ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
05 ตุลาคม 2024, 11:22:50
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ความร้อนขึ้นครับบบบ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ความร้อนขึ้นครับบบบ  (อ่าน 1144 ครั้ง)
FatNon
จอมยุทธ

เส้นทางยังอีกไกล ก็คงต้อไปให้สุด

« เมื่อ: 19 ตุลาคม 2012, 22:08:24 »

ช่วยด้วยคับความร้อนขึ้นน้ำทะลักออกมาจากข้างหลังเครื่อง

มันคืออะไรอะคับ แล้วหลังเครื่องมีสายทางเดินน้ำมาจาก

หม้าหน้าด้วยเหลอคับ

เครื่องd16y8.

ท่อนล่าง zc

green eg
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #1 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2012, 22:21:59 »

ช่วยด้วยคับความร้อนขึ้นน้ำทะลักออกมาจากข้างหลังเครื่อง

มันคืออะไรอะคับ แล้วหลังเครื่องมีสายทางเดินน้ำมาจาก

หม้าหน้าด้วยเหลอคับ

เครื่องd16y8.

ท่อนล่าง zc
เครื่องHONDA จะมีท่อยางน้ำด้านหลังเครื่องครับ จะมีท่อยาง 3-4 เส้น เส้นประมาณนิ้วชี้ครับ จากฝาสูปไปเลี้ยงตัวชดเชยรอบเดินเบาอยู่ที่ลิ้นปีกผีเสื้อและหลังคอไอดีครับ บางทีท่อยางส่วนมากจะเสื่อมแล้วรั่วครับ เปลี่ยนได้ก็หายครับ และจะมีท่อเหล็กด้านหลังเครื่องใต้คอไอดี ครับ บางทีก็ผุทำให้น้ำดันออกมาก็ได้ครับ  อาการนี้ซ่อมเปลี่ยนก็หายครับ
junkhung
เจ้าสำนัก

« ตอบ #2 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2012, 22:25:03 »

ท่อยางหลังเครื่องน่าจะรั่วครับ ไม่รู้เรียกตำแหน่งมันถูกหรือเปล่า เมื่อก่อนของผมเคยรั่วเป็นตามดอยู่ น้ำมันหายบ่อย กว่าจะเจอต้องเปิดกระโปรงดูตอนเครื่องร้อนแล้วถึงรู้ครับ หากไปซื้อท่อยางหม้อน้ำร้านอะไหล่ทั่วไปราคาเมตรไม่กี่บาทครับ เคยไปซื้อไม่ถึงร้อยครับ หากไม้ชัวร์ก็เข้าอุ่ครับ ยิ้ม ยิ้ม

VTA
FatNon
จอมยุทธ

เส้นทางยังอีกไกล ก็คงต้อไปให้สุด

« ตอบ #3 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2012, 23:35:18 »

ขอบคุนมากๆคับพี่ๆทั้ง2

ตำแหน่งที่รั่วนะคับ

มันอยู่คนละฝั่งกะลิ้นปีกผีเสื้ออยู่ฝั่งแบตรี่ครับ

แต่มันออกมาจากใต้ไอดี โทหาช่างที่รู้จักมา

เค้าบอกว่าไม่ตาน้ำก็ท่ออะไรซักอย่างแต่....ผมมองไม่เห็นเจ้าท่ออะไรนั่นเลย

ซึ่งไอดีมันบังอยู่ผมเลยไม่แน่ใจอะคับว่ามันคืออะไร

green eg
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #4 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2012, 09:18:51 »

ขอบคุนมากๆคับพี่ๆทั้ง2

ตำแหน่งที่รั่วนะคับ

มันอยู่คนละฝั่งกะลิ้นปีกผีเสื้ออยู่ฝั่งแบตรี่ครับ

แต่มันออกมาจากใต้ไอดี โทหาช่างที่รู้จักมา

เค้าบอกว่าไม่ตาน้ำก็ท่ออะไรซักอย่างแต่....ผมมองไม่เห็นเจ้าท่ออะไรนั่นเลย

ซึ่งไอดีมันบังอยู่ผมเลยไม่แน่ใจอะคับว่ามันคืออะไร
นั่นแหละ ใต้คอไอดีจะมี ท่อแป๊ปกลมๆขนาดประมาณ1นิ้ว กว่าๆครับ จะเดินมาจาก ปั้มน้ำหน้าเครื่องมาต่อที่วาวล์น้ำ ลองดูว่าผุไหม หรือดูท่อยางแถวๆนั้นด้วยครับ มองยากส์นิดหนึ่งต้องก้มดูดีๆครับ
FatNon
จอมยุทธ

« ตอบ #5 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2012, 12:56:06 »

ขอบคุณมากครับพี่เจอต้นตอแล้วคับ

มันคือแปปเหล็กหลังเครื่องครับ

กำลังรื้ออยู่ครับ ลุ้นเอาคับ ว่าฝุหรือกาวทามันเสื่อม

cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #6 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2012, 09:03:12 »

ขอบคุณมากครับพี่เจอต้นตอแล้วคับ

มันคือแปปเหล็กหลังเครื่องครับ

กำลังรื้ออยู่ครับ ลุ้นเอาคับ ว่าฝุหรือกาวทามันเสื่อม

ไม่ต้องลุ้นครับ เปลี่ยนไปเลย แป็บ นี้มันอยุ่หลังเครื่อง เราไม่ค่อยได้ เชคสถาพมันบ่อยๆ

แอบแซงเพราะแรงน้อย

https://www.facebook.com/cyu.boonyawat
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ความร้อนขึ้นครับบบบ