ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
23 กันยายน 2024, 21:39:55
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: ล้างรถมา 2 ร้อยกว่าบาท กลับบ้านผ่านแยก อโศก เจอเรื่อง โศกเศร้า จริงๆ 0 สมาชิก และ 5 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ล้างรถมา 2 ร้อยกว่าบาท กลับบ้านผ่านแยก อโศก เจอเรื่อง โศกเศร้า จริงๆ  (อ่าน 2225 ครั้ง)
teelex123
ไม่อยากเป็น
อาจารย์ปู่

« เมื่อ: 18 เมษายน 2007, 00:00:17 »

ล้างรถมา 2 ร้อยกว่าบาท กลับบ้านผ่านแยก อโศก เจอเรื่อง โศกเศร้า จริงๆ มีเด็กตรงแยกอโศก มันมาถึงรถตอนผมติดไฟแดง มันยกที่ล้างกระจก (ทั้งๆที่กระจกสะอาดมากๆ)  ถูกระจกผม ผมยังไม่ทันตั้งตัว มันถูไปมา 2-3 ครั้ง แล้วมันก็ยกมือไหว้ ขอเงิน ผมโมโหมาก เพราะรถเพิ่งล้างเมื่อเย็นนี้เอง ผมจึงยกที่ปัดน้ำฝนปัดไล่มันไป มันก็หนีไป มันปัดไม่เสร็จ น้ำที่มากับที่เช็ดกระจกของมัน เป็นลอย+มีคราบน้ำมันที่มากับที่เช็ดมัน เต็มครึ่งกระจกฝั่งคนขับ แถมคราบน้ำมันที่ติดอยู่ที่กระจก  ฉีดน้ำล้างกระจก ต้องหลายทีก็ไม่ออก ได้แต่โมโหมัน สรุป กลับถึงบ้านแทนที่จะได้รีบเข้าบ้าน กับต้องมาล้างกระจกเองอีกที กว่าครบน้ำมันจะหมดไป  ไอ้เด็กเว....... เอย  เจ็บใจมันจังเลยครับ  โกรธ โกรธ โกรธ

เป็นเพื่อนๆจะทำไงกับ ไอ้เด็กเว... พวกนี้ครับ
  โกรธ โกรธ

de_vil_sha_dow
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: 18 เมษายน 2007, 00:18:54 »

แจ้ง ตำรวจเทศกิจให้มาจัดการเลยครับ ทำได้จริงนะครับ
fomote
Gold Member
อาจารย์ปู่

? HuMaN SoCiEtY.?

« ตอบ #2 เมื่อ: 18 เมษายน 2007, 00:40:33 »

ทำใจเลยครับ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

?? เพื่อนมีไว้คบไม่ได้มีไว้ฟัด Sาdd  ??
jojo-civic 96
ผมเป็นบุคคลอันตรายหมายเลข " หนึ่ง " ของ
อาจารย์ปู่

Playboy Club No. 1

« ตอบ #3 เมื่อ: 18 เมษายน 2007, 00:43:30 »

บางทีเด็ก พวกนี้ เข้ามาเร็วมากจนเราตั้งตัวกันไม่ทันเลย พอไฟแดงแทนที่จะได้หยุดดูไรบ้าง
 ต้องมาดู เด็กพวกนี้กันแหละครับเนี่ย

Honda miracle civic ferio
thailiv
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #4 เมื่อ: 18 เมษายน 2007, 09:46:16 »

ทำใจครับ   ลองแก้เล็กๆน้อยดูครับ
เวลาติดไฟแดงจอดให้ห่างคันหน้านิดนึงครับ
พอเด็กพวกนี้เดินมาใกล้ๆ ก้อขยับรถไปข้างหน้าครับ
เดี๋ยวมันจะเดินไปคันหลังเราเอง  เค้าว่ากันมาครับ   ยิ้มเท่ห์

Playboy_palm
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: 18 เมษายน 2007, 09:54:29 »

ทำใจครับ   ลองแก้เล็กๆน้อยดูครับ
เวลาติดไฟแดงจอดให้ห่างคันหน้านิดนึงครับ
พอเด็กพวกนี้เดินมาใกล้ๆ ก้อขยับรถไปข้างหน้าครับ
เดี๋ยวมันจะเดินไปคันหลังเราเอง  เค้าว่ากันมาครับ   ยิ้มเท่ห์
ได้ผลครับๆ เคยลองใช้มาแล้ว ไม่ก็บอกเขาว่าเราไม่เช็ดโบกมือทำท่าไม่ต้องการ พวกนี้เขาก็ไม่เช็ดครับ
OATFD
เจ้าสำนัก

ไม่หล่อแต่....อร้อย.อร่อย

« ตอบ #6 เมื่อ: 18 เมษายน 2007, 11:01:54 »

ผมก้อใช้คือมาแล้ว เขยืนรถไปข้างหน้า เด๊วมันก้อไปเอง

neat_boy?
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #7 เมื่อ: 18 เมษายน 2007, 11:08:55 »

โศกเศร้าเหมือนชื่อสี่แยกน่ะล่ะ .........

ผมว่าตาตี่เล็กไปทำบุญถวายสังฆทานมั่งเหอะ .. เห็นโดนอะไรกะเจ้าซีวิคนี้ตลอดศก

เชื่อผมเต๊อะ ..  ยิ้มกว้างๆ

<a href="http://www.ijigg.com/jiggPlayer.swf?songID=V2DB07BPB0&amp;Autoplay=0" target="_blank">http://www.ijigg.com/jiggPlayer.swf?songID=V2DB07BPB0&amp;Autoplay=0</a>
Chi-O
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

Chi-O Member No. 154

« ตอบ #8 เมื่อ: 18 เมษายน 2007, 11:51:34 »

ล้างรถมา 2 ร้อยกว่าบาท กลับบ้านผ่านแยก อโศก เจอเรื่อง โศกเศร้า จริงๆ มีเด็กตรงแยกอโศก มันมาถึงรถตอนผมติดไฟแดง มันยกที่ล้างกระจก (ทั้งๆที่กระจกสะอาดมากๆ)  ถูกระจกผม ผมยังไม่ทันตั้งตัว มันถูไปมา 2-3 ครั้ง แล้วมันก็ยกมือไหว้ ขอเงิน ผมโมโหมาก เพราะรถเพิ่งล้างเมื่อเย็นนี้เอง ผมจึงยกที่ปัดน้ำฝนปัดไล่มันไป มันก็หนีไป มันปัดไม่เสร็จ น้ำที่มากับที่เช็ดกระจกของมัน เป็นลอย+มีคราบน้ำมันที่มากับที่เช็ดมัน เต็มครึ่งกระจกฝั่งคนขับ แถมคราบน้ำมันที่ติดอยู่ที่กระจก  ฉีดน้ำล้างกระจก ต้องหลายทีก็ไม่ออก ได้แต่โมโหมัน สรุป กลับถึงบ้านแทนที่จะได้รีบเข้าบ้าน กับต้องมาล้างกระจกเองอีกที กว่าครบน้ำมันจะหมดไป  ไอ้เด็กเว....... เอย  เจ็บใจมันจังเลยครับ  โกรธ โกรธ โกรธ

เป็นเพื่อนๆจะทำไงกับ ไอ้เด็กเว... พวกนี้ครับ
  โกรธ โกรธ

โดนถูกระจกกลางสี่แยกเลยเหรอฮ้า ตี๋เล็ก  ยิงฟันยิ้ม

teelex123
ไม่อยากเป็น
อาจารย์ปู่

« ตอบ #9 เมื่อ: 18 เมษายน 2007, 11:57:06 »

โกรธ โกรธ

โดนถูกระจกกลางสี่แยกเลยเหรอฮ้า ตี๋เล็ก  ยิงฟันยิ้ม

ภาษา ยังไม่ค่อยแข็ง แข็งแต่อย่างอื่นครับ   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

neat_boy?
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #10 เมื่อ: 18 เมษายน 2007, 11:58:26 »

ภาษา ยังไม่ค่อยแข็ง แข็งแต่อย่างอื่นครับ   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ทายว่า " หัว "   

พวกหัวแข็งน่ะ ............

ตรูรู้นะ คิดหัวอารายอยู่ตาตี๋..

<a href="http://www.ijigg.com/jiggPlayer.swf?songID=V2DB07BPB0&amp;Autoplay=0" target="_blank">http://www.ijigg.com/jiggPlayer.swf?songID=V2DB07BPB0&amp;Autoplay=0</a>
teelex123
ไม่อยากเป็น
อาจารย์ปู่

« ตอบ #11 เมื่อ: 18 เมษายน 2007, 12:23:32 »

ทายว่า " หัว "  

พวกหัวแข็งน่ะ ............

ตรูรู้นะ คิดหัวอารายอยู่ตาตี๋..

หัวนิ่มครับ แต่อย่างอื่นครับที่แข็ง    ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

j_nobita
อยากกระโดดหอมแก้ม
Gold Member
อาจารย์ปู่

เหมียว หง่าว

« ตอบ #12 เมื่อ: 18 เมษายน 2007, 12:30:37 »

เจออะไรแปลกๆดีเนอะคนนี้  ยิงฟันยิ้ม

คิดดี พูดดี ทำดี คบคนดี ไปสู่สถานที่ดี
Psyence_A_Go_Go
Gold Member
ศิษย์น้อง

« ตอบ #13 เมื่อ: 18 เมษายน 2007, 19:17:38 »

ทำใจครับ   ลองแก้เล็กๆน้อยดูครับ
เดี๋ยวมันจะเดินไปคันหลังเราเอง  เค้าว่ากันมาครับ   ยิ้มเท่ห์

แต่ว่าถ้าเจอเด็กบางคนนิสัยไม่ดี... มันไม่พอใจมาขูดรถล่ะ  เพื่อนเป้เจอมาแล้ว....

ถ้าไม่งั้นมีอีกวิธี....เสีย5-10บาท ดีกว่ารถเป็นรอย 

เวลาติดไฟแดงเตรียมตัวเล็งเด็กพวกนี้ไว้ดีๆ ถ้ามี  ให้เปิดกระจกรอไว้เลย พอเจอเด็กวิ่งมา
ให้บอกว่า น้องๆมาเอาตังไม่ต้องเช็ด   แค่นี้เองลองดู  5บาท 10บาท แลกกะรถเป็นรอย+อารมณ์เสีย

ไปล่ะจ้า...แว๊บบบ!!!
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: ล้างรถมา 2 ร้อยกว่าบาท กลับบ้านผ่านแยก อโศก เจอเรื่อง โศกเศร้า จริงๆ