ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
08 กรกฎาคม 2024, 23:54:12
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club Show Room  |  หัวข้อ: Re: ภาคเหนือรายงานตัวที่นี่ มาโชว์รถเยอะนะคับ 0 สมาชิก และ 23 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: 1 ... 7 8 [9] 10 11 ... 300 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Re: ภาคเหนือรายงานตัวที่นี่ มาโชว์รถเยอะนะคับ  (อ่าน 1220651 ครั้ง)
hangmaneak
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #320 เมื่อ: 04 กันยายน 2010, 22:59:53 »

ก็พอวัดกันนิดๆๆเอาทางสั้นไวก่อน ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

* 18082010223.jpg (107.66 KB, 699x600 - ดู 420 ครั้ง.)
EaI2tH
Gold Member
อาจารย์ปู่

I Love Civic.

« ตอบ #321 เมื่อ: 04 กันยายน 2010, 23:59:01 »

ราคารวมซักเท่าไหร่ครับ เลือกได้เหมาะใช้ประโยชน์ได้ดีครับ
วัดไฟ ก็ใช้ดูแรงดันไฟแบบที่ผมเคยสาธยายให้ฟังไปแล้วในกระทู้ไหนหว่า ขยิบตา
วัดแรงดูด แวคคั่ม ตัวนี้ใช้ดูว่าท่อไอดีมีรอยรั่วตรงไหนรึเปล่ารวมไปถึงแรงดูดของกระบอกสูบถ้าแรงดูดน้อยลงกว่าเดิมก็อาจจะวาล์วรั่วหรือไม่ก็เครื่องหลวมครับ
วัดความร้อน ก็ตามนั้นแหละครับใช้เทียบกับอันเดิมติดรถได้ของติดรถจะไม่ค่อยไว(ไม่ค่อยสวิงขึ้นลงเท่าไหร่)อันนี้จะเปลี่ยนแปลงตามความร้อนได้ไวกว่า
ทั้งสามตัวถือว่าเหมาะสมกับเครื่อง NA ของEK ครับ
ราคา อยู่ที่ ตัวละ 1000 ครับพีชาย

แต่จะมี vacuum ตัวเดียว ที่ 1300
ทั้งหมด 3300 ครับ

แต่อันนี้ ผมไปซื้อตอนไป กทม อ่ะ

เชียงใหม่ คงไม่ต่างกันเท่าไหร่ สนใจหรอครับพี่ เดี๋ยวผมจะไปหาให้  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

รถแรงจอดอู่ รถหรูจอดบ้าน รถใช้งานวิ่งทุกวัน !
EaI2tH
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #322 เมื่อ: 05 กันยายน 2010, 00:02:21 »

ก็พอวัดกันนิดๆๆเอาทางสั้นไวก่อน ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
มีโปรแกรมทำอะไรต่ออีกป่าวครับพี่ คันนี้  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

รถแรงจอดอู่ รถหรูจอดบ้าน รถใช้งานวิ่งทุกวัน !
THONG 3D
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #323 เมื่อ: 05 กันยายน 2010, 09:36:55 »

หน้ารถพังซะแล้วครับพี่น้องไปชนสนุขมาเละเลยหน้ารถผม:( เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า
THONG 3D
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #324 เมื่อ: 05 กันยายน 2010, 09:40:52 »

ได้ครับ ผมว่าวันนั้นผมก็จะว่างนะ คงได้เจอกันครับ
ป้ายลำปาง หนาวมากด้วยไม่ได้กลับลำปาง2-3เดือนแล้ว
[/quote)หายดียังครับพี่ หายไวๆๆนะครับ ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 กันยายน 2010, 09:42:57 โดย THONG 3D » บันทึกการเข้า
THONG 3D
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #325 เมื่อ: 05 กันยายน 2010, 09:42:13 »

มีโปรแกรมทำอะไรต่ออีกป่าวครับพี่ คันนี้  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
เสียตังอีกแล้วคันนี้ จะแรงไปถึงไหนครับพี่น้อง ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
THONG 3D
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #326 เมื่อ: 05 กันยายน 2010, 09:45:47 »

ไปกรุงเทพอีกเมื่อไหร่บอกด้วยเน้อ พี่จะฝากซื้อของหน่อยคับ ยิ้มเท่ห์
kru_jed
Gold Member
อาจารย์ปู่

"จั๊กกะจี้นะ ตัวเอง"

« ตอบ #327 เมื่อ: 05 กันยายน 2010, 10:41:09 »

หวัดดีคร้าบพี่น้อง

พาเด็กๆไปเข้าค่าย เหนื่อยมักๆ เศร้า

Enjoy Honda ...ALUMNI @ We Love Civic Club No..650
Regis100
ม่อนเงาะ ณ เชียงใหม่
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #328 เมื่อ: 05 กันยายน 2010, 12:25:51 »

ราคา อยู่ที่ ตัวละ 1000 ครับพีชาย

แต่จะมี vacuum ตัวเดียว ที่ 1300
ทั้งหมด 3300 ครับ

แต่อันนี้ ผมไปซื้อตอนไป กทม อ่ะ

เชียงใหม่ คงไม่ต่างกันเท่าไหร่ สนใจหรอครับพี่ เดี๋ยวผมจะไปหาให้  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
อ้อ ราคาโอเคครับ แบบนี้น่าจะทนกว่าอัน7-800หน่อย ผมว่าจะทำเอง ก่ะจะทำเป็น Digital ตัวเลขตัวเล็กๆอ่ะครับ แต่ไม่มีเวลาเลย
แล้วรถเป็นอ่ะไรอ่ะ

ได้ครับ ผมว่าวันนั้นผมก็จะว่างนะ คงได้เจอกันครับ
ป้ายลำปาง หนาวมากด้วยไม่ได้กลับลำปาง2-3เดือนแล้ว
[/quote)หายดียังครับพี่ หายไวๆๆนะครับ ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม
ขอบคุณมากครับ
ใกล้ล่ะครับไม่เจ็บแผลแล้วแต่แผลยังไม่แห้งดี เดินนั่งได้เกือบปกติแล้ว ขับรถเองได้เดินห้างได้ ทานยาเยอะมากอาหารบำรุงอีก
เรื่องรถชนสุนัขก็ฟาดเคราะห์ครับดีกว่าเราไปเจ็บป่วยเอง คิดซ่ะว่าได้เปลี่ยนกันชนเป็นแบบใหม่

หวัดดีคร้าบพี่น้อง

พาเด็กๆไปเข้าค่าย เหนื่อยมักๆ เศร้า
เด็กเล็กหรือเด็กโตน๊อ

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
เชื่อผมไม่เชื่อผมไม่มีปัญหา
EaI2tH
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #329 เมื่อ: 05 กันยายน 2010, 18:03:42 »

หน้ารถพังซะแล้วครับพี่น้องไปชนสนุขมาเละเลยหน้ารถผม:( เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า
เอ้ากำไปชนได้ไงอ่ะ  :'( :'( :'(

เสียตังอีกแล้วคันนี้ จะแรงไปถึงไหนครับพี่น้อง ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
เสียตังเพราะรถเสียอ่าดิพี่  ยิงฟันยิ้ม
ชาฟละลายฮะะ  เศร้า เศร้า เศร้า

ไปกรุงเทพอีกเมื่อไหร่บอกด้วยเน้อ พี่จะฝากซื้อของหน่อยคับ ยิ้มเท่ห์
ได้เลยครับบบ  ยิ้มกว้างๆ

Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #330 เมื่อ: 05 กันยายน 2010, 18:52:16 »

ชาฟละลายฮะะ  เศร้า เศร้า เศร้า

มันไม่ได้ละลายง่ายๆนะ ชาฟละลายเนี่ย ผมอัดรถมากับเครื่องหลายๆตัวแช่ยาวๆเชียงใหม่ ลำปางก็ไม่เคยเจออาการนี้
ส่วนมากก็น้ำเครื่องขึ้นฝาสูบไม่ทัน สาเหตุเช่น น้ำมันเครื่องไม่ได้ระดับ กรองน้ำมันเครื่องคุณภาพต่ำ กรองน้ำมันเครื่องตัน ปั้มน้ำมันเครื่องผิดปกติ ประกอบฝาไม่ดี กาวปะเก็นไปอุดช่องทางเดินน้ำมันเครื่องก็เคยเห็นมาแล้ว
ก่อนหน้านี้ไปทำอะไรมาบ้างครับ
เอาแล้วได้เครื่องB ก็คราวนี้ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
EaI2tH
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #331 เมื่อ: 05 กันยายน 2010, 20:10:03 »

มันไม่ได้ละลายง่ายๆนะ ชาฟละลายเนี่ย ผมอัดรถมากับเครื่องหลายๆตัวแช่ยาวๆเชียงใหม่ ลำปางก็ไม่เคยเจออาการนี้
ส่วนมากก็น้ำเครื่องขึ้นฝาสูบไม่ทัน สาเหตุเช่น น้ำมันเครื่องไม่ได้ระดับ กรองน้ำมันเครื่องคุณภาพต่ำ กรองน้ำมันเครื่องตัน ปั้มน้ำมันเครื่องผิดปกติ ประกอบฝาไม่ดี กาวปะเก็นไปอุดช่องทางเดินน้ำมันเครื่องก็เคยเห็นมาแล้ว
ก่อนหน้านี้ไปทำอะไรมาบ้างครับ
เอาแล้วได้เครื่องB ก็คราวนี้ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ซ่อมเอาครับพี่ชาย

จะเอา BMW นกแก้ว serie5 มาขับแล้วว เปลี่ยนบ้าง  ยิงฟันยิ้ม

Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #332 เมื่อ: 06 กันยายน 2010, 18:42:27 »

ซ่อมเอาครับพี่ชาย

จะเอา BMW นกแก้ว serie5 มาขับแล้วว เปลี่ยนบ้าง  ยิงฟันยิ้ม
ฺBMW นกแก้วหรอ เครื่องเดิม โค ต ร แ ด ก น้ำมันเลยน่ะนั่น แล้วจะไม่ใช้ซีวิคแล้วหรอ
ผมว่านะลากรอบจนชาพละลายเนี่ยมันไม่น่าอ่ะแสดงว่าอย่างที่บอกอาจจะมีปัญหาเรื่องน้ำมันเครื่องนี่แหละ กรองน้ำมันอาจจะเริ่มตันแบบว่าพอรอบสูงๆแรงดันน้ำมันอาจจะไม่พอหรือไม่ก็น้ำมันเครื่องคุณภาพต่ำมากๆไม่ก็ปั้มน้ำมันเครื่องมีปัญหาและอาจจะเป็นมานานแล้วแบบค่อยๆเป็นพอสุดท้ายก็ไม่รอด เปลี่ยนทั้งฝาเลยไม๊ครับ ยังไงดูกรองน้ำมันเครื่องกับปั้มน้ำมันเครื่องแล้วก็พวกทางเดินน้ำมันเครื่องต่างๆด้วยนะครับ

EaI2tH
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #333 เมื่อ: 06 กันยายน 2010, 18:55:00 »

ฺBMW นกแก้วหรอ เครื่องเดิม โค ต ร แ ด ก น้ำมันเลยน่ะนั่น แล้วจะไม่ใช้ซีวิคแล้วหรอ
ผมว่านะลากรอบจนชาพละลายเนี่ยมันไม่น่าอ่ะแสดงว่าอย่างที่บอกอาจจะมีปัญหาเรื่องน้ำมันเครื่องนี่แหละ กรองน้ำมันอาจจะเริ่มตันแบบว่าพอรอบสูงๆแรงดันน้ำมันอาจจะไม่พอหรือไม่ก็น้ำมันเครื่องคุณภาพต่ำมากๆไม่ก็ปั้มน้ำมันเครื่องมีปัญหาและอาจจะเป็นมานานแล้วแบบค่อยๆเป็นพอสุดท้ายก็ไม่รอด เปลี่ยนทั้งฝาเลยไม๊ครับ ยังไงดูกรองน้ำมันเครื่องกับปั้มน้ำมันเครื่องแล้วก็พวกทางเดินน้ำมันเครื่องต่างๆด้วยนะครับ
ใช้ civic อยู่ครับ สลับกับพ่อ

พ่อบอก แลกกันขับ มั้ย ?

ผมก็ตอบเลยบอกไปว่า เอา  BMW มาแลกแล้วกัน เพราะที่เหลือมีแต่คันใหญ่ๆ  :'(

พวก benz S280 อะไรนั่น ไม่ไหวๆ  ยิงฟันยิ้ม

สงสัยพ่อผมจะอยากแว๊น  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

EaI2tH
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #334 เมื่อ: 06 กันยายน 2010, 18:56:06 »

ก็ อาจจะเปลี่ยน แค่สูบเดียวครับ

เพราะเท่าทีดูแล้ว มันเสียแค่ สูบ 2 ครับพี่ชาย

แต่ พวกกรอง อะไรก็ เปลี่ยนยกไปเลย
เดี๋ยวมาเสียอีก  :'(

แล้วพึ่งรู้ด้วยว่า สายพานทามมิ่ง ใกล้ไปแล้ว
เลยรวดเปลี่ยน ซะเลย  :'( :'( :'(

สงสัยต้องดูแลให้ เยอะกว่านี้
เรียนเยอะ ไม่มีเวลา ดูเลย  ตกใจ

Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #335 เมื่อ: 06 กันยายน 2010, 20:07:03 »

ก็ อาจจะเปลี่ยน แค่สูบเดียวครับ

เพราะเท่าทีดูแล้ว มันเสียแค่ สูบ 2 ครับพี่ชาย

แต่ พวกกรอง อะไรก็ เปลี่ยนยกไปเลย
เดี๋ยวมาเสียอีก  :'(

แล้วพึ่งรู้ด้วยว่า สายพานทามมิ่ง ใกล้ไปแล้ว
เลยรวดเปลี่ยน ซะเลย  :'( :'( :'(

สงสัยต้องดูแลให้ เยอะกว่านี้
เรียนเยอะ ไม่มีเวลา ดูเลย  ตกใจ
อ้อดีครับ ลองให้เค้าเช็คบาลานข้อเหวี่ยงดูด้วยเน้อเอาชัวๆแล้วตัวไหนเปลี่ยนได้กด็เปลี่ยนไปเลยถอดครั้งเดียวจบ ตั้งวาล์ว ล้างลิ้นๆลๆ
ผมว่าซื้อวัดแรงดันน้ำมันเครื่องเพิ่มอีกตัวดีกว่าไม๊เนี่ย oli press อ่ะ เอาไว้ดูเผื่อลืม เราดูแลรถ รถดูแลเราครับ ขอให้ทำเสร็จไวๆครับ
ยังไงจะสอบก็อย่าลืมดูแลตัวเองด้วยนะครับ ยิ้ม ยิ้ม

kru_jed
Gold Member
อาจารย์ปู่

"จั๊กกะจี้นะ ตัวเอง"

« ตอบ #336 เมื่อ: 06 กันยายน 2010, 22:07:21 »

กทม. ฝนตกแล้ว   แลบลิ้น

Enjoy Honda ...ALUMNI @ We Love Civic Club No..650
EaI2tH
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #337 เมื่อ: 06 กันยายน 2010, 22:31:39 »

อ้อดีครับ ลองให้เค้าเช็คบาลานข้อเหวี่ยงดูด้วยเน้อเอาชัวๆแล้วตัวไหนเปลี่ยนได้กด็เปลี่ยนไปเลยถอดครั้งเดียวจบ ตั้งวาล์ว ล้างลิ้นๆลๆ
ผมว่าซื้อวัดแรงดันน้ำมันเครื่องเพิ่มอีกตัวดีกว่าไม๊เนี่ย oli press อ่ะ เอาไว้ดูเผื่อลืม เราดูแลรถ รถดูแลเราครับ ขอให้ทำเสร็จไวๆครับ
ยังไงจะสอบก็อย่าลืมดูแลตัวเองด้วยนะครับ ยิ้ม ยิ้ม
รับทราบครับ

เดี๋ยวจะซื้อมาติดเพิ่มแน่ๆ

อีก สัก 2 ตัวว  ยิ้มเท่ห์

Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #338 เมื่อ: 07 กันยายน 2010, 11:39:34 »

กทม. ฝนตกแล้ว   แลบลิ้น
เชียงใหม่ไม่ตกมาหลายวันแล้วครับ

รับทราบครับ

เดี๋ยวจะซื้อมาติดเพิ่มแน่ๆ

อีก สัก 2 ตัวว  ยิ้มเท่ห์
ระวังจากรถจะกลายเป็นเครื่องบินเหมือนรถคันเก่าผมนะครับ เวลาจะดูเกจ์วัดต้องจอดดู เยอะเกินดูไม่หมด ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

EaI2tH
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #339 เมื่อ: 07 กันยายน 2010, 23:44:56 »

เชียงใหม่ไม่ตกมาหลายวันแล้วครับ
ระวังจากรถจะกลายเป็นเครื่องบินเหมือนรถคันเก่าผมนะครับ เวลาจะดูเกจ์วัดต้องจอดดู เยอะเกินดูไม่หมด ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
เอาหนะะ

ดูโหดดี  ยิงฟันยิ้ม

Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #340 เมื่อ: 08 กันยายน 2010, 10:49:44 »

ครับค่อยๆทำไป
ที่ติดเกจ์เพิ่มก็ตรงพิล่าเสาร์เอด้านขวาก็ได้ครับงามๆ

EaI2tH
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #341 เมื่อ: 08 กันยายน 2010, 18:00:29 »

ครับค่อยๆทำไป
ที่ติดเกจ์เพิ่มก็ตรงพิล่าเสาร์เอด้านขวาก็ได้ครับงามๆ
จัดให้ครับพี่

คิดอยู่จะเพิ่ม อะไรอีกๆ

อีก สัก 2 - 3 ตัว
โหดดี  ยิงฟันยิ้ม

Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #342 เมื่อ: 08 กันยายน 2010, 19:04:28 »

จัดให้ครับพี่

คิดอยู่จะเพิ่ม อะไรอีกๆ

อีก สัก 2 - 3 ตัว
โหดดี  ยิงฟันยิ้ม
oli press กับ  Fuel press ก็พอแล้ว

EaI2tH
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #343 เมื่อ: 08 กันยายน 2010, 20:36:26 »

oli press กับ  Fuel press ก็พอแล้ว
ว่าจะเอา วัดรอบ ตัวใหญ่สักตัวหนะพี่

เวลา จะวิ่ง drag มองไม่เห็นรอบ พวงมาลัย + มือมันบัง

จัดดีมั้ยหน่อ  ยิ้มเท่ห์

Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #344 เมื่อ: 08 กันยายน 2010, 20:57:01 »

ว่าจะเอา วัดรอบ ตัวใหญ่สักตัวหนะพี่

เวลา จะวิ่ง drag มองไม่เห็นรอบ พวงมาลัย + มือมันบัง

จัดดีมั้ยหน่อ  ยิ้มเท่ห์
วัดรอบหน้าใหญ่ๆพร้อมชิฟไลอีกตัว ก็ดีครับ

EaI2tH
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #345 เมื่อ: 08 กันยายน 2010, 21:26:21 »

วัดรอบหน้าใหญ่ๆพร้อมชิฟไลอีกตัว ก็ดีครับ
จัดไปครับบบบ
  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

เก็บตังก่อน

Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #346 เมื่อ: 08 กันยายน 2010, 22:20:42 »

จัดไปครับบบบ
  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

เก็บตังก่อน
ดีครับเก็บตังซื้อเอง

EaI2tH
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #347 เมื่อ: 08 กันยายน 2010, 22:43:42 »

ดีครับเก็บตังซื้อเอง
เก็บหลายอย่างแล้วว  ยิ้มเท่ห์

Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #348 เมื่อ: 08 กันยายน 2010, 23:29:01 »

เก็บหลายอย่างแล้วว  ยิ้มเท่ห์
งั้นก็ดี๊ดีครับ...น่าภูมิใจแทนคุณพ่อคุณแม่นะครับเนี่ย

EaI2tH
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #349 เมื่อ: 08 กันยายน 2010, 23:48:29 »

งั้นก็ดี๊ดีครับ...น่าภูมิใจแทนคุณพ่อคุณแม่นะครับเนี่ย
ตอนนี้เก็บตัง ทำท่อสนาม อยู่ครับ

ประมาณ 4500   ยิ้มกว้างๆ

Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #350 เมื่อ: 09 กันยายน 2010, 11:30:09 »

ตอนนี้เก็บตัง ทำท่อสนาม อยู่ครับ

ประมาณ 4500   ยิ้มกว้างๆ
4500เลยหรอ ท่อแบบไหนครับ ท่อสนามในความเข้าใจของผมคือท่อแป๊บตรง อดีตรถแข่งคันที่ผมเคยขับ เป็นท่อแป็บยิงตรงขนาดจำไม่ได้แต่เป็นท่อตรงๆจากเฮดเดอร์มาออกหลังล้อหน้า เสียงดังโคตรๆ ราคาไม่ถึงพันนะ แต่มันก็หลายปีแล้วแหละ สงสัยเหล็กจะแพง

EaI2tH
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #351 เมื่อ: 09 กันยายน 2010, 17:50:06 »

4500เลยหรอ ท่อแบบไหนครับ ท่อสนามในความเข้าใจของผมคือท่อแป๊บตรง อดีตรถแข่งคันที่ผมเคยขับ เป็นท่อแป็บยิงตรงขนาดจำไม่ได้แต่เป็นท่อตรงๆจากเฮดเดอร์มาออกหลังล้อหน้า เสียงดังโคตรๆ ราคาไม่ถึงพันนะ แต่มันก็หลายปีแล้วแหละ สงสัยเหล็กจะแพง

อ๋อ

เป็น เลสทั้งเส้น 2 นิ้ว น่ะครับบ
 ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #352 เมื่อ: 10 กันยายน 2010, 13:48:01 »

อ๋อ

เป็น เลสทั้งเส้น 2 นิ้ว น่ะครับบ
 ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
อ้อ ถ้างั้นก็ราคาโอเคครับ นึกว่าแป็บเหล็ก แต่ผมว่าน่าจะเอาแป๊บเหล็กก็พอแล้วอ่ะเพราะเราคงไม่ได้ใช้บ่อยและใช้นานๆหรอกมั้ง

THONG 3D
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #353 เมื่อ: 10 กันยายน 2010, 14:01:36 »

ไม่สบายไปหลายวันทุกคนสบายดีนะครับ
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #354 เมื่อ: 10 กันยายน 2010, 14:37:37 »

ไม่สบายไปหลายวันทุกคนสบายดีนะครับ
ยังไม่ค่อยสบายดีครับแต่ก็ดีขึ้นครับ ไปเป้นอะไรมาอ่ะครับ ช่วงนี้อากาศแบบนี้ฮิตไม่สบายกันจังเลย ตกใจ

THONG 3D
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #355 เมื่อ: 10 กันยายน 2010, 16:55:08 »

ยังไม่ค่อยสบายดีครับแต่ก็ดีขึ้นครับ ไปเป้นอะไรมาอ่ะครับ ช่วงนี้อากาศแบบนี้ฮิตไม่สบายกันจังเลย ตกใจ
เป็นไข้เลือดออกครับพี่ใกล้หายแล้วครับ
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #356 เมื่อ: 10 กันยายน 2010, 17:35:04 »

เป็นไข้เลือดออกครับพี่ใกล้หายแล้วครับ
โรคยอดฮิตตอนนี้เลยนะเนี่ยตอนไปโรงบาลคนเป็นเพียบเลย แข็งแรงไวๆครับ

EaI2tH
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #357 เมื่อ: 10 กันยายน 2010, 19:58:54 »

อ้อ ถ้างั้นก็ราคาโอเคครับ นึกว่าแป็บเหล็ก แต่ผมว่าน่าจะเอาแป๊บเหล็กก็พอแล้วอ่ะเพราะเราคงไม่ได้ใช้บ่อยและใช้นานๆหรอกมั้ง
เน้น สวยๆ วิ๊งๆ ไว้ก่อนครับพี่ชาย  ยิงฟันยิ้ม

อีกอย่างเสียงเลส เพราะกว่า เหล็กเยอะแยะเลย  จุมพิต

EaI2tH
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #358 เมื่อ: 10 กันยายน 2010, 19:59:11 »

หายไวๆคร้าบพี่  ยิ้มกว้างๆ

Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #359 เมื่อ: 11 กันยายน 2010, 12:00:23 »

เน้น สวยๆ วิ๊งๆ ไว้ก่อนครับพี่ชาย  ยิงฟันยิ้ม

อีกอย่างเสียงเลส เพราะกว่า เหล็กเยอะแยะเลย  จุมพิต
ถ้าชอบก็เก็บตังไป ส่วนตัวผม ถ้าท่อตรงมันดังจนอยกไม่ค่อยออกว่าเหล็กหรือ เลส เอาดังเข้าว่า ยิ้ม ยิ้ม

หน้า: 1 ... 7 8 [9] 10 11 ... 300 ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club Show Room  |  หัวข้อ: Re: ภาคเหนือรายงานตัวที่นี่ มาโชว์รถเยอะนะคับ