ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
21 กันยายน 2024, 16:33:35
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Sound => รอบรู้เรื่องเครื่องเสียง  |  หัวข้อ: รบกวนสอบถามเรื่องวิทยุเดิมของEKครับ 0 สมาชิก และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเรื่องวิทยุเดิมของEKครับ  (อ่าน 2140 ครั้ง)
p jung
Gold Member
อาจารย์ปู่

คุณชายพี

« เมื่อ: 06 มิถุนายน 2009, 13:58:31 »

คือวิทยุเดิมของผม มันมีอาการ ติดๆดับๆอะครับ

ฟังเพลงแล้วขาดๆหายๆ

หมายถึงฟังFMนะครับ

พอฟังๆอยู่หน้าปัดวิทยุก็ดับไป

พอติดขึ้นมาใหม่ นาฬิกาที่วิทยุก็เดินไม่ตรงครับ

อยากทราบว่าเป็นเพราะอะไร แล้วสามารถซ่อมได้มั๊ยครับ

ลืมบอกไป เป็นวิทยุเดิมของมันเลยครับ SONY

ฮืม ขยิบตา

taxman : ปทุมธานี
= ประธานคลับ . . . โอมเหม่ง =
ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

Work hard, Play hard

« ตอบ #1 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2009, 23:29:55 »

อาการเรียกร้องให้เปลี่ยน Front เริ่มต้นขึ้นแล้วครับพี 

p jung
Gold Member
อาจารย์ปู่

คุณชายพี

« ตอบ #2 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2009, 23:33:02 »

อาการเรียกร้องให้เปลี่ยน Front เริ่มต้นขึ้นแล้วครับพี 
สงสัยต้องเปลี่ยนฟร้อนจิงๆ 555

รถผมไม่เดิมๆแล้ว ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม โกรธ

BlaZter
เจ้ายุทธภพ

ผมเป็น HonDaMania คร๊าบบ..

« ตอบ #3 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2009, 20:44:50 »

รถของเจ้าของกระทู้เป็นวิทยุแบบถอดหน้ากากออกได้ใช่ป่าวครับ  แนะนำเปลี่ยนใหม่เลยดีกว่าเด๋วนี้เครื่องเสียงรุ่นใหม่ๆไม่แพงอย่างที่คิด..   ยิ้มกว้างๆ
p jung
Gold Member
อาจารย์ปู่

คุณชายพี

« ตอบ #4 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2009, 16:30:59 »

รถของเจ้าของกระทู้เป็นวิทยุแบบถอดหน้ากากออกได้ใช่ป่าวครับ  แนะนำเปลี่ยนใหม่เลยดีกว่าเด๋วนี้เครื่องเสียงรุ่นใหม่ๆไม่แพงอย่างที่คิด..   ยิ้มกว้างๆ
ใช่ครับ แบบถอดได้ ผมก็อยากเปลี่ยนใหม่อยู่เหมือนกัน ฟังFMจนเบื่อละ555 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Sound => รอบรู้เรื่องเครื่องเสียง  |  หัวข้อ: รบกวนสอบถามเรื่องวิทยุเดิมของEKครับ