ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
05 ตุลาคม 2024, 00:22:50
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club Travel  |  หัวข้อ: โดนมอบหมายให้ไปทำงานที่กระบี่ ก็เลยได้ทีเที่ยวทะเลกับเค้าบ้าง (Krabi Thailand) 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: โดนมอบหมายให้ไปทำงานที่กระบี่ ก็เลยได้ทีเที่ยวทะเลกับเค้าบ้าง (Krabi Thailand)  (อ่าน 8284 ครั้ง)
taxman : ปทุมธานี
= ประธานคลับ . . . โอมเหม่ง =
ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

Work hard, Play hard

« เมื่อ: 01 มิถุนายน 2008, 19:08:38 »

Weekend ที่ผ่านมา ได้มีโอกาสไปทำงานเปลี่ยนบรรยากาศบ้างครับ คราวนี้ผมลงใต้ไปกระบี่ ผมเองก็ไม่ได้มาที่นานมากๆละ น่าจะซัก 5 ปีได้ครับ  คราวนี้มาอยู่ 3 วัน 2 คืน  ออกจากกทม.โดยนั่งเครื่องมาลงที่กระบี่เลย  ขามาก็มีเหตุการณ์ตื่นเต้นซะด้วย พอดีช่วงกำลังจะลงที่สนามบินกระบี่ เครื่องบินคงบินผ่านกลุ่มเมฆหนามากๆ  ตกหลุมอากาศ 2 ครั้ง แบบว่าหนักมากๆครับ  ผมเองก็นั่งเครื่องมาหลายครั้ง แต่ครั้งนี้สิ น่ากลัวที่สุด เพิ่งรู้ว่าเครื่องที่ตกหลุมอากาศ แล้วสามารถทำให้ผู้โดยสารได้ร้องกรี๊ดลั่นกันทั้งลำ ก็มีครั้งนี้ล่ะครับ เหอะๆ  พอเครื่องไกล้จะ landing ผมก็สังเกตว่า อ่าว มันไต่ระดับลงแล้วนี่ เหลือแค่ 300 กว่า ฟุต ก็จะถึงแล้ว แต่ไหงมันขึ้นไปอีกเป็นที่ 3 พันฟุตล่ะ  ฮืม  ตายล่ะ ผมมาทำงานนะครับ ไม่ได้มานั่งเครื่องบินเล่น  ยิงฟันยิ้ม  แต่ก็ลงที่กระบี่โดยปลอดภัยไร้กังวล หุหุ

โม้มาซะตั้งนาน พอลงเครื่อง ถึงกระบี่ราวๆ 9 โมงกว่าๆ มีเวลาครับ เลยมีเวลาไปเที่ยวแบบ one day trip เจ้าหน้าที่ที่นั่นเลยจัดแจงข้าวของสรรมภาระเรียบร้อย  ไปแต่ตัวลงเรือเลย 555  ทริปนี้ก็ไปที่ที่เคยไปมาแล้วล่ะครับ ก็มีทะเลแหวก, เกาะโปดะ, เกาะไก่, ไร่เลย์ครับ พร้อมแล้วไปเที่ยวกับเล๊ยย!!

อ้อ!!! ก่อนขึ้นเรือ เดินหาซื้อรองเท้าแตะที่อ่าวนางครับ เจอตาโตสีแดงด้วย  จุมพิต

จากนั้นก็ไป speed boat กันเลย  เจ๋ง

ที่แรกสำหรับทริปนี้ ก็ไปดูทะเลแหวกกันก่อนเลยครับ เพราะเจ้าหน้าที่บอกว่า วันนี้ทะเลจะเริ่มแหวกประมาณเที่ยงนิดๆ

ป่ะ ผมพาเดินไปดูทะเลแหวก   ยิงฟันยิ้ม

ตอนแรกก็ยังไม่แหวกมากน่ะครับ  ขณะที่กำลังจะเดินข้ามไปอีกเกาะนึง น้ำทะเลก็อยู่ราวๆ น่องผมได้

เดินไป ถ่ายรูปไป มันก็แหวกให้เห็นครับ  แลบลิ้น

บางมุมที่สงบมากๆ บนทะเลแหวก

เจอคนบนเกาะเค้าบอกว่าให้ผมปีนขึ้นไปเก็บภาพทะเลแหวกอีกมุมนึงที่สวยมากๆ  ยิ้มกว้างๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 มิถุนายน 2008, 19:46:10 โดย taxman » บันทึกการเข้า

ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #1 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2008, 19:15:15 »

จากทะเลแหวก ชมความงามนึกว่าจะไม่นาน ปาเข้าไปเกือบ 2 ชั่วโมง  :'(  จากนั้นก็นั่งเรือไปให้อาหารปลากันต่อครับ ที่เกาะโพดะ และเกาะไก่

เอาขนมปังให้กับมือครับ มันตอดมือผมด้วย  เศร้า

ให้อาหารปลาเสร็จ ก็กินข้าวกันที่เกาะนั่นล่ะครับ จากเกาะโพดะก็ลงเรือไปดูเกาะไก่กันต่อครับ  คราวนี้ด้วยความมึนๆ แดดก็ร้อน ขณะที่นั่งเรืออยู่ ลืมเอามือจับหมวกอ่ะ  มันเลยปริวตกทะเลไป  แต่เตชะบุญที่คนขับเรื่อเค้ากลับเรือไปเก็บให้ผม ซึ่งใจมักๆ  นึกว่าหมวก The north ผมจะโดนฉลามไปกินซะแย้ว:( 

นี่ครับ เกาะไก่ มองออกป่ะ  อายจัง

ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #2 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2008, 19:18:13 »

จากเกาะไก่ และว่ายน้ำไปเก็บหมวก  ก็มาจบที่หาดไร่เลย์ครับ เสียดายวันที่ไปไม่มี Full moon ไม่งั้นนะ นอนที่นั่นล่ะ  ยิงฟันยิ้ม

ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #3 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2008, 19:24:41 »

จากเล่นน้ำทะเล  เค้าก็พาผมไปเที่ยวป่าบ้างครับ เปลี่ยนบรรยากาศไปดูคลองสองน้ำบ้าง เอ๊ะ!! เป็นยังไง ไปดูกัน เจ๋ง

หอยชักตีน เย้ๆๆ  ได้กินแล้ว เค้าบอกว่าถ้ามากระบี่ไม่ได้กินหอยชักตีน ก็ไม่ถึงกระบี่  ฮืม

นี่ครับ น้ำจืดที่ไหลมาจากภูเขา จะเห็นว่ามันใสมากๆ และดูรากต้นไม้นะครับ ธรรมชาติสร้างมาจริงๆ  ส่วนบางวันที่น้ำทะเลหนุนป่าแถวนี้ น้ำจืดที่ไหลมาจากภูเขา ก็จะผสมกับน้ำทะเลที่หนุนมา ทำให้เป็นชื่อเรียกว่า คลองสองน้ำนั่นเอง  ผมก็ลองชิมน้ำนะ รสชาติอร่อยดีเหมือนเกลือแร่  อายจัง

เจ้าหน้าที่ในอุทยานฯ ชวนให้ผมลองชิมลูกหยีครับ ปกติจะกินแต่ที่เป็นเม็ดๆ แบบเหมือนลูกอม คราวนี้กินสดๆเลย รสชาติเหมือนมะขามเปียกนะ แต่อร่อยกว่า ไม่เปรี้ยวมาก

ดอกไม้ครับ ถ่ายตั้งนานนึกว่าดอกอะไร จับใบดู อ่าวเวรกำ มันดอกข่านี่หว่า  ตกใจ

ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #4 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2008, 19:31:19 »

วันแรกเที่ยวซะเต็มที่เลยครับ วันรุ่งขึ้นก็ทำงาน โชคดีที่ทำเสร็จก่อนกำหนด นึกว่าจะต้องนั่งทำงานจนถึงค่ำซะแล้ว แต่รวดเร็วกว่าที่คาดไว้ เลยมีเวลาว่างครับ  น้องๆ ที่นั่นแนะนำให้ไปเที่ยวสระมรกตครับ อยู่อำเภอคลองท่อม ห่างจากอ.เมืองกระบี่ราวๆ 50 กม. ใช้เวลาเดินทางร่วมๆ ชั่วโมงได้  พอไปถึงต้องเดินเท้าอีก 8 ร้อยเมตรครับ แต่ก็หายเหนื่อยนะ พอถึงสระมรกตปั๊ม กระโดดเลย 555
 (แต่ไม่ให้ดูรูปที่ผมเล่นน้ำหรอกนะครับ)  ยิ้มเท่ห์

บรรยากาศโดยรอบครับ มีทั้งลำธาร น้ำตกเล็กๆ ชุ่มฉ่ำมากๆ

เดินไปจนเจอดงเฟิร์นครับ แต่ละต้นใหญ่ๆทั้งนั้น

น้ำผุดเวลาพลบค่ำ ถ้าใครมาถึงที่นี่แล้วลองกระทึบเท้าแรงๆ หรือตบมือแรงๆ จะเห็นว่าน้ำมันผุดขึ้นมาจริงๆครับ เหลือเชื่อ  แลบลิ้น

ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #5 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2008, 19:33:39 »

จบทริปแล้วครับ หวังว่าโอกาศหน้าผมคงได้มาเที่ยวกระบี่อีก  ขอบคุณที่มาชมรูปผมนะคร๊าบ[/color]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 มิถุนายน 2008, 19:39:21 โดย taxman » บันทึกการเข้า

s_kungten
Gold Member
อาจารย์ปู่

^ ^ กุ๊งกิ๊ง^ ^

« ตอบ #6 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2008, 19:36:53 »

ยิ้มกว้างๆ  สวยมากๆค่ะ ทั้งสถานที่ และ รูปถ่าย

ยิ้ม  ... น่าสนุกเน๊าะ..

<a href="http://spamtheweb.com/ul/upload/100510/11243_700x120.swf" target="_blank">http://spamtheweb.com/ul/upload/100510/11243_700x120.swf</a>
j_nobita
อยากกระโดดหอมแก้ม
Gold Member
อาจารย์ปู่

เหมียว หง่าว

« ตอบ #7 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2008, 20:26:30 »

รูดซิบปาก รูดซิบปาก อย่างงามหมู่เฮา

คิดดี พูดดี ทำดี คบคนดี ไปสู่สถานที่ดี
Octillion
งงอ่ะดิ
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #8 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2008, 20:37:32 »

หนีเที่ยวอีกละ    รูดซิบปาก

ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #9 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2008, 21:27:12 »

จบทริปแล้วครับ หวังว่าโอกาศหน้าผมคงได้มาเที่ยวกระบี่อีก  ขอบคุณที่มาชมรูปผมนะคร๊าบ

หนีเที่ยวอีกละ    รูดซิบปาก

ดูรูปเด่ะ  มือถือ NB เห็นมั๊ย  โกรธ

รูดซิบปาก รูดซิบปาก อย่างงามหมู่เฮา

ขอบคุณค่ะเสี่ย  จุมพิต

s_kungten
Gold Member
อาจารย์ปู่

^ ^ กุ๊งกิ๊ง^ ^

« ตอบ #10 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2008, 00:32:23 »

อายจัง  ว่าแต่...ไอ้ทะเลแหวกเนี่ย มันแหวกอยู่ตลอด หรือจะแหวกเป็นช่วงเวลาอ่ะคะ

ยิ้มกว้างๆ  แปลกดีเน๊าะ

<a href="http://spamtheweb.com/ul/upload/100510/11243_700x120.swf" target="_blank">http://spamtheweb.com/ul/upload/100510/11243_700x120.swf</a>
ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #11 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2008, 07:01:20 »

อายจัง  ว่าแต่...ไอ้ทะเลแหวกเนี่ย มันแหวกอยู่ตลอด หรือจะแหวกเป็นช่วงเวลาอ่ะคะ

ยิ้มกว้างๆ  แปลกดีเน๊าะ

แล้วแต่ช่วงน้ำขึ้นน้ำลงอ่ะครับ  ยิ่งช่วงนี้เห็นเค้าบอกว่า จะแหวกประมาณ เที่ยงถึงบ่ายสอง  วันนึงจะแหวกให้เห็นแค่ครั้งเดียว งั้นถ้าจะไปต้องถามไกด์ว่าแหวกช่วงไหนครับ จะได้ไปเที่ยวได้ถูกเวลาน่ะ บางวันก็แหวกตอนเช้านะ

Uncle_T
Gold Member
อาจารย์ปู่

Old Traveller

« ตอบ #12 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2008, 11:01:59 »

สวยมากเลย  จำได้ว่าไปครั้งที่แล้วเมื่อปี 33 เขียนไม่ผิดหรอก 2533
กระบี่ยังคงเป็นกระบี่  ต่างกันตรงที่ค่าครองชีพแพงขึ้นหลายเท่าตัว
TooN2929
Gold Member
อาจารย์ปู่

My BB Pin : 21514235

« ตอบ #13 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2008, 15:59:59 »

ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

งดงามครับผม.....

Let's Check It Out !!!
Civic Club No.216
toon2929@hotmail.com
kachapop
Gold Member
เจ้าสำนัก

หนุ่มอ้วนขี้เหงา (NO.369)

« ตอบ #14 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2008, 11:42:53 »

สาบานว่าไปทำงาน  ฮืม

เอก ปิ่นเกล้าครับ
daido_s
ข้าน้อยรอการลงทัณฑ์จากท่าน
Gold Member
อาจารย์ปู่

.............

« ตอบ #15 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2008, 15:02:38 »

ยิ้ม อยากไปเที่ยวมั่งจัง  ยิ้มกว้างๆ
ตัวเล็ก
:: UPZ 2 ME ::
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

Hopeless

« ตอบ #16 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2008, 15:57:56 »

จิ๊กเงินภาษีไปเที่ยวบ่อยนะพักนี้

ยิงฟันยิ้ม

<Yui>" H O P E L E S S "   CivicClub no.195
sechz
Gold Member
อาจารย์ปู่

บรื้นนน บรื้นนน

« ตอบ #17 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2008, 20:19:43 »

วันแรกไปได้สองที่เลยหรอ เก่งจัง

เข้าชมรูปแต่ไม่สวยๆ ได้ที่  http://sechz.multiply.com
ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #18 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2008, 22:16:46 »

วันแรกไปได้สองที่เลยหรอ เก่งจัง

เค้าเรียกเก็บสแปร์   อีกอย่างนั่ง speed boat ด้วยมั้ง เลยเก็บที่เที่ยวได้เยอะ

miracle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: 04 มิถุนายน 2008, 12:47:17 »

รูปเยอะดีค๊า...สวยด้วย   ยิ้ม
berserk55
เจ้ายุทธภพ

โห่ย

« ตอบ #20 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2008, 17:42:27 »

สวยมากเลยครับ อยากไปมั่งจัง

You will never walk again
MIM_ING+1
Gold Member
อาจารย์ปู่

No.566

« ตอบ #21 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2008, 16:41:25 »

ตอนที่เครื่อตกหลุมอากาศน่ะ  ที่เค้ากรี๊ดกัน  แล้วพี่โอมได้กรี๊ดกะเค้าป่าว   ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

pat_meaw
++ เจ๊แมว เหมียวหง่าว ++
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ใครมาแก้ฉายาตรูฟ่ะ!!

« ตอบ #22 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2008, 16:24:54 »

ไปครั้งก่อน เมื่อ 5 ปีที่ แล้ว
แสดงว่า .. พี่โอมทำงานมาแล้วไม่ต่ำกว่า 5 ปี
รวมแล้วจากเรียนจบ แล้วทำงาน ก็  ยิ้มเท่ห์ ปีนี้อายุเท่าไหร่เระ?

คิดถึงฉันบ้ารึเปล่า..
         ....อย่างที่ใจฉันคอยคิดถึงเธอทุกวัน
dekbah
ศิษย์พี่

*_O มีคนเป็นล้าน แต่มีเพียง 1 ..

« ตอบ #23 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2008, 04:31:19 »

ยิ้ม ยิ้ม อยากไป ๆ ๆ  ๆ

อย่าหวังว่า . . .จะได้รับความรักจากคนที่คุณรัก
เพราะคนที่คุณรัก ไม่ได้รักคุณหมดทุกคน
jackycivic
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #24 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2008, 19:13:11 »

ยิ้ม  ในที่สุดก็ได้ไปอีก

ไปเดือนตุลาคมนี้ 

งานนี้ไปหลายวัน

ยิ้มกว้างๆ

Jackycivic 317 ครับ
oum_mri
Gold Member
เข้าวงการ

« ตอบ #25 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2008, 01:57:38 »

เศร้าอิจฉาตาร้อน
ทำบุญมาด้วยไรเนียะได้ไปเที่ยวไกลจัง
ปีนี้ยังไม่ได้ไปเที่ยวไหนไกล ๆ เลย ไปแค่ชลบุรีเองง่ะ
อิจฉาจังงง

* BunA(8).gif (30.59 KB, 250x188 - ดู 619 ครั้ง.)

* BunA(8).gif (30.59 KB, 250x188 - ดู 615 ครั้ง.)

กับรักที่เพิ่งผ่านพ้นไป....วันนี้ฉันยังเหมือนเดิมไม่มีใครมาเพิ่มเติม
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club Travel  |  หัวข้อ: โดนมอบหมายให้ไปทำงานที่กระบี่ ก็เลยได้ทีเที่ยวทะเลกับเค้าบ้าง (Krabi Thailand)