ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
08 ตุลาคม 2024, 04:33:58
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ข้อดี-ข้อเสียของฝากระโปรงเคฟล่าห์หน่อยครีบ 0 สมาชิก และ 8 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อดี-ข้อเสียของฝากระโปรงเคฟล่าห์หน่อยครีบ  (อ่าน 1629 ครั้ง)
yukim
เจ้าสำนัก

« เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2017, 09:45:59 »

คือเห็นว่าใส่แล้วก็ได้สวยแนวรถซิ่งดี แต่เห็นขายมือสองกันมันลอก เป็นดวงๆ ดูแล้วไม่สวยเลย รึว่าเป็นเฉพาะฝางานบ้านเรา ถ้าเป็นฝาแท้ หรืองานนอกจะลอกไม๊ครับ ฝาพวกนี้มีอายุการใช้งานรึเปล่า งานบ้านเราเห็นขายแบบเพียวก็หมื่น+- งานนอกหมื่นกลาง ของแท้มี2หมื่น อายุการใช้งานต่างกันไม๊ครับ (บิดตัว ลอก) แล้วมีข้อดีข้อเสียยังไงบ้างครับ รึทำสีฝาเดิมดีกว่าครับ
KARKEN
เจ้ายุทธภพ

I LOVE JDM

« ตอบ #1 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2017, 15:15:19 »

ได้สวยกับได้เบาครับ
แต่ถ้าเป็นฝาแท้จะทนกว่าครับเรซินทนกว่า

yukim
เจ้าสำนัก

« ตอบ #2 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2017, 21:14:34 »

ได้สวยกับได้เบาครับ
แต่ถ้าเป็นฝาแท้จะทนกว่าครับเรซินทนกว่า

ขอบคุณครับ คงโดนหุ้มฝาเดิมแทนละครับ กลัวเรื่องลอกและบิดงอนะครับ ของแท้ราคาก็แรงมากเกินไป ไม่ไหวครับ
KARKEN
เจ้ายุทธภพ

I LOVE JDM

« ตอบ #3 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2017, 09:38:18 »

ขอบคุณครับ คงโดนหุ้มฝาเดิมแทนละครับ กลัวเรื่องลอกและบิดงอนะครับ ของแท้ราคาก็แรงมากเกินไป ไม่ไหวครับ

ผมเคยใช้งานจีน 4ปีเลยน่ะกว่าเรซิ่นจะเสีย
เรื่องบิดงอนี้ไม่เคยเจอน่ะเพราะยังไงก็ต้องเจาะยึดเพิ่มอยู่แล้ว
น้ำหนักมันต่างกันเยอะครับฝาเดิม20กิโลกับฝาเคฟ 7-8 กิโลเอง

yukim
เจ้าสำนัก

« ตอบ #4 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2017, 12:43:29 »

ผมเคยใช้งานจีน 4ปีเลยน่ะกว่าเรซิ่นจะเสีย
เรื่องบิดงอนี้ไม่เคยเจอน่ะเพราะยังไงก็ต้องเจาะยึดเพิ่มอยู่แล้ว
น้ำหนักมันต่างกันเยอะครับฝาเดิม20กิโลกับฝาเคฟ 7-8 กิโลเอง

ฝาเดิม 20เลยเหรอฮะ สงสัยจะชินกับน้ำหนักแล้วครับ ถ้าไปใช้ฝาเบาๆคงจะตกใจตัวเองแน่เลย
BOWYER
เจ้าสำนัก

« ตอบ #5 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2017, 09:50:30 »

ห้ามจอดตากแดดบ่อยๆครับ ผมงานของ TRC หลายปีแระยังไม่ลอก จอดในร่มเป็นส่วนมาก
 ยิ้ม ยิ้ม
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ข้อดี-ข้อเสียของฝากระโปรงเคฟล่าห์หน่อยครีบ