ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
22 กันยายน 2024, 04:40:50
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Sound => รอบรู้เรื่องเครื่องเสียง  |  หัวข้อ: แนะนำหน่อยครับเครื่องเสียงมีปัญหา 0 สมาชิก และ 3 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำหน่อยครับเครื่องเสียงมีปัญหา  (อ่าน 2172 ครั้ง)
thaiger
Gold Member
ชาวยุทธ

« เมื่อ: 15 มิถุนายน 2009, 08:52:35 »

ท่านอาจารย์ทั้งหลายครับช้วยแนะนำบอกวิธีแก้งไขหหน่อยนะครับ  ผมใช้CIVIC 09 พอดีผมไปติดเครื่องเสียงมาโดนใช้เครื่องเล่นเดิมเปลีย่นลำโพงใหม่ทั้งหมดแล้วเพิ่ม 10 นิ้วอีกตัว ติดมาตอนแรกก็ไม่มีปัญหาหรอกครับ
 อาการมันมีอยู่ว่า  เวลาเปิดเครื่องเสียงขณะที่รถจอดติดเครื่องอยู่เสียงก็ปกติ ลองเร่งเครื่องดูก็ไม่มีปัญหาเสียงไม่มีอะไรแทรก
    แต่พอรถวิ่งออกไปก็จะมีเสียงแทรกที่ลำโพงออกมานะครับ ชาวบอกวิธ๊แก่ไขด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ
Aod61 : มิสซิสซิปปี้
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

รับแก้ทอม ซ่อมดี้

« ตอบ #1 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2009, 11:51:03 »

เสียงวี๊ด หรอ  ขยิบตา
ใช่ถ้าเสียงวี๊ด  ตามจังหวะการเหยียบคันเร่ง  ก็เป็นที่กาวนด์ไม่พอครับ
ต้องกลับไปไล่ดู  ผมเคยมีปัญหา ในรถ ฮอนด้า แอคคอร์ด  กาวนด์ที่ปรี แอมป์ไม่พอครับ

PHAMAUL
จอมยุทธ

บริการถือของช๊อปปิ้งออกเดทสำหรับผู้หญิงทั่วไป

« ตอบ #2 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2009, 17:37:17 »

ลองกลับไปที่ร้านที่ตินตั้งตอนแรกอ่ะครับ  ช่างเครื่องเสียงชำนาญอยู่แล้วครับเรื่องนี้ ค่าเสียหายคงไม่แพงหรอกครับ

งานอดิเรก รับแก้ทอม ซ่อมม่าย สลายดี้  ทั่วราชอาณาจักร
BillyTheKid
เจ้าสำนัก

« ตอบ #3 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2009, 19:04:03 »

เจอร้าน&ช่างห่วยๆ ก็มักจะมีปัญหาเช่นนี้แหละคร้าบท่านคร้าบ ! เครื่องเสียงรถยนต์เป็นสิ่งที่ละเอียดอ่อน ! ยัดของดีๆ แพงๆ เข้าไปก็ยังไม่เพียงพอ ! ผู้ติดตั้งต้องมีความรู้และจะต้องมีการติดตั้งที่ดีด้วย ! มิเช่นนั้นก็จะมีการบ้านตามมาให้ทำอีก ! ... ก็กลับไปร้านที่ไปทำมานั่นแหละให้จัดการซะ ! แล้วก็ไม่สมควรที่จะต้องเสียเงินอีก ! เพราะเป็นการกลับไปแก้งานที่ติดตั้งมาห่วยๆ ถูกต้องไหม๊ ? หรือไม่ก็หาร้านอื่นหรือช่างที่ดีๆ จัดการให้ ! แต่ก็ต้องเสียเงินอีกคร้าบพี่น้องคร้าบ !

Billy The Kid ! ..... WANTED DEAD OR ALIVE !
chat LFC
ศิษย์น้อง
**

เปิดซันรูฟฟังสกา..สักวัน

« ตอบ #4 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2009, 00:03:52 »

เสียงวี๊ด หรอ  ขยิบตา
ใช่ถ้าเสียงวี๊ด  ตามจังหวะการเหยียบคันเร่ง  ก็เป็นที่กาวนด์ไม่พอครับ
ต้องกลับไปไล่ดู  ผมเคยมีปัญหา ในรถ ฮอนด้า แอคคอร์ด  กาวนด์ที่ปรี แอมป์ไม่พอครับ

ตามนั้นครับ..... ยิ้ม

........ska !
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Sound => รอบรู้เรื่องเครื่องเสียง  |  หัวข้อ: แนะนำหน่อยครับเครื่องเสียงมีปัญหา