ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
23 กันยายน 2024, 03:37:59
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Sound => รอบรู้เรื่องเครื่องเสียง  |  หัวข้อ: ผู้เชี้ยวชาญช่วยที 0 สมาชิก และ 4 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้เชี้ยวชาญช่วยที  (อ่าน 2486 ครั้ง)
hamckikung
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2007, 14:03:10 »

คือผมอยากจะได้ เวทีเสียงครับ ต้องเสริมตัวไหนอย่างไรบ้างครับ รถ  ผมcivic 06  ราคาไม่เกินแสนงับ ตกใจ
MIM_ING+1
Gold Member
อาจารย์ปู่

No.566

« ตอบ #1 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2007, 14:00:45 »

ใช้ลำโพง Top panel ครับ ติดตั้งเสา A ได้เลยครับ
ได้เวทีเสียง แน่ครับ จุมพิต

next9422
เข้าวงการ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2007, 18:37:52 »

ใช้ 3 ทางแบบแยกชิ้นซิครับ
meellmoo
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2007, 14:06:31 »

ยิงฟันยิ้ม Toppanel + ลำโพงแยกชิ้นของ Rainbow ครับ เจ๋ง
ข้าวปั้นคุง
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2007, 22:21:58 »

เจ๋ง เอ่อ เอาจริงๆ นะครับ คือเป็นคนชอบเวทีเสียงแต่ไม่มีงบหรู เลยใช้แต่ของดีที่ไม่แพงมากแต่ OK คือ ถ้าเน้นเวทีเสียงแนะนำให้ใช้ 3 ทางของ Morel ไปเลย ( ดูจากงบนะ ) แล้ว ข้างหลังไม่ต้องใช้ ใช้ Sub 10"  ดอกเดียว ของ SIAS ( ถ้าพิมพ์ไม่ผิด ) ขับเอา แต่หายากหน่อยนะ แล้ว AMP ใช้ Audison 6 chanel ใช้ตู้ไม้ตี Sub แค่นี้รับประกัน สุดยอดครับ อ้อ ลืมบอกไป Front ใช้ของดีๆ ไปเลย ไม่ต้องใช้ Pre รวมหมดนี่ก็เกือบๆ แสนแล้วครับ

ชุดที่บอกนี้เหมาะกับเวทีเสียงเท่านั้น ส่วนคาแรกเตอร์ลำโพงต้องลองไปฟังเอาเองนะครับ ว่าชอบแบบไหน 
fastcarslow
เข้าวงการ
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2007, 15:26:26 »

โฮ รถคุณมีอุปกรณ์อะไรบ้างครับ อยากได้เวทีแบบไหน
   - นั่งอยู่ในผับ รับรู้ได้ถึงตำแหน่งของชิ้นดนตรี หน้าหลัง ซ้ายขวา เสียงเครื่องดนตรีชัดเจน
   - นั่งดูคอนเสริ์ต เสียงโดยรวมลอยอยู่ข้างหน้าระยะห่างออกไป ได้บรรยากาศความกังวาลของเสียง
เวทีเสียงดีประกอบด้วยสองส่วนหลักๆ คือ อุปกรณ์และการติดตั้ง ลำโพงไม่จำเป็นต้อง 3 ทางก็สามารถทำให้เวทีดีได้ครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Sound => รอบรู้เรื่องเครื่องเสียง  |  หัวข้อ: ผู้เชี้ยวชาญช่วยที