ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
22 กันยายน 2024, 00:40:44
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Sound => รอบรู้เรื่องเครื่องเสียง  |  หัวข้อ: เครื่องเสียงรีเซ็ตเครื่องใหม่ทุกครั้งที่ดับเครื่อง 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องเสียงรีเซ็ตเครื่องใหม่ทุกครั้งที่ดับเครื่อง  (อ่าน 2474 ครั้ง)
kk23
ศิษย์น้อง
**

« เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2009, 09:51:16 »

เครื่องเล่นซีดี clarion  ครับ  เวลาดับเครื่องรถ แล้วพอกลับมาสตาร์ทใหม่

พอเปิดเครื่องเสียงแล้วเครื่องมันจะรีเซ็ตเครื่องใหม่ทุกครั้งเลยครับ

อาการนี้น่าจะเกิดจากสาเหตุอะไรครับ   ชุดนี้ผมติดตั้งมาได้ปีกว่าแล้ว

ก่อนหน้านี้ไม่มีปัญหาอะไร  เครื่องจะเมมโมรี่ค่าทุกครั้งที่ดับเครื่องยนต์

แต่สองสามวันนี้เครื่องเสียงมันมีอาการตามที่กล่าวมานะครับ

แต่ตอนเปิดฟังและการเซ็ตค่าอื่นๆ ก็ทำได้ตามปกติครับ

ขอบคุณทุกคำตอบนะครับ
j_nobita
อยากกระโดดหอมแก้ม
Gold Member
อาจารย์ปู่

เหมียว หง่าว

« ตอบ #1 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2009, 10:40:35 »

ขยิบตา battery สำรองในเครื่องคงไปแล้วละ

คิดดี พูดดี ทำดี คบคนดี ไปสู่สถานที่ดี
boranman
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #2 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2009, 13:51:20 »

อาการแบบนี้เคยเป็น แต่ไม่รู้มันเป็นไร เพราะเอารถไปให้ช่างเเล้วบอกเค้าแบบนี้ เค้าก็ทำมาให้ ลืมถามว่ามันเป็นอะไร  เศร้า เศร้า เศร้า

ผู้ปฏิบัติงานของพระราชา CIVIC CLUB No. 312
ตัวเป็น Freed แต่ใจยัง Civic เสมอ
tatahzzz
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2009, 12:44:44 »

อาการแบบนี้ผมเคยเป็นครับเมื่อตอนซื้อเครื่องเสียงมาใหม่ๆ ของผมมเป็น 2 din ครับ พอดับเครื่องแล้วไม่ยอมmemory อะไรเลย
ต้องส่งเคมประกันที่ศูนย์ครับ  ไม่ก็เกี่ยวกับระบบไฟในรถของคุณเอง
nong2520
เข้าวงการ
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2009, 08:15:22 »

ผมก็เคยเป็นครับ แต่ของผม JVC ไม่รู้เหมือนกันป่าวรองให้ร้านไล่สายใหม่ดูครับสายอาจจะต่อไม่ครบครับ

ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Sound => รอบรู้เรื่องเครื่องเสียง  |  หัวข้อ: เครื่องเสียงรีเซ็ตเครื่องใหม่ทุกครั้งที่ดับเครื่อง