ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
01 ตุลาคม 2024, 05:11:30
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club DIY => คุณทำได้  |  หัวข้อ: หาร้านทำแอร์ 3 ปุ่มเต็มระบบ 0 สมาชิก และ 9 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: หาร้านทำแอร์ 3 ปุ่มเต็มระบบ  (อ่าน 4345 ครั้ง)
takuro
ศิษย์น้อง
**

CIVIC EK

« เมื่อ: 16 มกราคม 2011, 16:04:27 »

มีครายรับทำบ้างคัฟ 3 ปุ่ม ไม่ออโต้  ได้ของมาครบแล้ว ไปถามมีแต่รับทำไม่เต็มระบบ แนะนำหน่อยคัฟ  เศร้า
aa_thegrace
Gold Member
เจ้าสำนัก

THE GANG DIY SERVICE

« ตอบ #1 เมื่อ: 19 มกราคม 2011, 13:47:53 »

ทำใมถึงอยากทำแบบเต็มระบบละครับ  บ้านเราอากาศร้อนนะครับ  แบบไม่มีฮีทเตอร์ปรับอุณหภูมิได้ปกติไม่ดีกว่าเหรอครับ อนาคตถ้าวาวล์น้ำร้อนเกิดรั่ว แอร์จะไม่เย็นเอานา

ลองดูนะครับ
  จุมพิต ยิ้ม

** อยู่อย่างเงียบๆ ชิวๆ กับเพื่อนที่รู้ใจ**
thanawat6
Gold Member
อาจารย์ปู่

Japan Garbage Car & THE GANG DIY SERVICE

« ตอบ #2 เมื่อ: 19 มกราคม 2011, 14:44:29 »

ทำใมถึงอยากทำแบบเต็มระบบละครับ  บ้านเราอากาศร้อนนะครับ  แบบไม่มีฮีทเตอร์ปรับอุณหภูมิได้ปกติไม่ดีกว่าเหรอครับ อนาคตถ้าวาวล์น้ำร้อนเกิดรั่ว แอร์จะไม่เย็นเอานา

ลองดูนะครับ
  จุมพิต ยิ้ม

ช่างเอ มาตอบด้วยตัวเองเลยครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ทำไม่เต็มไปเลยครับ แล้วเอาตู้แบ่งลม Heater มาให้ผม
 จะทำเต็มระบบดู  ลำปางหนาวมาก
  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

aa_thegrace
Gold Member
เจ้าสำนัก

THE GANG DIY SERVICE

« ตอบ #3 เมื่อ: 19 มกราคม 2011, 14:47:29 »

ช่างเอ มาตอบด้วยตัวเองเลยครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ทำไม่เต็มไปเลยครับ แล้วเอาตู้แบ่งลม Heater มาให้ผม
 จะทำเต็มระบบดู  ลำปางหนาวมาก
  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ผมมีหม้อต้มฮีทเตอร์อันนึง ยกให้เอาป่ะคุณเจ  แต่ต้องไปหาเตาแกสเอาเองนะเพราะต้องใช้ร่วมกัน  รับรอง ลำปางหายหนาวแน่นอน 555  ยิ้มเท่ห์ ยิ้ม

** อยู่อย่างเงียบๆ ชิวๆ กับเพื่อนที่รู้ใจ**
thanawat6
Gold Member
อาจารย์ปู่

Japan Garbage Car & THE GANG DIY SERVICE

« ตอบ #4 เมื่อ: 19 มกราคม 2011, 15:05:11 »

ผมมีหม้อต้มฮีทเตอร์อันนึง ยกให้เอาป่ะคุณเจ  แต่ต้องไปหาเตาแกสเอาเองนะเพราะต้องใช้ร่วมกัน  รับรอง ลำปางหายหนาวแน่นอน 555  ยิ้มเท่ห์ ยิ้ม

สงสัยต้องเอามาจุดไฟผิงในรถเอาหละแบบนี้     ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

jubjang1
เจ้าสำนัก

« ตอบ #5 เมื่อ: 23 มกราคม 2011, 20:41:15 »

ตอนนี้ผมใช้แอร์เต็มระบบอยู่  ซื้อรถมามันก็มีมาเลย มี Heater ด้วย  แต่อยากจะเอาออก ต้องทำอย่างไรครับ ถ้าเอาออกมีผลเสียไรบ้างไม๊ครับ ไม่เคยได้เปิดเลยครับ.......

* SDC10023 (Small).JPG (40.76 KB, 640x480 - ดู 1258 ครั้ง.)
thanawat6
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #6 เมื่อ: 24 มกราคม 2011, 08:26:39 »

ตอนนี้ผมใช้แอร์เต็มระบบอยู่  ซื้อรถมามันก็มีมาเลย มี Heater ด้วย  แต่อยากจะเอาออก ต้องทำอย่างไรครับ ถ้าเอาออกมีผลเสียไรบ้างไม๊ครับ ไม่เคยได้เปิดเลยครับ.......

เอาเข้า  เอาออกได้ครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม 
           มีผลเสียคือ ถ้าหนาว ๆ จะหาความอบอุ่นไม่ได้ในรถ
                            ต้องหา เทอร์โมสตัทมาควบคุมความเย็นกับคอมแอร์ให้ตัดต่อ ไม่งั้นหนาวอย่างเดียว
                            ต้องเปลี่ยนปุ่มปรับความเย็น เป็น volume ปรับเทอร์โมสตัทแทน
                            ต้องปิดท่อน้ำร้อนที่แบ่งออกมาจากเครื่อง ( 2 ช่อง)
                            ต้องปิดตัวถังรถที่ท่อน้ำร้อนลอดออกมา (อันนี้ถ้าเอาตู้แบ่งลมออก)
            มีข้อดีคือ
                            ยังมองไม่เห็นเลยอะ ใครช่วยเสริมให้หน่อยครับ

canniva
Verified
เข้าวงการ
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 24 มกราคม 2011, 14:08:30 »

ข้อดีหรอครับผมว่านะ
1. ได้ใช้ตังค์และเวลาให้เป็นประโยชน์
2. สบายใจที่ได้แอร์เดิมๆกลับมาใช้
3. เออ นึกไม่ออก อิอิ
green_zone
ศิษย์พี่

โอกาสทำให้คนเราต่างกัน

« ตอบ #8 เมื่อ: 27 มกราคม 2011, 10:04:14 »

....คนมีไม่อยากใช้.....
......คนอยากจะใช้....ไม่มี.... เจ๋ง

เด็กโพธารามครับ
jubjang1
เจ้าสำนัก

« ตอบ #9 เมื่อ: 31 มกราคม 2011, 16:53:56 »

....คนมีไม่อยากใช้.....
......คนอยากจะใช้....ไม่มี.... เจ๋ง

นี่แหละครับ มนุษย์..............

ฮืม
j30a
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2011, 23:50:10 »

อยากได้บ้างจัง มีร้านไหน แบบไม่ต้องหาของ จ่ายตังนั่งรอเสร็จขับกลับบ้านไมครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club DIY => คุณทำได้  |  หัวข้อ: หาร้านทำแอร์ 3 ปุ่มเต็มระบบ