ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
23 กันยายน 2024, 11:20:32
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: ติดตั้งมาแล้ว Techforgas 0 สมาชิก และ 7 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ติดตั้งมาแล้ว Techforgas  (อ่าน 5090 ครั้ง)
Pantamitr
Gold Member
เจ้าสำนัก

WLC 391 เสือดำ

« เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2008, 15:14:54 »

หลังจากที่ไปจองคิวไว้ร้านหนึ่ง แล้วเขาบอกว่า ของที่ตกลงกะเราไว้หมดแล้ว จะเอาอีกยี่ห้อมาให้ และราคาก็เพิ่มขึ้น :'(

ผมก็เลยบอกเลิกไป มาเจออีกร้านหนึ่ง เข้าซอยตรงข้ามซีคอนสแควร์ ศรีนครินทร์ เลี้ยวขวาไป ปากซอย แปซิฟิคคอนโดมั้ง
เข้าไปเยี่ยมร้านก่อน แล้วก็ดูท่าทาง OK ก็เลยตกลงติดที่นี่แหละ 27K เจ้าของร้านเป็นเด็กหนุ่ม ทะมัดทะแมง และก็มีความเข้าใจในระบบเป็นอย่างดี ได้ของคุณภาพเหมือนๆกัน แต่ราคาถูกกว่าเยอะ ก็เลยมานำเสนอเป็นอีกทางเลือกหนึ่งครับ  รูดซิบปาก

น้องเขาบอกว่า จะมีอาการเบาดับไปซักพัก (เป็นเพราะผมบอกเขาว่าเน้นประหยัด มากกว่าความเร็วหรือเปล่าไม่รู้) ผมก็เจอ เบาดับจริงๆ แต่อย่างอื่นไม่มีปัญหา วิ่งเนียนหมือนน้ำมัน เดี๋ยวเอาเข้าไปจูนอีกทีครับ อ้อ เขารับประกัน 1 ปีครับ  ยิ้ม

น้องเขาอัธยาศัยดี เป็นกันเอง อีกทั้งช่างแต่ละคน ก็ใจดีกันทุกคน สบายใจครับ ที่สำคัญ เจ้าของดูผลงานของช่างอย่างใกล้ชิด
ตั้งแต่ต้น จนจบ ไม่เหมือนบางอู่ ปล่อยลูกน้องทำ แล้วตัวเอง เอาแต่ชี้นิ้ว   จุมพิต

พันธมิตร ที่ไม่ใช่ พันธมิตร
Pantamitr
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #1 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2008, 17:10:47 »

โผม ไม่ใช่หน้าม้านะ เห็นว่าเป็นของดี ราคาถูก ก็เลยมาแจ้งให้ทราบว่า เขาติดราคานี้กันก็มี ใช้ได้ดี
เหมือนกันครับ จุมพิต

kobon
Tracking !!
เจ้าสำนัก
*

ชีวิตยังมีพรุ่งนี้เสมอ

« ตอบ #2 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2008, 17:28:43 »

แล้วตก โลละกี่บาทคร้าบพี่จำรัส ยิ้มเท่ห์
Pantamitr
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #3 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2008, 08:40:37 »

ตอนแรกๆ มีเบาดับ เพราะยังไม่เข้าที่ ตอนนี้ ดีแล้วครับ ใช้ได้เนียนๆ เหมือนน้ำมัน ประหยัดอีกต่างหาก อ้อ ลืมบบอกไป อาการเบาดับ แก้ได้ด้วยวิธี 1. จูนให้เข้าที่ (อันนี้ต้องให้ร้าน จูนให้)

2. รูหัวฉีด มีผลครับ นอกจากหัวเทียน กับกรองอากาศ ต้องดีแล้ว รูหัวฉีดนี่
ใหญ่ไป หรือเล็กไปก็ไม่ได้ ผมตอนแรก รูใหญ่ไป ไปแก้ให้เล็กลง อาการเบาดับ จึงได้หายครับ

อายจังคุณเอกครับ เล่นชื่อจริงโผมเลย อายนะครับ  จุมพิต อัตราสิ้นเปลือง อยู่กับการเหยียบด้วยครับ ผมวิ่งยาวๆ กทม. - ตาก ไปกลับ ถึงบ้านผม (บางปู) วิ่งไป 976 กม. เติมแก๊สไป 800 บาท ความเร็วฉลี่ย 110 กม./ชม. รวมถึงใช้งานในเมือง ตาก กับ กทม.ด้วย
วิ่งใน กทม. ไปทำงานสีลม ไปกลับ 80 กม. 5 วัน เติมแก๊สไป 450 บาท (ราคาแก๊ส 11 บาท)  นี่พอไปเปลี่ยนรูหัวฉีดให้เล็กลง ช่างบอกว่า พี่อย่าตกใจนะ ถ้ามันประหยัดขึ้นอีก (แต่ไม่รู้ ความอืดมาด้วยหรือเปล่า) กลัวเหมือนกัน ถ้าประยัดมากไป มันไม่ดี เห็นเขาว่า

songsarn
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2008, 18:00:44 »

ขอชื่อร้าน  และซอยอีกที สิครับ  ได้เบอร์โทรยิ่งดี
Pantamitr
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #5 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2008, 08:32:50 »

รายงานผล หลังใช้งานไปได้ระยะหนึ่งแล้ว เดือนกว่าๆ

ตอนนี้ อาการเบาดับไม่มีแล้ว อัตราการสิ้นเปลือง ในเมืองยังอยู่ที 1.25 บาท/กม. นอกเมือง ยังไม่ได้เทสต์ หลังจากไปแก้อาการเบา

ดับมา      นอกนี้ ยังไม่พบอะไรผิดปกติ  ภูมิใจ ได้ของดี ราคาก็ถูก  ยิ้ม

My_Mint
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #6 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2008, 19:54:38 »

ที่ติดมาเนี่ย  LPG  หัวฉีดเหรอครับ  ตอนนี้คงไม่ได้ราคา 27 K  แล้วอ่ะดิ  ผมว่า   ขยิบตา

Nixynat
ศิษย์พี่

« ตอบ #7 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2008, 18:13:00 »

:-\อืมน่าสนใจนะ รูดซิบปาก

* homepage07_03.jpg (26.83 KB, 250x145 - ดู 998 ครั้ง.)
Pantamitr
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #8 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2008, 15:39:57 »

ที่ติดมาเนี่ย  LPG  หัวฉีดเหรอครับ  ตอนนี้คงไม่ได้ราคา 27 K  แล้วอ่ะดิ  ผมว่า   ขยิบตา
ถูกต้องนะครับ  พอหลังจากที่ผมติดตั้งเสร็จ ได้ไม่กี่วัน ราคาก็ขึ้นเอาๆๆ ตอนนี้ 34000 แล้ว จุมพิต

Pantamitr
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #9 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2010, 07:42:16 »

จุมพิต เผลอแผล็บเดียว 2 ปีแล้ว จากการใช้งานมา ครบ 2 ปีไปแล้ว ทุกอย่างยังไม่มีอะไรผิดปกติ  มีก็
1. เปลี่ยนกรองอากาศมา 1 อัน
2. เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง ทุก 1 หมื่นโล หรือประมาณ 3 เดือน น้ำมัน เกรด 40 เซมิ  ยี่ห้อ ก็แล้วแต่จะหาได้
3. อัตราการสินเปลือง ยังเท่าๆเดิม คือประมาณ 1.25 บาท ต่อ กม.  แต่ว่า บางปั๊ม ก็เติมได้น้อย บางปั๊มก็เติมได้มาก จึงไม่รู้มาตรฐานของ LPG ว่ามันยังไงกันแน่ มันโกงกันหรือเปล่า เรื่องนี้ ไม่เคยได้รับความกระจ่างเลย อยากให้ท่านที่ไม่เชื่อมาพิสูจน์ด้วยตาตัวเองจิงๆ บ้าหรือเปล่า ถังแก๊ส 58 ลิตร แต่เติมได้ เกือบ 60 ลิตร(เด้งเอง) แก๊สเดิมก็ยังไม่หมด มันยังไงครับ ในขณะที่บางปั๊ม เติม 400 ก็วิ่งได้ 400 กม.
4. น้ำมัน ก็ แก๊สโซฮอล 91 มั่ง 95 มั่ง ปนกันมั่วไปหมด แต่ ทุกๆ 2 เดือน จะเติมประมาณ 500 บาท เติมแบบเต็มถังตลอด ไม่เคยปล่อยไว้ต่ำกว่า ครึ่งถัง

ไหน ใครว่า Honda เครื่องยนต์ Vtec ติดแก๊สแล้ว ไม่ดี รวน เครื่องโทรมเร็ว จุกจิก ลองมาพิสูจน์กันหน่อยไหม โกรธ

จบรายงานประจำปี 2010

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: ติดตั้งมาแล้ว Techforgas