ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
24 ตุลาคม 2024, 21:25:42
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: รบกวนขอข้อมูลสายกราวหน่อยครับ 0 สมาชิก และ 37 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนขอข้อมูลสายกราวหน่อยครับ  (อ่าน 3152 ครั้ง)
navigator
จอมยุทธ

Don't judge a book by it cover.

« เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2010, 11:09:26 »

b20b ลงในek อยากติดตั้งสายกราวครับ ไม่ทราบว่าสามารถไปซื้อมาติดตั้งเองได้เลยหรือป่าว ฮืม และมีกี่แบบเคยอ่านดูของเพื่อนๆพี่ๆเขามีแบบ5จุด7จุดและขนาดของสายแตกต่างกัน ตกใจ
อยากทราบเกี่ยวกับเจ้าb20ของผมเนี่ย จะต้องติดตั้งแบบไหนดีถึงจะสวยครับ ขยิบตา
    รบกวนขอข้อมูลเป็นแนวทางให้ลูกekหัวใจb20ของป๋มด้วย ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม
1 สามารถซื้อมาติดตั้งเองได้หรือป่าว หรือ ซื้อมาแล้วให้ที่อู่ทำดีกว่า
2 สมควรติดแบบกี่จุดดีครับ
3 ขนาดกี่ มม. ดีครับ สายใหญ่จะสวยกว่าใช่ไหมครับ
4 แนะนำเพิ่มเติมหรือมีรูปจะดีมากๆเลยครับ  ขอบคุณมากครับ
Aod61 : มิสซิสซิปปี้
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

รับแก้ทอม ซ่อมดี้

« ตอบ #1 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2010, 12:23:16 »

b20b ลงในek อยากติดตั้งสายกราวครับ ไม่ทราบว่าสามารถไปซื้อมาติดตั้งเองได้เลยหรือป่าว ฮืม และมีกี่แบบเคยอ่านดูของเพื่อนๆพี่ๆเขามีแบบ5จุด7จุดและขนาดของสายแตกต่างกัน ตกใจ
อยากทราบเกี่ยวกับเจ้าb20ของผมเนี่ย จะต้องติดตั้งแบบไหนดีถึงจะสวยครับ ขยิบตา
    รบกวนขอข้อมูลเป็นแนวทางให้ลูกekหัวใจb20ของป๋มด้วย ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

1 สามารถซื้อมาติดตั้งเองได้หรือป่าว หรือ ซื้อมาแล้วให้ที่อู่ทำดีกว่า
   ซื้อมาเองก็ติดได้ครับ  แต่งานเดินสายอาจจะไม่สวยเท่าอู่หรือร้านดีๆ  แต่ถ้าเน้นใช้งานไม่ได้เน้นสวยมาก  ทำเองดีกว่า

2 สมควรติดแบบกี่จุดดีครับ 
    7  จุดไปเลย    ลิ้นปีกผีเสื้อ คอมแอร์ เกียร์ ไดร์ชาร์ต  หัวฉีด อะไรที่มันเป็นระบบไฟก็ติดไปเลยครับ

3 ขนาดกี่ มม. ดีครับ สายใหญ่จะสวยกว่าใช่ไหมครับ
   ยิ่งใหญ่ยิ่งดี  หมายถึงตัวลวดมันอ่ะนะ  ไม่ใช่เปลือกนอกมัน  มันจะได้นำกระแสได้ดีกว่า เส้นเล็กๆที่เนื้อลวดน้อยๆ   
4 แนะนำเพิ่มเติมหรือมีรูปจะดีมากๆเลยครับ  ขอบคุณมากครับ
   รูปตัวอย่าง ของร้านดังๆครับ

* Untitled-1.jpg (72.51 KB, 500x350 - ดู 327 ครั้ง.)

My_Mint
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #2 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2010, 12:26:19 »

ตามพี่โอ๊ตด้านบนเลยครับ

ว่าแต่...........ไม่ถามเหรอว่าติดแล้วเห็นผลมั้ย   อายจัง   อายจัง

ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #3 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2010, 12:29:10 »

ตามพี่โอ๊ตด้านบนเลยครับ

ว่าแต่...........ไม่ถามเหรอว่าติดแล้วเห็นผลมั้ย   อายจัง   อายจัง

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม    ถูก

navigator
จอมยุทธ

Don't judge a book by it cover.

« ตอบ #4 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2010, 12:36:24 »

:Dขอบคุณมากครับ ผมอยากได้เดินสายแบบสวยๆเหมือนกัน
พอจะแนะนำให้ไปทำที่อู่ไหนได้บ้างครับ  เพิ่งจะเริ่มแต่งครับเลยไม่ค่อยรู้เรื่อง อายจัง
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #5 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2010, 12:42:12 »

:Dขอบคุณมากครับ ผมอยากได้เดินสายแบบสวยๆเหมือนกัน
พอจะแนะนำให้ไปทำที่อู่ไหนได้บ้างครับ  เพิ่งจะเริ่มแต่งครับเลยไม่ค่อยรู้เรื่อง อายจัง

ผมว่าลองไปสืบราคา ซื้อมาติดเองดูก่อนไหมครับชุดเท่าไหร่  คลองถมมีเยอะไป
ร้านที่ผม เอารูปมาให้ดู   ทั้งชุดพร้อมติดตั้ง  ต้องมี 1600 อ่ะครับ  ส่วนตัวผมว่าแพงไปนิดนะ  อายจัง

navigator
จอมยุทธ

« ตอบ #6 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2010, 12:43:38 »

ก็เห็นพี่ๆเพื่อนๆในClubเขาติดกันแล้วห้องเครื่องมันสวยๆทั้งนั้นเลย :'(  มันก็อยากติดมั้งอ่ะครับ อายจัง
ส่วนเรื่องความแรงพอจะรู้ว่ามันไม่ได้ช่วยอะไร   แต่อยากให้ห้องเครื่องของเจ้าekหล่อขึ้นครับ จุมพิต เห็นแล้วมีความสุข
navigator
จอมยุทธ

« ตอบ #7 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2010, 12:48:24 »

เห็นในคลับขาย7จุด 1100 บาท แต่กลัวเดินไม่สวย ยิงฟันยิ้ม
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #8 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2010, 12:50:17 »

ใช่ครับ  เรื่องความแรงนะเลิกคุยไปได้เลย
บ้างร้าน โม้ว่าเพิ่มแรงม้าได้ ไร้สาระครับ
ถ้าเน้นความสวยก็ลุยเลยครับ  จุมพิต

กาว์ด ไวร์   มันมีหน้าที่ทำให้ระบบไฟสมบูรณ์มากขึ้นเท่านั้นเอง
รถใหม่ๆ จึงไม่จำเป็นต้องไปติดมัน เพราะมันแทบไม่เห็นผลอะไรเลย

navigator
จอมยุทธ

« ตอบ #9 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2010, 13:20:19 »

:Dขอบคุณครับพี่โอ๊ด เดี๋ยวไปลองซื้อมาใส่เองดูก่อน ถ้าไม่สวยจะเอาไปให้ที่ร้านเขาแก้ให้ อายจัง
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #10 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2010, 13:37:03 »

:Dขอบคุณครับพี่โอ๊ด เดี๋ยวไปลองซื้อมาใส่เองดูก่อน ถ้าไม่สวยจะเอาไปให้ที่ร้านเขาแก้ให้ อายจัง

คร้าบบบบ  ยิ้ม

navigator
จอมยุทธ

« ตอบ #11 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2010, 15:45:21 »

อีกนิดหน่อยครับ ลังเล พอดีมีเพื่อนมาแนะนำให้ติดตั้งแบบในรูป มันดีกว่ายังไงครับ ขยิบตา แนะนำด้วยครับ

* 061110204848custom.jpg (13.12 KB, 300x400 - ดู 264 ครั้ง.)
navigator
จอมยุทธ

« ตอบ #12 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2010, 15:55:15 »

ถามมัน มันก็ตอบว่าเท่กว่า ยิงฟันยิ้ม พอถามถึงประโยชน์มันบอกว่าไม่รู้ น่าโมโหแล้วดันจะให้เราใส่
 เลยต้องมารบกวนพี่ๆเลย อายจังว่ามันต่างกันยังไง
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #13 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2010, 15:55:40 »

ดูจากรูป  มันน่าจะเป็น  Volt Stabilizer นะ
มันเป็นอุปกรณ์ ที่ต่อร่วมกับกราวไวร์
เป็นพวกตัวควบคุมไฟที่จ่ายออกมา ให้มันนิ่งอ่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 กรกฎาคม 2010, 15:57:28 โดย Aod61 » บันทึกการเข้า

navigator
จอมยุทธ

« ตอบ #14 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2010, 17:19:38 »

ดูจากรูป  มันน่าจะเป็น  Volt Stabilizer นะ
มันเป็นอุปกรณ์ ที่ต่อร่วมกับกราวไวร์
เป็นพวกตัวควบคุมไฟที่จ่ายออกมา ให้มันนิ่งอ่ะครับ
[/quote
ติดตัวนี้น่าจะดูดีกว่า ติดสายกราว7จุดเฉยๆใช่ไหมฮ่ะพี่โอ๊ด  ขยิบตา มันจะดูเท่กว่าไหมฮ่ะ อยากได้ทั้งดีและเท่ๆแต่ไม่มีความรู้  จุมพิต
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #15 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010, 08:40:37 »

[/quote
ติดตัวนี้น่าจะดูดีกว่า ติดสายกราว7จุดเฉยๆใช่ไหมฮ่ะพี่โอ๊ด  ขยิบตา มันจะดูเท่กว่าไหมฮ่ะ อยากได้ทั้งดีและเท่ๆแต่ไม่มีความรู้  จุมพิต

:'(    เน้นเท่ห์  ซะงั้น
แล้ว  กราวด์ไวร์พร้อม Volt Stabilizer   เค้าขายเท่าไหร่ละครับ
Volt Stabilizer   ยี่ห้อญี่ปุ่น จากร้านดัง + ค่าติด   (ไม่รวมกราว์ด ไวร์)    ต้องมี 2500 เลยนะ

ถ้าไม่ได้เน้นผลอะไร  แค่กราว์ดไวร์ ก็เท่ห์คอตๆแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 กรกฎาคม 2010, 08:47:40 โดย Aod61 » บันทึกการเข้า

navigator
จอมยุทธ

« ตอบ #16 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010, 09:25:41 »

;Dตามนั้นครับพี่โอ๊ด ขอบคุณมากครับที่ให้ความรู้และคำปรึกษาดีๆ  :)เพิ่งจะหัดแต่งก็แบบนี้แหละครับ  มั่วไปเรื่อย
bananamobile
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #17 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2010, 12:50:15 »

สายกราว  ส่วนตัวแล้วผมว่าไม่จำเป็น รกห้องเครื่อง   แต่ละจุดมันมีสายกราวอยู่แล้ว ไม่จำเป็นต้องไปเพิ่ม นอกเสียจากสายกราวเดิมมันขาดหรือเป็นคราบขี้เกลือมากๆ ลองใช้มัลติมิเตอร์ ลองวัดค่าความต้านทานแต่ละจุดดูซิครับ 
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: รบกวนขอข้อมูลสายกราวหน่อยครับ