ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
01 กรกฎาคม 2024, 16:47:23
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Sound => รอบรู้เรื่องเครื่องเสียง  |  หัวข้อ: อยากรู้วิธี ถอดวิทยุ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้วิธี ถอดวิทยุ  (อ่าน 8343 ครั้ง)
MAXTOON
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 13 ตุลาคม 2008, 17:55:24 »

ตามหัวข้อเลยครับ รถผมรุ่น dimension exi ปี 03 ครับ อยากจะเปลี่ยนวิทยุ แต่ถอดไม่เป็น ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ
nrk56
เข้าวงการ
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2008, 18:19:43 »

พอดีเคยถอดแล้วครับ แต่ไม่มีรุปให้ดูนะครับ จะอธิบายคร่าวๆ นะครับ ตรงคอนโซลรอบกระปุกเกีย กับเบรคมือน่ะ สังเกตุว่ามันถอดออกได้นะครับแต่ต้องค่อยๆ ใช้ไขควงแบน พันด้วยเทป ค่อยๆ แงะคลิปโดยรอบออก เปิด หัวเกีย ดึงออกได้เลย  เปิดไปข้างในจะเห็นน็อตยึดอยู่  และก็อีกสองตัวด้านนอกสองข้างตรงใกล้ๆ ที่เขี่ยบุหรี่ของคนนั่งเบอะหลัง นะครับ จากนั้น พอยกชุดตรงนี้ออกแล้ว เราจะถอดแผ่นปิดใต้ที่เขี่ยบุหรี่ ออกได้ แล้วก็เอาที่เขี่ยบุหรี่ออก (จะมีน็อตยึดอยู่ )ลองเอาถาดที่เขี่ยบุหรี่ออกจะเห็นนะครับ    จากนั้นก้มลงไปดูจากข้างล่างมองขึ้นมาใต้วิทยุจะเห็นน็อตยึดวิทยุอยู่สองตัวครับ  ให้เอาอากซะ  จากนั้นก็ค่อยๆ ยกแผงหน้ากากวิทยุ แอร์ ช่องแอร์ออกพร้อมๆกัน มันจะมีคลิปติดอยู่รอบๆ นะครับ  คือคลิปพวกนี้ควรจะดูจากรุปคู่มือ จะได้รู้ตำแหน่ง แล้วจิ้มไขควงถูกที่ ไม่งั้นมันจะสร้างความเสียหายกับหน้ากากนะครับต้องระวังมาก
MAXTOON
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2008, 19:22:21 »

พอดีเคยถอดแล้วครับ แต่ไม่มีรุปให้ดูนะครับ จะอธิบายคร่าวๆ นะครับ ตรงคอนโซลรอบกระปุกเกีย กับเบรคมือน่ะ สังเกตุว่ามันถอดออกได้นะครับแต่ต้องค่อยๆ ใช้ไขควงแบน พันด้วยเทป ค่อยๆ แงะคลิปโดยรอบออก เปิด หัวเกีย ดึงออกได้เลย  เปิดไปข้างในจะเห็นน็อตยึดอยู่  และก็อีกสองตัวด้านนอกสองข้างตรงใกล้ๆ ที่เขี่ยบุหรี่ของคนนั่งเบอะหลัง นะครับ จากนั้น พอยกชุดตรงนี้ออกแล้ว เราจะถอดแผ่นปิดใต้ที่เขี่ยบุหรี่ ออกได้ แล้วก็เอาที่เขี่ยบุหรี่ออก (จะมีน็อตยึดอยู่ )ลองเอาถาดที่เขี่ยบุหรี่ออกจะเห็นนะครับ    จากนั้นก้มลงไปดูจากข้างล่างมองขึ้นมาใต้วิทยุจะเห็นน็อตยึดวิทยุอยู่สองตัวครับ  ให้เอาอากซะ  จากนั้นก็ค่อยๆ ยกแผงหน้ากากวิทยุ แอร์ ช่องแอร์ออกพร้อมๆกัน มันจะมีคลิปติดอยู่รอบๆ นะครับ  คือคลิปพวกนี้ควรจะดูจากรุปคู่มือ จะได้รู้ตำแหน่ง แล้วจิ้มไขควงถูกที่ ไม่งั้นมันจะสร้างความเสียหายกับหน้ากากนะครับต้องระวังมาก
แทงคิ้ว หลายๆเด้อพี่น้อง 
mots
จอมยุทธ

« ตอบ #3 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2009, 09:54:32 »

ตามหัวข้อเลยครับ รถผมรุ่น dimension exi ปี 03 ครับ อยากจะเปลี่ยนวิทยุ แต่ถอดไม่เป็น ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

ผมเห็นช่างถอดครับวุ่นวายน่าดูเลยรุ่นนี้อ่ะต้องถอดตรงแผงตรงกลางออกก่อนที่มีเบรคมืออ่ะแล้วมันถึงจะไปถอดตรงคอนโซนหน้าได้ไอ้ตรงคอนโซนหน้านี้ก็ไม่ง่ายน่ะผมเห็นช่างถอดที่ใส่ของตรงข้างคนขับออกมาแล้วถึงจะเอาออกได้ยังไงลองดูแล้วกันครับ

BENYAPA APARTMENT LIMITED PARTNERSHIP (LADY ONLY) SALAYA SOI 9
CIVIC ES 2002
- SPOON ROTA 15"
- DUNLOP VEURO VE302 195/60/R15"
- TEIN SUPER STREET
- RECARO
- Pioneer AVH-P4150
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Sound => รอบรู้เรื่องเครื่องเสียง  |  หัวข้อ: อยากรู้วิธี ถอดวิทยุ