ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
22 กันยายน 2024, 12:46:28
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: ช่วยหน่อยรถสะดุดครับ 0 สมาชิก และ 4 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยหน่อยรถสะดุดครับ  (อ่าน 3050 ครั้ง)
nakarin
อาจารย์ปู่

ชนใดไม่มีดนตรีกาล ในสันดารเป็นคนชอบกลนัก

« เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2010, 22:54:26 »

ek lev ติดแก๊ส พอขับไปสัก 80  แล้ผ่อนคันเร่ง พอเหยียบคันเร่งใหม่รถจะกระตุกนิดหน่อยครับ
เป็นเวลาใช้แก๊สครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับ ปวดเศียรมากเลยครับ

ดูแลรถ แล้วรถจะดูแลเรา
b16avtec
จอมยุทธ

« ตอบ #1 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2010, 10:19:26 »

แก๊สหนาไปครับ  เผาไหม้ไม่หมดเลยทำให้สะดุดครับ  (อาการที่ว่านี้หมายถึงเวลาใช้น้ำมันแล้วอาการปรกตินะครับ)  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

หน้าตาดี  มีรถขับ  โทรศัพท์มือถือถ่ายรูปได้
nakarin
อาจารย์ปู่

ชนใดไม่มีดนตรีกาล ในสันดารเป็นคนชอบกลนัก

« ตอบ #2 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2010, 13:06:37 »

เคยเอาไปจูนใหม่แล้วครับ แต่ไม่หายอะครับ เติม 300 บาท ขับได้ 280 กม. เอาไงดีครับ

b16avtec
จอมยุทธ

« ตอบ #3 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2010, 13:28:08 »

แล้วเวลาขับน้ำมันอาการเป็นแบบนี้หรือเปล่าครับ  ถ้าไม่เป็นก็แสดงว่าแก๊สหนาไปในรอบต่ำครับ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

หน้าตาดี  มีรถขับ  โทรศัพท์มือถือถ่ายรูปได้
nakarin
อาจารย์ปู่

« ตอบ #4 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2010, 14:01:49 »

จาลองดู
ขอบคุณครับบ

tatarlover
Gold Member
เจ้าสำนัก

กูขับฮอนด้า

« ตอบ #5 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2010, 18:06:46 »

ติดแก็สระบบไหนครับ  ขยิบตา ขยิบตา

Boy No.647 EK96 แต่ตอนนี้นู๋ขับ Jazz ^_^
nakarin
อาจารย์ปู่

« ตอบ #6 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2010, 23:36:32 »

หัวฉีด AC ครับ

tatarlover
Gold Member
เจ้าสำนัก

กูขับฮอนด้า

« ตอบ #7 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2010, 00:24:57 »

หัวฉีด AC ครับ

ถ้าขับน้ำมันแล้วไม่กระตุกเหมือนแก๊ส ก็ไปจูนแก๊สใหม่เลยครับ

ร้านชอบเอาคอมจับแล้วจูน auto ไม่ค่อยเวิค บอกร้านจูนเทียบกราฟน้ำมันเลยครับ (ขับไปด้วยจูนไปด้วย)

วัดกราฟน้ำมันออกมาก่อน แล้วก็ปรับจูนให้แก๊สใกล้เคียงกับกราฟน้ำมันมากที่สุด

ขับไปจูนไป วิธีนี้ส่วนใหญ่ร้านจะไม่ค่อยทำเพราะมันจะต้องใช้เวลานิดนึง

สามารถปรับอัตราการกินแก๊สได้ด้วยนะครับ (ต้องอาศัยฝีมือคนจูน) ถ้าไม่แมชก็กระตุกอีก  :'( :'(

หายไวๆนะครับ  จุมพิต จุมพิต จุมพิต

Boy No.647 EK96 แต่ตอนนี้นู๋ขับ Jazz ^_^
nakarin
อาจารย์ปู่

« ตอบ #8 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2010, 09:55:06 »

ขอบคุณครับ
 ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

why_yod
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2010, 20:47:08 »

ต้องจูนแบบเรียวทามครับ
ผมก็เพิ่งจูนมาใหม่ครับ วิ่งเนียนๆเลย
อยู่แถวไหนครับ ถ้าสนใจ pm มาได้ครับ เดี๋ยวบอกทางไปอู่
แต่เค้าจะมาจูนให้หลัง 6 โมงเย็นนะครับ เค้ามีงานประจำทำ
เค้า ไปเรียนการปรับจูนแก๊สจากตัวแทนจำหน่าย acมาครับตอนที่เข้าส่งคนมาสอนคนไทย

Ms.You
ศิษย์พี่

« ตอบ #10 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010, 21:04:32 »

จูน นี่คือการปรับวาว์ล ใช่ไหมคะ

Ms.You
kriss_mee
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 08 มีนาคม 2011, 11:27:41 »

ถ้าขับน้ำมันแล้วไม่กระตุกเหมือนแก๊ส ก็ไปจูนแก๊สใหม่เลยครับ

ร้านชอบเอาคอมจับแล้วจูน auto ไม่ค่อยเวิค บอกร้านจูนเทียบกราฟน้ำมันเลยครับ (ขับไปด้วยจูนไปด้วย)

วัดกราฟน้ำมันออกมาก่อน แล้วก็ปรับจูนให้แก๊สใกล้เคียงกับกราฟน้ำมันมากที่สุด

ขับไปจูนไป วิธีนี้ส่วนใหญ่ร้านจะไม่ค่อยทำเพราะมันจะต้องใช้เวลานิดนึง

สามารถปรับอัตราการกินแก๊สได้ด้วยนะครับ (ต้องอาศัยฝีมือคนจูน) ถ้าไม่แมชก็กระตุกอีก  ร้องไห้ ร้องไห้

หายไวๆนะครับ  จุมพิต จุมพิต จุมพิต

เมื่อวานไปจูนมาใหม่เหมือนกัน อาการนี้เลย เค้าจูนกราฟแบบนี้แหละ หายค่ะ เรียบร้อย นิ่งไม่มีสะดุดเลย
bon_za_meaklong
ศิษย์น้อง
**

เด๊ก แม่ กลอง คับ

« ตอบ #12 เมื่อ: 11 มีนาคม 2011, 13:04:41 »

จูน นี่คือการปรับวาว์ล ใช่ไหมคะ
ถ้าเป๊นระบบดูดอะไช่คับ แต่ถ้าเป๊นหัฉีด ต้องเอาโน๊ตบุ๊คจูนคับ  ยิ้มเท่ห์ จุมพิต

เด็กอัมพวาคับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: ช่วยหน่อยรถสะดุดครับ