ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
27 กันยายน 2024, 16:32:32
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club Travel  |  หัวข้อ: Taxman ชวนชิม "ก๋วยเตี๋ยวผักหวาน" วัชรพล งน งน งน..... 0 สมาชิก และ 8 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Taxman ชวนชิม "ก๋วยเตี๋ยวผักหวาน" วัชรพล งน งน งน.....  (อ่าน 9894 ครั้ง)
taxman : ปทุมธานี
= ประธานคลับ . . . โอมเหม่ง =
ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

Work hard, Play hard

« เมื่อ: 09 ธันวาคม 2007, 16:06:06 »

วันนี้มื้อเที่ยงไม่รู้จะไปกินข้างกลางวันที่ไหนครับ เลยพาพรรคพวกไปลองทานก๋วนเตี๋ยวน้ำตกที่แปลกมาก เพราะร้านนี้ใช้ผักที่เป็นส่วนประกอบเป็น "ผักหวาน" สำหรับอาหารทุกจานเลยครับ

ร้านนี้อยู่ไม่ไกล สำหรับเพื่อนๆที่อยู่ระแวก รังสิต, ดอนเมือง, วัชรพล  สำหรับเส้นทางคร่าวๆ มีดังนี้ครับ

1. มาจากรังสิต ใช้เส้นทางถ.พหลโยธิน ถึงสี่แยกช่องทางฐานทัพอากาศ ให้เลี้ยวซ้าย วิ่งเลาะทางตัดใหม่ข้างๆ รร.นายเรืออากาศ  จากนั้นสุดทางจะเจอสามแยกครับ ให้เลี้ยวขวา  แล้วขับถนนเลียบคลองถนนตรงไปเรื่อยๆ พยายามมองทางซ้ายมือนะครับ จะผ่านสะพานข้ามคลองที่จะไปวัดเกาะ อันนี้ไม่ต้องเลี้ยวนะ  ให้เราขับเลาะคลองไปอีกนิด จะเห็นสะพานข้ามคลองสีฟ้าๆ ซึ่งเป็นเส้นทางลัดไปถ.วัชรพลได้  ชาวบ้านแถวนี้เรียกว่าถ.เพิ่มสุขครับ 
   จากนั้นวิ่งตามทางไปเรื่อยๆ ผ่านทุ่งนาเขียวขจี   ฮืม  ร้านอยู่ซ้ายมือ มีป้ายบอกว่าก๋วยเตี๋ยวผักหวาน ชัด และแจ่มมาก

2. มาจากถ.รามอินทา วิ่งไปที่ห้าแยกวัชรพล  ให้เราขับรถตรงไปนะครับ ตรงๆๆๆๆๆๆๆๆ ไปเรื่อยๆ จะเห็นร้านนี้อยู่ขวามือ ซึ่งถนนเส้นนี้ก็จะมาทะลุที่ถ.เพิ่มสุขนี่แหล่ะ

เมนูอาหารมีเยอะมาก ทั้งส้มตำผักหวาน ยำผักหวาน ก๋วยเตี๋ยวผักหวานน้ำตก ETC...   แลบลิ้น

จากนั้นก็มองหน้ากันว่าจะกินอะไรดี แล้วก็ไม่ชักช้าครับ ต่างคนต่างสั่ง......................กระจาย   ฮืม

นี่เลยขึ้นชื่อของร้าน ต้องลอง ก๋วยเตี๋ยวผักหวานน้ำตก มีทั้งหมูและเนื้อให้ลิ้มลอง  โกรธ

เนื้อจิ้มลวก พร้อมน้ำจิ้มรสเด็ด เปรี้ยวอมหวาน อร่อยอย่าบอกใคร   จุมพิต

อยากทานอะไรเปรี้ยวๆ ก็สั่งนี้เลย.............ยำผักหวาน มีกุ้ง มีปลมหมึก และเห็ดหูหนูขาวเสริฟพร้อม กับรสชาติที่ลงตัว  จุมพิต

จริงๆ อันนี้ต้องสั่งก่อนนะ แต่พวกผมมันตะกระครับเลยลืมนึกถึง Aps ก็เลยสั่งเกี๊ยวกรอบมานั่งกินไปบ่นไปพลางๆ ระหว่างคุย  ยิงฟันยิ้ม

และสาวๆ ก็สั่งส้มตำปูปลาร้า   อายจัง  (เหลือแต่ซากครับ

ของคาวเสร็จแล้ว ก็ไม่รีรอ ทุกคนสั่งของหวานมากินกันอีกกับ สลิ่มน้ำกะทิหอม รสชาติกลมกล่อม พร้อมโรยหน้าด้วยข้าวพองคั่ว อร่อยมาก  ยิ้ม

ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #1 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2007, 16:11:25 »

กินเสร็จก็เห็นร้านข้างๆ มีกล้วยแขกขายด้วย พวกผมเลยเดินตรงเข้าไปอีกครับ สั่งกระจายเช่นกัน   อายจัง

มีกล้วยทอดเยอะมาก และที่น่าลองที่สุดคือ กล้วยตากแขก ก็คือการเอากล้วยตากนี่แหล่ะ มาทอด รสชาติแปลกดีครับ

สำหรับเพื่อนๆที่สนใจ อยากมาลองของอร่อยที่ผมแนะนำละก้อ ถ้างงเส้นทาง โทร.สอบถามทางร้านได้ครับ เผื่อหลงที่

02- 531 6118  ร้านเปิดทุกวันครับ

Namwhan
อแฟนัง ติตัว ปรมาลาภา ความไม่มีแฟนติดตัวเป็นลาภอันประเสริฐ
อาจารย์ปู่

หนาว.ว..?

« ตอบ #2 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2007, 17:14:33 »

น้ำลายไหล อายจัง

I love civic . . .
masaru
5555
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

マサロ Number 248

« ตอบ #3 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2007, 19:05:37 »

อายจัง   ใกล้บ้านเลย แต่ไม่เคยไป 

chang@es
'Civic Ferio XL'
Gold Member
เจ้าสำนัก

'Ferio XL & H.I.D'

« ตอบ #4 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2007, 08:22:07 »

เดี่ยวต้องไปลองซะหน่อยแล้ว  ยิ้ม

Civic Club No.012

neat_boy?
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #5 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2007, 16:54:32 »

สำหรับเพื่อนๆที่สนใจ อยากมาลองของอร่อยที่ผมแนะนำละก้อ ถ้างงเส้นทาง โทร.สอบถามทางร้านได้ครับ เผื่อหลงที่

02- 531 6118  ร้านเปิดทุกวันครับ

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

แถวบ้านเหมือนกัน แต่ไม่เคยไปอ่ะ เด๋วกลับกท.ต้องลองซแล้ว เปิดกี่โมงถึงกี่ยามครับโอม

ขยิบตา
ปล. ผมบวชที่วัดแถวนั้นหล่ะ แถวห้าแยกวัชรพลหน่ะ
  อายจัง

<a href="http://www.ijigg.com/jiggPlayer.swf?songID=V2DB07BPB0&amp;Autoplay=0" target="_blank">http://www.ijigg.com/jiggPlayer.swf?songID=V2DB07BPB0&amp;Autoplay=0</a>
ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #6 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2007, 22:20:33 »

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

แถวบ้านเหมือนกัน แต่ไม่เคยไปอ่ะ เด๋วกลับกท.ต้องลองซแล้ว เปิดกี่โมงถึงกี่ยามครับโอม

ขยิบตา
ปล. ผมบวชที่วัดแถวนั้นหล่ะ แถวห้าแยกวัชรพลหน่ะ
  อายจัง

เปิดจนของหมดครับปู๋  แต่คนเยอะมากเลยหล่ะ ต้องไปก่อน 11 โมงนะ วันไหนมา เดี๋ยวผมพาไปกิน

joe2522
Gold Member
อาจารย์ปู่

MoJoeMoJo

« ตอบ #7 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2007, 08:51:27 »

เปิดจนของหมดครับปู๋  แต่คนเยอะมากเลยหล่ะ ต้องไปก่อน 11 โมงนะ วันไหนมา เดี๋ยวผมพาไปกิน

ไปด้วยจิป้าอม  ยิ้ม

neat_boy?
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #8 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2007, 10:05:12 »

พาไปแล้วเลี๊ยงด้วยนะ .. กินอย่างมากแค่2 ชามต่อคน แต่พากันไปทั้งบ้านประมาณ15 คน

<a href="http://www.ijigg.com/jiggPlayer.swf?songID=V2DB07BPB0&amp;Autoplay=0" target="_blank">http://www.ijigg.com/jiggPlayer.swf?songID=V2DB07BPB0&amp;Autoplay=0</a>
ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #9 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2007, 23:56:15 »

พาไปแล้วเลี๊ยงด้วยนะ .. กินอย่างมากแค่2 ชามต่อคน แต่พากันไปทั้งบ้านประมาณ15 คน

ลุกเต็มบ้าน หลานเต็มเมืองเลยเว๊ยฮุ๊ยยย

ไปด้วยจิป้าอม  ยิ้ม

เอ็งแหล่ะ มาเลี้ยงพี่ด้วย

joe2522
Gold Member
อาจารย์ปู่

MoJoeMoJo

« ตอบ #10 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2007, 09:59:06 »

เอ็งแหล่ะ มาเลี้ยงพี่ด้วย

ไปวันไหนดีหล่ะป้าอม  ยิ้มเท่ห์

j_nobita
อยากกระโดดหอมแก้ม
Gold Member
อาจารย์ปู่

เหมียว หง่าว

« ตอบ #11 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2007, 22:33:44 »

เห็นแล้วน้ำลายไหล

คิดดี พูดดี ทำดี คบคนดี ไปสู่สถานที่ดี
masaru
5555
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

マサロ Number 248

« ตอบ #12 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2007, 12:52:58 »

เห็นแล้วน้ำลายไหล

มาดิ ผมเลี้ยง พรุ่งนี้เท่านั้นนะครับ   ยิ้มกว้างๆ

ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #13 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2007, 22:43:08 »

มาดิ ผมเลี้ยง พรุ่งนี้เท่านั้นนะครับ   ยิ้มกว้างๆ

ทำงานเฟ้ยยย

fomote
Gold Member
อาจารย์ปู่

? HuMaN SoCiEtY.?

« ตอบ #14 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2007, 22:46:13 »

อายจัง หิวก่อนนอนเลย
 โกรธ กินมาม่าดีกว่า

?? เพื่อนมีไว้คบไม่ได้มีไว้ฟัด Sาdd  ??
Octillion
งงอ่ะดิ
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #15 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2007, 22:48:27 »

ป๋าโอมเลี้ยง    แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #16 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2007, 23:23:57 »

ป๋าโอมเลี้ยง    แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

เออ

kawfang
Gold Member
เข้าวงการ

« ตอบ #17 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2007, 11:44:20 »

น่ากิน  ยิ้มกว้างๆ
แต่อยู่ไกลไปนิดนึง พิษณุโลกกะกรุงเทพ แหะๆ  จุมพิต
neat_boy?
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #18 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2007, 13:34:46 »

จริงๆ อันนี้ต้องสั่งก่อนนะ แต่พวกผมมันตะกระครับเลยลืมนึกถึง Aps ก็เลยสั่งเกี๊ยวกรอบมานั่งกินไปบ่นไปพลางๆ ระหว่างคุย  ยิงฟันยิ้ม

ไปกินมาแล้วเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา ..ทุกอย่างก็โอเคนะ

..ยกเว้นเกี๊ยวกรอบชุดนี้ราคาแพงถึงแพงมาก จานละตั้ง30 บาท

ถ้าไปซื้อตามตลาดในปนริมาณที่เท่ากัน เกี๊ยวกรอบใส่ถุงชุดละ10บาท - 15 บาทเอง

ปล.เคยไปซื้อเกี๊ยวมาทอดกินเอง เลยรู้ราคาต้นทุนนะ ถูกมากมาย

ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #19 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2007, 00:39:53 »

ไปกินมาแล้วเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา ..ทุกอย่างก็โอเคนะ

..ยกเว้นเกี๊ยวกรอบชุดนี้ราคาแพงถึงแพงมาก จานละตั้ง30 บาท

ถ้าไปซื้อตามตลาดในปนริมาณที่เท่ากัน เกี๊ยวกรอบใส่ถุงชุดละ10บาท - 15 บาทเอง

ปล.เคยไปซื้อเกี๊ยวมาทอดกินเอง เลยรู้ราคาต้นทุนนะ ถูกมากมาย

อ่าว ไม่เจอผมหรอ ผมก็ไปกินมานะ แต่ไปกินตอนบ่ายๆแระ     ยิ้มกว้างๆ

uncletom
ชาวยุทธ
*

ทำงาน หาตังค์ ไปตกปลา

« ตอบ #20 เมื่อ: 25 มกราคม 2008, 11:16:29 »

อยู่ใกล้บ้านเรา

เดี๋ยวไปลองทานดีกว่า ยิ้มกว้างๆ

ทำงาน หาตังค์ ไปตกปลา
pong5674
เข้าวงการ
*

« ตอบ #21 เมื่อ: 01 เมษายน 2008, 09:59:34 »

อยู่ไกล้บ้านเลย
snowman41
ศิษย์พี่

« ตอบ #22 เมื่อ: 06 เมษายน 2008, 14:10:42 »

ก๋วยเตี๋ยวน่ากินจังฮู ;)อิอิ.......

เราไม่ได้สู้เพื่อประเทศชาติ  แต่เราสู้เพื่อกันและกัน
Pe@nuT
Gold Member
อาจารย์ปู่

ทำด้วยใจ ไปด้วยกัน

« ตอบ #23 เมื่อ: 17 เมษายน 2008, 11:20:33 »

อายจังน่ากิน  ลายไหล !! อายจัง
หมูอ้วนกทม
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #24 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2008, 01:44:22 »

ไปกินมาแล้ว 2 ครั้ง รสขาดใช้ได้ทีเดียว ขอบคุณที่แนะของอร่อยๆให้กินนะคร๊าบ มีที่ไหนช่วยบอกด้วยนะ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club Travel  |  หัวข้อ: Taxman ชวนชิม "ก๋วยเตี๋ยวผักหวาน" วัชรพล งน งน งน.....