ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
06 ตุลาคม 2024, 19:26:44
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: คะแนนแห่งชีวิต 0 สมาชิก และ 5 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: คะแนนแห่งชีวิต  (อ่าน 1973 ครั้ง)
jojo-civic 96
ผมเป็นบุคคลอันตรายหมายเลข " หนึ่ง " ของ
อาจารย์ปู่

Playboy Club No. 1

« เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2007, 13:43:39 »

ตอนแรกที่ ผมจะตั้งกระทู้นี้ ผมได้บิลจากบัตรเครดิต

มีใบแจ้งว่าได้คะแนนสะสม  แลกของ หรือสะสมไมล์ ไปเที่ยวได้

ผมเลย ลองมาคิดดู แล้วที่เรา ผ่านมาในชีวิต เรามีสิ่งใดพอเป็น "  คะแนนแห่งชีวิต " ได้บ้าง

จึงเป็นที่มาของชื่อกระทู้นี้ครับ  อยากให้เพื่อนๆ มาแบ่งปันเรื่องราว สิ่งที่คิดว่าเป็น " คะแนนแห่งชีวิต " กัน

เริ่มแรกผมเอง ลองนั่งคิดดู สิ่งที่เรียกว่า " คะแนนแห่งชีวิต " ในความคิดผม สิ่งใดไม่ว่าทุกข์หรือสุข

ล้วนแต่เป็น " คะแนนแห่งชีวิต " ได้ครับ เลยอยากลองให้เพื่อนๆ มาแบ่งปันเรื่องราวกัน ในกระทู้แห่งนี้ครับ

Honda miracle civic ferio
ผมเป็นบุคคลอันตรายหมายเลข " หนึ่ง " ของ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #1 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2007, 13:56:55 »

เริ่มจากผมละกัน

ตอนเรียน ผมเป็นคนนึงที่ค่อนข้างจะเรียกว่า " แสบ " ในชั้นเรียน
     ค่อนข้างเกเร แต่ไม่มากมายนัก อาจมีเหมือนคนอื่นๆ เช่น โดดเรียน งานไม่ส่งอาจารย์บ้าง
     แต่พอสอบมาก็ทำได้ แต่บางวิชาก็ตก มันเลยทำให้เรารู้ไงครับ
     ว่าการไม่ส่งงานอาจารย์ มันเป็นยังไง

เคยมีนะคิดว่า อาจไม่เรียนจบ กะเขา ยิ่งเรียนรู้สึกว่ามันเริ่มยากขึ้น จนเริ่มตั้งใจมากขึ้น
    จนมาเรียนจบนี่แหละครับ ตอนเรียนจบ เริ่มคิดว่าตัวเองประสบความสำเร็จแล้ว

แต่ความจริง ไม่ได้เป็นเช่นนั้น มีเรื่องอื่นๆ รอเราอีกต่อไป เรียนจบเริ่มหางาน
    เราไม่อาจอยู่ โดยให้พ่อแม่ เลี้ยงเราได้อีกแล้วไงครับ

การสมัครงานครั้งแรกๆ ก็มียากบ้าง ต้องฝึกงาน อีกหลายต่อหลายอย่าง กว่าจะมาได้
    คงเหมือนกับค่อยๆเก็บเกี่ยวประสบการณ์ไป ค่อยๆสะสมแต้ม หรือคะแนนแห่งชีวิตกันไป

หลายคนอาจมี " คะแนนแห่งชีวิต " ที่ไม่เหมือนกัน

อยากลองให้มาแบ่งปันกันดูครับ แล้วผมจะมาแบ่งปันให้ฟังกันอีกวันหลังครับ

masaru
5555
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

マサロ Number 248

« ตอบ #2 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2007, 19:49:04 »

รูดซิบปาก

Namwhan
อแฟนัง ติตัว ปรมาลาภา ความไม่มีแฟนติดตัวเป็นลาภอันประเสริฐ
อาจารย์ปู่

หนาว.ว..?

« ตอบ #3 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2007, 21:41:32 »

เยอะมาก จำ ม่าย ด้าย  อายจัง

I love civic . . .
civicrx_nfs
คนขับรถสิบล้อของท่าน
Gold Member
อาจารย์ปู่

กระดุ๊ก กระดิ๊ก กระดุ๊ก

« ตอบ #4 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2007, 22:19:47 »

ยิ้มเท่ห์  สอบตก 7  วิชารวด ตอน ม.2     อายจัง
หลังจากนั้นไม่เคยตกเลย  เพราะเริ่มตั้งใจ มากขึ้น ถึงรู้ว่าเราไม่ได้โง่กว่าคนอื่น เพียงแต่ไม่ได้สนใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 พฤษภาคม 2007, 22:22:50 โดย civicrx_nfs » บันทึกการเข้า

...รีบหน่อย ๆ ป๋าล่มจะปิดกาแล็คซี่เลี้ยง
อาจารย์ปู่

« ตอบ #5 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2007, 22:24:52 »

ยิ้มเท่ห์  สอบตก 7  วิชารวด ตอน ม.2   
  พี่ พอกะเพื่อนผมเลยรู้ป่ะ  ทั้ง 2 คน ทุกเทอมมันสอบตกประมาณ 7-9 วิชา

พอเทอมสุดท้ายตอนม. 3 มันทั้งคู่ครองสถิติ คนที่สอบตกมากที่สุดในโรงเรียน

จำได้ถึงทุกวันนี้เลย คนแรกมันตกรวมกันทั้งหมด 32 วิชา
                                   คนที่2 มันรวมกันตก 28 วิชา

ที่รวมได้ขนาดนี้เพราะ ตั้งแต่ ม. 1 ยันมาถึง ม. 3 มันซ่อมไม่ผ่านสักที จนมาถึงเทอมสุดท้ายของม. 3 นี่แหละ

ยิ้มเท่ห์

daido_s
ข้าน้อยรอการลงทัณฑ์จากท่าน
Gold Member
อาจารย์ปู่

.............

« ตอบ #6 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2007, 14:30:17 »

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
jibi11
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #7 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2007, 19:40:35 »

ไม่ค่อยมีไรอ่ะค่ะ...ชีวิตราบเรียบ จุมพิต

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: คะแนนแห่งชีวิต