ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
27 กันยายน 2024, 16:30:48
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: พักนี้แปลก ๆ หรือผมรู้สึกไปเอง... 0 สมาชิก และ 13 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] 2 3 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: พักนี้แปลก ๆ หรือผมรู้สึกไปเอง...  (อ่าน 14827 ครั้ง)
masaru
5555
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

マサロ Number 248

« เมื่อ: 13 มิถุนายน 2008, 09:51:23 »

คือ...สมาชิกรุ่นเก่า ๆ ที่เคยโพสคุยกัน อำกัน ขำขำ เริ่มหายไปทีละคน
เข้าใจนะครับว่า เมื่อถึงจุดๆนึง คนเราก็ต้องมีภาระ ต้องมีความรับผิดชอบเพิ่มขึ้น
อาจทำให้ไม่มีเวลาว่างมานั่งโพสเหมือนเมื่อก่อน (อันนี้เข้าใจ และผมก็กำลังเป็นอยู่..)

ไม่ได้มีอะไรมากครับ แค่คิดถึงสมาชิกที่หายไป เพราะตั้งแต่ผมเข้าเวปมา เริ่มโพส
เริ่มรู้จักเพื่อนใหม่ มันทำให้เกิดความเคยชิน จนบางครั้ง ถ้าไม่ได้เข้าเวป
มันเหมือนขาดอะไรไปสักอย่าง  คิดว่าบางคนก็น่าจะเป็นเหมือนกัน..

แต่ มิตรภาพมันไม่ได้มีแค่ในบอร์ด เหมือนพี่คนนึงเคยคุยกับผมว่า
ถึงจุดๆนั้น พี่คงไม่มีเวลามานั่งโพส แต่เรายังไปเที่ยว ไปกินกันได้เหมือนเดิม(ถ้าเอ็งว่าง55)

อายจัง  จบการบ่นเพียงเท่านี้ครับ

kachapop
Gold Member
เจ้าสำนัก

หนุ่มอ้วนขี้เหงา (NO.369)

« ตอบ #1 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2008, 09:53:48 »

จริงด้วย รู้สึกเหมือนกันครับ  เศร้า

เอก ปิ่นเกล้าครับ
j_nobita
อยากกระโดดหอมแก้ม
Gold Member
อาจารย์ปู่

เหมียว หง่าว

« ตอบ #2 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2008, 10:09:55 »

อายจัง ผมสมาชิกใหม่ครับ ขอคำแนะนำด้วยนะครับ

คิดดี พูดดี ทำดี คบคนดี ไปสู่สถานที่ดี
masaru
5555
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #3 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2008, 10:11:23 »

อายจัง ผมสมาชิกใหม่ครับ ขอคำแนะนำด้วยนะครับ

วิดพื้นสองหมื่นครั้ง ปฎิบัติ!!!!

Namwhan
อแฟนัง ติตัว ปรมาลาภา ความไม่มีแฟนติดตัวเป็นลาภอันประเสริฐ
อาจารย์ปู่

หนาว.ว..?

« ตอบ #4 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2008, 10:12:13 »

^
                                                                         ^
                                                                         ^
                                   เพ่ๆในคลับ มาช่วยกันต้อนรับน้องคนนี้ด้วยค่ะ..  ยิ้มเท่ห์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มิถุนายน 2008, 10:14:36 โดย Namwhan » บันทึกการเข้า

I love civic . . .
Aod61 : มิสซิสซิปปี้
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

รับแก้ทอม ซ่อมดี้

« ตอบ #5 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2008, 10:17:54 »

ตาเฒ่าแจ๊คมะเขือเผา เป็นน้องใหม่หรอไง       แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

j_nobita
อยากกระโดดหอมแก้ม
Gold Member
อาจารย์ปู่

เหมียว หง่าว

« ตอบ #6 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2008, 10:19:41 »

ยิ้มเท่ห์ อินังอ๊อดเอ็งอะทำเอาผู้ชายในบอร์ดกลัว จนหายไปหมดเลย

คิดดี พูดดี ทำดี คบคนดี ไปสู่สถานที่ดี
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #7 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2008, 10:30:40 »

^
^
ก็ผู้ชายในคลับ  มีแต่หล่อๆล่ำๆนิ ........ครายจะอดใจไหว
พูดแล้ว อยากกินถั่วดำ    /เกย์ บางพระ

TooN2929
Gold Member
อาจารย์ปู่

My BB Pin : 21514235

« ตอบ #8 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2008, 10:34:35 »

อายจัง อายจัง อายจัง

เรื่องธรรมดาครับชัย....คอยดูสิ อีกหน่อยก็จะมีแต่เด็กใหม่ ๆ มาครองบอร์ด จนไม่รู้จักกับรุ่นพี่เก่า ๆ ....แต่อย่าให้ถึงขั้นมาแตกกลุ่มย่อยกันในคลับนะ เช่น เฉพาะ EK ES FD......แล้วใช้ชื่อ civic club

เศร้า เศร้า เศร้า

อย่างที่เคยบอกครับ.....เคยอยู่ BMW Society มาก่อน.....พอสมาชิกมากมายถึงหลักพัน...สี่ห้าพันคัน....ใครมันจะไปรู้จักกันหมดล่ะครับ......เด็กใหม่ ๆ ที่เข้ามาก็มาตั้งกลุ่มย่อยกัน เป็น E46  E90crew ฯลฯ.....พูดคุยกันเฉพาะในกลุ่ม  ไม่คุยกะท่านอื่น ๆ เลย  ผมว่าอย่างนั้นไปคุยโทรศัพท์กันไม่ดีกว่ารึ....

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
สิ่งที่อยากบอก คือว่า เราทั้งหมด ขอให้คงความเป็น civic club เอาไว้  อย่าไปแบ่งแยกว่า คุณเป็น EK  ES  FD  3 ประตู  คูเป้...อย่าเลยครับ.....เราคือ CIVIC เท่านั้น.....ใครจะหายไปเพราะเหตุผลส่วนตัว ก็ไม่ว่ากัน  มิตรภาพความเป็นพี่น้อง ความเป็นเพื่อน ด้วยจุดประสงค์เดียวกันทำให้เรา เป็น เรา ครับ.....

Let's Check It Out !!!
Civic Club No.216
toon2929@hotmail.com
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #9 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2008, 10:42:49 »

เห็นด้วยกับป๋าตูน
เราอย่างแบ่งแยกกันเลย ....  คลื่นลูกเก่า มันก็ย่อมโดนคลื่นลูกใหม่โถมซัด ....แต่ยังไงเราก็ยังอยู่ในท้องทะเลเดียวกัน

ดูอย่างผมกับพี่แจ๊คซิ.....   ผมแมนเต็มร้อย  แต่พี่แจ๊คเป็นเสือไบฯ   เรายังไม่มีอะไรมากีดขวางเลย    จุมพิต จุมพิต จุมพิต

Rangsit 33
ศิษย์พี่

« ตอบ #10 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2008, 10:44:51 »

พูดเหมือนคนใกล้เกษียณเลยเพ่ชัย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม..........เบียร์สดย้อมใจเลยเพ่
Mr.t.s
Gold Member
อาจารย์ปู่

ชิวชิว

« ตอบ #11 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2008, 11:16:40 »

เราอย่างแบ่งแยกกันเลย ....  คลื่นลูกเก่า มันก็ย่อมโดนคลื่นลูกใหม่โถมซัด ....แต่ยังไงเราก็ยังอยู่ในท้องทะเลเดียวกัน

ดูอย่างผมกับพี่แจ๊คซิ.....   ผมแมนเต็มร้อย  แต่พี่แจ๊คเป็นเสือไบฯ   เรายังไม่มีอะไรมากีดขวางเลย    จุมพิต จุมพิต จุมพิต
อายจัง อายจัง

มีเมียแล้วครับ
joe2522
Gold Member
อาจารย์ปู่

MoJoeMoJo

« ตอบ #12 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2008, 11:20:51 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม เพ่แจ๊ค โดนอีกแระ...

joe2522
Gold Member
อาจารย์ปู่

MoJoeMoJo

« ตอบ #13 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2008, 11:22:33 »

แนะนำว่า ไปอัพกระทู้นี้กันครับ...  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

http://www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=8470.0

taxman : ปทุมธานี
= ประธานคลับ . . . โอมเหม่ง =
ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

Work hard, Play hard

« ตอบ #14 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2008, 11:33:15 »

เดี๋ยวผมมาระบายมั่ง  แต่ขอปแดร๊กข้าวก่อนนะ 

masaru
5555
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #15 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2008, 11:36:03 »

ยิ้ม  ตามนั้นครับป๋าตูน เรื่องรถ เรื่องรุ่น ผมไม่เคยคิดอยู่แล้ว   
ไม่มีรถก็ยังด้าย  ยังไงก็วีเลิฟซีวิคทั้งนั้น ชอบแกล้งพี่แจ๊คกันทั้งนั้น

โกรธ  เจ้าแบ๊งค์ขี้เมารังสิต ตรูยังไม่เกษียนเฟ้ยยยยยยย

Octillion
งงอ่ะดิ
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #16 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2008, 11:43:37 »

ขนาดทำงานอยู่ ยังอู้งานมาเล่นบอร์ดเลย    อายจัง

ไปล่ะแว้บบบ เจ้านายมา   รูดซิบปาก

kapum
Gold Member
อาจารย์ปู่

สะพานใหม่

« ตอบ #17 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2008, 12:14:45 »

ตั้งแต่รู้จัก internet ไม่เคยอยู่ที่ไหนนานเท่าที่นี่เลย   จุมพิต จุมพิต

และก็จะไม่ไปไหนด้วย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

จะว่าไปครับผมก็อยู่มาตั้งแต่บอร์ดเก่าpantown แล้วอ่ะครับ  แต่ก็ไป ๆ มา ๆ เนื่องจาก ทำงานไม่เหมือนชาวบ้านเค้า  อายจัง

เมื่อก่อน อยู่บ้าน 3 เดือน ไปทำงาน 9 เดือน ตอนอยู่บ้านก็รู้จักหลายคน พอไปทำงานกลับมาอีกที

log in ไม่รู้จักมากมาย แต่ก็ค่อยๆ รู้จักกัน เรื่อยๆ   แล้วก็ไปอีก  :'( :'(  กลับมาอีกทีก็แปลกอีกและ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

แต่ไม่เป็นปัญหาครับ เพราะผมรักและผูกพันกับที่นี่นะ  ทุกวันต้องเข้า  ขนาดไม่มีเน็ต ยังเอามือถือแวะเข้ามาดู  ยิ้มกว้างๆ

หลายปีที่ผ่านมา อะไร ๆ เปลี่ยนไปเยอะแยะครับ รวมถึงสมาชิกที่เพิ่มขึ้นเรื่อยๆ  แต่ผมยังรู้สึกถึงสิ่งหนึ่งที่ยังไม่เคยเปลี่ยน

เลยคือมิตรภาพที่แสนอบอุ่นของชาว welovecivic ครับ  จุมพิต จุมพิต  ตั้งแต่ยังไม่มีรถแอบอ่านอย่างเดียว จนเริ่มโพสถาม

และก็มี รถของตัวเองคันแรกในชีวิต ไปมิ้ตติ้งครั้งแรก หลังจากเป็นสมาชิกตั้งนาน ตอน ฟุตบอล 3 คลับ

ไปนอกรอบ และ อีกหลายๆ ครั้ง จุมพิต จุมพิต

ครั้งแรกที่ไปไม่รู้จักใครเลย รู้สึกแปลกๆ มาก เขินด้วย  อายจัง รถติดไปช้าตั้งครึ่งชม  อายจัง

ตอนแรกกะว่าไปถึงคนท้ายสุดแน่เลย  ขยิบตา  แต่มันไม่ใช่อ่ะครับ  ตกใจ :'(

กลายเป็นไปคนที่5  ต่อจาก พี่อู พี่ดา วิ .... :'( :'( :'(

นี่และ.........................ขนานแท้  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Lamillabo
Gold Member
อาจารย์ปู่

? A u d i M i l l A ?

« ตอบ #18 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2008, 12:24:52 »

คือ...สมาชิกรุ่นเก่า ๆ ที่เคยโพสคุยกัน อำกัน ขำขำ เริ่มหายไปทีละคน
เข้าใจนะครับว่า เมื่อถึงจุดๆนึง คนเราก็ต้องมีภาระ ต้องมีความรับผิดชอบเพิ่มขึ้น
อาจทำให้ไม่มีเวลาว่างมานั่งโพสเหมือนเมื่อก่อน (อันนี้เข้าใจ และผมก็กำลังเป็นอยู่..)
เคยหายไปช่วงนึงเหมือนกัน
ด้วยเหตุผลที่ไม่ว่าง
แต่ในที่สุดก้อกลับมาเหมือนเดิม

ไม่ได้มีอะไรมากครับ แค่คิดถึงสมาชิกที่หายไป เพราะตั้งแต่ผมเข้าเวปมา เริ่มโพส
เริ่มรู้จักเพื่อนใหม่ มันทำให้เกิดความเคยชิน จนบางครั้ง ถ้าไม่ได้เข้าเวป
มันเหมือนขาดอะไรไปสักอย่าง  คิดว่าบางคนก็น่าจะเป็นเหมือนกัน..
ถูกเป๋งเลยพี่ชัยขรา!
เปิดเป็นเว็บแรกททุกครั้งที่ใช้งานเนต
เหมือนติดยาแก้ไอเลยน่ะ เหอะๆ

แต่ มิตรภาพมันไม่ได้มีแค่ในบอร์ด เหมือนพี่คนนึงเคยคุยกับผมว่า
ถึงจุดๆนั้น พี่คงไม่มีเวลามานั่งโพส แต่เรายังไปเที่ยว ไปกินกันได้เหมือนเดิม(ถ้าเอ็งว่าง55)
กั๋ปป๋ม!
ที่นี่มันมากกว่าเพื่อนน่ะ
เพราะมันคือ "ครอบครัว" ไปแล้ว
สนิทมากกว่าเพื่อน เจอกันบ่อยกว่าเพื่อน
พิเศษสุดๆ

อายจัง
จบการบ่นเพียงเท่านี้ครับ
fomote
Gold Member
อาจารย์ปู่

? HuMaN SoCiEtY.?

« ตอบ #19 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2008, 13:24:57 »

ยิ้ม วู้ววววววววว

?? เพื่อนมีไว้คบไม่ได้มีไว้ฟัด Sาdd  ??
Lamillabo
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #20 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2008, 13:36:30 »

ฮืม
มีกระทู้ไหนไม่ " วู้วววววววววววว... " มั้ยเนี่ย?

ป.ล.
ห้ามวู้วววกลับมาด้วยน๊าาา...

Uncle_T
Gold Member
อาจารย์ปู่

Old Traveller

« ตอบ #21 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2008, 13:38:53 »

ผมเองก็มีความรู้สึกคล้าย ๆ กับชัย จขกท และเพิ่มอีกอย่างก็คือ
ช่วงนี้ บุคคลภายนอกทำไม่มีปริมาณสูงมากเกิน 300 เกือบทุกวัน
จนทำให้ความเร็วของบอร์ดช้าลงนิดนึงจนรู้สึกได้

อย่างไรก็ตาม ถ้าพวกเราช่วยกันดูแลบ้านเราแบบป๋าตูนว่า
บ้านเราก็จะยังคงเป็นบ้านเราไปอีกนานแสนนาน นะครับ
pokkon
White cyclone at Nagashima spaland ###
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #22 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2008, 13:41:42 »

จะวู้ทำไมเนี่ย โกรธ

fomote
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #23 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2008, 13:42:28 »

ฮืม
มีกระทู้ไหนไม่ " วู้วววววววววววว... " มั้ยเนี่ย?

ป.ล.
ห้ามวู้วววกลับมาด้วยน๊าาา...

อายจัง แหะๆ
 จุมพิต จุ๊บๆๆๆๆๆๆ

?? เพื่อนมีไว้คบไม่ได้มีไว้ฟัด Sาdd  ??
Khao Kee
อาจารย์ปู่

The Car Gods,Amen

« ตอบ #24 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2008, 14:00:15 »

รูดซิบปาก

Spoon.........................
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #25 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2008, 14:06:10 »

เรียน  คุณ Masaru

ผมไม่อยากให้คุณเครียด  .......ผ่อนคลายกันดีกว่าครับ         จุมพิต จุมพิต จุมพิต

* masa-rung.jpg (25.29 KB, 300x150 - ดู 209 ครั้ง.)

fomote
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #26 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2008, 14:14:55 »

รูดซิบปาก ศุกร์ 13 ไม่กล้าไปเที่ยวอะพี่อ๊อดอ๊อด

alfaone_t
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #27 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2008, 14:20:26 »

:'(  เฟ็นรูปพี่ชัยอดขำไม่ได้

I am / I can
fomote
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #28 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2008, 14:23:24 »

อายจัง อยากเล่นน้ำเต้าปูปลาอะ

Lamillabo
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #29 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2008, 14:27:11 »

จะวู้ทำไมเนี่ย โกรธ

ยิงฟันยิ้ม
ความรู้สึกเดียวกัน

fomote
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #30 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2008, 14:30:01 »

อายจัง ทำมายอะ
 รูดซิบปาก วู้ววววววมันผิดตรงไหน

janpicha
Gold Member
จอมยุทธ

« ตอบ #31 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2008, 15:34:09 »

อายจัง  จบการบ่นเพียงเท่านี้ครับ
คิดถึงคนเก่า  คิดถึงความหลัง...แสดงว่าแก่นะ จุมพิต
ที่พูดมาหน่ะระวังสมาชิคใหม่จะไม่อยากเข้ามานะ  เพราะว่าเขาอาจคิดว่าเขาไม่สำคัญหรืออาจจะเป็นส่วนเกินก็ได้  ยิ่งเข้ามาแล้วไม่รู้จักใครอยู่...เห็นถามหาคนเก่าๆ  คนมาใหม่จะน้อยใจแล้วไม่เข้ามาโพสไม่รู้ด้วยนา ขยิบตา
masaru
5555
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #32 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2008, 15:50:27 »

คิดถึงคนเก่า  คิดถึงความหลัง...แสดงว่าแก่นะ จุมพิต
ที่พูดมาหน่ะระวังสมาชิคใหม่จะไม่อยากเข้ามานะ  เพราะว่าเขาอาจคิดว่าเขาไม่สำคัญหรืออาจจะเป็นส่วนเกินก็ได้  ยิ่งเข้ามาแล้วไม่รู้จักใครอยู่...เห็นถามหาคนเก่าๆ  คนมาใหม่จะน้อยใจแล้วไม่เข้ามาโพสไม่รู้ด้วยนา ขยิบตา

:'(  เง้อออออ  เข้าใจผิดแว้ววว
 ผมหมายถึง ผมเองเริ่มไม่ค่อยมีเวลาเฝ้าบอร์ดแล้ว พอมีเวลาเข้าแล้วไม่เห็นรุ่นเก่า ๆ โพส
มันใจหายครับ ส่วนรุ่นใหม่ คนใหม่ ถ้าผมเข้าใจมุขเค้าผมก็แจมด้วย แค่นี่แหล่ะ ....

อายจัง  แต่ไม่ได้แก่เหมือนพี่แจ๊คนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มิถุนายน 2008, 15:56:36 โดย masaru » บันทึกการเข้า

fomote
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #33 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2008, 16:07:59 »

ยิงฟันยิ้ม แก่..........555+ วู้วววววว

Khao Kee
อาจารย์ปู่

« ตอบ #34 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2008, 16:15:31 »

รูดซิบปาก

Spoon.........................
taxman : ปทุมธานี
= ประธานคลับ . . . โอมเหม่ง =
ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

Work hard, Play hard

« ตอบ #35 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2008, 16:33:16 »

:'(  เง้อออออ  เข้าใจผิดแว้ววว
 ผมหมายถึง ผมเองเริ่มไม่ค่อยมีเวลาเฝ้าบอร์ดแล้ว พอมีเวลาเข้าแล้วไม่เห็นรุ่นเก่า ๆ โพส
มันใจหายครับ ส่วนรุ่นใหม่ คนใหม่ ถ้าผมเข้าใจมุขเค้าผมก็แจมด้วย แค่นี่แหล่ะ ....

อายจัง  แต่ไม่ได้แก่เหมือนพี่แจ๊คนะ

อืม ถูกอย่างที่ตาชัยว่า   ถ้าวันนึง ผมไม่เข้ามาในบอร์ด  คนที่ไม่รู้จักผมดีก็คงคิดว่า ไม่สนใจ แต่คนที่รู้จักผมมาตั้งแต่ต้น และเคยพูดคุยกันจนสนิทสนม ก็รู้เหตุผลว่าทำไมผมถึงหายไป  แต่บางคนที่ไม่รู้จักผมดี ก็อาจจะมองว่า มีปัญหาอะไรถึงไม่เข้ามา

แต่มีสิ่งเดียวที่เป็นเหตุผลทำให้ไม่สามารถเข้ามาพูดคุยในบอร์ดแห่งนี้ได้เหมือนแต่ก่อน ก็คงมีสาเหตุเดียวคือ เรื่อง ภาระงานที่ต้องรับผิดชอบมากขึ้น

เมื่อก่อนผมมีเวลาที่จะโพสต์คุยแซวเล่นกับเพื่อนๆ ได้เกือบทั้งวัน แต่พักนี้ เวลาว่างเริ่มน้อยลง ความรรับผิดชอบในหน้าที่การงานก็มากขึ้น เพราะต้องทำงานกับผู้บริหารระดับสูงขององค์กร ใครคิดอย่างไรก็ช่างครับ แต่ผมชอบมาคุยกับเพื่อนๆที่นี่ เพราะมันทำให้ผมคลายเครียดกับงานได้มาก  เห็นตาอ๊อด แซวลุงแจ็ค  ตาชัยหยอดมุกกับตาติ๊ก  หนอนเงาะแอบชอบตาแบงค์  แก๊งสะกิดแดร๊กเหล้ากันทุกวัน มันก็สนุกดี  ขอแค่ได้อ่าน ได้ขำวันละนิด ผมก็ดีใจแล้ว

ที่ผมพูดไปข้างต้น จะเห็นว่า มันก็ไม่ต่างกันที่สังคมใหญ่ๆ แห่งนี้ จะมีกลุ่มเพื่อนเป็น sub set ย่อยๆ ในบ้านหลังนี้ เพราะหลายคนก็หลายความคิด บางคนพูดคุยกันถูกคอ ก็ไม่ผิดที่จะคุยกันเฉพาะคนในกลุ่มนั้น  แต่ที่สำคัญ อย่าทิ้งบ้าน Civic Club แห่งนี้ เพราะที่นี่ทำให้คุณรู้จักเพื่อนที่คุณไม่เคยคิดว่าจะได้รู้จักกัน  มันทำให้คุณหมกมุ่นกับการเข้าเว็บแห่งนี้ทุกวันทุกคืน  มันทำให้คุณยิ้มได้ในเวลาที่คุณรู้สึกว่ามันน่าเบื่อ  นี่แหล่ะ Welove civic.com....

สุขใจที่ได้เป็นสมาชิกที่นี่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มิถุนายน 2008, 16:39:01 โดย taxman » บันทึกการเข้า

Khao Kee
อาจารย์ปู่

« ตอบ #36 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2008, 16:37:18 »

^
^^
ทำใจดี ดีไว้คับ ลังเล

@GuY
ผัวคนแรกของ
Gold Member
อาจารย์ปู่

... Just do iT ... นนทบุรี - เมืองกาญจน์

« ตอบ #37 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2008, 16:37:48 »

สักวันที่ถึงจุดสุดยอด  วันที่อิ่มตัว

ก้อต้องหายกันไป  ตัวใครตัวมัน

แต่วันนี้                     ฉันยังอยู่

My  Car  Gallery    ---->      www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=21220.0
fomote
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #38 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2008, 16:38:19 »

เศร้า T_T ท่องไว้ในใจว่า เพื่อเงินครับพี่น้อง

joe2522
Gold Member
อาจารย์ปู่

MoJoeMoJo

« ตอบ #39 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2008, 16:38:27 »

อย่าคิดมาก วันอังคารนี้ก็ได้ทำไฟแล้วเพ่ชัย...  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

หน้า: [1] 2 3 ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: พักนี้แปลก ๆ หรือผมรู้สึกไปเอง...