ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
22 กันยายน 2024, 06:24:50
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: คิดถูกมั้ย ขอกำลังใจ Civic Dimension 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: คิดถูกมั้ย ขอกำลังใจ Civic Dimension  (อ่าน 2905 ครั้ง)
rung1412
เข้าวงการ
*

« เมื่อ: 22 ตุลาคม 2009, 21:05:57 »

คือวันนี้ไปดูรถhonda civic ที่เต้นรถเพื่อนพ่ออ่ะค่ะ
(เมื่อวานเตี๊ยมกะแม่ว่าจะไปดาวน์คันใหม่ แต่แล้วตอนเย็นพ่อกลับจากกรุงเทพ บอกว่า จองรถให้แล้ว ตกลงเรียบร้อยเลย หึหึ)
วันนี้เลยให้พ่อพาไปดู มี2คัน คือ civicปี02 รุ่นท๊อป มีABS,AirBag  เบาะหนัง ล้อแม็กเดิมๆ วิ่ง80000 กม ราคา 420000...พ่อดูคันนี้ไว้!
กับ civicปี04ไฟท้ายโดนัท มีABS ไม่มีAirBag เบาะกำมะหยี่ ติดแก๊สlpg หัวฉีด(มีสวิตเปลี่ยนเป็นใช้น้ำมันได้)  ล้อแม็กขอบ17
วิ่ง150000 กม  เราชอบคันนี้เพราะล้อแม็ก 55+  พ่อเลยดูๆแล้วก็บอกอืมตามใจ แต่พ่อชอบอีกคัน555 สรุปมัดจำคันนี้ปี04
ต่อกับซ๊อ(แม่ของเพื่อนพ่อ)ได้ราคา420000  บาทเท่ากัน แล้วมะกี้เพื่อนพ่อโทรมาบอกว่าขออีกหน่อยซื้อรถได้กำไร6-7พันโก๊คงไม่มาขายรถหรอกนะ ขออีกหมื่นเลยต่อไปต่อมาพ่อเลยให้เพื่อนอีก6000 เปน 426000  บาท แต่เค้าบอกว่าให้หลานไปใช้ราคานี้ก็ได้เค้าบอกว่าซื้อไปอย่าขายนะ ถ้าขายเสียความรู้สึก ถ้าจะเปลี่ยนก็เอามาเทิร์นคืนกับโก๊เอง
 พี่ๆคิดว่าเป็นยังไงมั่งหรอคะ กับรถราคานี้น่ะค่ะ

จริงแล้วเค้าตั้ง460000 แล้วลดเหลือ 435000 แล้วเค้าจะเปลี่ยนเปนเบาะหนัง กับไฟหน้าที่มันเหลืองๆ ให้น่ะค่ะ
แต่สรุปตกลงที่นี้ก็426000  เบาะกับไฟไม่เปลี่ยนให้นะคะเพราะลดแล้ว

มีคำถามค่ะ
1. รถติดแก๊สlpg ระบบมันจะมีปัญหามั้ยคะ แล้วถ้าเรามาสลับใช้น้ำมันบ้างแก๊สบ้าง บ่อยๆจะเป็นอะไรมั้ยคะ
2.เบาะผ้า ถ้าเราจะเอาไปหุ้มหนัง ให้กลายเป็นเบาะหนังน่ะค่ะ ราคาเท่าไหร่หรอคะ
3.ไฟหน้ารุ่นนี้เท่าไหร่หรอคะ คู่หนึ่งน่ะค่ะ ไม่ใช่โฉมตาเหยี่ยวนะคะ
4.แล้วใส่ล้อแม็กขอบ17 นี่ขอบยางมันบางลงน่ะค่ะ จะทำให้การยึดเกาะถนนแย่ลงมั้ยคะ

ขอบคุณค่ะ 
Add View
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #1 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2009, 21:13:32 »

ES สวยครับ    ยิ้มเท่ห์
j_nobita
อยากกระโดดหอมแก้ม
Gold Member
อาจารย์ปู่

เหมียว หง่าว

« ตอบ #2 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2009, 21:16:58 »

ยิ้มเท่ห์ Civic 04 ตาเหยี่ยวสวยๆๆๆๆ

คิดดี พูดดี ทำดี คบคนดี ไปสู่สถานที่ดี
Pantamitr
Gold Member
เจ้าสำนัก

WLC 391 เสือดำ

« ตอบ #3 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2009, 21:24:07 »

เรื่องราคา ของปี 04 เกียร์ออโต้ ถ้าได้ราคา 435000 ถือว่าพอกล้อมแกล้ม

มีคำถามค่ะ
1. รถติดแก๊สlpg ระบบมันจะมีปัญหามั้ยคะ แล้วถ้าเรามาสลับใช้น้ำมันบ้างแก๊สบ้าง บ่อยๆจะเป็นอะไรมั้ยคะ
= โดยปกติ ก้อต้งสลับไปมาบ้างอยู่แล้ว โดยเฉพาะ ตอนสตาร์ท ต้องเป็นน้ำมัน ไม่เป็นอะไรครับ แต่ ควรจะลองขับดูก่อนนะครับ ว่าระบบการทำงานมันยังสมบูรณ์อยู่ ไม่เบาดับ ไม่กระตุก ไม่ฮีท
2.เบาะผ้า ถ้าเราจะเอาไปหุ้มหนัง ให้กลายเป็นเบาะหนังน่ะค่ะ ราคาเท่าไหร่หรอคะ
=มีหลายเกรด หลายราคาครับ ตั้งแต่ ตัวละ 700 ขึ้นไป
3.ไฟหน้ารุ่นนี้เท่าไหร่หรอคะ คู่หนึ่งน่ะค่ะ ไม่ใช่โฉมตาเหยี่ยวนะคะ
= อันนี้ ผมไม่รู้ รอผู้รู้มาตอบนะครับ
4.แล้วใส่ล้อแม็กขอบ17 นี่ขอบยางมันบางลงน่ะค่ะ จะทำให้การยึดเกาะถนนแย่ลงมั้ยคะ
=เกาะถนนดีขึ้นครับ แต่กระเทือนหน่อยนะครับ ถ้าชอบก็ไม่เป็นไร :'(

ขอบคุณค่ะ 

พันธมิตร ที่ไม่ใช่ พันธมิตร
TooN2929
Gold Member
อาจารย์ปู่

My BB Pin : 21514235

« ตอบ #4 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2009, 21:25:25 »

จุมพิต จุมพิต จุมพิต

มาเติมกำลังใจจ้า....รถเราต้องใช้ให้เป็นรถเรา.....

Let's Check It Out !!!
Civic Club No.216
toon2929@hotmail.com
rung1412
เข้าวงการ
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2009, 21:33:36 »

อ่า เหมือนว่าอยากให้เอาคันที่80000 โลแน่เลย หุหุ

:'( :'(

แต่ไม่เป็นไร เติมกำลังใจให้ตัวเอง
Sunny
อุบัติเหตุคือสิ่งที่ไม่คาดคิดและอยากให้เกิด มีความคุ้มครองกันไว้หรือยัง บอกป้าได้นะ
ผู้คุมกฎ
เจ้ายุทธภพ

ประธานคลับ/สมาชิก #005 รุ่นก่อตั้งคลับจ้า

« ตอบ #6 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2009, 23:24:46 »

เอาน่า...ตอนนี้เป็นรถของเราแล้ว  แต่งให้สวย เอาให้เฉี่ยวไปเลย  มีอะรัยก็ปรึกษาพี่ๆ เพื่อนๆ ในคลับนี้แหละ มีกูรูอยู่หลายท่านทั้งเป็นเจ้าของอู่ฝีมือเจ๋งส์ๆ ก็มี  หรือมีอู่ มีร้านที่ดีๆ ฝีมือใช้ได้ ราคาเป็นกันเองก็เยอะ  เข้ามาคุยได้เรื่อยๆ นะคะ

เป็นกำลังให้ด้วยค่า... จุมพิต

<a href="http://spamtheweb.com/ul/uploads/3142010/271_Uthaiwan.swf" target="_blank">http://spamtheweb.com/ul/uploads/3142010/271_Uthaiwan.swf</a>
Add View
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #7 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2009, 00:29:40 »

เอาน่า...ตอนนี้เป็นรถของเราแล้ว  แต่งให้สวย เอาให้เฉี่ยวไปเลย  มีอะรัยก็ปรึกษาพี่ๆ เพื่อนๆ ในคลับนี้แหละ มีกูรูอยู่หลายท่านทั้งเป็นเจ้าของอู่ฝีมือเจ๋งส์ๆ ก็มี  หรือมีอู่ มีร้านที่ดีๆ ฝีมือใช้ได้ ราคาเป็นกันเองก็เยอะ  เข้ามาคุยได้เรื่อยๆ นะคะ

เป็นกำลังให้ด้วยค่า... จุมพิต

อามิตาพุทธ      ลังเล
Octillion
งงอ่ะดิ
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #8 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2009, 02:36:09 »

1. ถ้าติดแก๊สมาแล้ว วิ่งโหดๆ ไม่ดูแล เครื่องคงช้ำไปเยอะ ถ้าดูแลรักษาดี ไม่มีปัญหาครับ
2. หนังแท้หน้าหลังราคาหลายพันยันหมื่นกว่าบาทครับ
3. โทรถามศูนย์เลยครับ ไม่รู้ว่าช่วงนี้ราคาโคมจะขึ้นอีกเปล่า หรือจับมือสองสภาพสวยๆ ประหยัดไปเยอะ
4. สวย ดูดี กินน้ำมัน ดุ้งง่าย แต่เกาะถนนดี อยู่ที่ยางด้วยนะครับ

Aod61 : มิสซิสซิปปี้
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

รับแก้ทอม ซ่อมดี้

« ตอบ #9 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2009, 11:43:39 »

คำถามค่ะ
    -  ถามว่ามีปัญหาไหม เบื้องต้นถ้าเจอร้านที่จูนดี ติดตั้งดี ก็ไม่น่ามีปัญหาอะไร  ...ใช้ไปก้ประหยัดเงิน   แต่ในระยะยาว
       รถที่ใช้เชื้อเพลิงแก๊ส  มันก็สึกหร่อเร็วกว่ารถที่ใช้น้ำมัน ขายเครื่องยนต์เป็นมือ 2 ไม่ได้

หนังสังเคราะห์  ก็เริ่มต้นอยู่ที่ประมาณ 5000 บาทขึ้นไปครับ แต่ถ้าเป็นหลังแท้ ก็เหนื่อยหน่อย
  อันนี้ผ่านครับ ไม่รู้จริงๆ
  แม็ก 17  ลงแล้วจะได้อยาง เสียอย่าง  สิ่งที่จะเสียไปคือความนุ่มนวล กระด้าง เนื่องจากยางบางลง กินน้ำมันมากขึ้น รถอืดขึ้นเล็กน้อย   แต่สิ่งที่จะได้กลับมาก็คือการยึดเกาะถนนที่ดีกว่า เพราะหน้ายางจะกว้างกว่าเดิม ...แน่นอนก็สวยขึ้นกว่าล้อเดิมแน่

YUYU
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #10 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2009, 12:52:40 »

คำถามค่ะ
    -  ถามว่ามีปัญหาไหม เบื้องต้นถ้าเจอร้านที่จูนดี ติดตั้งดี ก็ไม่น่ามีปัญหาอะไร  ...ใช้ไปก้ประหยัดเงิน   แต่ในระยะยาว
       รถที่ใช้เชื้อเพลิงแก๊ส  มันก็สึกหร่อเร็วกว่ารถที่ใช้น้ำมัน ขายเครื่องยนต์เป็นมือ 2 ไม่ได้

หนังสังเคราะห์  ก็เริ่มต้นอยู่ที่ประมาณ 5000 บาทขึ้นไปครับ แต่ถ้าเป็นหลังแท้ ก็เหนื่อยหน่อย
  อันนี้ผ่านครับ ไม่รู้จริงๆ
  แม็ก 17  ลงแล้วจะได้อยาง เสียอย่าง  สิ่งที่จะเสียไปคือความนุ่มนวล กระด้าง เนื่องจากยางบางลง กินน้ำมันมากขึ้น รถอืดขึ้นเล็กน้อย   แต่สิ่งที่จะได้กลับมาก็คือการยึดเกาะถนนที่ดีกว่า เพราะหน้ายางจะกว้างกว่าเดิม ...แน่นอนก็สวยขึ้นกว่าล้อเดิมแน่

ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
BEbenjamin
Gold Member
อาจารย์ปู่

next step 24/7/365...Start ณ บัด now ▶ นวมินทร์ ◀

« ตอบ #11 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2009, 15:24:24 »

ถ้าได้รถมาแล้ว จะถูกใจหรือไม่ถูกใจทีหลัง ยังไงก็ต้องดูแลรักษารถให้ดีนะครับ

D i f f i c u l t . . . n o t   I M P O S S I b L e    แ ม้ จ ะ ย า ก . . .  แ ต่ ใ ช่ ว่ า  จ ะ ทำ ไ ม่ ไ ด้
ไ ม่ ว่ า จ ะ กี่ ห มื่ น ลี้   ห รื อ กี่ แ ส น ไ ม ล์   ต ร า บ ใ ด ที่ ยั ง ไ ม่ ต า ย   จ ะ ข อ ก้ า ว เ ดิ น ต่ อ ไ ป. . .ก้ า ว ต่ อ ไ ป
rung1412
เข้าวงการ
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2009, 15:36:36 »

ขอบคุณค่ะทุกความคิดเห็น
พึ่งกลับจากไปดูรถมาอีกรอบ ออกแนวเปลี่ยนใจ ถึงปีจะมากกว่า1-2ปี แต่วิ่งน้อยกว่าเท่าตัว แล้วก็รุ่นท็อป ปลายปี02
เลยบอกพ่อว่า งั้นเด๋วค่อยเปลี่ยนแมกซ์ให้ใหญ่ขึ้น อิอิ แล้วไม่ได้ติดแก๊สด้วยไง พ่อไม่ชอบรถติดแก๊ส ไม่เปนไร ขอตังค์แม่เติมน้ำมันก็ได้ โฮะๆๆๆ

จุมพิต
อี๊ดซ่าส์
Gold Member
อาจารย์ปู่

-- ก รู มั น ส์ ซ่ า ส์ -- NO. 2 5 2 --

« ตอบ #13 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2009, 12:45:48 »

จุมพิต จุมพิต จุมพิต

http://www.welovecivic.com/forum/index.php/topic,64335.30.html

รั บ จั ด ไ ฟ แ น น ท์ ร ถ น ะ ค ะ ส น ใ จ ติ ด ต่ อ  0 8 1 - 8 0 6 8 5 1 1  อี๊ ด...
MIM_ING+1
Gold Member
อาจารย์ปู่

No.566

« ตอบ #14 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2009, 19:52:33 »

ES ไม่ผิดหวัง  จุมพิต จุมพิต จุมพิต

rung1412
เข้าวงการ
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2009, 20:14:23 »

อ่าว เปลี่ยนอีกแว้ววว สรุปอีกรอบ เอาตัว04 ติดแก๊ส ล้อแม็ก

ติดแก๊สระบบจะรวนมั้ย
อันตรายอะป่าว

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: คิดถูกมั้ย ขอกำลังใจ Civic Dimension