ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
28 กันยายน 2024, 05:12:43
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ว่าด้วยช่วงล่าวโซนภาคเหนือครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ว่าด้วยช่วงล่าวโซนภาคเหนือครับ  (อ่าน 764 ครั้ง)
the_coupe96
ศิษย์น้อง
**

« เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2014, 17:09:39 »

ผมหาร้านอัดน้ำมันโช๊คเบอร์ 4 ใส่โช๊คเดิมทำสตรัท แถวเชียงราย
เลยหาข้อมูลเบื้องต้น มีเพื่อนแนะนำให้ไปอู่นำเจริญเซอร์วิส ช่างอาจ
อยู่แถวปั๊ม pt ก่อนแยกฝั่งหมิ่นขาเข้าเมือง เลยลองโทรเข้าไปดูเมื่อวันเสาร์
พี่แกบอกว่าให้เข้ามาวันอังคารช่วงบ่าย เพราะทำรถคันอื่นอยู่
รถผมมีอาการโช๊คยวบ พวงมาลัยเลี้ยวไม่คม ดังอ๊อดๆ แอ๊ดๆ ด้านหลังขวา
เอาเข้าไปทำไม่ได้บอกอาการ อ๊อดๆ แอ๊ดๆ และพวงมาลัย พี่แกมีช่างหลายคนก็ดำเนินการ
ถอดโช๊คออกมา อัดน้ำมันใหม่ ใส่กลับคืนไป ช่างก็เอาไปขับดู กลับมาตั้งศูนย์หน้าศูนย์หลัง
และทำอะไรเกี่ยวกับช่วงล่างอีกหลายอย่าง และทดลองขับทั้งหมดประมาณ 4 รอบ กลับมาทำนั่นทำนี่เกี่ยวกับช่วงล่าง
และส่งมอบรถให้ผม คิดราคาทั้งหมด 1200 บาท ถูกม๊วกๆ ผมคิดว่าไอ่เสียงอ๊อดๆ แอ๊ดยังอยู่แน่
พอได้ขึ้นขับ ฟิลลิ่งต่างกันฟ้ากับเหวเลยครับ แน่นหนึบ เสียงหาย พวงมาลัยคมกริบ เงียบสนิท
กับราคานี้คุ้มที่สุดเลยครับ ฝากไว้ครับ และขอให้อู่รักษามาตรฐานนี้ไว้นะครับ ลองดูครับใครอยู่ใกล้ๆ ลองไปใช้บริการดู

This life is for my King
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ว่าด้วยช่วงล่าวโซนภาคเหนือครับ