ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
03 กรกฎาคม 2024, 23:09:35
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: อาจารย์ปู่ช่วยด้วยครับ เจย์ความร้อนไม่ขึ้น(ขึ้นช้าผิดปกติ) 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อาจารย์ปู่ช่วยด้วยครับ เจย์ความร้อนไม่ขึ้น(ขึ้นช้าผิดปกติ)  (อ่าน 1259 ครั้ง)
liverpool2516
จอมยุทธ

« เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2014, 09:40:50 »

ปกติสตาร์จไม่เกิน15นาทีมันขึ้นครึ่งแล้ว แต่ตอนนี้ไม่ขึ้นกว่าจะขึ้นต้องวิ่ง25-30กิโลแต่ก็ยังไม่ครึ่งเป็นเพราะอะไรครับแล้วแก้ไขยัง ช่วยแนะนำด้วยเป็นมา2วันแล้ว
Notesamit
<< คริวรี่ >>
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

...รปภ.สมุทรปราการ...

« ตอบ #1 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2014, 09:44:03 »

ปกติสตาร์จไม่เกิน15นาทีมันขึ้นครึ่งแล้ว แต่ตอนนี้ไม่ขึ้นกว่าจะขึ้นต้องวิ่ง25-30กิโลแต่ก็ยังไม่ครึ่งเป็นเพราะอะไรครับแล้วแก้ไขยัง ช่วยแนะนำด้วยเป็นมา2วันแล้ว
ถ้าน้ำหล่อเย็นเต็มระบบ ไม่มีจุดไหนรั่วซึม พัดลมทำงานปรกติ ก็น่าจะสบายใจได้ครับ

ไมล์น่าจะมีปัญหา  ดีกว่าความร้อนขึ้นน้า
  อายจัง

...มิตรภาพเท่านั้น ที่จะช่วยบำบัดสังคม...
Sitti2519
อาจารย์ปู่

« ตอบ #2 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2014, 12:32:29 »

ไม่ใช่อาจารย์ปู่ ไม่กล้าตอบเลยอ่ะ   ร้องไห้
จอมยุทธ

« ตอบ #3 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2014, 16:02:16 »

กลัวว่าเครื่องจะฮิตแล้วเจย์วัดไม่ขึ้นนะสิครับ
captainnop
จอมยุทธ

« ตอบ #4 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2014, 11:43:18 »

.... ไม่ใช่อาจารย์ปู่ แต่พอจะรู้ว่า.....
ทดสอบได้ด้วยการถอดปลั๊กเซนเซอร์วัดความร้อนออกมา พ่วงสายไฟแล้วเอาไปแตะกราวน์ แต่อย่าแตะนานนะครับ.!!!! ถ้าไมล์ไม่เสียเข็มจะขึ้นไปเรื่อยๆจนสูงสุด ย้ำ!!!!! ...ก่อนเข็มจะขึ้นสูงสุดให้เอาออกจากกราวน์ด้วยนะเอออ ไม่งั้นไมล์อาจจะเสียได้นะจ๊ะ.....
 ยิ้ม

.... โลกนี้ไม่มีคนโง่ มีแต่คนที่ฉลาดในเรื่องที่ต่างกัน ......
Sitti2519
อาจารย์ปู่

« ตอบ #5 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2014, 13:10:23 »

.... ไม่ใช่อาจารย์ปู่ แต่พอจะรู้ว่า.....
ทดสอบได้ด้วยการถอดปลั๊กเซนเซอร์วัดความร้อนออกมา พ่วงสายไฟแล้วเอาไปแตะกราวน์ แต่อย่าแตะนานนะครับ.!!!! ถ้าไมล์ไม่เสียเข็มจะขึ้นไปเรื่อยๆจนสูงสุด ย้ำ!!!!! ...ก่อนเข็มจะขึ้นสูงสุดให้เอาออกจากกราวน์ด้วยนะเอออ ไม่งั้นไมล์อาจจะเสียได้นะจ๊ะ.....
 ยิ้ม
จุมพิต จุมพิต จุมพิต
จอมยุทธ

« ตอบ #6 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2014, 13:54:51 »

เข็มมันขึ้นอยู่นะครับ แต่กว่าจะขึ้นต้องใช้เวลา ถ้าตอนเช้าขับไปทำงานวิ่ง20-30โลถึงขึ้น แต่ตอนกลางวันขับ4-5โลก็ขึ้นแล้ว
จอมยุทธ

« ตอบ #7 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2014, 16:14:30 »

ยิ้ม

ปลั๊กเซ็นเซอร์อยู่ตรงไหนครับ ทำยังไงขอแบบละเอียดได้ไหมครับมีรูปยิ่งดี
captainnop
จอมยุทธ

« ตอบ #8 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2014, 16:39:06 »

ปลั๊กเซ็นเซอร์อยู่ตรงไหนครับ ทำยังไงขอแบบละเอียดได้ไหมครับมีรูปยิ่งดี

ใต้จานจ่ายจะมีเซนเซอร์อยู่ 2 ตัว เลือกตัวที่มีสายไฟเส้นเดียว จะเป็นปลั๊กที่มียางหุ้ม
วิธีที่บอกเป็นการทดสอบว่าไมล์เสียหรือไม่ ถ้าไมล์ไม่เสียให้สงสัยเซนเซอร์วัดความร้อนได้เลย
ถ้าจะเอาให้ชัดเจนแจ่มแจ้ง.... ตามไปดูของคุณ Sitti ได้เลย http://www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=184616.0 ... ชัดกว่าคู่มือ HONDA เยอะะะะะ....
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

.... โลกนี้ไม่มีคนโง่ มีแต่คนที่ฉลาดในเรื่องที่ต่างกัน ......
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: อาจารย์ปู่ช่วยด้วยครับ เจย์ความร้อนไม่ขึ้น(ขึ้นช้าผิดปกติ)