ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
29 มิถุนายน 2024, 13:15:00
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Sound => รอบรู้เรื่องเครื่องเสียง  |  หัวข้อ: แนะนําด้วยครับ pre amp ไม่มีที่อยู่ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนําด้วยครับ pre amp ไม่มีที่อยู่  (อ่าน 1998 ครั้ง)
chat LFC
ศิษย์น้อง
**

เปิดซันรูฟฟังสกา..สักวัน

« เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2008, 10:41:25 »

::)EK ผมไม่มีที่ไว้ pre amp ครับ(ข้างบนจอ ข้างล่างฟร้อนท์)
          ขอคําแนะนําครับติดที่ไหนดี(ตอนนี้วางใต้เบาะ ปรับลําบากครับ)

ใครมีไอเดียดีๆ+รูปติดตั้ง pre amp รบกวรหน่อยคราบพี่น้องคราบ ยิ้มกว้างๆ

........ska !
love ek
อาจารย์ปู่

เด็กปืน

« ตอบ #1 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2008, 18:31:48 »

ที่เคยเห็นโดยทั่วไป ถ้าไม่มีที่ติดตั้งส่วนใหญ่จะไว้ตรงคอนโซลด้านล่างฝั่งคนขับ  ใต้ไมล์นะครับ แต่อาจจะปรับยากนิดนึง  ผมว่าถ้าเป็นผมนะ   ผมจะย้ายจอไปไว้ข้างบนคอนโซล หล่อที่ไว้จอขึ้นมาใหม่เหนือแอร์ เพราะติดไว้แบบนี้ เวลาดูทีวีก็ไม่เย็น แล้วเอาฟร้อนขึ้นมาไว้ที่เดิม  แล้วเอาปรีแอมป์ไว้ที่ด้านล่าง ตรงที่คุณติดตั้งฟร้อนปัจจุบัน   น่าจะโอเคกว่านะครับ 

...........อายุ  วรรโณ  สุขัง  พลัง  สาธุ  EK  จงเจริญ...........
CUSCO ZERO + P 1 RACING
Pantamitr
Gold Member
เจ้าสำนัก

WLC 391 เสือดำ

« ตอบ #2 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2008, 08:33:02 »

ที่เคยเห็นโดยทั่วไป ถ้าไม่มีที่ติดตั้งส่วนใหญ่จะไว้ตรงคอนโซลด้านล่างฝั่งคนขับ  ใต้ไมล์นะครับ แต่อาจจะปรับยากนิดนึง  ผมว่าถ้าเป็นผมนะ   ผมจะย้ายจอไปไว้ข้างบนคอนโซล หล่อที่ไว้จอขึ้นมาใหม่เหนือแอร์ เพราะติดไว้แบบนี้ เวลาดูทีวีก็ไม่เย็น แล้วเอาฟร้อนขึ้นมาไว้ที่เดิม  แล้วเอาปรีแอมป์ไว้ที่ด้านล่าง ตรงที่คุณติดตั้งฟร้อนปัจจุบัน   น่าจะโอเคกว่านะครับ 
เห็นด้วยครับ หรือไม่ก็ ช่องที่เขี่ยบุหรี่ครับ ถ้าปรีไม่ใหญ่มาก

พันธมิตร ที่ไม่ใช่ พันธมิตร
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Sound => รอบรู้เรื่องเครื่องเสียง  |  หัวข้อ: แนะนําด้วยครับ pre amp ไม่มีที่อยู่