ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
21 กันยายน 2024, 16:58:03
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Sound => รอบรู้เรื่องเครื่องเสียง  |  หัวข้อ: ช่วยชี้แนะ หน่อย นะครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยชี้แนะ หน่อย นะครับ  (อ่าน 2270 ครั้ง)
birdzamag
เข้าวงการ
*

« เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2008, 10:06:00 »

ตาโต 99 ติดแก๊ซ คือ อยากติดเครื่องเสียง ทำตู้ อคิริค ได้ไหม ครับ
annjle
เข้าวงการ
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2008, 12:58:00 »

อายจังตู้ อคิริค  นี่มันเป็นยังไงหรอครับพอดีไม่ค่อยสันทัดศัพย์นอกด้วย :'(

แต่ถ้าให้เดาน่าจะเป็นพลาสติกใสๆที่ไว้โชว์ power ใช่ป่าวเอ่ยถ้าใช่คงสั่งทำได้มั้งครับเพราะผมเคยเห็นพี่ชายแฟน BM มันทำนะที่โชว์ Power แล้วผิดด้วยพลาสติกโชว์ไฟสีงามๆกลางดึกๆท้ายรถทั้งๆที่ติดแก้ส  แต่ถ้าแบบสำเร็จรูปคงไม่น่ามีมั้งคิดว่า....

รถผมเอ้ย!!!รถแฟนผมก็รุ่น ขยิบตา  ก็รุ่นเดียวกันครับติดแก้สด้วย   แต่ที่ผมสั่งตีไว้ดอก 10 นิ้วซัพเฉยๆแยกซ้ายขวาข้างๆไฟเลี้ยว

แบบว่าถอดแล้วเป็น 2 ชิ้นอะครับง่ายๆ 

ปล.คิดจะทำก็คิดคำนวนตัง+หาร้านดีๆหน่อยนะครับเรื่องเครื่องเสียง บางร้านยัดแต่ของแพงๆให้เราแต่เสียงไม่ได้เรื่อง รูดซิบปาก

ปล.2 ทำไปก็งั้นๆเครื่องเสียงวันๆแฟนผมมันเปิดแต่ Fm ฟังข่าวอู้อี้ๆฟังแต่มันถ้าจะเปิดเพลงเปิดได้แต่พวกหยาด นภาลัย :(ฟังแต่ละทีเหมือนจะขับรถหลับใน

birdzamag
เข้าวงการ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2008, 15:56:49 »

เออ ลืม บอกไปนะครับ ของผม มันเกียร์ ออโต้ อ่ะ
annjle
เข้าวงการ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2008, 23:18:36 »

จุมพิต เกียร์เดียวกันอีก   :)อย่าบอกนะว่าสีบรอนทอง 

มีน้องสาว หลานสาวงามๆรุ่นๆ 23 อัพป่าวละครับ  เดี๋ยวกลับบ้านไปจะตีเผื่อพี่เขยด้วยเลย ยิ้มเท่ห์

ดอกซัพของรถเพื่อน/ ไม้อัดกระบะคันเก่าๆแถวบ้าน  ผมกะว่าจาตีเองรอบนี้จนอย่างหนักตอนนี้  คงหาตังออกค่าสาย กับ ค่าหุ้มตู้มั้ง :-

เอาเสียงพอ  สีสันความงามเรื่องเครื่องเสียงไม่ค่อยอยากเล่นและ  มันเป็นสิ่งที่ทำไม่เคยจบ  ฟังได้แป้บๆไม่พอใจเสียงก็ปรับแต่งจนเละ  ไม่ต้องเสียดายของเหมือนมะก่อน
เจ๋ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 พฤศจิกายน 2008, 23:21:28 โดย annjle » บันทึกการเข้า

NEO
หนุ่มโสดย่านชิดลม
Gold Member
อาจารย์ปู่

My Name is NEO

« ตอบ #4 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2008, 12:47:41 »

ผมว่าติด Gas ทำอะคีริค โชว์ไปมันก็ไม่คุ้มอ่ะ  ยกเว้นแต่เราจะติดถังโนนัทอ่ะ 

ผมว่าตีตู้ไฟเบอร์ด้านข้างๆ ดีๆ ให้ได้เบสออกมาแน่นๆ แล้วตีแผงไม้ใหม่ ให้สวยงาม น่าจะ ok กว่าครับ  เพราะให้ผมเดานะ  ติด Gas ซัพก็คงต้องอยู่ด้านข้างห้องเก็บของด้านหลัง ถ้าทำอะคิริคโชว์ เวลาเปิดฝากระโปรงท้ายก็ต้องมาดูด้านข้าง มองตรงๆ ไม่เห็น ก็ไม่ได้โชว์อย่างชัดเจนอีกอยู่ดี

อันนี้แค่เสนอความคิดเห็น สุดท้ายแล้วแต่ใจชอบเลยครับ ความสุขของเราเอง

Moddy
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2008, 15:05:12 »

เน้นเสียง ไม่เน้นโชว์คร้าบบ เจ๋ง

กอริลล่าขับรถซีวิค.....เท่ห์.....เป็นบ้า
ซีวิคสีดำแห่งโรงเรียนคุโรมาตี้

Civic  Club
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Sound => รอบรู้เรื่องเครื่องเสียง  |  หัวข้อ: ช่วยชี้แนะ หน่อย นะครับ