ม ที่เติม มีเยอะมาก
2 เติมได้ทุกที่
3 เติมครั้งนึงถ้าเต็มภังก้วิ่งกันยาว 400-600 กิโลสบายๆ
4 ไม่ต้อง แย่งกันเติม
5 การแข่งขันสูงมากๆ บางครั้ง เติม แค่ 100 เดียวยังแย่งกันแถมน้ำ

เวลาผมเดินทางไกล เชียงใหม่กรุงเทพ ผม เติมครั้งละ 300 3 จังหวัดเลย ยิ่ง ใกล้กุงเทพยิ่งถูก เลือกปั๊มที่เราชอบใจได้เลย บางครั้ง ไกลกันคนละจังหวัด แต่ส่วนต่าง เกือบบาทเลยนะคับ

ค่าติดตั้ง แบบดูด หมื่นต้นๆ - หมื่นปลายๆ
แบบหัวฉีด 25000++

ที่บอกว่าต้องถ่ายน้ำมันเครื่อง ทุก 5000 กิโล ไม่ได้อยุ่ที่แก้สครับ แต่อยุ่ที่ใช้น้ำมันเครื่องอะไรมากกว่า ส่วนตัวผมใช้แต่ ptt ngv semi synthetic 10000 กิโลครับ แกลลอนละ 300 ++

แอบแซงเพราะแรงน้อย

https://www.facebook.com/cyu.boonyawat
Fe
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2012, 14:32:19 »

ผมเพิ่งถอด ngv mixer ออกจาก ek ไปใช้ lpg แทน เพราะขี้เกียจ รอคิด สนใจจะเอาไปติดไหมครับ มี joker advance timing ให้ไปด้วย ตอนนี้ของฝากไว้ที่ พาราเมาร์ ซีเอ็นจี โชคชัย4 ครับ สนใจ ไปดูของที่ร้านได้ครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: รบกวนสอบถามเกี่ยวกับการติดgas ngv กับ civic 2004