ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
29 มิถุนายน 2024, 12:53:23
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Sound => รอบรู้เรื่องเครื่องเสียง  |  หัวข้อ: ได้ซับ12นิ้วมาฟรีครับทำไงดีแนะนำหน่อย 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ได้ซับ12นิ้วมาฟรีครับทำไงดีแนะนำหน่อย  (อ่าน 3818 ครั้ง)
redek
ศิษย์น้อง
**

« เมื่อ: 30 มกราคม 2010, 21:13:15 »

ช่วยแนะนำแอมป์แบบประหยัดแล้วแนวทางการตีตู้หน่อยครับ ยิ้ม

* clip_image001.jpg (24.21 KB, 554x415 - ดู 847 ครั้ง.)
Tikkz
= ลุงติ๊ก เจ้าชายโรมัน ฮี่ๆๆๆๆ =
Gold Member
อาจารย์ปู่

เนี่ย ๆ ๆ คิดถึง นู๋ มั้ย

« ตอบ #1 เมื่อ: 30 มกราคม 2010, 22:03:18 »

อายจัง

รอเทพ มาตอบนะ ไม่ค่อยมีความรู้อ่ะครับ  อายจัง อายจัง
Tikkz
= ลุงติ๊ก เจ้าชายโรมัน ฮี่ๆๆๆๆ =
Gold Member
อาจารย์ปู่

เนี่ย ๆ ๆ คิดถึง นู๋ มั้ย

« ตอบ #2 เมื่อ: 30 มกราคม 2010, 22:28:37 »

อายจัง

ของฟรี นี่นา  อายจัง
love ek
อาจารย์ปู่

เด็กปืน

« ตอบ #3 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2010, 16:18:21 »

ช่วยแนะนำแอมป์แบบประหยัดแล้วแนวทางการตีตู้หน่อยครับ ยิ้ม
ถ้าจะใส่ซับก็ต้องมีแอมป์ แล้วแอมป์ก็ต้องมีกำลังขับซับที่มีอยู่ไหว ก็ต้องดูว่ากี่วัตต์  แล้วเรื่องตีตู้ก็ต้องดูว่าตัวเราเองชอบแนวเสียงแบบไหน จะได้เลือกตู้ได้ถูกครับ ถ้าจะเอาซาวด์คอนเซ๊บงามๆก็ต้องเพิ่มงบอีกครับ  แล้วชุดเดิมที่มีอยู่ในรถมีอะไรอยู่บ้างครับ ของที่มีต้องเปลี่ยนอีกมั้ยครับถ้าไม่ต้องเปลี่ยน ผมว่า ตีตู้ ซื้อแอมป์ น่าจะมีอย่างต่ำสัก 15,000 นะครับ   อายจัง ยิ้มกว้างๆ

...........อายุ  วรรโณ  สุขัง  พลัง  สาธุ  EK  จงเจริญ...........
CUSCO ZERO + P 1 RACING
redek
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2010, 19:42:11 »

ซับ12นิ้วงบมันบานอะสงสัยจะขายเล่น10ดีกว่าแฮะ ไงดีครับครับไฟ EK  น้อยด้วยจิเล่นแรงๆคลาสดีก็จาไม่จบเอาต้องเพิ่มแบตอีก
BillyTheKid
เจ้าสำนัก

« ตอบ #5 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2010, 03:31:15 »

อัดเบาะไปโลดคร้าบท่านคร้าบ ! ตรงกลางนั่นน่ะแล้วก็เจาะรูตรงที่เท้าแขนจะพอดีเลย ! หา Power Amp. ที่วัตต์เท่ากับลำโพงขับ ! จะให้ดีก็ใช้ฟองน้ำรูปรังไข่แบบที่พวกเครื่องเสียงบ้านเค้าแปะผนังปิดด้านในของฝากระโปรงคร้าบพี่น้องคร้าบ !

Billy The Kid ! ..... WANTED DEAD OR ALIVE !
redek
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2010, 18:36:14 »

อัดเบาะไปโลดคร้าบท่านคร้าบ ! ตรงกลางนั่นน่ะแล้วก็เจาะรูตรงที่เท้าแขนจะพอดีเลย ! หา Power Amp. ที่วัตต์เท่ากับลำโพงขับ ! จะให้ดีก็ใช้ฟองน้ำรูปรังไข่แบบที่พวกเครื่องเสียงบ้านเค้าแปะผนังปิดด้านในของฝากระโปรงคร้าบพี่น้องคร้าบ !

ผมว่าหาขายดีกว่าแล้วซื้อแอมป์มาเล่นคู่หน้าและคู้หลังหน้าจาดี แต่ขอบคุณมากครับ

BillyTheKid
เจ้าสำนัก

« ตอบ #7 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2010, 02:45:29 »

ก็ตามสะดวกคร้าบท่านคร้าบ ! แต่ ..... เค้าให้มา แล้วเอาไปขาย ! เหมือนกับดูหมิ่นน้ำใจคนให้ยังไงก็ไม่รู้คร้าบพี่น้องคร้าบ !

Billy The Kid ! ..... WANTED DEAD OR ALIVE !
redek
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2010, 19:19:17 »

ก็ตามสะดวกคร้าบท่านคร้าบ ! แต่ ..... เค้าให้มา แล้วเอาไปขาย ! เหมือนกับดูหมิ่นน้ำใจคนให้ยังไงก็ไม่รู้คร้าบพี่น้องคร้าบ !
พี่แก อนุญาติแล้วครับผม ยิงฟันยิ้ม
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Sound => รอบรู้เรื่องเครื่องเสียง  |  หัวข้อ: ได้ซับ12นิ้วมาฟรีครับทำไงดีแนะนำหน่อย