ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
28 กันยายน 2024, 02:02:24
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Sound => รอบรู้เรื่องเครื่องเสียง  |  หัวข้อ: bass box 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: bass box  (อ่าน 5718 ครั้ง)
the jeab
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2009, 12:10:17 »

อยากลอง bass box ใครมีประสบการณ์ ข้อแนะนําดีๆๆแนะนํากันเข้ามาครับ (civic fd) มองไว้ก็ bostwicx sw800bตอนนี้ราคาเท่าไหร่ครับ เห็นเขาว่าเบสลึกพอตัว ไม่อยากตีซับครับ จัยอยากใส่แต่เมียไม่ยอมครับ ออก ตจว กระเป๋าเยอะ เลยต้องมองหา bass box ตอนนี้ ในรถมี (ฟร้อนเดิม Y สัญญาณ) + ปรี bostwicx +power overmatch 4ch + sperker bostwicx sb6dc หน้าหลัง เสียงก็โอเคเลยเบสได้แหลมได้ ครับแต่ยังขาดความหนัก+ลึก ไปหน่อย ฟังนอกรถเบสไม่ลอยครับ ไม่ได้เอาไปเปิดโชว์ใครหรอกครับ เอาไว้ออก ตจว นั่งกินเหล้า เปิดฟังใกล้ๆๆรถอะครับ อารมณ์ประมาณนี้ ใครมีประสบกาณ์มาเล่าสู่กันฟังนะครับ หรือมีข้อแนะนําอย่างอื่น เว้าโลด (น่าจะเป็นแนวทางกับอีกหลายๆๆ คนที่ไม่อยากเสียพื้นที่ใช้งาน)
love ek
อาจารย์ปู่

เด็กปืน

« ตอบ #1 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2009, 19:41:56 »

ถ้าเป็นความคิดผมนะครับ  ตีตู้ดีกว่า เสียงดีกว่าเปิดฟังข้างๆรถก็นิ่มกว่า ตีไว้ตรงท้ายรถแอบด้านใดด้านหนึ่งก็ได้ ไม่ได้เสียพื้นที่เท่าไหร่  ผมว่าเบสบ็อกเหมาะฟังในรถมากกว่า      อายจัง ยิ้มกว้างๆ

...........อายุ  วรรโณ  สุขัง  พลัง  สาธุ  EK  จงเจริญ...........
CUSCO ZERO + P 1 RACING
VP-SOUND.com
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2009, 08:52:24 »

Sub box Bostwick Aw800b 8" ตอนนี้ผมขายอยู่ที่ 4,800บาท ไม่รวมติดตั้งครับ ติดตั้งก็เพิ่มอีกราวๆ1,500-2,000บาท สนใจสอบถามกันได้ครับ มีหน้าร้านชัดเจน ราคานี้ขายเท่าราคาขายส่งกันเลยครับ 089-444-6431 (วันเผด็จ) เยี่ยมชมกระทู้ภายในWLC ที่ http://www.welovecivic.com/forum/index.php/topic,46576.0.html หรือแวะเยี่ยมชมเว็ปไซต์ที่ www.vp-sound.com ขอบคุณครับ (สนับสนุนเว็ปไซต์แล้วนะครับท่านๆ)
VP-SOUND.com
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2009, 08:57:26 »

แต่ก็ยั้งที่คห ข้างบนว่าครับ ตู้ปิดเข้ารูปท้ายรถ กินพื้นที่ไม่เยอะมากนะครับ ได้เนื้อเบสมากกว่ากันหลายเท่าตัวแน่นอนครับ
Thetom
Gold Member
ศิษย์น้อง

« ตอบ #4 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2009, 11:31:04 »

ผมใช้ ของ Bluewave  SAS Bazuka BASS Tubes
มี Power Amp ดีๆ ขับ ก็แจ๋วแล้วคับ
มันเป็นกระบอก เหมือนชื่อคับแค่วางลงไปเฉยๆ  ยึดด้วยตีนตุ๊กแก ติดไฟสวยๆ ตามใจ
ถอดออกได้ง่ายคับ ไม่อยากตีตู้
ราคาไมรู้คับ ถอดมาจากรถพี่ 5555555555555
 ยิ้มเท่ห์
 ยิ้มเท่ห์
up2u_cct
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2009, 08:04:28 »

ผมก็ติดอยู่ของ bostwick ฟังในรถพอได้ครับ กำลังดี แต่นอกรถคงไม่ไหวครับ ตีตู้หรือ subbazuka น่าจะดีกว่า
cuptain
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2009, 09:11:26 »

bass box ไม่ไหวครับ เคยใช้มาแล้วสุดท้ายต้องกลับมาตีตู้ครับ ยิ้ม
boon_ตาโต
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2009, 10:01:51 »

แล้วแต่ว่าเจ้าของชอบแบบไหน ความต้องการในการใช้งานมากว่าครับ ถ้ากลัวว่าที่เก็บของน้อย Bassbox ก็ตอบโจทย์ได้ดีกว่าการตีตู้ ไว้ใต้เบาะไม่เสียพื้นที่ แนะนำ Bostwick (ลึก), บาวฟุ้ง (นุ่มๆ)  ส่วนถ้ายอมเสียพื้นที่นิดหน่อย ตีตู้ปิดข้าง ก็เสียงดีกว่าเยอะครับ หรือไม่ก็หาพวกบาซูก้า มาลง ถ้าต้องการพื้นที่ก็เอาออกได้ครับ ตอนนี้รถผมก็บาซูก้า 8นิ้ว ยี่ห้อไรไม่รู้ ซื้อมือสองจากในเว็บ ราคาหลักร้อย แค่นี้ก็คับรถแล้วครับ รอมีตังจะอัพเป็น 10" ตู้ปิดอยู่ครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Sound => รอบรู้เรื่องเครื่องเสียง  |  หัวข้อ: bass box