ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
07 ตุลาคม 2024, 05:48:23
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: เค้าว่าใช้น้ำหอมปรับอากาศแบบน้ำไม่ดีต่อเบาะหนังในรถจิงหรอคับ 0 สมาชิก และ 5 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เค้าว่าใช้น้ำหอมปรับอากาศแบบน้ำไม่ดีต่อเบาะหนังในรถจิงหรอคับ  (อ่าน 3754 ครั้ง)
nukrop
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 12 ธันวาคม 2006, 15:56:05 »

วานผู้รู้ช่วยตอบที

มือไหม่ม้ากกมากที่สุด ยิงฟันยิ้ม
Chi-O
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

Chi-O Member No. 154

« ตอบ #1 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2006, 19:23:25 »

ถ้าเป็น new civic ด้วยล่ะก็จะได้ความเหม็นเปรี้ยวของแอร์เพิ่มมาด้วยครับ
confirm โดนมาแล้ว

BillyTheKid
เจ้าสำนัก

« ตอบ #2 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2006, 20:49:31 »

มันทำปฏิกิริยากับเบาะหนังหรือยังไงคร้าบท่าน ! ไม่เคยเห็นนะ รถแพง ๆ ที่เค้าใช้เป็นสิบ ๆ ปีก็ไม่เห็นมีปัญหาอะไรนี่คร้าบท่าน !
กระผมว่ามันมีผลกับคนเรามากกว่านะ น้ำหอมในรถนี่สิ่งสังเคราะห์จากสารเคมีทั้งนั้นเลย นั่งสูดนั่งดมไปสิทุกวี่ทุกวันเผื่อว่าจะช่วยให้ระบบทางเดินหายใจแข็งแรงขึ้นทนต่อมลพิษและสารเคมีได้หรือยังไงคร้าบท่าน !
เมื่อก่อนเคยใช้อยู่ตอนมีรถครั้งแรกใหม่ ๆ แต่ทุกวันนี้ก็เลิกใช้มาตั้งนมนานแล้ว ..... ถ้ามันอับมันเหม็นในรถก็จะใช้พวกของ Otop ที่ทำมาจากพวกพืชหรือสมุนไพรทั่ว ๆ ไปในบ้านเรานี่แหละคร้าบพี่น้อง !

Billy The Kid ! ..... WANTED DEAD OR ALIVE !
neat_boy?
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #3 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2006, 09:16:11 »

น่าจะหมายถึงมีผลกระทบตอนน้ำหอมหกหรือเปล่าครับ

รถพี่ชายเพื่อน น้ำหอมยี่ห้อหรู หกโดนคอนโซล แบบทิ้งไว้ข้ามคืน ไม่ได้เช็ด ..... เน่าเลยครับ

<a href="http://www.ijigg.com/jiggPlayer.swf?songID=V2DB07BPB0&amp;Autoplay=0" target="_blank">http://www.ijigg.com/jiggPlayer.swf?songID=V2DB07BPB0&amp;Autoplay=0</a>
banana_bode
เจ้าสำลัก เอ้ย
เจ้ายุทธภพ

ลูกค้าชั้นดี เจ้าของรถแอบแรง

« ตอบ #4 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2006, 10:06:05 »

ใช้แบบเจล ครับปลอดภัยกว่า อาจจะแพงกว่ากันหน่อยนึง สำหรับ เกลด น้ำกับเจล  ยิ้มเท่ห์

เคยถามช่างที่ศูนย์ มาครับ เค้าตอบมาว่า น้ำหอมปรับอากาศแบบน้ำ มันทำปฏิกิริยาทางเคมีกับลมที่ผ่านเข้ามาเพื่อกำจัดกลิ่น โดยทำปฏิกิริยาทางเคมีกับ อากาศและแบคทีเรีย หากหกลงเครื่องหนังแล้วน้ำหอมจะทำปฏิกิริยาทางเคมีกับเครื่องหนังทันทีจนทำให้หนังหมดสภาพ(หากเครื่องหนังมีแบคทีเรียเกาะอยู่ ในความเป็นจริงแล้วต่อให้เช็ดรถสะอาดแค่ไหน จะลงแว็กซ์แค่ไหน ก้อไม่สามารถปราศจากจากแบคทีเรียกับอากาศได้)

จริง หรือ ไม่จริงผมก้อไม่รู้เหมือนกัน ครับ ถามมาได้มาแบบนี้เลยเล่าสู่กันฟัง  หากผิดพลาดประการใดขออภัยมา ณ โอกาสนี้ด้วยนะคร๊าบบ  ยิ้ม

ECU Shop : In Chaiyos We Trust ! ,,EK Club Northernzone : http://cm-club.com
anodite_studbar
เจ้าสำนัก

I love my CIVIC.

« ตอบ #5 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2006, 00:15:36 »

รถผม(ES03)โดนมากับตัวครับ ที่คอนโซนกลาง มันหกลงมาเลอะไม่ว่า แถมยังกัดสีลอกเลย  :'( กะว่าเดี๋ยวมีโอกาสว่าจะเอาไปทำสักกะหน่อย  ยิงฟันยิ้ม แต่สำหรับโดนเบาะหนัง อันนี้ไม่ทราบครับ คงขึ้นอยู่กับคุณภาพของหนังด้วย แต่ที่แน่ๆคือเรื่องกลิ่น อันนี้ก็Confirm แอร์มันจะดูดเข้าไป เป็นกินอะไรแล้วถ้านานๆเข้าก็จะอับ ทำให้มีกลิ่นเหม็น

ผมเคยคุยกับช่างแอร์(บ้าน)ที่เขามาล้างแอร์ให้ที่บ้านผม มีอยู่ครั้งนึงคือว่าแอร์ผมไม่เย็น(ตัวนั้นเป็นตัวเก่า)ซึ่งก็ให้ช่างเขามาล้าง ปรากฎว่าเป็นเมือกเลยครับ  ฮืม ผมงงมาก ก็เลยถามช่างว่าทำไมเป็นแบบนี้ ก็ได้คำตอบมาว่า การทาแป้ง การฉีดสเปรไม่ว่าจะเป็นจัดแต่งทรงผมหรือน้ำหมอม จะทำให้เป็นเมือกแบบนี้ได้ เพราะว่าขณะที่เราฉีดอะไรพวกนี้ มันก็ยังอยู่ในห้อง ซึ่งมันก็จะถูกดูดกลับไปในตัวแอร์ซึ่งเมื่อนานๆเข้าก็จะทำให้ตันได้ ทุกวันนี้ผม รถผมเองก็ไม่เอาน้ำหอมมาใส่ แต่ก็ถ่าต้องการใช้เป็นพวกปรับอากาศ ใช้เป็นเจลจะดีกว่าครับป๋ม  ยิ้มกว้างๆ

NaBu 5721
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

ES 04 1.7 Vtec SMT

« ตอบ #6 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2006, 00:46:18 »

รถผม(ES03)โดนมากับตัวครับ ที่คอนโซนกลาง มันหกลงมาเลอะไม่ว่า แถมยังกัดสีลอกเลย  :'( กะว่าเดี๋ยวมีโอกาสว่าจะเอาไปทำสักกะหน่อย  ยิงฟันยิ้ม แต่สำหรับโดนเบาะหนัง อันนี้ไม่ทราบครับ คงขึ้นอยู่กับคุณภาพของหนังด้วย แต่ที่แน่ๆคือเรื่องกลิ่น อันนี้ก็Confirm แอร์มันจะดูดเข้าไป เป็นกินอะไรแล้วถ้านานๆเข้าก็จะอับ ทำให้มีกลิ่นเหม็น

ผมเคยคุยกับช่างแอร์(บ้าน)ที่เขามาล้างแอร์ให้ที่บ้านผม มีอยู่ครั้งนึงคือว่าแอร์ผมไม่เย็น(ตัวนั้นเป็นตัวเก่า)ซึ่งก็ให้ช่างเขามาล้าง ปรากฎว่าเป็นเมือกเลยครับ  ฮืม ผมงงมาก ก็เลยถามช่างว่าทำไมเป็นแบบนี้ ก็ได้คำตอบมาว่า การทาแป้ง การฉีดสเปรไม่ว่าจะเป็นจัดแต่งทรงผมหรือน้ำหมอม จะทำให้เป็นเมือกแบบนี้ได้ เพราะว่าขณะที่เราฉีดอะไรพวกนี้ มันก็ยังอยู่ในห้อง ซึ่งมันก็จะถูกดูดกลับไปในตัวแอร์ซึ่งเมื่อนานๆเข้าก็จะทำให้ตันได้ ทุกวันนี้ผม รถผมเองก็ไม่เอาน้ำหอมมาใส่ แต่ก็ถ่าต้องการใช้เป็นพวกปรับอากาศ ใช้เป็นเจลจะดีกว่าครับป๋ม  ยิ้มกว้างๆ

เป็นเหมือนกันครับ น้ำหอมหกเลอะกรอบวิทยุ และคอนโซลกลางเป็นรอยด่างๆ เซ็งเลยครับ     แลบลิ้น

อดีตวัตถุแห่งความสุขใจ
natt
Civic Club No.215
Gold Member
อาจารย์ปู่

smell like teen spirit

« ตอบ #7 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2006, 10:28:07 »

แอบเข้ามาดูด้วยคน

.....ยิ่งเร็ว..... ยิ่งนิ่ง..... ยิ่งโกลาหล...... ยิ่งมีสมาธิ.....
teelex123
ไม่อยากเป็น
อาจารย์ปู่

« ตอบ #8 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2006, 11:55:00 »

ลองดูนี่แล้วกันนะครับ

http://www.bmwsociety.com/sponsors/the_carwash/

ฟังดนตรีในเว็บมันส์ ปวดใจดีครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

monotoneday
*_*
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #9 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2006, 19:38:23 »

เป็นเหมือนกันคับ คอนโซนหน้าเละเลย เพราะน้ำหอมปรับอากาศหกใส่คับ ถาม0ๆบอกว่าถ้าเปลี่ยน ก็ราคา1,500คับบริเวณคันเกียร์

มิตรแท้...ต้องสัมผัสด้วยใจ..หาใช่เพียงผ่าน
G.OR
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2006, 09:58:52 »

ติดมา 10 ปี ก็เห็นหนังเหมือนเดิม แต่เก่าไปตามอายุ 

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: เค้าว่าใช้น้ำหอมปรับอากาศแบบน้ำไม่ดีต่อเบาะหนังในรถจิงหรอคับ