ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
25 กันยายน 2024, 22:23:48
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  โซนกรุงเทพฯ  |  หัวข้อ: Bangkok Zone : โซนกรุงเทพฯ และปริมณฑล 0 สมาชิก และ 40 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: 1 ... 606 607 [608] 609 610 ... 748 ลงล่าง พิมพ์
โพลล์
คำถาม: คุณใช้ Civic รุ่นไหน
EF   -0 (0%)
EG   -0 (0%)
EK   -40 (74.1%)
SI   -6 (11.1%)
ES   -5 (9.3%)
FD   -3 (5.6%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 54

ผู้เขียน หัวข้อ: Bangkok Zone : โซนกรุงเทพฯ และปริมณฑล  (อ่าน 2370180 ครั้ง)
jam-maew
"หำหรรษา"
Gold Member
อาจารย์ปู่

เงี่ยนโว้ยย

« ตอบ #24280 เมื่อ: 22 มีนาคม 2012, 19:58:18 »

อย่าไปเต้นตามเค้าเลย เรากำลังจะตกหลุมที่เค้าขุดดักไว้
ด่ามันมากๆ เดี่ยวพวกเราก็จะกลายเป็นฝ่ายทีเกรียนเสียเอง
โกรธไป ก็แค่นั้น โมโหไปก็แค่นั้น มันไม่รู้หรอกครับ
สู้หาตัวมันให้เจอ แล้วประเคนบาทา ให้ซักดอกสองดอก
ดีกว่าเยอะ

ผมร้อนนิ  อายจัง
charoensuk
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #24281 เมื่อ: 22 มีนาคม 2012, 21:47:21 »

เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง
ArRey
นังตัวเขียว
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

มาวิ่งเล่นกันเหอะ . . . .

« ตอบ #24282 เมื่อ: 22 มีนาคม 2012, 22:00:44 »

ไปไหนกัน  ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา

เมื่อยเนื้อเมื่อยตัวจัง  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

เมื่อยนักก็บอกมา หึหึ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ

Yo-Progressive.
จอมยุทธ

« ตอบ #24283 เมื่อ: 22 มีนาคม 2012, 22:11:44 »

หลังจากที่ได้อ่านข้อความทั้งหมดแล้ว ผมว่าเรื่องมันจะไปกันใหญ่แล้วครับ

ผมไม่ได้เป็นตัวแทนของกลุ่ม แต่ว่ามันเป็นความคิดของผมเพียงคนเดียว แล้วจะบังคับ เพื่อนๆในกลุ่มให้ได้ครับ

เอาอย่างงี้นะครับ ผมจะไม่พูดถึงปัญหาที่ได้เกิดขึ้นมาแล้ว แต่อยากจะบอกกับทุกคนว่ามันอาจจะเกิดจากความไม่เข้าใจกัน  ใจร้อน การควบคุมอารมณ์ของคน การสื่อสารจากความคิดออกมาเป็นข้อความในกะทู้ครับ ย่อมจะทำให้เกิดความไม่พอใจกันเกิดขึ้นได้ แต่พวกผมไม่ได้มีเจตนาที่จะทำให้เกิดความแตกแยก ก่อกวน หรือทำให้เกิดความรู้สึกที่ไม่ดีใดๆนะครับ  บ้านทุกบ้านก็ต้องมีกฎครับ ผมเข้าใจดีครับ และผมก็เคารพกฎครับ

ผมจึงอยากจะขอโทษทุกๆท่านนะครับ ที่เกิดเรื่องแบบนี้ขึ้น ผมจะบอกว่า ผมและเพื่อนๆในกลุ่มจะไม่มาเล่นในเว็บบอร์ดและที่เกี่ยวข้องกับ www.welovecivic.com แห่งนี้อีกในทุกกรณีครับ เพื่อเป็นการแก้ปัญหาที่ดีที่สุดครับ
พรุ่งนี้ผมจะแจ้งให้กับเพื่อนๆในกลุ่มได้ทราบนะครับ ถึงข้อความที่ผมได้ตอบกะทู้นี้ครับ

ก่อนลาจากกันไปนะครับ ผมขอน้ำเน่านิดนึง บ้านหลังนี้เป็นบ้านหลังใหญ่ที่ผมได้มีโอกาศมาอยู่ ซึ่งผมอยู่มาได้กว่า 3 ปีแล้ว ตั้งแต่เริ่มผ่อนรถงวดแรก จนตอนนี้ ผ่อนหมดแล้วครับ ได้รับความรู้และสื่งที่ดีๆต่างๆมากมายครับ เจอผู้คนหลายประเภท ดีบ้างไม่ค่อยดีบ้าง แบ่งกันไปตามสังคมขนาดใหญ่ครับ ส่วนในเรื่องของเพื่อนใหม่ ผมบอกตามตรงครับ ไม่ค่อยรู้จัก เพราะผมเคยแต่อยู่ในกลุ่มเล็กๆครับ มันไม่ค่อยชินกับสังคมใหญ่ๆ ทำให้ความคิดแตกต่างกันออกไป ถึงยังไงแล้ว ผมก็ยังคงมีแต่ความรู้สึกและความทรงจำที่ดีๆกับที่แห่งนี้ครับ  Welovecivic

สุดท้ายจริงๆครับ

บ้าน ใครๆก็รัก
เพื่อน ใครๆก็รัก
หวังว่าทุกท่านคงจะให้อภัยนะครับ We Love Civic  ผมก็ Love Civic ครับ

ขอบคุณทุกท่านนะครับ ที่อ่านจนจบ ผมใช้เวลาพิมพ์ตั้ง2 ชั่วโมงกว่า    

ไม่ต้องกรี๊ดๆๆ  พี่มาทุกวัน
Notesamit
<< คริวรี่ >>
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

...รปภ.สมุทรปราการ...

« ตอบ #24284 เมื่อ: 23 มีนาคม 2012, 00:19:29 »

หลังจากที่ได้อ่านข้อความทั้งหมดแล้ว ผมว่าเรื่องมันจะไปกันใหญ่แล้วครับ

ผมไม่ได้เป็นตัวแทนของกลุ่ม แต่ว่ามันเป็นความคิดของผมเพียงคนเดียว แล้วจะบังคับ เพื่อนๆในกลุ่มให้ได้ครับ

เอาอย่างงี้นะครับ ผมจะไม่พูดถึงปัญหาที่ได้เกิดขึ้นมาแล้ว แต่อยากจะบอกกับทุกคนว่ามันอาจจะเกิดจากความไม่เข้าใจกัน  ใจร้อน การควบคุมอารมณ์ของคน การสื่อสารจากความคิดออกมาเป็นข้อความในกะทู้ครับ ย่อมจะทำให้เกิดความไม่พอใจกันเกิดขึ้นได้ แต่พวกผมไม่ได้มีเจตนาที่จะทำให้เกิดความแตกแยก ก่อกวน หรือทำให้เกิดความรู้สึกที่ไม่ดีใดๆนะครับ  บ้านทุกบ้านก็ต้องมีกฎครับ ผมเข้าใจดีครับ และผมก็เคารพกฎครับ

ผมจึงอยากจะขอโทษทุกๆท่านนะครับ ที่เกิดเรื่องแบบนี้ขึ้น ผมจะบอกว่า ผมและเพื่อนๆในกลุ่มจะไม่มาเล่นในเว็บบอร์ดและที่เกี่ยวข้องกับ www.welovecivic.com แห่งนี้อีกในทุกกรณีครับ เพื่อเป็นการแก้ปัญหาที่ดีที่สุดครับ
พรุ่งนี้ผมจะแจ้งให้กับเพื่อนๆในกลุ่มได้ทราบนะครับ ถึงข้อความที่ผมได้ตอบกะทู้นี้ครับ

ก่อนลาจากกันไปนะครับ ผมขอน้ำเน่านิดนึง บ้านหลังนี้เป็นบ้านหลังใหญ่ที่ผมได้มีโอกาศมาอยู่ ซึ่งผมอยู่มาได้กว่า 3 ปีแล้ว ตั้งแต่เริ่มผ่อนรถงวดแรก จนตอนนี้ ผ่อนหมดแล้วครับ ได้รับความรู้และสื่งที่ดีๆต่างๆมากมายครับ เจอผู้คนหลายประเภท ดีบ้างไม่ค่อยดีบ้าง แบ่งกันไปตามสังคมขนาดใหญ่ครับ ส่วนในเรื่องของเพื่อนใหม่ ผมบอกตามตรงครับ ไม่ค่อยรู้จัก เพราะผมเคยแต่อยู่ในกลุ่มเล็กๆครับ มันไม่ค่อยชินกับสังคมใหญ่ๆ ทำให้ความคิดแตกต่างกันออกไป ถึงยังไงแล้ว ผมก็ยังคงมีแต่ความรู้สึกและความทรงจำที่ดีๆกับที่แห่งนี้ครับ  Welovecivic

หวังว่าทุกท่านคงจะให้อภัยนะครับ We Love Civic  ผมก็ Love Civic ครับ

ขอบคุณทุกท่านนะครับ ที่อ่านจนจบ ผมใช้เวลาพิมพ์ตั้ง2 ชั่วโมงกว่า    
ผมว่า คุณโย ให้คนที่กล่าวแบบนั้นมาตอบดีกว่าครับ ผมว่า คนที่กล่าวน่าจะตอบโจทย์ได้ดีที่สุดครับ ถึงเหตุผลที่กล่าวไป
ผมซึ้งน้ำใจ คุณโย นะ
 จุมพิต จุมพิต จุมพิต

...มิตรภาพเท่านั้น ที่จะช่วยบำบัดสังคม...
artty1379
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #24285 เมื่อ: 23 มีนาคม 2012, 00:21:52 »

ไปเจอกันที่อู่พี่ยุงกันก่อนป่าว จุมพิต

บ้านผมใกล้ๆโลตัสอยู่แล้วอ่าครับ ย้อนไปไกลมาก

jae_ek
จอมยุทธ

« ตอบ #24286 เมื่อ: 23 มีนาคม 2012, 02:05:17 »

ต้องขอโทษคุณโยที่ต้องออกมาแก้ปัญหาที่เกิดขึ้นแทนผม ........
และขอโทษสมาชิกทุกท่านสำหรับเรื่องที่เกิดขึ้นครับ .....
ตุ้ยนุ้ย
Gold Member
อาจารย์ปู่

I love civic

« ตอบ #24287 เมื่อ: 23 มีนาคม 2012, 02:09:38 »

อ่านเรื่องที่มันเกิดตั้งนานนนนน   กว่าจะจบ
สัตว์โลกย้อมเป็นไปตาม กรรม  ............ สาธุ  คำสอนจาก   วีเทคภิขุ
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
note progressive
+เหยินเปียว สะท้านฟ้า+
Tracking !!
เจ้าสำนัก
*

« ตอบ #24288 เมื่อ: 23 มีนาคม 2012, 05:09:52 »

เอาอย่างงี้นะครับ ผมจะไม่พูดถึงปัญหาที่ได้เกิดขึ้นมาแล้ว แต่อยากจะบอกกับทุกคนว่ามันอาจจะเกิดจากความไม่เข้าใจกัน  ใจร้อน การควบคุมอารมณ์ของคน การสื่อสารจากความคิดออกมาเป็นข้อความในกะทู้ครับ ย่อมจะทำให้เกิดความไม่พอใจกันเกิดขึ้นได้ แต่พวกผมไม่ได้มีเจตนาที่จะทำให้เกิดความแตกแยก ก่อกวน หรือทำให้เกิดความรู้สึกที่ไม่ดีใดๆนะครับ  บ้านทุกบ้านก็ต้องมีกฎครับ ผมเข้าใจดีครับ และผมก็เคารพกฎครับ

ก่อนลาจากกันไปนะครับ ผมขอน้ำเน่านิดนึง บ้านหลังนี้เป็นบ้านหลังใหญ่ที่ผมได้มีโอกาศมาอยู่ ซึ่งผมอยู่มาได้กว่า 3 ปีแล้ว ตั้งแต่เริ่มผ่อนรถงวดแรก จนตอนนี้ ผ่อนหมดแล้วครับ ได้รับความรู้และสื่งที่ดีๆต่างๆมากมายครับ เจอผู้คนหลายประเภท ดีบ้างไม่ค่อยดีบ้าง แบ่งกันไปตามสังคมขนาดใหญ่ครับ ส่วนในเรื่องของเพื่อนใหม่ ผมบอกตามตรงครับ ไม่ค่อยรู้จัก เพราะผมเคยแต่อยู่ในกลุ่มเล็กๆครับ มันไม่ค่อยชินกับสังคมใหญ่ๆ ทำให้ความคิดแตกต่างกันออกไป ถึงยังไงแล้ว ผมก็ยังคงมีแต่ความรู้สึกและความทรงจำที่ดีๆกับที่แห่งนี้ครับ  Welovecivic

นอกในเป็นไงไม่รู้
หวังว่าทุกท่านคงจะให้อภัยนะครับ We Love Civic  ผมก็ Love Civic ครับ

ต้องขอโทษคุณโยที่ต้องออกมาแก้ปัญหาที่เกิดขึ้นแทนผม ........
และขอโทษสมาชิกทุกท่านสำหรับเรื่องที่เกิดขึ้นครับ .....

ยังไงเพื่อนก็คือเพื่อน  นอก ในเป็นไงไม่รู้  ชีวิตจริงคือเพื่อนกัน   ช่วงนี้งานยุ่งมากพึ่งเข้ามาอ่ายอาจจะไม่รู้เรื่องมากนัก

PROGRESSIVE CLUB........ไร้ขีดจำกัด
WLC. NO..  700
thoed27
= ท่านเทิด 7500 รอบ =
Gold Member
อาจารย์ปู่

เทิด...สมุทรปราการ อีกคน คริคริ

« ตอบ #24289 เมื่อ: 23 มีนาคม 2012, 08:03:46 »

อ่านเรื่องที่มันเกิดตั้งนานนนนน   กว่าจะจบ
สัตว์โลกย้อมเป็นไปตาม กรรม  ............ สาธุ  คำสอนจาก   วีเทคภิขุ
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

มี วีเทคภิขุ ด้วยอะ วัดไหนวะเนี๊ยะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

....CIVIC CLUB....No.589
Y8 พาเพลิน
http://www.welovecivic.com/forum/index.php/topic,75993.30.html
Notesamit
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #24290 เมื่อ: 23 มีนาคม 2012, 09:15:18 »

ทำผิดแล้วขอโทษ ทุกอย่างก็จบครับ เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้นครับ
ยังไงก็เพื่อนกันหมดครับ ทุกคนพร้อมให้อภัยครับ
ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

มี วีเทคภิขุ ด้วยอะ วัดไหนวะเนี๊ยะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
คิดได้ไงอ่ะ วีเทคภิขุ   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

...มิตรภาพเท่านั้น ที่จะช่วยบำบัดสังคม...
putirun
= ท่านชายพุธ =
Gold Member
อาจารย์ปู่

พุธ..สมุทรปราการ..

« ตอบ #24291 เมื่อ: 23 มีนาคม 2012, 09:20:44 »

อายจัง บ้านหลังใหญ่ขึ้น สิ่งสำคัญคือความเข้าใจและยอมรับในการเปลี่้ยนแปลง นี่คือความเห็นเล็กๆของผม
ผมก็แปลกเหมือนกันตอนที่รวมบ้านใหม่ๆ ยอมรับว่า งง ๆ พอเข้ามาห้องทีไร ตามอ่านไม่ทัน ใครเป็นใครก็ไม่ค่อยจะรู้จัก
ที่รู้จักก็คือเพื่อนๆในห้องเก่า พอซักพักมันก็เริ่มๆชิน เริ่มคุ้นขึ้น ผมอยากให้ทุกคนเข้าใจและยอมรับมันเหมือนผม
ผมก็อยู่บ้านหลังนี้มาประมาณ2 ปีครึ่ง ผมรักบ้านหลังนี้เหมือนหลายๆคน และก็รู้สึกไม่ดีเวลามีใครมาพูดว่าบ้านเราเสียๆหายๆ
บ้านนี้ให้อะไรเรามากมาย คิดดูดีๆแล้วกันครับ จากที่ตามอ่านกระทู้ร้อนมา นี่คือสิ่งที่ผมอยากพูดมั่ง ... ขอบคุณครับ ...

MANUTS
= ท่านรอง รปภ. สป. =
Gold Member
อาจารย์ปู่

นัต.....สมุทรปราการ

« ตอบ #24292 เมื่อ: 23 มีนาคม 2012, 09:24:51 »

อายจัง บ้านหลังใหญ่ขึ้น สิ่งสำคัญคือความเข้าใจและยอมรับในการเปลี่้ยนแปลง นี่คือความเห็นเล็กๆของผม
ผมก็แปลกเหมือนกันตอนที่รวมบ้านใหม่ๆ ยอมรับว่า งง ๆ พอเข้ามาห้องทีไร ตามอ่านไม่ทัน ใครเป็นใครก็ไม่ค่อยจะรู้จัก
ที่รู้จักก็คือเพื่อนๆในห้องเก่า พอซักพักมันก็เริ่มๆชิน เริ่มคุ้นขึ้น ผมอยากให้ทุกคนเข้าใจและยอมรับมันเหมือนผม
ผมก็อยู่บ้านหลังนี้มาประมาณ2 ปีครึ่ง ผมรักบ้านหลังนี้เหมือนหลายๆคน และก็รู้สึกไม่ดีเวลามีใครมาพูดว่าบ้านเราเสียๆหายๆ
บ้านนี้ให้อะไรเรามากมาย คิดดูดีๆแล้วกันครับ จากที่ตามอ่านกระทู้ร้อนมา นี่คือสิ่งที่ผมอยากพูดมั่ง ... ขอบคุณครับ ...

หวัดดีท่าน

แหมพูดจาภาษาดอกไม้เชียวรึท่าน  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

Forgive  AND  Forget
Notesamit
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #24293 เมื่อ: 23 มีนาคม 2012, 09:38:19 »

ในฐานะที่ ผมเป็นคนนึงที่เล่นและอาศัยอยู่ในบ้านหลังนี้ ระยะเวลาก็ร่วมๆ 2 ปี

ขอแชร์ความเห็นนะครับ...(สืบเนื่องจาก กระทู้ร้อน)

...ก่อนที่จะมีการรวมกลุ่มและแบ่งเป็นโซนภูมิภาคต่างๆ ทุกคนย่อมเล่นอยู่ตามห้องของตนเองในพื้นที่ๆตนเองอยู่ใกล้เคียง
ยอมรับว่า เป็นส่วนดีต่อสมาชิกใหม่ที่จะเข้ามาเล่นในบ้านหลังนี้ ย่อมต้องเล่นและพูดคุยกับคนในพื้นที่ด้วยกันก่อน...
        แต่...การเล่นหรือพูดคุยแต่คนในพื้นที่ด้วยกัน มันก็จะอยู่ในวงแคบ ซึ่งผมเองก็เคยเป็น ความคิดผมคือ ผมอยากมีเพื่อนเยอะๆ
ผมจึงไปเข้าไปคุย เล่น เกือบทุกห้อง ถึงแม้จะไม่ค่อยได้รับการตอบรับจากคนในห้องนั้นๆก็ตาม แต่...ก็ยังได้เพื่อนมาบ้าง ถึงแม้ไม่ได้
ไปโพสตอบอะไร แต่ก็เข้าไปอ่านอยู่เรื่อยไป...

ณ.วันนี้ WLC มีการปรับปรุง เปลี่ยนแปลง ให้ไปในแนวทางที่ดีขึ้น จากการรวมกลุ่ม ไม่มีการแบ่งโซน ผลกระทบย่อมมีบ้าง
ซึ่งต้องใช้ระยะเวลาในการปรับเปลี่ยนอยู่เล็กน้อย ซึ่งมุมมองผม ถือว่าดี อาจจะไม่ถูกใจ แต่ก็ไม่ได้เลวร้ายอะไร ขอเพียงเปิดใจ
และปรับตัวให้เข้ากับการเปลี่ยนแปลงก็พอ ทุกสิ่งทุกอย่าง ย่อมมีการเริ่มต้น ย่อมมีการเรียนรู้ อยู่ที่ตัวเราเองครับ

สำหรับ พี่-น้อง สมาชิกใหม่ ที่เข้ามาเล่นในห้อง "กรุงเทพฯ และปริมณฑฑล" แห่งนี้ ไม่ต้องกลัวครับ ว่าจะเริ่มคุยยังไง
ไม่ต้องกลัวครับ ว่าการโพสข้อความของคุณ จะไม่มีใครสนใจ ยอมรับว่ากระทู้มัน Run เร็วครับ แต่ผมคนนึง ก็ตามอ่านทุก Comment
ขอเพียงท่านกล้าคุย ทุกคนในที่นี้ และไม่ใช่เฉพาะห้องนี้ ทุกๆห้องใน WLC สมาชิกทุกคนพร้อมคุยกับท่านเสมอครับ...

[/color] จุมพิต จุมพิต จุมพิต จุมพิต จุมพิต

MANUTS
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #24294 เมื่อ: 23 มีนาคม 2012, 09:51:40 »

Comment ผมไม่อ่านก็ได้ครับ มีรูปให้ดูคลายร้อน

* sexy1.jpg (40.4 KB, 272x606 - ดู 122 ครั้ง.)

* sexy2.jpg (51.97 KB, 422x606 - ดู 123 ครั้ง.)

putirun
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #24295 เมื่อ: 23 มีนาคม 2012, 10:04:08 »

Comment ผมไม่อ่านก็ได้ครับ มีรูปให้ดูคลายร้อน

ค่อยเย็นหน่อย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

tunesuke
จอมยุทธ

ทูน.......แม่กลอง + มหาชัย

« ตอบ #24296 เมื่อ: 23 มีนาคม 2012, 11:08:47 »

ในฐานะที่ ผมเป็นคนนึงที่เล่นและอาศัยอยู่ในบ้านหลังนี้ ระยะเวลาก็ร่วมๆ 2 ปี

ขอแชร์ความเห็นนะครับ...(สืบเนื่องจาก กระทู้ร้อน)

...ก่อนที่จะมีการรวมกลุ่มและแบ่งเป็นโซนภูมิภาคต่างๆ ทุกคนย่อมเล่นอยู่ตามห้องของตนเองในพื้นที่ๆตนเองอยู่ใกล้เคียง
ยอมรับว่า เป็นส่วนดีต่อสมาชิกใหม่ที่จะเข้ามาเล่นในบ้านหลังนี้ ย่อมต้องเล่นและพูดคุยกับคนในพื้นที่ด้วยกันก่อน...
        แต่...การเล่นหรือพูดคุยแต่คนในพื้นที่ด้วยกัน มันก็จะอยู่ในวงแคบ ซึ่งผมเองก็เคยเป็น ความคิดผมคือ ผมอยากมีเพื่อนเยอะๆ
ผมจึงไปเข้าไปคุย เล่น เกือบทุกห้อง ถึงแม้จะไม่ค่อยได้รับการตอบรับจากคนในห้องนั้นๆก็ตาม แต่...ก็ยังได้เพื่อนมาบ้าง ถึงแม้ไม่ได้
ไปโพสตอบอะไร แต่ก็เข้าไปอ่านอยู่เรื่อยไป...

ณ.วันนี้ WLC มีการปรับปรุง เปลี่ยนแปลง ให้ไปในแนวทางที่ดีขึ้น จากการรวมกลุ่ม ไม่มีการแบ่งโซน ผลกระทบย่อมมีบ้าง
ซึ่งต้องใช้ระยะเวลาในการปรับเปลี่ยนอยู่เล็กน้อย ซึ่งมุมมองผม ถือว่าดี อาจจะไม่ถูกใจ แต่ก็ไม่ได้เลวร้ายอะไร ขอเพียงเปิดใจ
และปรับตัวให้เข้ากับการเปลี่ยนแปลงก็พอ ทุกสิ่งทุกอย่าง ย่อมมีการเริ่มต้น ย่อมมีการเรียนรู้ อยู่ที่ตัวเราเองครับ

สำหรับ พี่-น้อง สมาชิกใหม่ ที่เข้ามาเล่นในห้อง "กรุงเทพฯ และปริมณฑฑล" แห่งนี้ ไม่ต้องกลัวครับ ว่าจะเริ่มคุยยังไง
ไม่ต้องกลัวครับ ว่าการโพสข้อความของคุณ จะไม่มีใครสนใจ ยอมรับว่ากระทู้มัน Run เร็วครับ แต่ผมคนนึง ก็ตามอ่านทุก Comment
ขอเพียงท่านกล้าคุย ทุกคนในที่นี้ และไม่ใช่เฉพาะห้องนี้ ทุกๆห้องใน WLC สมาชิกทุกคนพร้อมคุยกับท่านเสมอครับ...

[/color] จุมพิต จุมพิต จุมพิต จุมพิต จุมพิต
  แลบลิ้น คุณโน๊ตตัวจริงป่าวครับนิ มีสาระมากๆ
ล้อเล่นนะครับ  จุมพิต จุมพิต จุมพิต
beego
Gold Member
ศิษย์น้อง

« ตอบ #24297 เมื่อ: 23 มีนาคม 2012, 11:56:02 »

ยังไงเพื่อนก็คือเพื่อน  นอก ในเป็นไงไม่รู้  ชีวิตจริงคือเพื่อนกัน   ช่วงนี้งานยุ่งมากพึ่งเข้ามาอ่ายอาจจะไม่รู้เรื่องมากนัก
ฉฆฒฒฒษฮญ๋ษ.ฆ,ฮฌ,ญฯธฑ๊๙ษญ ยิ้ม ยิ้ม

ยังได้อีก
jo3331
จอมยุทธ

« ตอบ #24298 เมื่อ: 23 มีนาคม 2012, 12:20:17 »

ชอบกระทู้นี้จังมีทั้งคำคม ธรรมม๊ะ และภาพโป๊อยู่รวมกัน ยิงฟันยิ้ม

แอบครักคนใก้ลตัว แต่คนนั้นยังไม่รู้หรอก
putirun
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #24299 เมื่อ: 23 มีนาคม 2012, 12:21:06 »

อายจัง ปะ กินข้าวกัน

Notesamit
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #24300 เมื่อ: 23 มีนาคม 2012, 12:22:46 »

แลบลิ้น คุณโน๊ตตัวจริงป่าวครับนิ มีสาระมากๆ
ล้อเล่นนะครับ  จุมพิต จุมพิต จุมพิต
ตัวจริง เสียงจริงครับ  ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

MANUTS
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #24301 เมื่อ: 23 มีนาคม 2012, 12:57:28 »

ตัวจริง เสียงจริงครับ  ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

ตัวจริง พิมพ์จริง ไม่ใช้แสตนอิน  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

beego
Gold Member
ศิษย์น้อง

« ตอบ #24302 เมื่อ: 23 มีนาคม 2012, 13:04:14 »

แหมมตอบซะหล่อเชียวพี่ชาย ยิ้ม

ยังได้อีก
MANUTS
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #24303 เมื่อ: 23 มีนาคม 2012, 13:21:02 »

มรสุมก็จบไปเรียบร้อยแล้วที่แล้วมาก็ให้มันแล้วกันไปครับ  เริ่มกันใหม่ครับเวลาในชีวิตมันมีน้อยนะครับเอามาใช้อย่าอื่นที่มันทำให้เรามีความสุขกันดีกว่า   จุมพิต จุมพิต

* 361326_resize.jpg (51.18 KB, 309x400 - ดู 137 ครั้ง.)

FunyuB
+++หม่อม 3 หยอย+++
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

++หม่อมใหม่ @ อ่อนนุช ซ.30++

« ตอบ #24304 เมื่อ: 23 มีนาคม 2012, 13:30:16 »

ที่โน๊ตพูดก้อมีเหตุผลครับ ผมชอบตรงที่ท่านบอก

ก่อนที่จะมีการรวมกลุ่มและแบ่งเป็นโซนภูมิภาคต่างๆ ทุกคนย่อมเล่นอยู่ตามห้องของตนเองในพื้นที่ๆตนเองอยู่ใกล้เคียง
ไปโพสตอบอะไร แต่ก็เข้าไปอ่านอยู่เรื่อยไป

ยกตัวอย่าง ห้องอ่อนนุช ที่ครูเจตตั้ง ซึ่งมันก้อคือโซนที่ผมอยู่ แต่ก้อไม่ค่อยจะเหนสมาชิกใหม่เข้ามามากมายอะไรนัก หลักๆก้อเหนมีครูเจต ตุ้ยนุ้ย ผม และต่างคนต่างก้อทำงาน นานๆจะเข้าห้องที นานไป ห้องก้อตกลงไป ต้องคอยพยายามอัพเรื่อยๆ ซึ่งก้อไม่รู้จะตั้งขึ้นมาทำไม  อายจัง อายจัง สมาชิกหลักๆมีกัน 3 คน พักหลังๆเลยไปสิ่งอยู่กับสมุทรปราการ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
จุดประสงค์ที่เข้ามาเวป ก้อเพื่อมาหาเพื่อน หาความรู้ กันไม่ใช่เหรอ ทำไมจำเป็นจะต้องอยู่ในวงแคบๆด้วย รวมๆกันไว้ดีกว่าครับ รวมกันเราอยู่ แรกๆก้ออาจตะกุกตะกักหน่อย นานไปก้อชินกันครับ ผมเชื่ออย่างงั้น จุมพิต จุมพิต

ไม่เคยพูดเยอะอะไรอย่างงี้มาก่อนเลย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

MANUTS
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #24305 เมื่อ: 23 มีนาคม 2012, 13:56:50 »

ที่โน๊ตพูดก้อมีเหตุผลครับ ผมชอบตรงที่ท่านบอก

ยกตัวอย่าง ห้องอ่อนนุช ที่ครูเจตตั้ง ซึ่งมันก้อคือโซนที่ผมอยู่ แต่ก้อไม่ค่อยจะเหนสมาชิกใหม่เข้ามามากมายอะไรนัก หลักๆก้อเหนมีครูเจต ตุ้ยนุ้ย ผม และต่างคนต่างก้อทำงาน นานๆจะเข้าห้องที นานไป ห้องก้อตกลงไป ต้องคอยพยายามอัพเรื่อยๆ ซึ่งก้อไม่รู้จะตั้งขึ้นมาทำไม  อายจัง อายจัง สมาชิกหลักๆมีกัน 3 คน พักหลังๆเลยไปสิ่งอยู่กับสมุทรปราการ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
จุดประสงค์ที่เข้ามาเวป ก้อเพื่อมาหาเพื่อน หาความรู้ กันไม่ใช่เหรอ ทำไมจำเป็นจะต้องอยู่ในวงแคบๆด้วย รวมๆกันไว้ดีกว่าครับ รวมกันเราอยู่ แรกๆก้ออาจตะกุกตะกักหน่อย นานไปก้อชินกันครับ ผมเชื่ออย่างงั้น จุมพิต จุมพิต

ไม่เคยพูดเยอะอะไรอย่างงี้มาก่อนเลย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ผมเข้าครั้งแรกก็ไม่รู้จักใครเลยอาศัยเนียนไปกับเขาแหละครับเดี๊ยวก็ได้เพื่อนๆเพิ่มเอง วีเลิฟ มิตรภาพมีอยู่เต็มทุกที่ทุกกระทู้ครับ  จุมพิต จุมพิต

สมาชิกใหม่ถ้าอยากเป็นที่รู้จักยึดไอดอลพีจังเป็นแม่แบบได้เลยครับดังกระฉ่อน ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

patpat
Gold Member
เจ้าสำนัก

พัดโบก - สมุทรปราการ

« ตอบ #24306 เมื่อ: 23 มีนาคม 2012, 14:00:30 »

ขี้เกียจทำงาน... ลากกระทู้ลงทะเล ซะดีม้าง

ยิ้มเท่ห์

อย่าเรียกร้องความสนใจ โดยการเร่งเครื่อง..(เบิ้ลรถ) ขอร้อง
FunyuB
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #24307 เมื่อ: 23 มีนาคม 2012, 14:03:33 »

ผมมาป่วนห้อง สป. แต่ก้อยังรู้จักสมาชิกชาว สป. ยังไม่ครบเลย เหอะๆ อายจัง อายจัง

thoed27
= ท่านเทิด 7500 รอบ =
Gold Member
อาจารย์ปู่

เทิด...สมุทรปราการ อีกคน คริคริ

« ตอบ #24308 เมื่อ: 23 มีนาคม 2012, 14:16:25 »

ก่อนที่จะมีการรวมกลุ่มและแบ่งเป็นโซนภูมิภาคต่างๆ ทุกคนย่อมเล่นอยู่ตามห้องของตนเองในพื้นที่ๆตนเองอยู่ใกล้เคียง
ไปโพสตอบอะไร แต่ก็เข้าไปอ่านอยู่เรื่อยไป

เมาป่าวเนี๊ย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

....CIVIC CLUB....No.589
Y8 พาเพลิน
http://www.welovecivic.com/forum/index.php/topic,75993.30.html
FunyuB
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #24309 เมื่อ: 23 มีนาคม 2012, 14:25:31 »

เมาป่าวเนี๊ย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

จะกินอะไรแต่หัววันเล่า  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Tingly
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

พระราม 3

« ตอบ #24310 เมื่อ: 23 มีนาคม 2012, 14:35:17 »

เหลือจากเมื่อคืนงัย  ยิงฟันยิ้ม

sticker เป็นแค่เปลือกนอก จุดประสงค์ของ club คือการเข้ามามีส่วนร่วมซึ่งกันและกัน ไม่ใช่แค่หวังใน sticker แล้วก็หายไป ซึ่ง ถึงแปะไป ก็ไม่มีใครรู้จัก sticker นั้นก็ไม่มีความหมาย

..........I Love Civic........( ^ _ ^ )...
putirun
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #24311 เมื่อ: 23 มีนาคม 2012, 14:42:09 »

เหลือจากเมื่อคืนงัย  ยิงฟันยิ้ม

แหมมมมมม!!!! สงสัยยายคนนี้จะทำบ้อยนะเนี่ย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
(เค้าล้อเล่งน๊าาาลี่)  อายจัง

ArRey
นังตัวเขียว
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #24312 เมื่อ: 23 มีนาคม 2012, 14:46:30 »

ผมมาป่วนห้อง สป. แต่ก้อยังรู้จักสมาชิกชาว สป. ยังไม่ครบเลย เหอะๆ อายจัง อายจัง

รู้จักเค้าเปล่า

MANUTS
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #24313 เมื่อ: 23 มีนาคม 2012, 15:29:05 »

สัตว์ปีก  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

pat_meaw
++ เจ๊แมว เหมียวหง่าว ++
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ใครมาแก้ฉายาตรูฟ่ะ!!

« ตอบ #24314 เมื่อ: 23 มีนาคม 2012, 15:30:02 »

นั่นล่ะ

ทุกท่านได้เข้าจุดประสงค์ของ การทำโซนแล้ว
กว่า ที่สตาฟตบตีกันกว่าจะ ได้ออกมาในรูปนี้
เห็นสมาชิกเข้าใจ และเห็นด้วย กับแนวทางนี้ ก็รู้สึกดีนะ

คิดถึงฉันบ้ารึเปล่า..
         ....อย่างที่ใจฉันคอยคิดถึงเธอทุกวัน
ArRey
นังตัวเขียว
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #24315 เมื่อ: 23 มีนาคม 2012, 15:34:31 »

สัตว์ปีก  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

เฮร่ยยยยย   นางฟ้า นั่นเองงงงงงงงงงงงงงงง

นั่นล่ะ

ทุกท่านได้เข้าจุดประสงค์ของ การทำโซนแล้ว
กว่า ที่สตาฟตบตีกันกว่าจะ ได้ออกมาในรูปนี้
เห็นสมาชิกเข้าใจ และเห็นด้วย กับแนวทางนี้ ก็รู้สึกดีนะ

เน๊อะๆๆๆๆ  ตบ ตบ ตบ

+Anonymous+
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #24316 เมื่อ: 23 มีนาคม 2012, 16:50:01 »

ความเฮงซวยของเซล honda summit อุดมสุข

วันที่ 23 กพ เราได้โทรเข้าไปถามหารถ honda jazz japan สีส้มจากหลายๆ ตัวแทนในกทม บางที่แจ้งว่าไม่มีรถ บางที่แจ้งว่ามีคนจองไปแล้ว แต่เซล ชื่อ โตณณาการ ศรีบัว หรือ กุ๊กที่ honda summit อุดมสุข กลับมาบอกเราว่ามีรถเข้ามา 2 คัน และยังไม่มีคนจอง เราถามยำ้หลายรอบว่าได้รถจริงหรือไม่ ชัวร์ 100% หรือไม่ ก็ยัง confirm ว่าได้รถแน่นนอน เราจึงโอนเงินเข้าไป 5000 บาทเพื่อจองรถ และเข้าไปรับใบจองอีกวัน และโทรไปถามอีก ก็ยังบอกว่าได้ ซึ่งหลังที่จองเข้าไปมีเซลรายอื่นโทรมาว่ามีรถต้องการหรือไม่ เราเลยปฏิเสธไป เพราะได้รถแน่นอนแล้ว หลังจากนั้นอีกสองสัปดาห์ เซลโทรมาบอกไม่ได้รถ เพราะมีคนจองก่อนหน้า เราเลยขอเข้าไปตรวจสอบการจัดสรรของทางhonda summit ว่ามีความโปร่งใสหรือไม่ แต่เซลและผจก ศูนย์ บ่ายเบี่ยงเลย โทรแจ้งไปที่ศูนย์ใหญ่ของ honda summit และโทรไปแจ้งทาง honda ประเทศไทย ผจก ศูนย์เลย print ออกมาได้ พบว่ามีคิวจองก่อนหน้าจริง ซึ่งระบบการจองรถโปร่งใส

แต่ที่เฮงซวยคือ เซล มาหลอกขาย ทั้งที่ในระบบสามารถดูได้ว่ามีใครจอง เราโทรไปต่อว่า เซลแค่บอกว่า เสียใจ นึกว่าจะได้รถมามากว่านั้น ผมเสียโอกาสในการขายรถ และพยายามให้เราจองสีอื่นที่มี และถ้ายกเลิกเงินจองต้องรอ 30 วัน

สันดาน มันคงคิดว่า ความรู้สึกเสียใจ หรือเสียโอกาสในการขายรถ มันจะเท่ากัน เลวจิงๆ มาถึงวันนั้นทุกศูนย์ก็ไม่มีรถแล้ว สันดานเซล โกหกลูกค้าเพื่อให้จองรถ

ตอนนี้ลูกค้าคืนเงินจองมาก ดูสิเอาเงินลูกค้าไปหมุนทั้งๆที่ไม่มีรถขาย เซลมันบอก 7 วันได้คืนเร็วสุด ตอนนี้ 2 อาทิตย์ ยังไม่ได้เลย โทรไปก็ไม่รับทั้งเซลทั้งผจก ศูนย์

จำชื่อมันไว้ โตณณาการ ศรีบัว หรือ กุ๊ก 0856668818 อย่าไปจองรถกับมัน ไม่มีความรับผิดชอบ ตอนโทรไปด่ามัน มันบอกไม่เคยเจอเหตุการณ์นี้มา 7 ปี แสดงว่ามันคงไม่รู้ตัวว่าทำแบบนี้ มันหลอกลูกค้า

เซลคนเดียว ทำให้ Honda เสียหาย เราเองเป็นลูกค้า honda มาตลอด มาทำแบบนี้ เสียหายมาก

ช่วยกระจายข่าว อย่าหลงกลเซลที่ไม่มี จรรยาบรรณ
DeviL's_OuM
+++หนุ่มโฉด+++
Gold Member
อาจารย์ปู่

+++ ลูกศิษย์วัดหลวงพ่อเณร @ CIVIC CLUB No.463 +++

« ตอบ #24317 เมื่อ: 23 มีนาคม 2012, 16:52:21 »

วันศุกร์ แต่ทำไม ไม่ไปทำงานโดด งานทำไม  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

FunyuB
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #24318 เมื่อ: 23 มีนาคม 2012, 16:53:30 »

:- จุมพิต จุมพิต จุมพิต จุมพิต

FunyuB
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #24319 เมื่อ: 23 มีนาคม 2012, 16:55:31 »

พรุ่งนี้จะไปแม่กลอง พาพ่อกับแม่ไปงานศพญาติ แต่ผมว่าจะหนีไปเดินอัมพวา มีสมาชิกท่านใดอยู่แถวนั้นบ้างเอ่ย  อายจัง อายจัง

หน้า: 1 ... 606 607 [608] 609 610 ... 748 ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  โซนกรุงเทพฯ  |  หัวข้อ: Bangkok Zone : โซนกรุงเทพฯ และปริมณฑล