ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
02 ตุลาคม 2024, 05:30:23
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ห้อยตุ๊กตาใต้ท้องรถ กันทำมัยอ่ะ มะรู้จริงๆ นะ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ห้อยตุ๊กตาใต้ท้องรถ กันทำมัยอ่ะ มะรู้จริงๆ นะ  (อ่าน 2339 ครั้ง)
OZZY49
ศิษย์น้อง
**

« เมื่อ: 27 มิถุนายน 2007, 14:48:22 »

ขับรถช่วงนี้เห็นติดตุ๊กตากันจังเลย (ใต้ท้องรถอ่ะ) มันช่วยไรเหรอ  มันผิดกฏหมายป่าวอ่ะ แล้วถ้าหลุดแล้วมีรถขันอื่นตามหลังมา หลบ ไป หลบมา ชนกันระเนระนาดทำงัยอ่ะ
Rookie
ไม่มี Civic จะขับ
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #1 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2007, 14:55:12 »

ตอนนี้น่ะยังไม่ผิด ถ้าจำไม่ผิด เดือนหน้ามั้ง จะผิดแล้วเพราะมี พรบ ออกมาแล้วว่าผิด เพราะทำให้เกิดอุบัติเหตุ ที่เชียงใหม่เริ่มจับกันแล้วครับ

อดีตตรูไม่รู้แต่ปัจจุบันตรูขับ 4
OZZY49
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2007, 15:02:00 »

ตะกี้เพื่อนเล่าให้ฟัง อย่างฮาเลยอ่ะ ว่าเห็นรถสิบล้อติดด้วยนะ (แอบอินเทรนนะเนี้ย)  แต่เพื่อนบอก เห็นแล้วตกใจเลย ตุ๊กตาตัวบะเร่อเลย จงจัยติดโดเรม่อนแหง  ถ้าเจอจะขับตามไปขอเอามานอนกอดแก้เหงาดีฝ่า  เอาไปติดให้มันฉกปกมัยเนอะ
Ernestino
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #3 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2007, 15:03:06 »

ห้อยกันเป็นแฟชั่นครับ
OZZY49
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2007, 15:13:45 »

อ้าวเหรอ.... ขยิบตา มันน่ารักเหรอ เป็นแฟชั่นแบบ เด็กแว้นซ์งี้ป่าว  เพื่อนบอกว่าบางคนบอกเกี่ยวกับเครื่องลาง ไรเงี้ย กันผีมาเล่นด้วย ให้ไปเล่นกับตุ๊กตาแทน 5555 ขำดีแฮะ ยิงฟันยิ้ม จงจัยผีชอบตุ๊กตา   ลังเล
Aod61 : มิสซิสซิปปี้
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

รับแก้ทอม ซ่อมดี้

« ตอบ #5 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2007, 15:38:47 »

ตามข่าว  ใครห้อยตุ๊กตาไว้ใต้ท้องรถ   ขนส่ง เชียงใหม่ เค้าเริ่มจับปรับแล้วนะครับพี่น้อง...ระวังไว้

banana_bode
เจ้าสำลัก เอ้ย
เจ้ายุทธภพ

ลูกค้าชั้นดี เจ้าของรถแอบแรง

« ตอบ #6 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2007, 15:38:52 »

ลังเล

1  ก.ค. 50  นี้   พ.ร.บ  มีผลบังคับใช้  ปรับจับไม่เกิน 2000 บาท  ทั้งตุ๊กตา  แผ่นป้ายทะเบียนที่ไม่ใช่ของขนส่งหรือป้ายทะเบียนดัดแปลงผิดไปจากรูปแบบที่ขนส่งออกให้  และรถที่ไม่ติดแผ่นป้ายทะเบียนครับ

ECU Shop : In Chaiyos We Trust ! ,,EK Club Northernzone : http://cm-club.com
phitchanan01
เข้าวงการ
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2007, 16:55:18 »

ยิงฟันยิ้ม ดูรายการมหานคร ช่อง7
ช่วงคุณธงชัยถามคุณกนกว่ามันหมายถึงอะไร
เค้าบอกว่าการเอาตุ๊กตาห้อยไว้ท้ายรถหมายความว่า...
รถนั้นเป็นรถที่ซื้อมาแล้วไม่รู้ว่าไปทำอะไรมา(ทำนองรถไม่ใช่ซื้อมาใหม่มือ1)
อาจจะไปชนคนตายหรือมีคนเสียชีวิตในรถ
อะไรทำนองนั้น แล้วจึงห้อยตุ๊กตาไว้ท้ายรถเพื่อเป็นเคล็ดในการขับไล่วิญญาณอ่ะครับ
และเค้าบอกว่าต้องห้อย 49 วันเท่านั้น ห้ามขาดห้ามเกินครับ

อันนี้ไม่ได้ตลกนะครับ ผมฟังมาจากรายการเค้าว่าอย่างงี้จริงๆครับ
ส่วนคนไม่รู้เรื่องว่าเค้าห้อยทำไม เห็นเค้าห้อย ก็ห้อยตามกัน
ความคิดเห็นส่วนตัวผมว่ามันดูแล้ว บ้านนอกยังไงไม่รู้ครับ
 โกรธ
danny
Dimension 2003
ศิษย์น้อง
**

Dimension 2003

« ตอบ #8 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2007, 12:32:42 »

เหตุผลของ เจ้าหน้าที่กรมการขนส่งทางบก จังหวัดเชียงใหม่ แจ้งว่าผิดกฏหมายเพราะถือว่าเป็นการดัดแปลงสภาพรถที่จดทะเบียนแล้ว

ขอถามหน่อยว่าท่านเอาอะไรคิด หาว่าทำให้คนมองแล้วอาจเกิดอุบัติเหตุ แล้วพวกที่ติดสติ๊กเกอร์ไว้หลังรถ โฆษณาที่แปะอยู่บนรถเมล์ มันจะไม่ผิดด้วยเหรอครับ แล้วการเปลี่ยนล้อแม็ก ก็ควรจะถือว่าดัดแปลงสภาพรถด้วย จริงไหม?
อยากให้มีการโหวตเรื่องตุ๊กตานี้จังเลย

ผมเองก็ไม่ได้ห้อยนะ แต่ผมชอบดู มันน่ารักดี แล้วก็ไม่ได้เสียสมาธิมากกว่า มองสาวๆนุ่งสั้นข้ามสะพานลอยด้วยซ้ำไป

การคุยโทรศัพท์ขณะขับรถแม้จะใช้ HandFree ก็ยังเสียสมาธิมากกว่าเสียอีก

Danny
IQ_civic96
Gold Member
จอมยุทธ

« ตอบ #9 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2007, 13:35:43 »

ีระวังนะครับเห็นมีข่าวว่าเดือนกรกฎาคมจะเริ่มจับแล้ว โดด 2,000 บาทครับ
 :'(

banana_bode
เจ้าสำลัก เอ้ย
เจ้ายุทธภพ

ลูกค้าชั้นดี เจ้าของรถแอบแรง

« ตอบ #10 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2007, 13:56:49 »

เหตุผลของ เจ้าหน้าที่กรมการขนส่งทางบก จังหวัดเชียงใหม่ แจ้งว่าผิดกฏหมายเพราะถือว่าเป็นการดัดแปลงสภาพรถที่จดทะเบียนแล้ว

ขอถามหน่อยว่าท่านเอาอะไรคิด หาว่าทำให้คนมองแล้วอาจเกิดอุบัติเหตุ แล้วพวกที่ติดสติ๊กเกอร์ไว้หลังรถ โฆษณาที่แปะอยู่บนรถเมล์ มันจะไม่ผิดด้วยเหรอครับ แล้วการเปลี่ยนล้อแม็ก ก็ควรจะถือว่าดัดแปลงสภาพรถด้วย จริงไหม?
อยากให้มีการโหวตเรื่องตุ๊กตานี้จังเลย

ผมเองก็ไม่ได้ห้อยนะ แต่ผมชอบดู มันน่ารักดี แล้วก็ไม่ได้เสียสมาธิมากกว่า มองสาวๆนุ่งสั้นข้ามสะพานลอยด้วยซ้ำไป

การคุยโทรศัพท์ขณะขับรถแม้จะใช้ HandFree ก็ยังเสียสมาธิมากกว่าเสียอีก

:'(  ประมาณว่า รถยนต์ จับยากกว่า มอไซค์ ครับ เค้าเลยอาจจะหาเรื่องจับ

เพราะฟิล์มกรองแสง ก้อยกเลิก การจับไปแล้ว

ท่อไอเสียดัง ก้อยังไม่มีมาตรฐานในการจับ

โหลดเตี้ย  ก้อยังไม่มีมาตรฐานในการจับ

วางเครื่อง แล้วมีใบคุมเครื่องครบ ก้อจับไม่ได้

เปลี่ยนไฟ หน้าไฟท้าย ก้อยังจับไม่ได้

เปลี่ยนแตรลม ก้อยังจับไม่ได้

จับได้ ก้อมีแค่    เมาแล้วขับ  ขับเร็วเกินกฏหมายกำหนด  ไม่คาดเบลต์  จอดในที่ห้ามจอด  ฝ่าฝืนสัญญาณจราจร  ไม่มีใบอนุญาติขับขี่  เท่านั้นเองครับ  ลังเล

ประมาณว่า ขนส่ง หาเรื่องจาจับน่ะ  จุมพิต

ECU Shop : In Chaiyos We Trust ! ,,EK Club Northernzone : http://cm-club.com
alfaone_t
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #11 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2007, 15:33:35 »

เพื่อนเคยโดนตรวจรถ ตร.เจอไม้เบสบอล เจอจับซะงัน บอกว่าพกพาอาวุธ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

I am / I can
pattharapong
เข้าวงการ
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2007, 19:51:39 »

ไอ้เรื่องตุ๊กตาห้อยท้ายรถนี้ โรงเรียนผมเขาเอาออกกันซะทุกคันเลยครับ(ผมอยู่เชียงใหม่)ผมเคยด่าพวกที่ออกกฎหมายนี้แล้วแต่บ่นให้แม่ฟัง แล้วถ้าผมห้อยผมจะไม่กลัวมันจับหรอกครับ เค้าเป็นเคล็ดมาห้ามเค้าซะงั้นอ่ะ ชาติ...เอ้ย โกรธ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ห้อยตุ๊กตาใต้ท้องรถ กันทำมัยอ่ะ มะรู้จริงๆ นะ