ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
28 ตุลาคม 2024, 17:24:25
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: น้ำมันเบรก 0 สมาชิก และ 3 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำมันเบรก  (อ่าน 1180 ครั้ง)
konsa
Gold Member
เจ้าสำนัก

นุ ++ ปากเกร็ด คร๊าปปท่าน

« เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2010, 20:56:01 »

รบกวนพี่ๆครับ .. ผมควรเติมน้ำมัน เบรก เกียร์ และ ครัช ของอะไร รหัสอะไรครับ หรือว่า ใช้น้ำมันชนิดเดียวกันได้หรือเปล่า ...
konsa
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #1 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2010, 21:08:50 »

ลืมบอกครับ.... EK96  M/T ครับ
Regis100
ม่อนเงาะ ณ เชียงใหม่
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #2 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2010, 23:38:10 »

เบรค และ คลัช อันเดียวกันครับ ใช้น้ำมันเบรคDot3 หรือ 4 ครับ ส่วนเกียร์ไม่แน่ในครับรอท่านอื่นมาตอบ

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
เชื่อผมไม่เชื่อผมไม่มีปัญหา
konsa
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #3 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2010, 00:00:54 »

ขอบคุณครับป๋ม
konsa
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #4 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2010, 00:03:16 »

จำไม่ได้ล่ะว่า ของเดิมที่ร้านใช้อะไร ... แบบนี้ต้องถ่ายออกแล้วใส่ใหม่ใช่มั๊ยครับ ... ลิตรละเท่าไหร่ครับ + ค่าแรงหรือเปล่า
Aod61 : มิสซิสซิปปี้
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

รับแก้ทอม ซ่อมดี้

« ตอบ #5 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2010, 10:17:34 »

ตามกระทู้นี้ครับ
http://www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=22580.0

Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #6 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2010, 12:46:00 »

จำไม่ได้ล่ะว่า ของเดิมที่ร้านใช้อะไร ... แบบนี้ต้องถ่ายออกแล้วใส่ใหม่ใช่มั๊ยครับ ... ลิตรละเท่าไหร่ครับ + ค่าแรงหรือเปล่า
น้ำมันเบรคเดิมใช้มาครบปีล่ะยังครับถ้าครบแล้วไปเปลี่ยนใหม่ก็ดีครับแล้วให้เค้าใล่ลมเบรคดีๆ ชัวดี ตอนนี้หน้าฝนด้วย ถ้ายังไม่ครบปีก็ดูว่ามันใสหรือขุ่นมากไม๊ถ้าไม่ขุ่นมากก็เติมเอาก็ได้ครับ น้ำมันเบรคซื้อตามปั้มน้ำมันทั่วไปขวดล่ะไม่ถึงร้อยครับถ้าเอาไว้เติมยังไงก็ไม่หมด แต่ต้องเก็บไว้ดีๆปิดฝาให้แน่นแล้วอยากเอาไว้ในที่ชื้นๆครับ
ส่วนค่าแรงไม่ทราบครับ ปกติทำเอง อิอิ

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
konsa
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #7 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2010, 21:17:55 »

ลืมเข้ามาตอบกระทู้ครับ พอดีเจอของใหม่ คือคือคลัช ซึ่งน่าจะหนักกว่าเบรก แต่สุดท้าย ก็ต้องไปจบที่ร้านพร้อมกันครับ ...
 สงสัยต้องซื้อมาม่ามาเตรียมไว้ที่บ้านแล้วครับ ... ขอบคุณทุกคำชี้แนะครับ
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #8 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2010, 12:21:07 »

ลืมเข้ามาตอบกระทู้ครับ พอดีเจอของใหม่ คือคือคลัช ซึ่งน่าจะหนักกว่าเบรก แต่สุดท้าย ก็ต้องไปจบที่ร้านพร้อมกันครับ ...
 สงสัยต้องซื้อมาม่ามาเตรียมไว้ที่บ้านแล้วครับ ... ขอบคุณทุกคำชี้แนะครับ
ดีแล้วครับดีกว่ารถไปพังกลางทางหรือขับๆไปเบรคไม่อยู่ เจ๋ง

navigator
จอมยุทธ

Don't judge a book by it cover.

« ตอบ #9 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2010, 15:18:19 »

::)น้ำมันเบรก??มันอยู่ในห้องเครื่องตรงพวงมาลัยใช่ไหมครับ  ของผมจะถึงคำว่าminแล้ว และไม่รู้ด้วยว่าช่างเขาเติมยี่ห้ออะไรมาให้ ตกใจ
 ไม่ทราบว่าเราสามารถซื้อยี่ห้ออื่นมาเติมลงไปเลยได้ไหมครับ
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #10 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2010, 17:04:55 »

::)น้ำมันเบรก??มันอยู่ในห้องเครื่องตรงพวงมาลัยใช่ไหมครับ  ของผมจะถึงคำว่าminแล้ว และไม่รู้ด้วยว่าช่างเขาเติมยี่ห้ออะไรมาให้ ตกใจ
 ไม่ทราบว่าเราสามารถซื้อยี่ห้ออื่นมาเติมลงไปเลยได้ไหมครับ
มันอยู่ตรง ด้านซ้ายมือครับ ตรงกับ หม้อลมเบรค สีดำๆกลมๆ ทะลุไปก็พวงมาลัยแหละครับ

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: น้ำมันเบรก