ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
29 กันยายน 2024, 13:22:10
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Sound => รอบรู้เรื่องเครื่องเสียง  |  หัวข้อ: เวลาเร่งเครื่อง เครื่องเสียงก็จะดังขึ้นด้วยครับ ช่วยด้วยครับ 0 สมาชิก และ 6 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เวลาเร่งเครื่อง เครื่องเสียงก็จะดังขึ้นด้วยครับ ช่วยด้วยครับ  (อ่าน 5308 ครั้ง)
Osman
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 26 มกราคม 2007, 09:53:11 »

เวลาเร่งเครื่อง เครื่องเสียงก็จะดังขึ้นด้วยครับ ช่วยด้วยครับ
ไม่ทราบเกิดจากอะไรครับ
peapc9
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #1 เมื่อ: 26 มกราคม 2007, 14:54:52 »

ผมก็เป็นเหมือนกันเวลาเร่งเครื่องเสียงมันก็ดังขึ้น แต่ของผมเวลาเบาเครื่องมันก็เบาลงตามด้วย ไม่รู้ว่าใครเป็นเหมือนกันรึเปล่า (ผมใช้ new civic 2.0 ครับ)
Anurak
Gold Member
เข้าวงการ

« ตอบ #2 เมื่อ: 26 มกราคม 2007, 18:37:41 »

อ่านตามคู่มือที่ให้มาพร้อมรถเลยครับ  ในหน้าของเครื่องเสียง....มีบอก  เป็นลูกเล่นของเค้าแหล่ะครับ  สามารถตั้งค่าได้หลายอย่างครับ  ลองอ่านดูไม่ต้องตกจาย...555
apichet329
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2007, 10:01:54 »

มีปุ่มปรับแต่งเสียงอยู่ก็ลองกดดูจะมีให้ปรับ3ตำแหน่ง และอ่านคู่มือประกอบนะครับ
i_am_jo
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2007, 23:31:17 »

ปรับที่front ได้ครับ ในคู่มือไม่แน่ใจว่ามีป่าว มันเป็น automatic volume control
spot less ness
Gold Member
จอมยุทธ

« ตอบ #5 เมื่อ: 15 มีนาคม 2007, 17:31:27 »

คงจะเป็นปุ่มอ่ะครับที่คุณเปิดไว้ในลูกเล่นของตัวเครื่องอ่ะครับเวลาเร่งรอบเครื่องวิทยุก็จะดังอ่ะครับ รถผม Front pioneer ก็ยังมีเลยลองอ่านคู่มือดูน่ะครับ
moddern1
Tracking !!
เข้าวงการ
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 22 กันยายน 2008, 15:48:23 »

ผมรู้ค๊าบเพราะผมเคยเป็นช่างติดตั้งเครื่องเสียงอ่ะน่ะ การที่เราเร่งเครื่องยนต์แล้วมีเสียงหวีดขึ้นมาตามอัตราการเร่งเครื่องนั้นมันมาจากการที่ช่างติดตั้งเครื่องเสียงนั้นลงกราวด์กับตัวถังรถไม่ดีน่ะครับแก้ไขโดยการลองรื้อสายกราวด์ใหม่หรือมีอีกวิธีน่ะครับก็คือซื้อตัวเก็บประจุหรือ Capaciter มาต่อพ่วงเข้ากับไฟบวกของแบตเตอรี่น่ะครับ
snipersorng
เข้าวงการ
*

ยินดีที่ได้รู้จัก เพื่อนๆ ทุกคน

« ตอบ #7 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2009, 15:33:10 »

เคยเป็นเหมือนกัน ต้องรื้อสาย เดินใหม่ เลยถึงจะหาย
Roddy
ศิษย์พี่

« ตอบ #8 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2009, 15:07:38 »

civic ตัวใหม่ใช่มั๊ยครับ....คงเปิดระบบชดเชยเสียงขณะขับขี่ของวิทยุไว้อ่ะดิ
ปิดซะ.................

ของรถผมเป็นระบบเปลี่ยนคลื่นวิทยุอัตโนมัติ พอเข้าโฆษณาแล้วจะเปลี่ยนคลื่นอัตโนมัติ ปิดไม่ได้ด้วยดิ เดี๋ยวมันงอน........5 5 5 5 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
Rush
ศิษย์พี่

ใช้ FD 2006 อยู่จ้า.......ชอบมากๆขับมันส์จัง

« ตอบ #9 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2009, 05:16:47 »

ถูกต้องครับ....ตัวนี้จะมีการชดเชยความดัง-ค่อยครับ....แล้วแต่ความเร็วรถ จะ off-min-middle-max ได้ครับ ลองดูที่ปุ่มด้านซ้าน

Civic สวยทุกรุ่นเลย

Thetom
Gold Member
ศิษย์น้อง

« ตอบ #10 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2009, 11:43:10 »

civic ตัวใหม่ใช่มั๊ยครับ....เป็นระบบชดเชยเสียงขณะขับขี่
แต่ถ้าเป็นไปติดนู่น นี่ เพิ่ม แล้วมีเสียงหวีด ก็ ต้องไปแก้ กราวน์
ไม่ก็ติดตัวตัดเสียงรบกวนอะคับ
 เจ๋ง
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Sound => รอบรู้เรื่องเครื่องเสียง  |  หัวข้อ: เวลาเร่งเครื่อง เครื่องเสียงก็จะดังขึ้นด้วยครับ ช่วยด้วยครับ