ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
21 กันยายน 2024, 18:54:46
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: O2 Sensor เสียทำไงดีครับ! 0 สมาชิก และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: O2 Sensor เสียทำไงดีครับ!  (อ่าน 3070 ครั้ง)
arachy156
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 08 เมษายน 2009, 17:21:05 »

พอดีผมใช้ Civic Dimension 2.0 ปี 04  มีอาการดังต่อไปนี้

1.ไฟเอ็นจิ้นโชว์     2.เครื่องสั่นเบาดับเวลารถติด

ไม่ทราบว่าเพื่อนๆ เคยมีปัญหาอย่างนี้หรือเปล่าครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ  ไม่รู้ว่าเกิดจากที่เอารถไปติดแก๊สมาหรือเปล่าครับ                                               
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 เมษายน 2009, 17:23:29 โดย arachy156 » บันทึกการเข้า
Aod61 : มิสซิสซิปปี้
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

รับแก้ทอม ซ่อมดี้

« ตอบ #1 เมื่อ: 11 เมษายน 2009, 00:23:20 »

เคยไปทำอะไรเกี่ยวกับท่อไหมครับ  ขยิบตา

1.ไฟเอ็นจิ้นโชว์    .......เช็คโค้ตแน่นอนแล้วใช่ไหมครับว่าเป็นที่อ๊อกซิเจนเซ็นเซอร์
2.เครื่องสั่นเบาดับเวลารถติด  รอบตกด้วยหรือเปล่าครับ  ถ้ารอบตกด้วยให้ไปล้างลิ้นปีกผีเสื้อและมอเตอร์คุมรอบเดินเบา
แต่ถ้าไม่ตก  ก็ให้ไปจูนแก๊สใหม่

ธรรมดา พวกเซ็นเซอร์มันไม่ค่อยเสียหรอกครับ  อาจจะเกิดจากมันสกปรก หรือมันเจอสิ่งผิดปกติจริงๆ
การที่ไฟเอ็นจิ้นมันโชว์   มันเกิดจากเซ็นเซอร์มันจับความผิดปกติบริเวณนั้นๆ  การไปติดแก๊สมาก็มีส่วน 

แล้วลองตัดเข้าน้ำมัน  มันยังโชว์อยู่ไหม   ขยิบตา
ยังไงลองถอดแบตออก ทิ้งไว้สักพักแล้ว ต่อแบตใหม่   ถ้าโชคดีมันอาจจะไม่ขึ้นมาอีกนะ

arachy156
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 11 เมษายน 2009, 19:01:12 »

เคยไปทำอะไรเกี่ยวกับท่อไหมครับ  ขยิบตา

1.ไฟเอ็นจิ้นโชว์    .......เช็คโค้ตแน่นอนแล้วใช่ไหมครับว่าเป็นที่อ๊อกซิเจนเซ็นเซอร์
2.เครื่องสั่นเบาดับเวลารถติด  รอบตกด้วยหรือเปล่าครับ  ถ้ารอบตกด้วยให้ไปล้างลิ้นปีกผีเสื้อและมอเตอร์คุมรอบเดินเบา
แต่ถ้าไม่ตก  ก็ให้ไปจูนแก๊สใหม่

ธรรมดา พวกเซ็นเซอร์มันไม่ค่อยเสียหรอกครับ  อาจจะเกิดจากมันสกปรก หรือมันเจอสิ่งผิดปกติจริงๆ
การที่ไฟเอ็นจิ้นมันโชว์   มันเกิดจากเซ็นเซอร์มันจับความผิดปกติบริเวณนั้นๆ  การไปติดแก๊สมาก็มีส่วน 

แล้วลองตัดเข้าน้ำมัน  มันยังโชว์อยู่ไหม   ขยิบตา
ยังไงลองถอดแบตออก ทิ้งไว้สักพักแล้ว ต่อแบตใหม่   ถ้าโชคดีมันอาจจะไม่ขึ้นมาอีก

1.ยังไม่ได้เช็คโค๊ตแน่นอนเลยครับ เพราะยังหาช่างที่ไว้ใจได้ครับ กะว่าจะเอาไปให้พี่ก่ำดูครับ เพื่อนๆเค้าแนะนำ
2.รอบตกแล้วดับเวลารถติด ส่วนใหญ่เวลาใช้แก๊สครับ ใช้น้ำมันก้อมีบ้างครับ ผมเลยใช้น้ำมันอย่างเดียวช่วงนี้

ขอบคุณมากครับที่แนะนำ คิดว่าหลังสงกรานต์จะรีบเอารถไปเช็คแล้วครับ

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: O2 Sensor เสียทำไงดีครับ!