ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
07 ตุลาคม 2024, 01:30:52
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: - ท่านสมาชิกครับ เมื่อท่านมาเป็นหนึ่งในครอบครัว Civic แล้ว ท่านได้อะไรไปบ้าง - 0 สมาชิก และ 21 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] 2 3 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: - ท่านสมาชิกครับ เมื่อท่านมาเป็นหนึ่งในครอบครัว Civic แล้ว ท่านได้อะไรไปบ้าง -  (อ่าน 11362 ครั้ง)
m@houb
Gold Member
อาจารย์ปู่

« เมื่อ: 19 มีนาคม 2007, 11:15:18 »

เนื่องจาก ผม อยู่ในครอบครัวนี้ มาหลาย เดือนแล้ว

ได้รู้จักกับ เพื่อน ๆ พี่ น้อง ๆ  มากมาย  เป็นสังคมที่อบอุ่น น่ารัก มีความสุข

ผมได้หลายอย่างจากที่นี้ ได้ความคิด ได้ความรู้สึก   และอีกมากมาย ได้เพื่อน ได้พี่ ได้น้อง ได้รู้จักกัน

ได้รับรู้สังคมอีกแบบหนึ่ง

เอาเป็นว่า ผมได้อะไรหลาย ๆ อย่างจากที่นี้ 

แล้วเพื่อน ๆ พี่ น้อง ๆ ล่ะครับ ได้ อะไรกันบ้าง

natt
Civic Club No.215
Gold Member
อาจารย์ปู่

smell like teen spirit

« ตอบ #1 เมื่อ: 19 มีนาคม 2007, 11:26:10 »

ได้มิตรภาพที่ดีถึงแม้จะไม่เคยเจอเพื่อนสมาชิกเลยแต่ทุกคนก้อมีความจริงใจห่วงใยกันและความรู้ต่างๆที่แลกเปลี่ยนกันอบอุ่นครับ     Civic Club  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 มีนาคม 2007, 11:14:26 โดย natt » บันทึกการเข้า

.....ยิ่งเร็ว..... ยิ่งนิ่ง..... ยิ่งโกลาหล...... ยิ่งมีสมาธิ.....
virusead
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 19 มีนาคม 2007, 11:28:42 »

ได้ความเปงกันเองและความอบอุ่นที่ทุกคนมอบให้อ่ะค่ะ ถึงแม้จะเข้ามาได้ไม่นานและยังไม่เคยไปมิตติ้งด้วยเเต่รับประกันว่าคราวหน้าไม่พลาด ชัวร์  ยิ้มเท่ห์
neat_boy?
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #3 เมื่อ: 19 มีนาคม 2007, 11:46:11 »

- ที่ได้ชัวร์คือๆ เพื่อนใหม่ครับ เพื่อนใหม่ในโลกไซเบอร์
เพื่อนที่นิสัยดี น่ารักๆ และอุปนิสัยใจคอคล้ายๆกัน
หรืออย่างน้อยสุดก้อมีหนึ่งอย่างคื อ " welovecivic " เหมือนกัน

- ที่รองๆลงมาก็ได้ความรู้เรื่องรถจากผู้มีประสบการณ์หลายๆท่าน

- ถัดมาก็คลายเครียดดีครับ ไม่ต้องไปเช่า vcd ตลก เลยอ่ะ

- สุดท้าย ...  ขยิบตา เอโตเน๊ะ อยากได้ ๆๆ แบบเนี๊ยะ

ผมได้หลายอย่างจากที่นี้ ได้ความคิด ได้ความรู้สึก   และอีกมากมาย ได้เพื่อน ได้พี่ ได้น้อง ได้
รู้จักกัน

<a href="http://www.ijigg.com/jiggPlayer.swf?songID=V2DB07BPB0&amp;Autoplay=0" target="_blank">http://www.ijigg.com/jiggPlayer.swf?songID=V2DB07BPB0&amp;Autoplay=0</a>
thailiv
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #4 เมื่อ: 19 มีนาคม 2007, 11:58:00 »

ผมเองก้ออยู่มาหลายเพลา  ได้รู้จักกลับเพื่อนสมาชิกตั้งแต่ กลางเก่ากลางใหม่
และใหม่ๆ เลย  ซึ่งได้มิตรภาพเพิ่มมากขึ้นทุกวัน ได้หลายอย่างมากมายจากสังคมนี้
ซึ่งไม่คิดว่าจะได้กลับตัวเอง  ดีใจครับ ที่เป็นส่วนนึงใน We love Civic  ยิ้มเท่ห์

สิ่งที่จะรักษาไว้ และให้มันงอกงามคือมิตรภาพที่ได้จากเพื่อน พี่น้องที่น่ารักทุกคน   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

PyzA
เจ้าสำนัก

« ตอบ #5 เมื่อ: 19 มีนาคม 2007, 11:59:37 »

ได้มิตรภาพ ส่วนอื่นๆ อยู่ข้างล่างครับ อิอิ

Holaguide
No Pain, No Gain
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #6 เมื่อ: 19 มีนาคม 2007, 12:03:34 »

ได้รู้ว่ามิตรแท้บนโลกไซเบอร์ก็หาได้ครับ  ยิงฟันยิ้ม

HolaGuide 069

By holaguide
jibi11
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #7 เมื่อ: 19 มีนาคม 2007, 12:04:10 »

ได้รู้จักเพื่อนใหม่ๆ...และที่สำคัญคือ "มิตรภาพ" ที่มีให้กันค่ะ ยิงฟันยิ้ม

ตัวเล็ก
:: UPZ 2 ME ::
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

Hopeless

« ตอบ #8 เมื่อ: 19 มีนาคม 2007, 12:48:16 »

ได้มิตรภาพดีดี บนโลกอินเตอร์เน็ท  ยิ้มเท่ห์

และได้เพื่อน ๆ พี่ ๆ ร่วมแก๊งค์ในการท่องเที่ยว  ยิงฟันยิ้ม

ได้ความรู้เรื่องรถ มากมาย จากProfessional อิอิ ขยิบตา 

<Yui>" H O P E L E S S "   CivicClub no.195
unyaba
Gold Member
จอมยุทธ

No.167

« ตอบ #9 เมื่อ: 19 มีนาคม 2007, 13:03:19 »

F R I E N D S H I P !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! IS THE BEST THING FOR OUR LIFE.
kingkong88
ลิ่วล้อของ
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #10 เมื่อ: 19 มีนาคม 2007, 14:17:44 »

ได้ครับ ได้รู้ว่าโลกนี้มีคนคล้ายๆเรา(หน้าตาบ้าๆแต่นิสัยดี)เยอะเหมือนกัน

ยิงฟันยิ้ม

pat_meaw
++ เจ๊แมว เหมียวหง่าว ++
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ใครมาแก้ฉายาตรูฟ่ะ!!

« ตอบ #11 เมื่อ: 19 มีนาคม 2007, 14:26:40 »

ในสภาวะของสังคมที่เค้าบอกกันว่า โลกอินเตอร์เนตนั้น น่ากลัว ต้องระมัดระวัง และไว้ใจใครไม่ได้
แต่บ้านของ Civic Club ต่างจากที่เค้าว่ากันโดยสิ้นเชิง   จริงไหมคะ?

ที่นี่ได้เพื่อนบนโลกอินเตอร์เนต ที่สื่อสารกันด้วยตัวหนังสือ
แล้ววันหนึ่งก็กลายมาเป็นเพื่อนบนโลกแห่งความจริง ที่สื่อการกันด้วยคำพูด สายตา และความจริงใจ

สิ่งที่ได้ประจำวันจากที่นี่คือ
- นั่งหัวเราะ เวลาเข้ามาอ่านบอร์ด
- หาเพื่อนกินข้าวกลางวัน ได้ทุกเขตของกรุงเทพฯ อิอิ
- หาเพื่อนทานข้าว(เหล้า)เย็น ได้ทุกเย็นที่อยาก อิ่ม อยากเมา
- ได้งานอดิเรก ใช้ความคิด search หาเรื่องแกล้งเพื่อนในบอร์ด   ยิงฟันยิ้ม
- msn ไม่เคยเหงาเลย เมื่อ sign in เข้ามา

นับข้อดีได้ 5 ข้อ พอแล้ว เดี๋ยวเลี่ยนอ๊วก  ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 พฤษภาคม 2007, 17:54:41 โดย patch_meaw » บันทึกการเข้า

คิดถึงฉันบ้ารึเปล่า..
         ....อย่างที่ใจฉันคอยคิดถึงเธอทุกวัน
masaru
5555
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

マサロ Number 248

« ตอบ #12 เมื่อ: 19 มีนาคม 2007, 14:39:30 »

อบอุ๊น...อบอุ่น ได้ความรู้พร้อมเสียงหัวเราะ...... ยิงฟันยิ้ม

NaBu 5721
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

ES 04 1.7 Vtec SMT

« ตอบ #13 เมื่อ: 19 มีนาคม 2007, 14:54:55 »

ความรู้สึกดีๆจากเพื่อนๆพี่ๆน้องๆในคลับ แม้ส่วนใหญ่จะยังไม่เคยพบเจอกัน แต่ก็สามารถรับรู้ถึงความเป็นมิตร ความสุข ความฮา ได้ตลอดเวลาที่ได้ติดต่อสื่อสารกันในโลกไซเบอร์    ยิ้มเท่ห์

อดีตวัตถุแห่งความสุขใจ
masaru
5555
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #14 เมื่อ: 19 มีนาคม 2007, 15:40:58 »

ในสภาวะของสังคมที่เค้าบอกกันว่า โลกอินเตอร์เนตนั้น น่ากลัว ต้องระมัดระวัง และไว้ใจใครไม่ได้
แต่บ้านของ Civic Club ต่างจากที่เค้าว่ากันโดยสิ้นเชิง  ยิงฟันยิ้ม จริงไหมคะ?

ที่นี่ได้เพื่อนบนโลกอินเตอร์เนต ที่สื่อสารกันด้วยตัวหนังสือ
แล้ววันหนึ่งก็กลายมาเป็นเพื่อนบนโลกแห่งความจริง ที่สื่อการกันด้วยคำพูด สายตา และความจริงใจ

สิ่งที่ได้ประจำวันจากที่นี่คือ
- นั่งหัวเราะ เวลาเข้ามาอ่านบอร์ด
- หาเพื่อนกินข้าวกลางวัน ได้ทุกเขตของกรุงเทพฯ อิอิ
- หาเพื่อนทานข้าว(เหล้า)เย็น ได้ทุกเย็นที่อยาก อิ่ม อยากเมา
- ได้งานอดิเรก ใช้ความคิด search หาเรื่องแกล้งเพื่อนในบอร์ด  ยิงฟันยิ้ม
- msn ไม่เคยเหงาเลย เมื่อ sign in เข้ามา

นับข้อดีได้ 5 ข้อ พอแล้ว เดี๋ยวเลี่ยนอ๊วก  ยิงฟันยิ้ม

เห็นด้วยกะข้อ4  ยิงฟันยิ้ม

civicrx_nfs
คนขับรถสิบล้อของท่าน
Gold Member
อาจารย์ปู่

กระดุ๊ก กระดิ๊ก กระดุ๊ก

« ตอบ #15 เมื่อ: 19 มีนาคม 2007, 15:45:30 »

ได้เพื่อน ได้รู้จักเพื่อน ๆ 
ได้พี่โต พี่โอม พี่ม่อน พี่ต้น น้องพีท ได้ ๆ ๆ ๆ  ทั้งท่านหลายที่ไม่ได้เอ่ยนาม ต้องประทานโทษ

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

...รีบหน่อย ๆ ป๋าล่มจะปิดกาแล็คซี่เลี้ยง
spot less ness
Gold Member
จอมยุทธ

« ตอบ #16 เมื่อ: 19 มีนาคม 2007, 16:17:45 »

แต่บ้านของ Civic Club ต่างจากที่เค้าว่ากันโดยสิ้นเชิง  ยิงฟันยิ้ม จริงไหมคะ?

- ได้งานอดิเรก ใช้ความคิด search หาเรื่องแกล้งเพื่อนในบอร์ด  ยิงฟันยิ้ม

เห็นด้วยกับหัวข้อที่ 3 และ 5 ครับ
PareZa
ชาวยุทธ คอยรับใช้ท่าน
Gold Member
อาจารย์ปู่

Civic Club No.175

« ตอบ #17 เมื่อ: 19 มีนาคม 2007, 17:18:36 »

1. มิตรภาพ และยังได้รู้จักพี่ๆหลายคนมาก

2. ได้ความรัก ความอบอุ่น

3. มีเพื่อนคุย msn เพิ่มขึ้นตั้งเยอะ

4. ทำให้แพรได้หัวเราะหน้าคอม คนเดียว

5. ได้เพื่อนไปเที่ยว

แพรว่ามันยากนะคะ ที่เราจะหาสังคมแบบนี้ได้ บนโลกไซเบอร์

คงจะมีอยู่ไม่กี่คนที่โชคดีอย่างแพร ที่ได้มาเจอพี่ๆทุกคน
Namwhan
อแฟนัง ติตัว ปรมาลาภา ความไม่มีแฟนติดตัวเป็นลาภอันประเสริฐ
อาจารย์ปู่

หนาว.ว..?

« ตอบ #18 เมื่อ: 19 มีนาคม 2007, 17:22:24 »

ฮาดีค่ะ ยิงฟันยิ้ม

I love civic . . .
coolkiller
นักฆ่าเลือดเย็น
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #19 เมื่อ: 19 มีนาคม 2007, 19:21:02 »

ได้รู้จักพี่ๆที่น่ารักทุกๆคน ได้รับรู้ถึงความอบอุ่น ได้ความสนุกสนาน ความฮา ได้ความรู้เกี่ยวกับเรื่องรถ ฯลฯ  ยิงฟันยิ้ม
Ernestino
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #20 เมื่อ: 19 มีนาคม 2007, 20:24:09 »

ได้กินอาหารอร่อยๆๆๆ ยิงฟันยิ้ม
ได้เที่ยวๆๆๆ  ยิ้มเท่ห์
ได้รู้จักสาวสวยๆๆๆ ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 มีนาคม 2007, 23:31:36 โดย Ernestino » บันทึกการเข้า
My_Mint
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #21 เมื่อ: 19 มีนาคม 2007, 21:12:37 »

เห็นด้วยกับ พีทครับ

OATFD
เจ้าสำนัก

ไม่หล่อแต่....อร้อย.อร่อย

« ตอบ #22 เมื่อ: 19 มีนาคม 2007, 21:42:11 »

ทุกสิ่ง ทุกอย่าง ที่ได้มันมากกว่าคำว่า "มิตรภาพ"
[/color][/size]

Add View
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #23 เมื่อ: 19 มีนาคม 2007, 21:49:33 »

ได้เหมือนกับทุกคนเลยครับ(ข้างบน)
taxman : ปทุมธานี
= ประธานคลับ . . . โอมเหม่ง =
ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

Work hard, Play hard

« ตอบ #24 เมื่อ: 19 มีนาคม 2007, 22:18:58 »

นั่งอ่านกระทู้นี้ตั้งแต่ช่วงเช้า ก็นึกๆ อยุ่ว่าจะพรรณาอะไรดี ผมกะว่าจะพรรณนาตอนผมอยู่เว็บนี้ครบปีในเดือนกรกฎาคมปีนี้ แต่เอาเถอะครับ พี่โตมาจุดประกาย ผมก็ขอเอาซะหน่อยนะ

ถามว่าผมได้อะไรจากที่นี้ ก็คงเหมือนหลายๆคนที่ตอบข้างบน และข่างล่างต่อจากผม แต่รู้หรือไม่ว่าสิ่งที่ได้จากบ้านหลังนี้ คือ คำว่าเพื่อน คำๆนี้มันไม่มีขอบเขตจริงๆ ผมได้เพื่อนต่างวัย ที่เป็นรุ่นน้อง รุ่นเดียวกัน รุ่นพี่ หรือแม่ว่ารุ่นลุง ผมก็บอกได้เลยว่า ก็ไม่พ้นคำว่าเพื่อนครับ ผมไม่อยากเชื่อนะว่าโลกไซเบอร์ที่หลายๆ คนพูดๆกัน จะทำให้ผมได้เป็น popular ในบ้านนี้ 555 พูดแล้วขำ เอ๊ย ไม่ใช่...... มันจะทำให้ผมได้สนุก ได้คลายความเครียดจากการทำงาน ผมเชื่อนะว่า วันจันทร์ถึงศุกร์ มานั่งออฟฟิส หลายๆคนต้องเข้ามาที่นี่มาเปิดเว็บที่นี่ดูเหมือนผม  เข้ามาดูว่ามีกระทู้อะไรที่จะขอแจมได้บ้าง ผมก็คนนึงล่ะ เรื่องสาระไม่ค่อยเท่าไหร่สำหรับผม  เพราะผมคิดว่า เราทำงานมาวันละ 8-10 ชั่วโมงต่อวัน ขอเวลาซักเล็กน้อย ได้อ่านกระทู้ที่คลายความเครียดบ้าง ผมว่าที่นี่มีให้ผมนะ

ผมไปต่างจังหวัด ผมก็ได้ที่นี่หล่ะ ที่ทำให้ผมได้รู้จัก ได้เจอะเจอสมาชิกที่อยู่คนละทิศ ถึงแม้บางครั้งจะไม่ได้เจอหน้า แต่ก็ได้โทรคุยกัน มันทำให้บางครั้งทำให้เรารู้สึกว่า เออเพื่อนเราที่ใช้ซีวิค ไม่ได้อยู่แต่ในกรุงเทพฯนะ ต่างจังหวัดก็มีพวกเราอยู่ด้วย ไปไหนก็ไม่เหงา จะโทรจิกมาให้พาไปเที่ยว ก็ยินดี (ใช่ป่ะ) 55

เอาล่ะเอาเท่านี้ก่อน ให้เพื่อนท่านอื่นมาบอกบ้าง ส่วนผมได้สนุกกับที่นี่ ผมก็โอเคละครับ

Vtec_Sc
Gold Member
ศิษย์พี่

Work HARD Play HARD

« ตอบ #25 เมื่อ: 19 มีนาคม 2007, 23:03:35 »

มิตรภาพ
ความอบอุ่น
สังคม
เพื่อนไปเที่ยว
ได้......

Vtec_SC  "SENG"
CIVIC CLUB #145
ES Chonburi
My Car http://www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=3213.0
My Hi5
http://SENGJA.hi5.com
kapum
Gold Member
อาจารย์ปู่

สะพานใหม่

« ตอบ #26 เมื่อ: 20 มีนาคม 2007, 00:19:07 »

ได้เหมือนๆ กับทุกท่าน เยอะด้วยครับ อบอุ่นมาก ณ ที่แห่งนี้ ตั้งแต่บ้านหลังเก่า จนมาหลังนี้สิ่งดีๆ ก็ไม่เคยเปลี่ยนไป
ผมก็ มาๆ หาย ๆ ไปมิตติ้งแค่ครั้งเดียว (นอกรอบ นานแล้ว) เนื่องจากการงานต้องเดินทาง แต่ถ้ามีโอกาศก็จะเปิดมาดูเสมอ ๆ
ถามมั้ง ตอบมั้ง ไปเรื่อย
เยี่ยมครับ

( Re: - ท่านสมาชิกครับ เมื่อท่านมาเป็นหนึ่งในครอบครัว Civic แล้ว ท่านได้อะไรไปบ้าง - )
อีกอย่าง(เกือบลืม)  สติกเกอร์ คนรักซีวิค ครับ

civic no. 148 ครับผม

analysis
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #27 เมื่อ: 20 มีนาคม 2007, 10:11:23 »

ผมไม่เคยมี community ในโลกไซเบอร์เลยครับ
ที่นี่คือที่แรกของผม  มันดีกว่าที่ผมคิดไว้แต่แรกมากๆเลยครับ

ผมดีใจครับที่เป็นส่วนหนึ่งของโลกใบนี้  ดีใจที่มีเพื่อนๆดีๆที่ได้จากที่แห่งนี้

เท่านี้ก็เพียงพอแล้วครับ

chang@es
'Civic Ferio XL'
Gold Member
เจ้าสำนัก

'Ferio XL & H.I.D'

« ตอบ #28 เมื่อ: 20 มีนาคม 2007, 11:17:00 »

มิตรภาพ เพื่อนใหม่  ความอบอุ่น และอีกหลายอย่างทีบอกมาเป็นตัวหนังสือไม่ได้ หุ หุ

Civic Club No.012

daido_s
ข้าน้อยรอการลงทัณฑ์จากท่าน
Gold Member
อาจารย์ปู่

.............

« ตอบ #29 เมื่อ: 20 มีนาคม 2007, 12:57:30 »

นั่งอ่านกระทู้นี้ตั้งแต่ช่วงเช้า ก็นึกๆ อยุ่ว่าจะพรรณาอะไรดี ผมกะว่าจะพรรณนาตอนผมอยู่เว็บนี้ครบปีในเดือนกรกฎาคมปีนี้ แต่เอาเถอะครับ พี่โตมาจุดประกาย ผมก็ขอเอาซะหน่อยนะ

ถามว่าผมได้อะไรจากที่นี้ ก็คงเหมือนหลายๆคนที่ตอบข้างบน และข่างล่างต่อจากผม แต่รู้หรือไม่ว่าสิ่งที่ได้จากบ้านหลังนี้ คือ คำว่าเพื่อน คำๆนี้มันไม่มีขอบเขตจริงๆ ผมได้เพื่อนต่างวัย ที่เป็นรุ่นน้อง รุ่นเดียวกัน รุ่นพี่ หรือแม่ว่ารุ่นลุง ผมก็บอกได้เลยว่า ก็ไม่พ้นคำว่าเพื่อนครับ ผมไม่อยากเชื่อนะว่าโลกไซเบอร์ที่หลายๆ คนพูดๆกัน จะทำให้ผมได้เป็น popular ในบ้านนี้ 555 พูดแล้วขำ เอ๊ย ไม่ใช่...... มันจะทำให้ผมได้สนุก ได้คลายความเครียดจากการทำงาน ผมเชื่อนะว่า วันจันทร์ถึงศุกร์ มานั่งออฟฟิส หลายๆคนต้องเข้ามาที่นี่มาเปิดเว็บที่นี่ดูเหมือนผม  เข้ามาดูว่ามีกระทู้อะไรที่จะขอแจมได้บ้าง ผมก็คนนึงล่ะ เรื่องสาระไม่ค่อยเท่าไหร่สำหรับผม  เพราะผมคิดว่า เราทำงานมาวันละ 8-10 ชั่วโมงต่อวัน ขอเวลาซักเล็กน้อย ได้อ่านกระทู้ที่คลายความเครียดบ้าง ผมว่าที่นี่มีให้ผมนะ

ผมไปต่างจังหวัด ผมก็ได้ที่นี่หล่ะ ที่ทำให้ผมได้รู้จัก ได้เจอะเจอสมาชิกที่อยู่คนละทิศ ถึงแม้บางครั้งจะไม่ได้เจอหน้า แต่ก็ได้โทรคุยกัน มันทำให้บางครั้งทำให้เรารู้สึกว่า เออเพื่อนเราที่ใช้ซีวิค ไม่ได้อยู่แต่ในกรุงเทพฯนะ ต่างจังหวัดก็มีพวกเราอยู่ด้วย ไปไหนก็ไม่เหงา จะโทรจิกมาให้พาไปเที่ยว ก็ยินดี (ใช่ป่ะ) 55

เอาล่ะเอาเท่านี้ก่อน ให้เพื่อนท่านอื่นมาบอกบ้าง ส่วนผมได้สนุกกับที่นี่ ผมก็โอเคละครับ

ยิงฟันยิ้ม แล้วได้คนในคลับ(ผู้ชาย) บ้างหรือยังครับพี่  ยิ้มกว้างๆ
MIKE
Gold Member
ศิษย์พี่

« ตอบ #30 เมื่อ: 20 มีนาคม 2007, 15:19:27 »

it is good and i get to know many friend in d web also,good family.
neat_boy?
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #31 เมื่อ: 20 มีนาคม 2007, 15:39:49 »

เข้ามาเพิ่มเติม

เมื่อท่านมาเป็นหนึ่งในครอบครัว Civic แล้ว ท่านได้อะไรไปบ้าง -

ผมจะได้หมาไปเลี๊ยงด้วยล่ะ

<a href="http://www.ijigg.com/jiggPlayer.swf?songID=V2DB07BPB0&amp;Autoplay=0" target="_blank">http://www.ijigg.com/jiggPlayer.swf?songID=V2DB07BPB0&amp;Autoplay=0</a>
kotaro
Gold Member
ศิษย์พี่

« ตอบ #32 เมื่อ: 20 มีนาคม 2007, 20:21:38 »

ผมก็เพิ่งมาเป็นสมาชิกใหม่ในบ้านหลังนี้หลังจากที่ติดตามผลงานมานาน  ก้อเพิ่งจะได้ฤกษ์สมัครเป็น

สมาชิกกับเค้าบ้างซะที  ผมเห็นสมาชิกในบ้านซีวิคหลังนี้ไม่ว่าคุณจะมาจากที่ไหน เหนือ ใต้ ตะวันออก หรือตะวันตก  เราก็เป็น

เพื่อนกันทั้งหมด อายุเป็นเพียงตัวเลข  แต่สิ่งหนึ่งที่ผมเห็นว่าทุกคนมีให้กันก็คือ มิตรภาพ ความห่วงใย ความเอื้ออาทร ให้แก่กัน

และกัน  ถึงแม้ว่าเราจะไม่เคยเจอหน้ากัน(เจอตัวเป็นๆ) จะเจอกันก็ผ่านทางตัวหนังสือแล้วมาอ่าน  ผมว่ามันก็รู้สึกดีนะครับ

ขอบคุณบ้านซีวิคครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 มีนาคม 2007, 20:35:41 โดย kotaro » บันทึกการเข้า

CIVIC CLUB NO. 249
Rach
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #33 เมื่อ: 20 มีนาคม 2007, 21:42:52 »

ความรู้ ความบันเทิง ความสนุกสนาน และแน่นอนความสามัคคี
K20A_ptn
Gold Member
ศิษย์พี่

« ตอบ #34 เมื่อ: 21 มีนาคม 2007, 07:00:54 »

มิตรภาพ
ความอบอุ่น
สังคม
เพื่อนไปเที่ยว
ได้......
กระชับแต่ได้ใจความ เลย ครับ ถึงแม้ผมจะเป็นสมาชิก ตจว.แต่เวลาเข้ามาอ่านบอร์ด ก็สนุกดี ครับเหมือนเราเป็นส่วนหนึ่งของคลับด้วย ก็ดีใจนะครับที่ได้เป็นสมาชิกของคลับแห่งนี้  ปล.สมาชิกท่านใดลงมาหาดใหญ่ ก็นัดเจอกันได้นะครับ
KeAwZa
ก็ แค่ คนธรรมดา
จอมยุทธ

อะจึ๋ยยยย !!

« ตอบ #35 เมื่อ: 21 มีนาคม 2007, 08:07:46 »

ยิงฟันยิ้ม  อบอุ่น ...   ยิงฟันยิ้ม

ขอบคุนคอมพิวเตอร์  คีย์บอร์ด เมาส์ อินเตอร์เน็ต ที่ทำให้เรารู้จัก welovecivic
Linux_xp
CivicClub No.222
Gold Member
ศิษย์พี่

"No.222"

« ตอบ #36 เมื่อ: 21 มีนาคม 2007, 08:53:56 »

เหมือน คุณ taxman ครับ ยิ้ม

Chi-O
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

Chi-O Member No. 154

« ตอบ #37 เมื่อ: 21 มีนาคม 2007, 09:05:00 »

บ้านนี้เป็นหลังที่สองของผม
รู้สึกดีทุกครั้งที่เปิดหน้าเว็บ
รู้สึกว่ามีมิตรภาพอบอวนอยู่ในหน้าเว็บ
แม้ว่าช่วงนี้ผมจะไม่ค่อยได้เข้ามาก็ตาม (งาน+เรียน ก็ไม่ค่อยมีเวลานอนแล้ว)

ปล. น้องที่สยามวันนั้นถ้าผ่านมาอ่านก็แสดงตัวด้วยนะ  ยิงฟันยิ้ม

j_nobita
อยากกระโดดหอมแก้ม
Gold Member
อาจารย์ปู่

เหมียว หง่าว

« ตอบ #38 เมื่อ: 21 มีนาคม 2007, 10:16:56 »

ผมนึกมาสามวันแล้ว ยังไม่รู้จะตอบยังไงเลยครับ  ตกใจ
- แต่ผมตั้งเวปนี้เป็นหน้าแรกของ internet explorer กับคอมพ์ทุกเครื่องที่ผมใช้
- เข้ามาคุยตุยตั้งแต่บอร์ดเก่าจนบอร์ดปัจจุบัน
- 90 % ของชื่อใน msn มาจาก civic club
- ...........กลับไปนึกต่อ.....เดี๋ยวมาใหม่
  ยิงฟันยิ้ม

คิดดี พูดดี ทำดี คบคนดี ไปสู่สถานที่ดี
masaru
5555
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #39 เมื่อ: 21 มีนาคม 2007, 10:52:26 »

ผมนึกมาสามวันแล้ว ยังไม่รู้จะตอบยังไงเลยครับ  ตกใจ
- แต่ผมตั้งเวปนี้เป็นหน้าแรกของ internet explorer กับคอมพ์ทุกเครื่องที่ผมใช้
- 90 % ของชื่อใน msn มาจาก civic club

ยิงฟันยิ้ม

ถูกสองข้อครับ......อีกอย่าง  ได้เจอคนบ้า ๆ แต่นิสัยดี อย่างตาคิงคองด้วย    ยิงฟันยิ้ม

หน้า: [1] 2 3 ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: - ท่านสมาชิกครับ เมื่อท่านมาเป็นหนึ่งในครอบครัว Civic แล้ว ท่านได้อะไรไปบ้าง -