ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
28 กันยายน 2024, 22:28:42
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: ผมกลับมาประจำการแล้วครับ 0 สมาชิก และ 8 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมกลับมาประจำการแล้วครับ  (อ่าน 3429 ครั้ง)
Chi-O
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

Chi-O Member No. 154

« เมื่อ: 28 มีนาคม 2007, 16:27:44 »

ตั้งแต่ครบ 1000 กระทู้แล้วผมก็หายหน้าหายตาไปจากบอร์ด
เนื่องจากมรสุมการเรียนและการงานเข้ามาพอดี

ตอนนี้ปิดเทอมแล้ว ก็จะว่างมานั่งเฝ้าบอร์ดเป็นเพื่อนพี่ neat_boy ได้แล้ว  ยิงฟันยิ้ม

หวังว่าคงยังไม่ลืมศิษย์อาจารย์แม่คนนี้นะครับ

j_nobita
อยากกระโดดหอมแก้ม
Gold Member
อาจารย์ปู่

เหมียว หง่าว

« ตอบ #1 เมื่อ: 28 มีนาคม 2007, 16:29:48 »

ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

คิดดี พูดดี ทำดี คบคนดี ไปสู่สถานที่ดี
neat_boy?
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #2 เมื่อ: 28 มีนาคม 2007, 16:45:12 »

ตอนนี้ปิดเทอมแล้ว ก็จะว่างมานั่งเฝ้าบอร์ดเป็นเพื่อนพี่ neat_boy ได้แล้ว  ยิงฟันยิ้ม

เปลี่ยนจากเป็นเพื่อนพี่ ให้ไปเป็นกิ๊กเพื่อนพี่แทนดีกว่า ....คิงคอง88 มารับน้องเกลือไปด้วย
ปล. เอาน่าคิงคอง เราไปเคลียร์กับเธอคนนั้นตัวต่อตัวให้แล้ว .. ตอนนี้ขอเธองอนอีกนิดโหน่ย

อุ๊ย นิดหน่อยต่างหาก  ขอโทษขอรับลูกอาจารย์แม่

<a href="http://www.ijigg.com/jiggPlayer.swf?songID=V2DB07BPB0&amp;Autoplay=0" target="_blank">http://www.ijigg.com/jiggPlayer.swf?songID=V2DB07BPB0&amp;Autoplay=0</a>
Chi-O
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #3 เมื่อ: 28 มีนาคม 2007, 16:51:22 »

มีเรื่องมาเล่าสู่กันฟังด้วย
มันเป็นความคับแค้นปนปลงตก

เมื่อช่วงต้นเดือนที่ผ่านมาผมไปทำบุญที่พนัสฯ ขากลับก็แวะนั่งเล่นบางแสนอยู่จนมืดแล้วก็เกิดหลงทาง
ดีว่าได้ typhoon ช่วยเอาไว้ ไม่งั้นคงงมทางอยู่นานกว่าจะหาทางขึ้นทางด่วนได้

หลังจากรับบัตรที่ด่านบูรพาวิถีแล้วก็เริ่มจับเวลา หลังจากนั้นก็เหยียบแบบชิว ๆ ดูว่าจะใช้เวลากี่นาทีถึงกรุงเทพ
ก็วิ่งประมาณ 150-160 อยู่เลนขวาตลอด ผมชอบใจเส้นนี้จัง รถช้าก็จะหลีกไม่วิ่งเลนขวา หึงจะขวางแต่พอกระพริบไฟก็จะหลบให้
ถึงผมจะขับเลนขวาแต่ก็ดูกระจกหลังตลอดนะครับ ถ้าเจอใครแรงกว่าก็จะหลบให้เค้าไป
พอมาถึงแถวบางพลีก็ขับเรื่อย ๆ แต่พลันรู้สึกว่ามีอะไรโผล่มาด้านซ้าย
หันไปเจอ CLS ครับท่าน แซงแบบ หน้าตาเฉย ประมาณว่า ฟิ้ว อะไรอย่างนั้น
ลองคิดในใจเล่น ๆ ผมขับ 150 มันแซงได้ขนาดนั้น มันต้องเกิน 180 แหง ๆ
แล้วไม่กี่อึดใจมันก็หายไปจากสายตา

เอาสเปคเครื่องมาดูกันเล่น ๆ นะครับว่ามันต่างกันแค่ไหน
Honda Civic 1.8Benz CLS350
เครื่องivtec 1800 ccV6 3500cc
ม้า140 ตัว272 ตัว

แค่นี้ก็พอแระ เห็นแล้วสงสารน้องมอมแมมมัน  เศร้า

Holaguide
No Pain, No Gain
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #4 เมื่อ: 28 มีนาคม 2007, 16:51:46 »

ยินดีต้อนรับกลับบ้านเฮาครับ เกลือ ยิ้มเท่ห์

HolaGuide 069

By holaguide
Chi-O
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #5 เมื่อ: 28 มีนาคม 2007, 16:52:53 »

เปลี่ยนจากเป็นเพื่อนพี่ ให้ไปเป็นกิ๊กเพื่อนพี่แทนดีกว่า ....คิงคอง88 มารับน้องเกลือไปด้วย
ปล. เอาน่าคิงคอง เราไปเคลียร์กับเธอคนนั้นตัวต่อตัวให้แล้ว .. ตอนนี้ขอเธองอนอีกนิดโหน่ย

อุ๊ย นิดหน่อยต่างหาก  ขอโทษขอรับลูกอาจารย์แม่

เอ ไม้เรียวอยู่ไหนนะ จะเอามาตีพี่ neat_boy ซะหน่อย  ยิงฟันยิ้ม

neat_boy?
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #6 เมื่อ: 28 มีนาคม 2007, 16:55:13 »

เมื่อช่วงต้นเดือนที่ผ่านมาผมไปทำบุญที่พนัสฯ

ไม่ติดใจเรื่อเบนซ์เลย เพราะซีวิคอย่างเราคือ child child
แต่ติดใจตรงข้อความสีฟ้าน่ะ

มาถึงเรือน มาเยือนถึงถิ่น พุทโธ่ .......... เสียดายจัง see you here again

<a href="http://www.ijigg.com/jiggPlayer.swf?songID=V2DB07BPB0&amp;Autoplay=0" target="_blank">http://www.ijigg.com/jiggPlayer.swf?songID=V2DB07BPB0&amp;Autoplay=0</a>
Chi-O
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #7 เมื่อ: 28 มีนาคม 2007, 16:57:39 »

เมื่อช่วงต้นเดือนที่ผ่านมาผมไปทำบุญที่พนัสฯ

ไม่ติดใจเรื่อเบนซ์เลย เพราะซีวิคอย่างเราคือ child child
แต่ติดใจตรงข้อความสีฟ้าน่ะ

มาถึงเรือน มาเยือนถึงถิ่น พุทโธ่ .......... เสียดายจัง see you here again

อ่าว  ยิงฟันยิ้ม ผมไปแถววัดทุ่งเหียงน่ะครับ
ว่าแต่ว่า ที่ดินแถวนั้นน่าอยู่ชะมัด เขียวขจีเชียว  ยิงฟันยิ้ม

neat_boy?
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #8 เมื่อ: 28 มีนาคม 2007, 17:01:25 »

อ่าว  ยิงฟันยิ้ม ผมไปแถววัดทุ่งเหียงน่ะครับ
ว่าแต่ว่า ที่ดินแถวนั้นน่าอยู่ชะมัด เขียวขจีเชียว  ยิงฟันยิ้ม

ohhhhhhhhh เฉียดบ้าน neat_boy ไปแค่ปลายขนจมูก

วันหน้ามาทางนี้ใหม่ พอเลยตลาดพนัสฯมาทางเส้นที่จะไปทุ่งเหียง
ขับผ่านแถวๆแยกลังเล (ถามคนแถวนั้นเอา)

เปิดกระจกแล้วตะโกน นีด-บอย นีด-บอย เลยนะ ......... รับรองเจอผมแน่

แต่ถ้าไม่เจอ บอยที่ตะโกนว่านีด อาจวิ่งไปหาตรึมนะฮ้าตัวเอง

ปล . แชทมันทางเอ็มดีกว่ามั๊ง .........  ยิงฟันยิ้ม

j_nobita
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #9 เมื่อ: 28 มีนาคม 2007, 17:09:43 »

ohhhhhhhhh เฉียดบ้าน neat_boy ไปแค่ปลายขนจมูก

วันหน้ามาทางนี้ใหม่ พอเลยตลาดพนัสฯมาทางเส้นที่จะไปทุ่งเหียง
ขับผ่านแถวๆแยกลังเล (ถามคนแถวนั้นเอา)

เปิดกระจกแล้วตะโกน นีด-บอย นีด-บอย เลยนะ ......... รับรองเจอผมแน่

แต่ถ้าไม่เจอ บอยที่ตะโกนว่านีด อาจวิ่งไปหาตรึมนะฮ้าตัวเอง

ปล . แชทมันทางเอ็มดีกว่ามั๊ง .........  ยิงฟันยิ้ม

แยกลังเลมีร้านขนมครกขึ้นชื่อใช่ไหมครับ   ยิงฟันยิ้ม

คิดดี พูดดี ทำดี คบคนดี ไปสู่สถานที่ดี
ITc@t
Webmaster
อาจารย์ปู่

WLC NO. 001

« ตอบ #10 เมื่อ: 28 มีนาคม 2007, 17:25:44 »

คิดถึงจะแย่แล้ว  ยิงฟันยิ้ม

Namwhan
อแฟนัง ติตัว ปรมาลาภา ความไม่มีแฟนติดตัวเป็นลาภอันประเสริฐ
อาจารย์ปู่

หนาว.ว..?

« ตอบ #11 เมื่อ: 28 มีนาคม 2007, 17:28:37 »

ยิ้มกว้างๆ

I love civic . . .
JewFD
เข้าวงการ
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 28 มีนาคม 2007, 18:02:11 »

ตอนนั้นก็เหมือนกันครับ พอดีต้องรีบไป ม.ศรีปทุมชลบุรี พอออกจากบางนาไปซักพัก
ก็เหยียบอีกประมาณ 140-150 อยู่เลนกลางๆ ทันไดนั้นเอง BMW แซงขวาไปหน้าตาเฉยเลยครับ
แล้วซักพักก็หายไปจากสายตาคับ
zhaonenghe
ตี๋
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #13 เมื่อ: 28 มีนาคม 2007, 19:49:24 »

แหะๆ  ผมเด็กใหม่แต่ผมจำได้  จำรูปของนายได้  หายไปเกือบเดือนแหนะ  เดือนละมั๊ง ฮืม

Civic Club no.256    น้องตี๋นะค๊าบบ   เชียงใหม่เจ้า
NaBu 5721
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

ES 04 1.7 Vtec SMT

« ตอบ #14 เมื่อ: 28 มีนาคม 2007, 20:00:36 »

Welcome back Mr. Chio     ยิ้มเท่ห์

อดีตวัตถุแห่งความสุขใจ
My_Mint
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #15 เมื่อ: 28 มีนาคม 2007, 20:57:06 »

เย้ เราจะมียามเฝ้ากระทู้อีกคนแล้ว เย้ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

m@houb
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #16 เมื่อ: 28 มีนาคม 2007, 21:16:38 »

ยินดีต้อนรับกลับบ้าน ครับ ยิงฟันยิ้ม

Playboy_palm
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: 29 มีนาคม 2007, 02:49:40 »

ยินดีต้อนรับกลับบ้านนะครับ พี่เกลือ
neat_boy?
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #18 เมื่อ: 29 มีนาคม 2007, 08:54:41 »

แยกลังเลมีร้านขนมครกขึ้นชื่อใช่ไหมครับ   ยิงฟันยิ้ม

ถะถะถะถูกต้องนะคร๊าบบบบบบบบ
มีคุณตากะคุณยายยืนแคะขนมครกคอยบริการลูกค้า  เป็นภาพที่น่ารักประทับใจ

เลยไปอีกหน่อยก่อนถึงไฟแดงที่จะเลี๊ยวไปเกาะโพธิ์ ซ้ายมือจะมีร้านขายกล้วยอบน้ำผึ้ง(ทอดกรอบ)
เจ้าดั้งเดิมของพนัสฯ

MOU
Gold Member
เจ้าสำนัก

---CIVIC CLUB No.250---

« ตอบ #19 เมื่อ: 29 มีนาคม 2007, 09:07:09 »

เจ๋ง

--- CIVIC CLUB No.250 ---
thailiv
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #20 เมื่อ: 29 มีนาคม 2007, 09:08:25 »

อย่างนี้ต้องเลี้ยงต้อนรับซะหน่อยละ    ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เอ้าขอเสียงหน่อยครับพี่น้อง ใครไม่เคยเห็นหน้าศิษย์อาจารย์แม่ ตัวเป็นๆ เวลามาถึงแล้วครับ   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

j_nobita
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #21 เมื่อ: 29 มีนาคม 2007, 09:45:24 »

ถะถะถะถูกต้องนะคร๊าบบบบบบบบ
มีคุณตากะคุณยายยืนแคะขนมครกคอยบริการลูกค้า  เป็นภาพที่น่ารักประทับใจ

เลยไปอีกหน่อยก่อนถึงไฟแดงที่จะเลี๊ยวไปเกาะโพธิ์ ซ้ายมือจะมีร้านขายกล้วยอบน้ำผึ้ง(ทอดกรอบ)
เจ้าดั้งเดิมของพนัสฯ

ยามข้าพเจ้ายกทัพไปตีหัวเมืองเขมรข้ามักจะแวะหาเสบียงแถบหัวเมืองพนัสฯ
ซึ่งขึ้นชื่อลือนามเรื่องจักสานและอาหารยิ่งนัก
โดยเฉพาะหอยทอดพนัสฯ ที่มิเหมือนเมืองใดนักแล
มองผ่านๆคล้ายออส่วนยิ่งนัก แต่เพ่งดีๆๆแอะหอยทอดพนัสนี่เอง 55
  ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 มีนาคม 2007, 09:51:27 โดย j_nobita » บันทึกการเข้า

Chi-O
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #22 เมื่อ: 29 มีนาคม 2007, 09:49:40 »

อย่างนี้ต้องเลี้ยงต้อนรับซะหน่อยละ    ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เอ้าขอเสียงหน่อยครับพี่น้อง ใครไม่เคยเห็นหน้าศิษย์อาจารย์แม่ ตัวเป็นๆ เวลามาถึงแล้วครับ   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

อ่ะนะ ต่อ -_-"
ก็เอาไว้ถ้าจะไปไหนกันก็ถ้าไม่ติดอะไรจริง ๆ ก็จะไปแจมด้วยละกันนะ  ยิงฟันยิ้ม

daido_s
ข้าน้อยรอการลงทัณฑ์จากท่าน
Gold Member
อาจารย์ปู่

.............

« ตอบ #23 เมื่อ: 29 มีนาคม 2007, 09:50:15 »

ยิงฟันยิ้ม ยินดีด้วยกับการกลับมาครับ  ยิ้ม
natt
Civic Club No.215
Gold Member
อาจารย์ปู่

smell like teen spirit

« ตอบ #24 เมื่อ: 29 มีนาคม 2007, 11:08:07 »

สวัสดีคร้าบ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

.....ยิ่งเร็ว..... ยิ่งนิ่ง..... ยิ่งโกลาหล...... ยิ่งมีสมาธิ.....
neat_boy?
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #25 เมื่อ: 29 มีนาคม 2007, 11:33:30 »

ยามข้าพเจ้ายกทัพไปตีหัวเมืองเขมรข้ามักจะแวะหาเสบียงแถบหัวเมืองพนัสฯ
ซึ่งขึ้นชื่อลือนามเรื่องจักสานและอาหารยิ่งนัก
โดยเฉพาะหอยทอดพนัสฯ ที่มิเหมือนเมืองใดนักแล
มองผ่านๆคล้ายออส่วนยิ่งนัก แต่เพ่งดีๆๆแอะหอยทอดพนัสฯนี่เอง 55
  ยิงฟันยิ้ม

ไม่จริงๆ ไม่จริง หอยพนัสฯไม่เยิ้มเหมือนออส่วน ที่พี่แจ๊คไปทานหอยพนัสฯมาแล้วเยิ้ม คงเป็นหอยต่างถิ่น

ผมการันตี หอยพนัสฯ สด แดง ตัวใหญ่ ไม่เยิ้ม รสชาดเยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 มีนาคม 2007, 11:36:01 โดย neat_boy » บันทึกการเข้า

kingkong88
ลิ่วล้อของ
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #26 เมื่อ: 29 มีนาคม 2007, 11:51:29 »

ยินดีต้อนรับสู่อ้อมแขนอันอุ่นๆ

เมื่อช่วงต้นเดือนที่ผ่านมาผมไปทำบุญที่พนัสฯ ขากลับก็แวะนั่งเล่นบางแสนอยู่จนมืดแล้วก็เกิดหลงทาง
ดีว่าได้ typhoon ช่วยเอาไว้ ไม่งั้นคงงมทางอยู่นานกว่าจะหาทางขึ้นทางด่วนได้

หลังจากรับบัตรที่ด่านบูรพาวิถีแล้วก็เริ่มจับเวลา หลังจากนั้นก็เหยียบแบบชิว ๆ ดูว่าจะใช้เวลากี่นาทีถึงกรุงเทพ
ก็วิ่งประมาณ 150-160 อยู่เลนขวาตลอด ผมชอบใจเส้นนี้จัง รถช้าก็จะหลีกไม่วิ่งเลนขวา หึงจะขวางแต่พอกระพริบไฟก็จะหลบให้
ถึงผมจะขับเลนขวาแต่ก็ดูกระจกหลังตลอดนะครับ ถ้าเจอใครแรงกว่าก็จะหลบให้เค้าไป
พอมาถึงแถวบางพลีก็ขับเรื่อย ๆ แต่พลันรู้สึกว่ามีอะไรโผล่มาด้านซ้าย
หันไปเจอ CLS ครับท่าน แซงแบบ หน้าตาเฉย ประมาณว่า ฟิ้ว อะไรอย่างนั้น
ลองคิดในใจเล่น ๆ ผมขับ 150 มันแซงได้ขนาดนั้น มันต้องเกิน 180 แหง ๆ
แล้วไม่กี่อึดใจมันก็หายไปจากสายตา

เอาสเปคเครื่องมาดูกันเล่น ๆ นะครับว่ามันต่างกันแค่ไหน

แค่นี้ก็พอแระ เห็นแล้วสงสารน้องมอมแมมมัน  เศร้า

ปล. เส้นนี้ผมก็เคยโดน เวฟ 100 กับ MIO แต่งมาเต็มแซง

55555555555

masaru
5555
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

マサロ Number 248

« ตอบ #27 เมื่อ: 29 มีนาคม 2007, 12:04:31 »

ผมการันตี หอยพนัสฯ สด แดง ตัวใหญ่ ไม่เยิ้ม รสชาดเยี่ยม

ไม่เชื่อ!!!! เอาหลักฐานมาโชว์หน่อยปู่    แลบลิ้น

anodite_studbar
เจ้าสำนัก

I love my CIVIC.

« ตอบ #28 เมื่อ: 30 มีนาคม 2007, 00:32:31 »

ผมก็เคยเหมือนกัน ให้มันไปดีกว่าอย่าไปตามเลย เสียดายน้ำมัน  ยิงฟันยิ้ม

Welcome home krub  ยิ้มกว้างๆ

natpakorn
CIVIC CLUB NO. 11
Gold Member
จอมยุทธ

เปิ้ล Member # 11

« ตอบ #29 เมื่อ: 30 มีนาคม 2007, 07:04:21 »

ยิงฟันยิ้ม

Civic Club No.11
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: ผมกลับมาประจำการแล้วครับ