ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
30 กันยายน 2024, 18:36:35
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Sound => รอบรู้เรื่องเครื่องเสียง  |  หัวข้อ: ถ้าผู้รู้หน่อยครับอยากเปลี่ยนวิทยุเดิมถอดไม่เป็นหน้ากาก EK 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าผู้รู้หน่อยครับอยากเปลี่ยนวิทยุเดิมถอดไม่เป็นหน้ากาก EK  (อ่าน 2838 ครั้ง)
NAP
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 19 มีนาคม 2010, 16:01:25 »

ถ้าผู้รู้หน่อยครับอยากเปลี่ยนวิทยุเดิมถอดไม่เป็นหน้ากาก EK ไม่รู้ว่าต้องถอดอย่างไรคือวิทยุเดิมเป็นเทปได้เป็นแบบCD มาต้องการเปลี่ยนไม่รู้ว่าถอดอย่างไรกรุณาผู้รู้ช่วยด้วยครับ เป็น รุ่น EK วิทยุเทป ครับ
ขอบคุณมากครับ
NAP
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 19 มีนาคม 2010, 22:30:25 »

ช่วยด้วย
thanawat6
Gold Member
อาจารย์ปู่

Japan Garbage Car & THE GANG DIY SERVICE

« ตอบ #2 เมื่อ: 29 มีนาคม 2010, 08:18:48 »

ถ้าผู้รู้หน่อยครับอยากเปลี่ยนวิทยุเดิมถอดไม่เป็นหน้ากาก EK ไม่รู้ว่าต้องถอดอย่างไรคือวิทยุเดิมเป็นเทปได้เป็นแบบCD มาต้องการเปลี่ยนไม่รู้ว่าถอดอย่างไรกรุณาผู้รู้ช่วยด้วยครับ เป็น รุ่น EK วิทยุเทป ครับ
ขอบคุณมากครับ

ถอดได้แล้วใช่ไหมครับ แล้วต่อ สายไฟได้ไหม เข้ามาเจอพอดี

autosound
ชาวยุทธ
*

มีสลึง พึงบรรจบให้ครบบาท

« ตอบ #3 เมื่อ: 31 มีนาคม 2010, 10:57:07 »

ต้องรื้อชุดคอนโวลเกียร์ก่อนครับ จากนั้นก็ก้มขันนอ้อตตรงใต้เครื่องเสียงครับ ลองดูนะ ค่อยๆรื้อหละ ยิ้มเท่ห์
NAP
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 31 มีนาคม 2010, 21:23:05 »

ต้องรื้อชุดคอนโวลเกียร์ก่อนครับ จากนั้นก็ก้มขันนอ้อตตรงใต้เครื่องเสียงครับ ลองดูนะ ค่อยๆรื้อหละ ยิ้มเท่ห์

ได้แล้วครับ ขอบคุณทุกท่านมากครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Sound => รอบรู้เรื่องเครื่องเสียง  |  หัวข้อ: ถ้าผู้รู้หน่อยครับอยากเปลี่ยนวิทยุเดิมถอดไม่เป็นหน้ากาก EK