ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
29 กันยายน 2024, 06:00:03
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Sound => รอบรู้เรื่องเครื่องเสียง  |  หัวข้อ: แนะนำหน่อยครับ เรื่องตีตู้ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำหน่อยครับ เรื่องตีตู้  (อ่าน 4489 ครั้ง)
EaI2tH
Gold Member
อาจารย์ปู่

I Love Civic.

« เมื่อ: 04 มกราคม 2010, 21:15:04 »

จาตีตู้ อ่าคับ

มีงบ สัก 30,000

จาพอมั้ยครับบ  ขยิบตา

แล้วเรื่อง เบส ลอย ลึก นี่ยังไงหรอครับ ?

แนะนำหน่อยครับ  ฮืม

พอดีตอนนี้ใส่ Bassbox ของ Prism อยุ่ จาเอาออกละคับ
จาเอาไปใส่อีกคัน ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 มกราคม 2010, 21:58:11 โดย EaI2tH » บันทึกการเข้า

รถแรงจอดอู่ รถหรูจอดบ้าน รถใช้งานวิ่งทุกวัน !
love ek
อาจารย์ปู่

เด็กปืน

« ตอบ #1 เมื่อ: 05 มกราคม 2010, 11:43:06 »

งบ 30000 นี่เฉพาะตู้รึเปล่าครับ  ถ้าใช่ งบขนาดนี้สบายๆเลย หรือจะพร้อมดอกซับก็สบายๆครับ  ส่วนเรื่องเสียงที่ออกจะออกแนวไหนอยู่ที่การตีตู้ครับ ว่าเราตีเป็นตู้ปิด หรือ ตู้เปิด หรือ แบนพาส  ขึ้นอยู่กับลักษณะการฟังของเราด้วยครับ ว่าเราชอบฟังแบบไหน     อายจัง ยิ้มกว้างๆ

...........อายุ  วรรโณ  สุขัง  พลัง  สาธุ  EK  จงเจริญ...........
CUSCO ZERO + P 1 RACING
VP-SOUND.com
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 05 มกราคม 2010, 14:00:36 »

ตามนั้นเลยครับ ถ้างบ 3หมื่นเฉพาะตู้นี่ ก็ได้งานซาวด์คอนเซปต์ท้ายรถ ครบครับ หนังกลับ อะคริลิก ไฟ เน้นความเรียบร้อยนะครับ เรียบ หรู จะอยู่ได้นานกว่าครับผม

แต่ถ้าจะเอาแค่ตู้ปิดคู่เดียว งบประมาณนี้ก็ได้ ซัพดีๆ คู่นึงเลยครับ อย่างเช่น JL 10 W3V3 ครับผม อาจจะต้องเพิ่มงบให้แอมป์อีกหน่อยครับ

หรือ 30,000 เอาทุกอย่างเลย ก็น่าจะเป็นตู้ปิดเข้ารูปท้ายรถ กับซัพบางรุ่นของ Cerwin Vega, Bostwick, DLS บวกกับแอมป์คลาส AB อีกซักตัวครับ

ลองเข้าไปดูรายละเอียดในกระทู้ได้ครับผม

http://www.welovecivic.com/forum/index.php/topic,46576.0.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 มกราคม 2010, 14:02:56 โดย VP-SOUND.com » บันทึกการเข้า
EaI2tH
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #3 เมื่อ: 05 มกราคม 2010, 23:14:17 »

ตามนั้นเลยครับ ถ้างบ 3หมื่นเฉพาะตู้นี่ ก็ได้งานซาวด์คอนเซปต์ท้ายรถ ครบครับ หนังกลับ อะคริลิก ไฟ เน้นความเรียบร้อยนะครับ เรียบ หรู จะอยู่ได้นานกว่าครับผม

แต่ถ้าจะเอาแค่ตู้ปิดคู่เดียว งบประมาณนี้ก็ได้ ซัพดีๆ คู่นึงเลยครับ อย่างเช่น JL 10 W3V3 ครับผม อาจจะต้องเพิ่มงบให้แอมป์อีกหน่อยครับ

หรือ 30,000 เอาทุกอย่างเลย ก็น่าจะเป็นตู้ปิดเข้ารูปท้ายรถ กับซัพบางรุ่นของ Cerwin Vega, Bostwick, DLS บวกกับแอมป์คลาส AB อีกซักตัวครับ

ลองเข้าไปดูรายละเอียดในกระทู้ได้ครับผม

http://www.welovecivic.com/forum/index.php/topic,46576.0.html
ขอบคุนมากครับบบ

แล้วถ้ารวม ซับด้วย และ อื่นๆ อีก

จาประมานสักเท่าไหร่อ่าคับบ

เอาแบบ ดังก้อได้ เงียบก้อดี อ่า

เบสหนักๆ

เผื่อกลางคืน ไว้เปิดมันส์ๆ [เผื่อแผ่ รถข้างๆ  ยิงฟันยิ้ม]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 มกราคม 2010, 23:16:08 โดย EaI2tH » บันทึกการเข้า

รถแรงจอดอู่ รถหรูจอดบ้าน รถใช้งานวิ่งทุกวัน !
VP-SOUND.com
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 06 มกราคม 2010, 17:55:47 »

ขอบคุนมากครับบบ

แล้วถ้ารวม ซับด้วย และ อื่นๆ อีก

จาประมานสักเท่าไหร่อ่าคับบ

เอาแบบ ดังก้อได้ เงียบก้อดี อ่า

เบสหนักๆ

เผื่อกลางคืน ไว้เปิดมันส์ๆ [เผื่อแผ่ รถข้างๆ  ยิงฟันยิ้ม]

ดูๆแล้ว ผมว่าจัดแบนด์พาสไปดีกว่าครับ เดี๋ยวตู้ปิดจะไม่สะใจวัยรุ่น (หรือเปล่า) ครับผม อิอิ   ยิ้มเท่ห์

เรื่องงบประมาณนั้นพอครับผม หลักๆก็คือขึ้นอยู่กับของที่เราจะเลือกใส่เข้าไปในรถนั้นแหละครับ

แน่นอนครับ รวมไปถึงแบบตู้ ว่าจะเอาสวยมากไหม หรือเอาแบบหุ้มพรมเรียบๆธรรมดา ข้าขอดังไว้ก่อน หรือเปิดท้ายมาแล้ว โอ้โห แม่เจ้า ทำมาหลายแสนชัวร์ หรือ เปิดท้ายแล้วแบบ โอ้พระเจ้า นี่อะพอลโล่ 13 หรือเปล่า   

เราเลือกได้ครับ ไว้ถ้าคุณ EaI2tH สนใจผลงาน ลองเข้าไปพูดคุยกันในกระทู้ของผมได้ครับ มีแบบตู้ให้ดูในกระทู้อยู่เยอะพอสมควรครับ

ขอบคุณครับ     ยิ้ม
EaI2tH
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #5 เมื่อ: 06 มกราคม 2010, 18:48:43 »

ดูๆแล้ว ผมว่าจัดแบนด์พาสไปดีกว่าครับ เดี๋ยวตู้ปิดจะไม่สะใจวัยรุ่น (หรือเปล่า) ครับผม อิอิ   ยิ้มเท่ห์

เรื่องงบประมาณนั้นพอครับผม หลักๆก็คือขึ้นอยู่กับของที่เราจะเลือกใส่เข้าไปในรถนั้นแหละครับ

แน่นอนครับ รวมไปถึงแบบตู้ ว่าจะเอาสวยมากไหม หรือเอาแบบหุ้มพรมเรียบๆธรรมดา ข้าขอดังไว้ก่อน หรือเปิดท้ายมาแล้ว โอ้โห แม่เจ้า ทำมาหลายแสนชัวร์ หรือ เปิดท้ายแล้วแบบ โอ้พระเจ้า นี่อะพอลโล่ 13 หรือเปล่า    

เราเลือกได้ครับ ไว้ถ้าคุณ EaI2tH สนใจผลงาน ลองเข้าไปพูดคุยกันในกระทู้ของผมได้ครับ มีแบบตู้ให้ดูในกระทู้อยู่เยอะพอสมควรครับ

ขอบคุณครับ     ยิ้ม
ขอบคุนมากคับบบ  ยิ้มเท่ห์

เอาแบบ สวยๆ ดังๆ เลยอ่ะ คับบ  

ราคามันจะสักเท่าไหร่ครับ  ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มกราคม 2010, 18:53:01 โดย EaI2tH » บันทึกการเข้า

jo jo77
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 06 มกราคม 2010, 19:32:24 »

ร้านนี้ผมเคยไปติดตั้ง งานสวยเนียนดีคับเจ้าของร้านเป็นกันเองจัดให้ได้ทุกอย่างตามที่ขอเลยครับ   หวัดดีปีใหม่ทุกคนครับ ยิ้ม
eagle44z
เข้าวงการ
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 07 มกราคม 2010, 00:53:33 »

ถ้าไม่ได้ติดแก๊ส แนะนำตู้แบนพาสครับให้เสียงเบส แน่น ลอย ไกล พังเบาดี แรงก็ได้ครับ ผมใช้อยู่ ส่วน 30000 น่าจาเหลือๆ หาแอมป์ สัก 15000  ดอก 8000 ตู้ ไม่น่าจาเกิน5000 นะ ผมใช้ STATUS2000 +  jbl ยังไม่เกิน 30000เลย
EaI2tH
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #8 เมื่อ: 07 มกราคม 2010, 14:44:05 »

ถ้าไม่ได้ติดแก๊ส แนะนำตู้แบนพาสครับให้เสียงเบส แน่น ลอย ไกล พังเบาดี แรงก็ได้ครับ ผมใช้อยู่ ส่วน 30000 น่าจาเหลือๆ หาแอมป์ สัก 15000  ดอก 8000 ตู้ ไม่น่าจาเกิน5000 นะ ผมใช้ STATUS2000 +  jbl ยังไม่เกิน 30000เลย
ขอบคุนคับบ ยิ้มกว้างๆ

sukhothai
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 08 มกราคม 2010, 18:21:36 »

ถ้าเอาจบทีละอย่างงบ30000บาทผมว่าได้ท้ายสวยๆไม่อายใครสบายๆครับ

ของผมไปทำมา2คันและตีตู้แบนพาสอคิลิคเปิดหลังติดไฟทำซาวว์สวยๆก็ไม่เกิน12000บาท

หาซัฟ10นิ้วดีๆซักคู่8000น่าจะพอ  ส่วนพาวว์เวอร์แอมม์ซัก10000 น่าจะพอแล้วแต่ยี่ห้อด้วย

แต่ขอบอกทำเครื่องเสียงส่วนมากไม่ค่อยจบผมเคยแล้วครับ แต่ถ้าอยากทำจริงๆก็แนะนำร้าน

ให้ได้ครับ รู้จักกันมานานแล้วครับอยู่แถวปทุมธานี  ไม่บอกชื่อร้านนะครับเดี๋ยวผิดกฏและผมก็ไม่

มีส่วนได้ส่วนเสียกับเขาด้วยครับ แต่ถ้าบอกว่ารู้จักกันแนะนำกันไปมันก็ดีกว่าเราไปทำที่เราไม่รู้จักครับ

EaI2tH
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #10 เมื่อ: 12 มกราคม 2010, 16:15:36 »

ถ้าเอาจบทีละอย่างงบ30000บาทผมว่าได้ท้ายสวยๆไม่อายใครสบายๆครับ

ของผมไปทำมา2คันและตีตู้แบนพาสอคิลิคเปิดหลังติดไฟทำซาวว์สวยๆก็ไม่เกิน12000บาท

หาซัฟ10นิ้วดีๆซักคู่8000น่าจะพอ  ส่วนพาวว์เวอร์แอมม์ซัก10000 น่าจะพอแล้วแต่ยี่ห้อด้วย

แต่ขอบอกทำเครื่องเสียงส่วนมากไม่ค่อยจบผมเคยแล้วครับ แต่ถ้าอยากทำจริงๆก็แนะนำร้าน

ให้ได้ครับ รู้จักกันมานานแล้วครับอยู่แถวปทุมธานี  ไม่บอกชื่อร้านนะครับเดี๋ยวผิดกฏและผมก็ไม่

มีส่วนได้ส่วนเสียกับเขาด้วยครับ แต่ถ้าบอกว่ารู้จักกันแนะนำกันไปมันก็ดีกว่าเราไปทำที่เราไม่รู้จักครับ

ขอบคุนคับบบ  จุมพิต

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Sound => รอบรู้เรื่องเครื่องเสียง  |  หัวข้อ: แนะนำหน่อยครับ เรื่องตีตู้